วันหยุดยาว ชวนปั่น (Swiss เมืองไทย) อช.ภูหินร่องกล้า

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
stealth
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Velo Thailand ,Velo HuaHin , Huahin VTT club
Bike: สองล้อปั่น

วันหยุดยาว ชวนปั่น (Swiss เมืองไทย) อช.ภูหินร่องกล้า

โพสต์ โดย stealth »

มาเปิดทริปชวนๆ เพื่อนๆ ชาวเสือทั้งหลายที่สนใจ :) วันที่ 23-24-25-26 ต.ค. 51 วันหยุดยาว (แต่ต้องลางานวันศุกร์ที่ 24 1 วัน) ไปนอนบนอุทยานภูหินร่องกล้า จ.พิษณุโลก ท่ามกลางอากาศหนาวเย็น :o
กำหนดการคร่าวๆ มีดังนี้
วันแรก 23 ต.ค. ออกเดินทางจาก กทม.
วันที่สอง 24 ต.ค. ปั่นเส้นตูบค้อ ระยะทาง 30 กว่าโล DH ประมาณ 80-90 %
วันที่สาม 25 ต.ค. มีอีกเส้นที่ผมยังไม่เคยไป แต่จะมีเจ้าหน้าที่ อช.นำทางให้โดย จนท.ใช้รถเครื่อง แต่... DH ประมาณ 90 กว่าเปอร์เซนท์
วันสุดท้าย เดินทางกลับ

ตอนนี้มีคนไป 2 คนเลยมาชวนคนเพิ่ม ถ้าไม่มีคนไป จะหนีไป DH เชียงใหม่กับลุงบะป๊าว.... :lol:

รายละเอียดเดี๋ยวมาเพิ่มเติมอีกทีครับ
Downhill Huahin
ดาวน์ฮิลล์ หัวหิน ขอเชิญมาดิ่งกันครับ

รูปประจำตัวสมาชิก
solo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898977279
team: RAMA II
Bike: B.G.B.S.T.S.

Re: วันหยุดยาว ชวนปั่น (Swiss เมืองไทย) อช.ภูหินร่องกล้า

โพสต์ โดย solo »

เิดินทางออกจากกรุงเทพฯ อย่างไงครับ
รถยนต์ รถไฟ
สิ่งของจำเป็น ที่ต้องเตรียมไปด้วยควรมีอะไรบ้างครับ
อยากทราบเพราะไม่เคยออกขี่ไกลนะครับ
ขอบคุณครับ
:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”