มาดูซิว่าคนที่ประเทศนิวซีแลนด์เค้าปั่นรถแนวๆไหนกันยี่ห้อไหนกัน และอะไหล่รถที่นั่นราคาถูกหรือแพงถ้าเทียบกับบ้านเรา ผมเอาภาพมาฝากจ้า

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
popktb
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi nerone 7
ตำแหน่ง: 74110

มาดูซิว่าคนที่ประเทศนิวซีแลนด์เค้าปั่นรถแนวๆไหนกันยี่ห้อไหนกัน และอะไหล่รถที่นั่นราคาถูกหรือแพงถ้าเทียบกับบ้านเรา ผมเอาภาพมาฝากจ้า

โพสต์ โดย popktb »

เมื่อไม่นานมานี้ผมได้มีโอกาศไปเที่ยวนิวซีแลนด์ตั้งแต่เกาะเหนือจนถึงเกาะใต้ ผมพยายามเก็บรูปเกี่ยวกับจักรยานให้ได้มาที่สุดเพื่อมาฝากเพื่อนๆ ที่นั่นนิยมปั่นยี่ห้อ avanti และร้านส่วนมากไม่มีของแต่งพวกกรุ๊ปเซ็ตแยกขาย ส่วนมากขายแบบจบทั้งคันเดิมๆ แล้วซื้อออพชั่นใส่เพิ่มเท่านั้น ไม่ได้เหมือนแสงเพชรบ้านเราที่มีกรุ๊ปเซ็ตดีๆแยกละเอียดยิบ และรถที่นั่นผมว่าแพงกว่าบ้านเราเยอะนะ อย่างบ้านเรากรุ๊ป 105 พื้นๆตกอยู่ที่ 35000 แต่ที่นั้นเริ่มที่ 5xxxx กันเลยครับ และคนในเมืองก็นิยมปั่นจักรยานหมอบกันมากๆ บงทีเจอสาวๆปั่นรถ TT กันเป็นแกงค์ก็มีนะ ส่วนราคาถ้าเทียบกับเงินไทยก็คูณ 27 บาท ณ.ตอนนั้นนะครับ ชมเพื่อความเพลิดเพลินกันนะคร๊าบ นานๆมีโอกาศได้ไปกับเค้าบ้าง ชมให้สนุกครับ อิอิ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ม่ที่นี้ล้จะที่...รืจะรอเที่ยวก่ดีล่ะคั
popktb
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi nerone 7
ตำแหน่ง: 74110

Re: มาดูซิว่าคนที่ประเทศนิวซีแลนด์เค้าปั่นรถแนวๆไหนกันยี่ห้อไหนกัน และอะไหล่รถที่นั่นราคาถูกหรือแพงถ้าเทียบกับบ้านเรา ผมเอาภาพมาฝา

โพสต์ โดย popktb »

และเหลือเชื่อมากครับ ผมเจอคนนึงที่พิการมีแต่ขาเดียวแต่ปั่นหมอบฟูลคาบ้อนครับ และขาเค้าข้างนึงเป็นขาเทียมแบบไซบอร์คครับ แถมใส่คลีทด้วยครับ แล้วปั่นขึ้นเขาไกลมากๆครับ ผมมาเจอเค้าที่ปั๊มทักทายนิดหน่อย แต่ไม่ได้เข้าไปคุยมากเพราะเค้าติดคุยกับเพื่อนเดินทางอีกคนนึงครับ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ม่ที่นี้ล้จะที่...รืจะรอเที่ยวก่ดีล่ะคั
gio_joey
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: มาดูซิว่าคนที่ประเทศนิวซีแลนด์เค้าปั่นรถแนวๆไหนกันยี่ห้อไหนกัน และอะไหล่รถที่นั่นราคาถูกหรือแพงถ้าเทียบกับบ้านเรา ผมเอาภาพมาฝา

โพสต์ โดย gio_joey »

ขอบคุณสำหรับ รูปภาพครับ
ไม่ค่อยมีฟิกซ์เกียร์เลยครับ สงสัยไม่ค่อยนิยม
phan8038
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868889873
team: E22VSE

โพสต์ โดย phan8038 »

เทียบบ้านเค้ากะบ้านเราราวฟ้ากะดินเลย :mrgreen:
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868393421
team: เพิงหมาแหงนกรุ๊ป ชลบุรี
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย เสือทะเล »

เพลินเลย ขอเติมอีกซักหน่อยซีครับกะลังได้อารมณ์ชะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”