สอบถามความปลอดภัยในเส้นทางสรรพาวุธ - บางนาทาวเวอร์

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
palmworld
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามความปลอดภัยในเส้นทางสรรพาวุธ - บางนาทาวเวอร์

โพสต์ โดย palmworld »

กำลังจะปั่นเพื่อออกกำลังกายและใช้รถไป-กลับที่ทำงานด้วยครับ เส้นทางที่ใช้คือสรรพาวุธไปยัง บางนา-ตราด บางนาทาวเวอร์
ทางภรรยาที่บ้านไม่สบายใจครับเพราะคิดว่าไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไร มีสมาชิกท่านใดใช้เส้นทางนี้บ้าง รบกวนแนะนำหน่อยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Kim_TMC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896777695
Bike: Dahon Mu P8 + Tokyu Bike CS

Re: สอบถามความปลอดภัยในเส้นทางสรรพาวุธ - บางนาทาวเวอร์

โพสต์ โดย Kim_TMC »

ขี่ชิดซ้ายไว้ครับ ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ค่อยๆไป แต่ตอนกลางคืนอาจจะมืดไปหน่อยครับ
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

Re: สอบถามความปลอดภัยในเส้นทางสรรพาวุธ - บางนาทาวเวอร์

โพสต์ โดย O'Pern »

รถโครตเยอะ ไหล่ทางสภาพแย่ หลุมบ่อเยอะ เศษแก้วเพียบ รถยนต์ย้อนศรมาเป็นระยะ สิบล้อ รถใหญ่ รถเมล์ วิ่งเบียดไหล่ทาง ฝนตกแล้วน้ำขัง มองหลุมบ่อไม่เห็น กลางคืนก็มืด ไฟส่องสว่างไม่เพียงพอ
fear is a mind killer
palmworld
สมาชิก
สมาชิก

แสดงว่าไม่ค่อยน่าปั่นเท่าไรนักใช่ไหมครับ
thetum
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS ,Dr.Hon , Merida , Brompton

โพสต์ โดย thetum »

palmworld เขียน:แสดงว่าไม่ค่อยน่าปั่นเท่าไรนักใช่ไหมครับ
ไม่แนะนำครับ แล้วหลัง 6 โมงเย็น ไปเขาปล่อย 10 ล้อวิ่งเข้ามาจากวัดบางนานอก (ปกติ Oneway) อันตรายและไฟไม่ค่อยสว่าง ครับ
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

วันหยุดลองปั่นไปดูก่อนครับ สำรวจเส้นทาง ประเมินสถานการณ์ คนแถวนั้นก็ปั่นจักรยานกันเยอะแยะ รถแม่บ้าน ขายของ เด็กนักเรียน ฯลฯ รถไม่ดียังขี่ได้ เรารถดีจะขี่กันไม่ได้เลยรึ

เรื่องถนนไม่ดีคนฝ่าฝืนกฏจราจรมีทั่วประเทศไทยครับ แก้เค้าไม่ได้ก็แก้เราเค้ามาเราหลบ สวนกันสองวินาทีเท่านั้น ใช้เส้นทางซักระยะน่าจะทำความคุ้นเคยได้

ผมแอบเห็นสะพานปูนเล็กๆ ใต้ถนนบางนาตราด เค้าว่าออกได้ตั้งแต่อุดมสุขยันวัดด่าน กำลังหาเวลาไปสำรวจอยู่เหมือนกัน ของพี่อยู่แถวนั้นน่าจะลองถามคนที่ใช้ทางประจำ อาจเจอทาง(ไม่)ลัด แต่ขี่ง่ายกว่าถนนใหญ่ก็ได้

แต่ยังไงก็ตามถ้าทำให้คู่ชีวิตไม่สบายใจต้องอธิบายให้เข้าใจ ไม่อย่างนั้นก็ต้องเลี่ยงครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

โพสต์ โดย ทะเล »

ผมใช้เป็นประจำ บ้านอยู่ลาซาล ขี่ไปแถวนั้นทุกวัน สงสัยอะไรหลังไมค์ได้ครับ ขี่ที่ไหนใน กทม. ก็คงไม่ต่างกันมาก ความปลอดภัยของการจราจรบ้านเรา ก็อยู่ในระดับหนึ่ง ที่เหลือ เราต้องดูแลตัวเอง ฝึกทักษะ และที่สำคัญ อย่าประมาท
เสือเฒ่าเจ้าท่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 027518335
team: การท่าเรือแห่งประเทศไทย
Bike: gt

โพสต์ โดย เสือเฒ่าเจ้าท่า »

....สรรพวุธไปบางนาทาวเวอร์ บางนา -ตราด เป็นเส้นที่สั้นที่สุดเช้ารถออกน้อย จุดน่ากลัวก็มีหน้าเซ็นทรัล กับแยกวัดศรีเอี่ยม เท่านั้น ถ้าให้เจอรถน้อยที่สุดก็เข้าซอยลาซาล ออกไปศรีนครินทร์ เลี้ยวขวาไป บิ๊กซี เลี้ยวซ้าย ซอยพัฒนาชุมชน วิ่งไปประมาณเกือบ 1 กิโลฯ เลี้ยวซ้ายเข้าซอยหมู่บ้านลลิล ก่อนถึงคอนโดบ้านสวนธน ในซอยจะมีโค้งน่ากลัวหน่อย 2 โค้ง สุดซอยเจอถนนเลี้ยวขวา ไปอีกประมาณ 100 เมตร พบแยกเลี้ยวซ้าย ตรงดิ่งไปถนนบางนา-ตราด เลย ขวามือคือบางนาทาวเวอร์....ขี่ย้อยศรไปหน่อย....ลองดูครับ ผมใช้ประจำ
palmworld
สมาชิก
สมาชิก

เสือเฒ่าเจ้าท่า เขียน:....สรรพวุธไปบางนาทาวเวอร์ บางนา -ตราด เป็นเส้นที่สั้นที่สุดเช้ารถออกน้อย จุดน่ากลัวก็มีหน้าเซ็นทรัล กับแยกวัดศรีเอี่ยม เท่านั้น ถ้าให้เจอรถน้อยที่สุดก็เข้าซอยลาซาล ออกไปศรีนครินทร์ เลี้ยวขวาไป บิ๊กซี เลี้ยวซ้าย ซอยพัฒนาชุมชน วิ่งไปประมาณเกือบ 1 กิโลฯ เลี้ยวซ้ายเข้าซอยหมู่บ้านลลิล ก่อนถึงคอนโดบ้านสวนธน ในซอยจะมีโค้งน่ากลัวหน่อย 2 โค้ง สุดซอยเจอถนนเลี้ยวขวา ไปอีกประมาณ 100 เมตร พบแยกเลี้ยวซ้าย ตรงดิ่งไปถนนบางนา-ตราด เลย ขวามือคือบางนาทาวเวอร์....ขี่ย้อยศรไปหน่อย....ลองดูครับ ผมใช้ประจำ
ขอบคุณครับสำหรับเส้นทาง ต้องลองสำรวจดูให้มั่นใจอีกทีครับ
ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ
ipalmy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya Federal T

โพสต์ โดย ipalmy »

ไปเข้าลาซาลแล้วเลี้ยวขวาศรีนครินทร์แล้วเลี้ยวซ้ายไปออกบางนาที่วัดปลัดเปรียง ดีสุดครับ แนะนำๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”