เสือทางเรียบ ใส่ตะเกียบ โชว์ตัวหน่อย

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รัชนี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: เสือภูเขา Chromoly

Re: เสือทางเรียบ ใส่ตะเกียบ โชว์ตัวหน่อย

โพสต์ โดย รัชนี »

SIDEWINDER เขียน:
m1100 เขียน:ไม่รู้อะครับ แต่เบาดี ปั่นสบาย อิอิอิอิ
สิ่งที่จะเกิดขึ้นคือ หลักอานหัก เฟรมร้าว หากคุณดึงหลังอานขึ้นมาสูงเกินขีดกำหนด แต่ถึงคุณจะดึงไม่ถึงขีดกำหนดส่วนปลายท่อนั่งก็จะรับภาระทำให้มีโอกาสร้าว และที่สำคัญเวลาขี่แล้วเหมือนขี่ม้าแคระ(แคระมากๆ)ครับ ไม่งั้นเค้าไม่ต้องมีเฟรมหลายๆขนาดให้เลือกเพื่อความเหมาะสมกับความสูงหรอกครับ อิอิอิอิ
:arrow: ขอถามเพือประดับความรู้นะว่าต้องดึงหลักอานขึ้นมาสูงเท่าไรดีครับถ้าไม่มีตัวบอกว่าสุดเท่าไหร่ครับ
:arrow: ขอยคุณมากครับ
เรื่องขำขัน เบาสมอง ไร้สาระ เชิญทางนี้ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=920633
รูปประจำตัวสมาชิก
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

Re: เสือทางเรียบ ใส่ตะเกียบ โชว์ตัวหน่อย

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

รัชนี เขียน:
m1100 เขียน:ไม่รู้อะครับ แต่เบาดี ปั่นสบาย อิอิอิอิ
สิ่งที่จะเกิดขึ้นคือ หลักอานหัก เฟรมร้าว หากคุณดึงหลังอานขึ้นมาสูงเกินขีดกำหนด แต่ถึงคุณจะดึงไม่ถึงขีดกำหนดส่วนปลายท่อนั่งก็จะรับภาระทำให้มีโอกาสร้าว และที่สำคัญเวลาขี่แล้วเหมือนขี่ม้าแคระ(แคระมากๆ)ครับ ไม่งั้นเค้าไม่ต้องมีเฟรมหลายๆขนาดให้เลือกเพื่อความเหมาะสมกับความสูงหรอกครับ อิอิอิอิ
:arrow: ขอถามเพือประดับความรู้นะว่าต้องดึงหลักอานขึ้นมาสูงเท่าไรดีครับถ้าไม่มีตัวบอกว่าสุดเท่าไหร่ครับ
หลักอานต้องเสียบเข้าไปในเฟรมลึกอย่างน้อย 10 เซ็นติเมตรครับ หรือต้องให้ปลายหลักอานเสียบลงไปลึกเลยจุดต่อที่มีรอยเชื่อมระหว่างท่อนอนและท่อนั่ง
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

ปรกติควรเสียบลงไปไม่น้อยกว่า 10 ซ.ม.
และควรเสียบลงไป ให้ปลายหลักอาน อยู่ลึกต่ำกว่าขอบล่างของท่อบน ที่เข้ามาประกอบกับท่อนั่งครับ

ที่มองว่ารถผิดไซส์ เพราะดูแล้วคุณดึงหลักอานขึ้นมาสูงมาก ยาวกว่าความยาวของท่อนั่งอีกครับ
แสดงว่าขาคุณยาวขนาดที่จะยืนคร่อมรถ แล้วช้างน้อยห่างท่อบนมากแน่ ๆ :D
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
รัชนี
ขาประจำ
ขาประจำ

รัชนี เขียน:
หลักอานต้องเสียบเข้าไปในเฟรมลึกอย่างน้อย 10 เซ็นติเมตรครับ หรือต้องให้ปลายหลักอานเสียบลงไปลึกเลยจุดต่อที่มีรอยเชื่อมระหว่างท่อนอนและท่อนั่ง[/quote]
:arrow: ต้องไปวัดของเราแล้ว ขอบคุณมากครับ
เรื่องขำขัน เบาสมอง ไร้สาระ เชิญทางนี้ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=920633
muanchon
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ปั่นไปเรื่อย

โพสต์ โดย muanchon »

ฝากเสือโครโม 4130 แต่งทางเรียบไว้สักคัน เพิ่งได้เฟรมมา เอาอะไหล่ที่เหลือ ๆ จากเสือภูเขามาประกอบครับ ปั่นดี สนุกครับ
เสียแต่ล้อหนักไปหน่อยเนื่องจากเป็นล้อประเภท XC หน้ากว้างหนักกว่าปกติมาก ตอนนี้รอล้อประกอบอยู่ครับ

รูปภาพ
รัชนี
ขาประจำ
ขาประจำ

muanchon เขียน:ฝากเสือโครโม 4130 แต่งทางเรียบไว้สักคัน เพิ่งได้เฟรมมา เอาอะไหล่ที่เหลือ ๆ จากเสือภูเขามาประกอบครับ ปั่นดี สนุกครับ
เสียแต่ล้อหนักไปหน่อยเนื่องจากเป็นล้อประเภท XC หน้ากว้างหนักกว่าปกติมาก ตอนนี้รอล้อประกอบอยู่ครับ

รูปภาพ
:arrow: งามมากคับๆๆๆๆ

achayasit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0804983993
team: doisaket cycling
Bike: nich sign
ติดต่อ:

โพสต์ โดย achayasit »

จัดไปครับให้หายคัน ปั่นกันมันส์อย่าบอกใครโปรดลองเองอย่าเพิ่งเชื่อใคร
photo1 (1)1.jpg
photo1 (1)1.jpg (74.48 KiB) เข้าดูแล้ว 834 ครั้ง
สุขภาพดี ๆ ไม่มีขายครับ เริ่มปั่นวันนี้ เหนื่อยสุด ๆ แต่คุ้มค่ายาแน่นอน
Aehevils
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Aehevils »

ปักไว้ดู
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหอยทาก ปั่นเล่นๆ อยู่แถวสมุทรสงคราม
Bike: DEAN

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง »

...เกียร์เดียว ตะเกียบแข็ง ปั่นมันดีครับ :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

muanchon เขียน:ฝากเสือโครโม 4130 แต่งทางเรียบไว้สักคัน เพิ่งได้เฟรมมา เอาอะไหล่ที่เหลือ ๆ จากเสือภูเขามาประกอบครับ ปั่นดี สนุกครับ

รูปภาพ
หล่อมากเลยครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
prey2502
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0952405351
Bike: GT bike GIANT ATX PRO

โพสต์ โดย prey2502 »

มีใครใส่ตะเกียบ mosso head shock บ้างครับอยากทราบองศาการขี่ แล้ววิธีใส่ยากไหมครับกำลังจะซื้อมาเปลี่ยนโช้คเดิม รุ่น mosso m3 หาไม่ได้เลยพอดีเจอแบบมีhead shock สอบถามกูรูหน่อยครับ
zaeng
สมาชิก
สมาชิก
Bike: JAVA

โพสต์ โดย zaeng »

ขอโชว์บ้างนะครับ JAVA
รูปภาพ
1000hp
สมาชิก
สมาชิก
team: amm salon

โพสต์ โดย 1000hp »

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีเข้ามาส่องหน้าหลายวันละครับ
ตั้งใจจะทำเสือทาง​เรียบบ้าง สนใจตะเกียบอยู่2ตัวครับ 1.mosso(เห็นพี่ๆในนี้หลายคนใช้)
2.Java ตัวที่เป็นคาร์บอน ซางอลู
ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ ในด้านความเท่ และการรับน้ำหนัก พอดีผมอ้วนอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
zaeng
สมาชิก
สมาชิก
Bike: JAVA

โพสต์ โดย zaeng »

JAVAของผมนี่ซางก็เป็นคาร์บอนครับ แล้วก็ผมหนัก83 กก.ครับ ทนไหม ไม่รู้เหมือนกันครับ ส่วน MOSSOไม่เคยใช่
1000hp
สมาชิก
สมาชิก
team: amm salon

Re: Re: เสือทางเรียบ ใส่ตะเกียบ โชว์ตัวหน่อย

โพสต์ โดย 1000hp »

zaeng เขียน:JAVAของผมนี่ซางก็เป็นคาร์บอนครับ แล้วก็ผมหนัก83 กก.ครับ ทนไหม ไม่รู้เหมือนกันครับ ส่วน MOSSOไม่เคยใช่
อ่อ ขอบคุณครับ:D:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”