###########>>>>แก๊งลูกหมู บางแสน รักจริงไม่ทิ้งกัน ประจำเดือนมีนาคม ๒๕๕๖ <<<<##########

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
แก๊งลูกหมู
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งลูกหมู บางแสน

###########>>>>แก๊งลูกหมู บางแสน รักจริงไม่ทิ้งกัน ประจำเดือนมีนาคม ๒๕๕๖ <<<<##########

โพสต์ โดย แก๊งลูกหมู »

สวัสดีพี่น้อง แก๊งลูกหมูทุกท่าน เวียนมาบรรจบอีก 1 เดือนแล้ว

ขอให้ทุกท่านปั่นกันอย่างระมัดระวัง สนุกสนาน

ให้เรียกผู้ที่ไม่ค่อยออกปั่น มาปั่นกันได้แล้ว

เดือนนี้ ลูกหมูน้อย ๆ เริ่มปิดเทอมกันแล้ว เราจะมีสมาชิกในการปั่นตอนเช้าเพิ่มมากขึ้นแน่นอนนน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แก๊งลูกหมู รักจริง ไม่ทิ้งกัน
Facebook แก๊งลูกหมู คลิ๊กเลยครับผม...
อิสระชล(โอ๋บ้านสวน)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095-7712349
team: team อิ ส ระ ช ล - Bianchi Chonburi
Bike: BIANCHI MONO-Q 2010 ........ Giant XTC FR 2013 ........ S-works SL4 2014

Re: ###########>>>>แก๊งลูกหมู บางแสน รักจริงไม่ทิ้งกัน ประจำเดือนมีนาคม ๒๕๕๖ <<<<##########

โพสต์ โดย อิสระชล(โอ๋บ้านสวน) »

สวัสดีครับ ปิดเทอมก็ มีเรื่องให้ ต้องเที่ยวอีกแล้ว :D
T E A M อิ ส ระ ช ล R O A D & M T B

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=5475
ออทัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: จานแม่
team: แก๊งลูกหมู บางแสน.
Bike: #ORBEA สีขาว สไตล์แก๊งลูกหมู

Re: ###########>>>>แก๊งลูกหมู บางแสน รักจริงไม่ทิ้งกัน ประจำเดือนมีนาคม ๒๕๕๖ <<<<##########

โพสต์ โดย ออทัย »

สวัสดีเดือนมีนาคมเป็นเดือนที่เริ่มเข้าหน้าร้อนกันแล้วเพื่อนๆที่ออกปั่นก็ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะ เวลาออกปั่นก็อย่าลืมเครื่องป้องกันแสงแดดกันด้วยนะคะ
แก๊งลูกหมูรักจริง ไม่ทิ้งกัน
ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพ
Cy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818658301
team: Gang Look Moo
Bike: Wheeler 5900
ตำแหน่ง: 337/67 Moo 10, Bangpra, Sriracha, Chonburi 20110

โพสต์ โดย Cy »

8-) 8-) 8-)
>>>>>>>>แก๊งลูกหมู บางแสน ชลบุรี<<<<<<<<<<
http://www.facebook.com/cherdchai.yiwlek
platoo5
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815766610
team: แก๊งลูกหมู
Bike: Merida HFS1000 Specialized S-Work Venge
ตำแหน่ง: 28/134 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี

โพสต์ โดย platoo5 »

พรุ่งนี้วันเสาร์แล้ว ใกล้ถึงงานขึ้นบ้านใหม่เฮียเจงแล้ว
"แก๊งลูกหมู"รักจริงไม่ทิ้งกัน
ปั่นสบายๆ ทำใจให้เบิกบาน
platoo5
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida HFS1000 Specialized S-Work Venge
ตำแหน่ง: 28/134 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี

คนเกิดเดือนมีนาคมเป็นคนที่ชอบเห็นอกเห็นใจชาวบ้าน ชอบช่วยเหลือคนอื่นแล้วก็ไปแบกรับภาระซะอย่างนั้นแหละ

เข้ากับคนง่าย ปรับตัวได้ดีมีมนุษย์สัมพันธ์ที่ดี มีจิตใจที่เมตตาโอบอ้อมอารี มีคุณธรรมสูง ชอบสร้างบุญสร้างกุศล แต่มักเป็นคนที่ขี้เหงา ว้าเหว่ หรือไม่ชอบอยู่ในที่แคบๆ มักชอบที่จะอยู่ในที่โล่งแจ้งมากกว่า

แต่อารมณ์มักอ่อนไหวง่ายมากๆ ในบางครั้งก็ขี้หงุดหงิด จิตใจไม่แน่นอน อารมณ์เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาเหมือนน้ำ ที่วันนี้ไม่รู้จะอยู่ในโอ่งหรือว่าขวดกันแน่

บางครั้งก็ดูแข็ง บางทีก็อ่อนไหวง่ายเหลือเกิน ด้วยความใจอ่อนนี่แหละมักทำให้สูญเสียโอกาสดีๆ ไปเสมอ ดูอ่อนโยนสุภาพแต่ก็มีอารมณ์ที่ก้าวร้าว และปากร้ายได้เหมือนกัน เพราะเป็นคนที่เย็นก็ได้ ร้อนก็ได้ เสียใจง่าย ดีใจง่าย คล้อยตามคนอื่นได้

ไม่ค่อยแข่งขันอะไรกับใคร มักพอใจในสิ่งที่ตนมี เป็นคนที่เชื่อเรื่องโชคลางสิ่งลี้ลับ และชอบที่จะจดจำเรื่องเก่าๆ

หลงรักใครได้ง่ายๆ และมักจะจมอยู่กับรักเก่าๆ นั้น แบบพวกมีรักฝังใจไม่ยอมลืม แต่กับบางเรื่องกลายเป็นคนที่ขี้ลืมบ่อยๆ เหมือนคนแก่ และก็เป็นคนที่ไม่ค่อยใส่ใจใฝ่หาอะไรที่มันใหม่ๆ ซะด้วยซิ

ยกเว้นชอบที่จะซื้อรองเท้าใหม่ๆ อยู่เรื่อยเลย ว่ากันว่าใครที่เกิดในเดือนนี้เท้าสวยและจิตใจดีแถมเป็นคนชอบชิมชอบกินเสียด้วย
platoo5
ขาประจำ
ขาประจำ

วันศุกร์ที่ 22 มีนาคม 2556 ขึ้น 11 ค่ำ เดือน 4 ปีมะโรง

ฤกษ์บน พระจันทร์เสวยเพชฌฆาตฤกษ์ ตั้งแต่เวลา 00.01 น. – 04.42 น. และโคจรเสวยราชาฤกษ์ ตั้งแต่เวลา 04.43 น. – 24.00 น.

ฤกษ์ล่าง วันสิทธิโชค

กาลโยค -

ฤกษ์วันนี้ ดีเยี่ยม ฤกษ์ล่าง เป็นวันสิทธิโชค (ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จสมปราถนา) ดังนั้นวันนี้จึงสามารถประกอบการมงคลต่าง ๆ ได้ แต่ถ้าจะให้เกิดผลดีเยี่ยม ควรดำเนินการดังนี้ ในช่วงเวลา 00.01 น. – 04.42 น. เป็นเพชฌฆาตฤกษ์ เหมาะกับการยกทัพ ปราบปรามข้าศึกศัตรู ทำเวทมนต์ แก้อาถรรพ์ต่าง ๆ สำหรับในช่วงเวลา 04.43 น. – 24.00 น. เป็นราชาฤกษ์ เหมาะกับงานฉลองยศ ฉลองศักดิ์ เป็นประธานในพิธี เปิดสถานที่ทำการของรัฐบาล เปิดร้านค้า ขึ้นบ้านใหม่ วางศิลาฤกษ์ ฤกษ์วันนี้ห้ามผู้ที่เกิดวันอาทิตย์ใช้
kunmong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant atx7, missile

โพสต์ โดย kunmong »

สวัสดีครับผม
ออกปั่นเพื่อสุขภาพ
nonlinet
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานป๊ากับม๊า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nonlinet »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Happiness depends upon ourselves.

행복한가 그렇지 못한가는 결국 우리들 자신에게 달려있다.
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868393421
team: เพิงหมาแหงนกรุ๊ป ชลบุรี
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย เสือทะเล »

ขอความกรุณาชาวแก็งลูกหมูช่วยปรับแก้ข้อมูลให้ถูกต้องเป็นปัจจุบันด้วยครับ...อันจะเป็นประโยชน์ต่อแวดวงจักรยานต่อไป.....ซุ้มจักรยานในเมืองชลรวม 50 ซุ้ม

24ซุ้มเสือที่ยังมีการเคลื่อนไหวอยู่ในเว็บThai MTB

1)อิ ส ระ ช ล 2 0 1 2
2)เพิงหมาแหงนไรเดอร์กรุ๊ป
3)พนัสนิคม(พนัสไบค์)
4)เพื่อนสัตหีบ
5)Sahachon Bike ชลบุรี 250
6)BANGSAEN ROAD BIKE
7)เสวนาประสาคีรีทีม
8)Team 331 NM BiKe CluB
9)ปั่นง่ายๆตามใจเสือเฒ่าคีรี
10)จักรยาน หลังตลาด
11)แก๊งลูกหมู บางแสน
12)ชมรมจักรยานเทศบาลเมืองบ้านบึง
13)เก้ากิโลไบค์ ศรีราชา
14)168 Coffee Bike บ้านบึง
15)PPK.เกาะโพธิ์
16)GOOD MORNING บางเสร่
17)SRIRACHA ROAD BIKE
18)ตะเคียนเตี้ย
19)Unithai cycling club
20)เกาะโพธิ์เอาท์ไซด์
21) ชมรม บ่อวิน'ศรีราชา
22)เนินโมก(ปู)
23)ปลาเค็มไบค์
24)อ้อยหวาน บ้านบึง

9ซุ้มเสือที่หยุดการเคลื่อนไหวในเว็บThai MTB นับตั้งแต่1มค.2556เป็นต้นมา

1ข้าวหลามไบค์
2มิยาตะ
3ชัยบ้านบึง
4เด็กเมืองชลคนบางแสน
5เทศบาลนาป่า
6ศิษย์หลวงพ่อพูน
7ชมรมสุขภาพศิษย์หลวงพ่อพูน
8Living Room Chonburi Cycling Club
9ชมรมอาสาสมัครจักรยานกู้ชีพ วิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร จังหวัดชลบุรี

17ซุ้มเสือที่ไม่ได้เปิดห้องในเว็บThai MTB

:lol:
1ร่มไม้....
2ศาลารวมใจชน....
3ไบค์เลน....
4ศิษย์สมเด็จ...
5หัวกุญแจ.....
6ปรือไบค์....
7เกาะโพธิ์....
8ศาลเจ้าหน่าจา....
9หนองซ้ำซาก....
10จักรยานยามเช้า....
11เสือชล....
12ภูชลไบค์....
13เวิล์ดไบค์ศรีราชา...
14ท่าเรือศรีราชาฮาร์เบอร์......
15พระรถไบค์.....
16แหลมฉบัง...
17Lion :oops:
kitti365
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891422992
team: "แก๊งลูกหมู" บางแสน
Bike: GIANT R3 & RADAC KUMIKO

โพสต์ โดย kitti365 »

ออนาจ เขียน:หวัดดี น้องเดช
เด๋วนี้สดใส ไร้กังวล
ดีใจด้วยนะน้องนะ
สวัสดีครับ พี่ออนาจ คิดถึงพี่น้องแก๊งลูกหมูทุกคนเลยครับ ตอนนี้ก็จะพยายามปั่นจักรยานให้ได้ครับ จะได้ปั่นกับแก๊งลูกหมูอีก(เวลาแก๊งขึ้นเหนือ) :D
ตอนนี้กำลังจะเป็นหมูแล้วครับ เข้าสวนก็ทำงานไม่ได้เต็มที่ ปวดหลังเป็นนิจ :cry: :cry: :cry:
รูปภาพ
ตอนอยู่ชลบุรีก็ได้แสงสว่างจากแก๊งลูกหมู พอมาอยู่ลำพูนก็ได้แสงสว่างจากแก๊งลูกหมูเหมือนเดิม :D อย่า :?: ครับ บ้านในสวนผมได้แสงไฟจากตะเกียงใส้น้ำมันทอดซ้ำจากมาดามครับ(ไม่มีไฟฟ้าครับผม) ให้มาเป็นปีบเลยครับ ผมใช้จุดบนหิ่งพระที่ผมตั้งที่ตูบ(บ้านในสวน)ด้วยนะครับ ส่วนอวนเก่าที่น้าธิกับมาดามให้มาเพื่อให้เลี้ยงเป็ดนั้นผมยังไม่ได้เอามาลำพูนนะครับขอบคุณมากๆครับ
รูปภาพ
ผมได้รับความช่วยเหลือจากแก๊งลูกหมูเสมอเลย วันที่14ไม่ได้ไปร่วมงานทั้งที่อยู่ชลบุรี ต้องขอโทษด้วยนะครับ เพราะต้องช่วยแม่ขายของวันแห่งความรักจริงๆครับ
ไว้้วันหลังผมขออนุญาติ นำรูปควาบคืบหน้าในสวนของผมมาลงหน่อยนะครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย kitti365 เมื่อ 03 มี.ค. 2013, 21:24, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขอเป็นแก๊งลูกหมูตลอดไป
platoo5
ขาประจำ
ขาประจำ

kitti365 เขียน:
ออนาจ เขียน:หวัดดี น้องเดช
เด๋วนี้สดใส ไร้กังวล
ดีใจด้วยนะน้องนะ
สวัสดีครับ พี่ออนาจ คิดถึงพี่น้องแก๊งลูกหมูทุกคนเลยครับ ตอนนี้ก็จะพยายามปั่นจักรยานให้ได้ครับ จะได้ปั่นกับแก๊งลูกหมูอีก(เวลาแก๊งขึ้นเหนือ) :D
ตอนนี้กำลังจะเป็นหมูแล้วครับ เข้าสวนก็ทำงานไม่ได้เต็มที่ ปวดหลังเป็นนิจ :cry: :cry: :cry:
รูปภาพ
ตอนอยู่ชลบุรีก็ได้แสงสว่างจากแก๊งลูกหมู พอมาอยู่ลำพูนก็ได้แสงสว่างจากแก๊งลูกหมูเหมือนเดิม :D อย่า :?: ครับ บ้านในสวนผมได้แสงไฟจากตะเกียงใส้น้ำมันทอดซ้ำจากมาดามครับ(ไม่มีไฟฟ้าครับผม) ให้มาเป็นปีบเลยครับ ผมใช้จุดบนหิ่งพระที่ผมตั้งที่ตูบ(บ้านในสวน)ด้วยนะครับ ส่วนอวนเก่าที่น้าธิกับมาดามให้มาเพื่อให้เลี้ยงเป็ดนั้นผมยังไม่ได้เอามาลำพูนนะครับขอบคุณมากๆครับ
ผมได้รับความช่วยเหลือจากแก๊งลูกหมูเสมอเลย วันที่14ไม่ได้ไปร่วมงานทั้งที่อยู่ชลบุรี ต้องขอโทษด้วยนะครับ เพราะต้องช่วยแม่ขายของวันแห่งความรักจริงๆครับ
ไว้้วันหลังผมขออนุญาติ นำรูปควาบคืบหน้าในสวนของผมมาลงหน่อยนะครับ :D
พยายามเข้านะน้องเดช ถ้าจะมีข่าวดีก็บอกด้วยนะ
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

สวัสดีเดือนมีนาคมเพื่อนๆพี่ๆทุกท่าน..คร๊าาาาปงานขึ้นบ้านใหม่พี่..เจงอย่างแหล่มเลย..คร๊าาาป
รูปภาพ
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
au_wicha99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815215212 (อออุ๊)
team: "แก๊งลูกหมู" ชายหาดบางแสน จ.ชลบุรี
Bike: MTB Lite Speed Titanium , หมอบ Bianchi T-CUBE TECH 928

โพสต์ โดย au_wicha99 »

สวัสดีครับ
การทำบุญบ้านแสนรัก สนุกสนาน เฮฮา ทั้งงาน
ลูกหมู ช่วยงานอย่างอบอุ่น และมีความสุขมาก
เกิดทั้งที ต้องสร้างดีเอาไว้ ถ้าทำไม่ได้ ไปตายซะ
“ยุ่งยากเพราะความคิด งานสัมฤทธ์ เพราะลงมือทำ”
ออทัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: จานแม่
team: แก๊งลูกหมู บางแสน.
Bike: #ORBEA สีขาว สไตล์แก๊งลูกหมู

โพสต์ โดย ออทัย »

เต่าอาร์ก้อน เขียน:สวัสดีเดือนมีนาคมเพื่อนๆพี่ๆทุกท่าน..คร๊าาาาปงานขึ้นบ้านใหม่พี่..เจงอย่างแหล่มเลย..คร๊าาาป
รูปภาพ
ตอเต่านั่งแบบนี้ราคาตกเลยนะอิอิอิอิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
แก๊งลูกหมูรักจริง ไม่ทิ้งกัน
ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”