+++ สรุปทริป : น้ำตกโกรกอีดก (ไปไม่ได้...ก็ไม่ต้องไป) +++

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
บุญชัย เสือสระแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aloneคนบ้าดี
Bike: หนูภูเขา

Re: +++ สรุปทริป : น้ำตกโกรกอีดก (ไปไม่ได้...ก็ไม่ต้องไป) +++

โพสต์ โดย บุญชัย เสือสระแก้ว »

สวัสดีครับคุณออย หายดีหรือยังครับขอให้ดีกว่าเดิมนะครับทราบว่าน้ำหนักลดไปหลายกิโลจากนี้ไปคงปั่นฉิวเลยนะครับ

เรื่องเดินป่าอย่างในรูปของคุณออย ไม่เคยครับมีความรู้สึกว่าเหมือนเอาชีวิตไปเสี่ยงครับทั้งอสรพิษร้ายหรือโรคภัยไข้เจ็บอย่างมาลาเรียเป็นต้น.
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Re: +++ สรุปทริป : น้ำตกโกรกอีดก (ไปไม่ได้...ก็ไม่ต้องไป) +++

โพสต์ โดย oiltrips »

บุญชัย เสือสระแก้ว เขียน:สวัสดีครับคุณออย หายดีหรือยังครับขอให้ดีกว่าเดิมนะครับทราบว่าน้ำหนักลดไปหลายกิโลจากนี้ไปคงปั่นฉิวเลยนะครับ

เรื่องเดินป่าอย่างในรูปของคุณออย ไม่เคยครับมีความรู้สึกว่าเหมือนเอาชีวิตไปเสี่ยงครับทั้งอสรพิษร้ายหรือโรคภัยไข้เจ็บอย่างมาลาเรียเป็นต้น.
;) สบายดีค่ะ คุณบุญชัย คุณเสืออิฐ ไม่ต้องห่วงเรื่องเท้าซ้าย แค่บวมโนยังยุบลงอีกเดือนหน้าจะพักเท้าไว้ ไข้ป่าไม่ติดเชื้อกับฉันหรอก แบกเป้หนักราวสิบสองกก.กว่า เอาไปฝึกช่วยเหลือตัวเองบนยอดเขาที่เนปาลน่ะ เดินไกลมากเกิน ๑๐ กิโลแล้ว อึดทั้งบ่นเหนื่อย ก็หลงทางไปคนละทาง เลยต้องปีนป่ายหน้าผาลงไปคลำหาที่แค้มป์ได้ถูกทางด้วย เพื่อนบอกว่าออยแข็งดี ดันเหยียบเร่งพลาดไปเข่าเดี้ยงเกือบตกหน้าผาข้างล่างเสียว ทำให้ฉันมีประสบการณ์ผ่านสนามแข่งอย่างโชกโชน สนุกดีค่ะ
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

+++ ขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาชม และทักทายนะครับ :mrgreen:

ไม้เรียว เขียน:...สวัสดีครับ พี่เสืออิฐ คนหลังอาน รูปน้ำตกโกรกอีดกนี้คุ้นๆ จัง เหมือนผมถ่ายเองกับมือ ยินดีให้ยืมครับ เพื่อเผยแพร่น้ำตกที่ยังคงเป็นธรรมชาติอยู่ ปราศจากเสียงกีตาร์ เสียงเคาะขวด และเสียงคนแหกปากร้องเพลง การเดินทางขึ้นน้ำตกโกรกอีดกนั้น มีทั้งปีนและป่าย มีความสูงชัน เหนื่อยเหมือนกัน จักรยานยังเข้าไม่ถึงครับ อยากให้ชาวเสือลองไปสัมผัสดู บอกเลยได้ว่าคุ้มจริง ๆ ...
...สวัสดีครับ "พี่ไม้เรียว" :D
...ก่อนอื่นเลยต้อง "ขออภัย" เป็นอย่างยิ่งครับ ที่นำรูปของพี่ มาประกอบการสรุปทริป โดยไม่ได้ขออนุญาติ
...พอดีผมไป search ใน google ครับ :D
...นึกไม่ถึงเหมือนกันว่า เจ้าของภาพ จะอยู่ใกล้ๆ กันแค่นี้เอง "จุดใต้ตำตอ" จริงๆ

...ผมว่าที่ปราศจากเสียงกีตาร์ เสียงเคาะขวด เสียงคนแหกปากร้องเพลง น่าจะเป็นเพราะว่าทางไปนั้นคงจะลำบากไม่ใช่น้อยครับ มีทั้งปีน มีทั้งป่าย คนที่จะไปเที่ยวได้นั้นต้องเป็นคนที่ใจรักธรรมชาติจริงๆ นักเที่ยวป่าตัวยงครับ :D

...หากมีโอกาสว่าจะไป "ซ่อม" ครับ :mrgreen:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

บุญชัย เสือสระแก้ว เขียน:สวัสดีครับเสืออิฐ ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ตอบกลับทางPMและสวัสดีพี่ป๊อกอีกท่านด้วย ผมไม่ได้ปั่นจักรยานนานประมาณ2เดือนกว่าครับงานราษฎ์งานหลวงยุ่งมาก น้ำตกนี้สวยจังเลยทำไงถึงจะปั่นเข้าถึงตัวน้ำตกได้เนี่ยช่วงลมหนาวมาประมาณธค.-มค.น้ำยังมากเหมือนในรูปหรือปล่าวครับ แต่เห็นหนามแล้วเซ็งเลยครับ รูปถ่ายได้คมชัดสีสวยมากครับยังไงถ้าไปกันอีกขอไปด้วยละกันนะครับ หน้าฝนไม่ชอบเข้าป่าอย่างยิ่งกลัวงูกับทากที่สุดเหมือนเสืออิฐเลย แหะ แหะ
...สวัสดีครับ เฮียบุ้ง :mrgreen:
...ไม่ได้เจอกันนาน สบายดีนะครับเฮีย :D
...น้ำตกนี้สวยจัง แต่คงจะ "หมดสิทธิ์" ปั่นเข้าถึงตัวน้ำตกครับ เพราะผู้ที่เคยไปมา บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าต้องปีนป่าย ที่สูงชัน ถึงจะไปถึงตัวน้ำตก เรื่องปั่นไปถึงตัวน้ำตก ลืมไปได้เลยครับ ผมว่าเอาแค่ตัวไปอย่างเดียวก็จะแย่แล้ว :lol:

...ใช่แล้วครับเฮีย "ผมกลัวงู" ไม่ว่าจะมีพิษ ไม่มีพิษ ตัวใหญ่ ตัวเล็ก กลัวหมดครับ แต่ผม "ชอบดู" นะครับ เวลาไปเที่ยวเขาดิน ไปดูสวนงู ที่เป็นกระจก ผมไม่กลัวครับ แถมยังมีท้าทายเอาหน้าไปแนบกระจกอีกครับ :lol:
...ส่วนทาก ผมไม่ค่อยปรารถนา "ท่าเดิน" ของเค้าครับ ถ้าเค้าเปลี่ยนท่าเดินได้หล่ะก็ แทบไม่มีอิทธิพลอะไรกับผมเลย :lol:

ปล.เสื้อของเฮีย ลายนี้ เหมือนของผมที่ใส่ออกทริปในวันนั้นเลยครับ
...เป็นมรดก ตกทอดมาจาก "ลุงหวัด" ดอนเมืองครับ ขอขอบคุณ "ลุงหวัด" เป็นอย่างสูงอีกครั้งครับ :mrgreen:

รูปภาพ

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
ขาประจำ
ขาประจำ

oiltrips เขียน:ฉันเองก็ฝึกฝนวิชาขาเหล็กฝ่าป่าหน้าฝน ไม่รู้ว่ามีตัวทากตัวใหญ่เบ่อเร่อเท่ากับนิ้วก้อย ๑ นิ้วครึ่งมั้ง มีสองตัวแอบมุดเข้าไปถึงในเสื้อชั้นในได้ พอลงจากดอยในวันถัดไปนั้น ถอดเสื้อชั้นในออกมาเล่นเอาลมจับขึ้นปรากฏว่าเลือดไหลเปื้อนเยอะเหมือนถูกลูกปืนทะลวงเต้าอก เสียเลือดตั้งแต่เมื่อคืนนั้น ผ่านไปแปดชั่วโมงกว่าจะรู้ตัวสายไปอ่ะ ฉันไม่กลัวเรื่องนี้ แต่ยอมรับว่า ทากกับงู ใช่เป็นศัตรูสำหรับฉัน ต้องเสี่ยงดวงเอาเองค่ะ
...สวัสดีครับ "พี่ออย" :D
...พี่เจอทากขนาด "นิ้วครึ่ง" :shock: :o ถ้าเป็นผมไม่รู้จะทำอย่างไรนะครับ :?
...ขนาดผมเจอตัวปกติ ขนาดเล็กๆ ยัง ต๊กกะใจ เลย แต่ไม่ขนาดแต๋วแตกนะครับ :mrgreen: :lol:
...ผมชอบเดินป่านะครับ แต่ก็กลัวงู กับ ทาก อยู่ดี :mrgreen: :lol:

...ว่าแต่รูปนี้พี่ออย ไปเที่ยวไหนมาครับ ท่าทางจะสวย :mrgreen:
รูปภาพ

JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ไม่น่าคลิ๊กเข้ามาเลย ตาร้อน กับคำว่าสูงสุดนี่ล่ะ
:twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”