ชวนปั่นขอคำมั่นสัญญาจากผู้ประกาศลงสมัครเลือกตั้งเป็นผู้ว่า ก

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

ชวนปั่นขอคำมั่นสัญญาจากผู้ประกาศลงสมัครเลือกตั้งเป็นผู้ว่า ก

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

ชวนปั่นไปขอคำมั่นสัญญาจากผู้ประกาศลงสมัครเลือกตั้งเป็นผู้ว่า กทม ดีไหม
รายละเอียดกรุณาเข้าไปติดตามได้ที่ลิงค์มานี้

http://www.thaicycling.com/board/viewto ... ?f=7&t=862

ขอบคุณครับ
น้าเป็ด...TCC
รูปประจำตัวสมาชิก
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชวนปั่นขอคำมั่นสัญญาจากผู้ประกาศลงสมัครเลือกตั้งเป็นผู้ว่า ก

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ผมมาคราวนี้มาเพื่อขอร้องพวกเรา มาเพื่อขอแรงให้ท่านออกมาแสดงพลังให้ตรงจุดเข้าประเด็นเรื่องทางจักรยานใน กทม โดยชวนปั่นไปขอคำสัญญาจากผู้สมัครเป็นผู้ว่า กทม.ครับ

ช่วงแรกของการเมืองเลือกตั้งผู้ว่า ผมเห็นว่ามีอยู่สามคนที่ลงสมัครในครั้งนี้ที่น่าสนใจสอบถามความเห็นในเรื่องทางจักรยาน แต่พอมาได้คนในวงการมาแสดงความเห็นเพิ่มเติมและย้อนเวลาหาข้อมูลแล้วจริงจริงจึงพบว่า

เราต้องมองว่าใครในผู้สมัครคราวนี้ที่จะมีคะแนนนำ และมีโอกาสค่อนข้างมากในการที่จะได้เป็นผู้ว่า แล้วเราเข้าไปหาผู้นั้นพร้อมรับฟังความเห็นจากเขาว่ามีความเห็นต่อเรื่องทางจักรยานอย่างไร มีข้อมูลเรื่องนี้อยู่ในหัวคิดหรือเปล่า หรือว่ามองเป็นภาพลบไม่เอาเรื่องนี้ ยกตัวอย่างเช่นคุณสมัครเป็นต้น...ทุกคนคงจะจำได้ ว่าคุณสมัครนั้นประกาศชัดเจนว่าไม่สนใจทางจักรยานและยังแอนตี้ด้วยซ้ำไป...

มาถึงตรงนี้จะเหลืออยู่สามคนที่ผมว่าคะแนนพอจะสูสี คือเบอร์ 2 เบอร์ 8 และเบอร์9

เป็นการบ้านของผมที่จะไปนัดคุยเจรจาเพื่อถามความเห็นดังกล่าวแล้วเอากลับมาแจ้งกันที่นี่เพื่อท่านทั้งจะได้ร่วมกันพิจารณาครับ...

ขอบพระคุณครับที่ติดตาม
giant_tiger
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029151446,0813734213
team: คนชานเมือง
Bike: giant eguana disc
ติดต่อ:

Re: ชวนปั่นขอคำมั่นสัญญาจากผู้ประกาศลงสมัครเลือกตั้งเป็นผู้ว่า ก

โพสต์ โดย giant_tiger »

ไปด้วยครับ นัดวันเวลาแน่นอนแล้วแจ้งด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”