~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

ผู้ดูแล: จ่าดับ จำเปาะ

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแล
1. Bob 081-8459583
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: Trek อีกแล้ว

~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย rundake »

รูปภาพ
สวัสดีครับ ทุกๆท่าน หลังจาก เดือนสิงหาผ่านไป ทริปมันส์ๆต่างๆในเดือนนั้นก็จบไปด้วยดี
ก่อนอื่นขอขอบคุณ กลุ่มเสือ นครนายก ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี สำหรับทริป เยือน
นครนายก - เขื่อนท่าด่าน - น้ำตกทรายทอง มันส์มากครับได้ครบทุกรสชาติ
ธรรมชาติที่สวยงาม และน้ำใจของ คนนครนายกที่เปรี่ยมล้น ขอขอบคุณครับ

เดือนนี้ ใครจะทำอะไร ไปที่ไหนกัน มาลงไว้ที่นี้กันได้เลยนะครับ
มาเริ่มต้นเดือนใหม่ จะมันส์ในรูปแบบไหน ติดต่อชมกันได้ครับ

ปล.อย่าลืม ทริป น้ำตกเจ็ดสาวน้อย
อย่าลืม เรื่องทำแบบโลโก้
อย่าลืม อัพรถ กันนะครับ
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
รูปประจำตัวสมาชิก
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย แงซาย »

Good Morning DZG

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ชมรมจักรยานนครนายก เสือเอ๋ และทุกๆท่านนะครับ
ที่ต้อนรับ DZG-99 เป็นอย่างดี
ได้ทั้งความสนุกจากการปั่น สัมผัสธรรมชาติ และฝนที่รุนแรงในป่า
รวมถึงได้พบถึงนำ้ใจที่ดีงามของคนนครนายก และดีใจที่ได้ช่วยเหลือรถที่ตกทาง
ของคุณลุงท่านนั้น
สนุกมากๆครับ โอกาสหน้าจะไปเยือนอีกนะครับ
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: LA kitty12" 2012

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย LEXUS »

รายงานตัวเช้าวันใหม่ ประจำเดือนกย. ครับ
สนุกมากครับ สำหรับทริปต่างจังหวัดที่ผ่านมา...และขอบคุณสำหรับชมรมจักรยานนครนายกครับ

สำหรับเดือนกันยายน DZG ยังมีภาระกิจที่ต้องทำเหมือนกันที่เจ้าเบิร์ดบอกอีกนะครับ
และที่สำคัญ ทริปประจำเดือน กย. อย่าลืมทริปประจำเดือนอีกนะครับ โดยมีวันให้เลือกดังนี้คือ
13-14/9/51
20-21/9/51
27-28/9/51
ได้ทุกวัน คือ LEXUS / จ่าดับ / โอ๊ตเล็ก ที่เหลือช่วยกันโหวตหน่อยนะครับ

สำหรับสถานที่ขอเสนอทริป น้ำตกเจ็ดคต ตามเส้นทางของกลุ่ม bikeloves ตาม link นี้ http://www.bikeloves.com/board_bpmtbtri ... p?qID=2725
ซึ่งผมได้ติดต่อคุณเฮงไปเรียบร้อยแล้วเรื่องการเดินทาง " ขึ้นเขาปองพล ลงดาวน์ฮิลเจ็ดคต " ด้วยการปั่นขึ้นเขาปองพล ลงเส้นแข่งดาวน์ฮิลเจ็ดคตสั้นๆแต่มันส์ ลงมาอ่างเก็บน้ำซับปลากั้ง ไปทานข้าวที่อ่างเก็บน้ำ บ่ายลงยาวเส้นแทรคข้างอ่างฯไปยังด้านหลังน้ำตกเจ็ดคต

การเดินทาง
มาทาง รังสิต-นครนายก ขับไปทางนครนายก ถึงไฟแดงแยกบ้านนา ให้เลี้ยวซ้าย
ไป อ.บ้านนา (3051) อีกประมาณ 5 กม.จะเจอ 4 แยกไฟแดง ให้เลี้ยวซ้าย
ไปอีกประมาณ 500-700 เมตรจะเจอ 3 แยกไฟแดงให้เลี้ยวขวา
เข้าถนน 3222 (ไปแก่งคอย) ขับรถไปอีกประมาณ 16-17 กม. จะเจอ 3 แยกเล็กๆใกล้ทางโค้งขวามือ ให้เลี้ยวขวา
ปากทางเข้าจะมีป้าย อบต. บ้านบึงไม้ ให้ขับตรงไปเรื่อยๆไม่ต้องสนใจทางเบี่ยงทางขวามือช่วงแรกๆ ตรงไปประมาณ 8 กม. ร.ร.จะติดอยู่กับวัดบ้านบึงไม้ จอดรถในบริเวณโรงเรียนครับ

เส้นทางปั่น
ความยากง่าย 3+ ความสวยงาม 4+ ทางเป็นถนนลูกรัง ช่วงขึ้นเขาปองพลเป็นทางราดยาง ขึ้นอย่างเดียวเกือบ 4 กม. ขึ้นถึงจุดชมวิว มีเส้นแข่งดาวน์ฮิลลงไปที่อ่างเก็บน้ำ ส่วนทางลงไปน้ำตกเจ็ดคต เป็นทางเดินป่า หินลอย+ร่องน้ำเพียบ ลงสนุกครับ

รายละเอียดเส้นทางที่ติดต่อกับทางคุณเฮง(ช่วยๆ กันจำด้วยนะครับ)
1. ออกจากรร.บ้านนา เจอ 3 แยกเลี้ยวซ้าย
2. ปั่นไปเรื่อยๆ เจอ 3 แยกเลี้ยวซ้าย
3. ทางแทรกตรงยาว ไปจนสุดทาง เจอ 3 แยก เลี้ยวขวาไปน้ำตกเจ็ดคต (ไม่ไป)(เจอวันเจ็ดคต) เราต้องเลี้ยวซ้ายเพื่อขึ้นเขาปองพล(ทางดำตลอด)
4. ตรงไปเรื่อยๆ เจอ 3 แยก(ซ้ายมือมีร้านน้ำ) เลี้ยวขวา มุ่งหน้าอ่างเก็บน้ำ
5. วิ่งเลียบอ่างเก็บน้ำไปเรื่อยๆ (มีร้านข้าวขาย สำหรับคนมีเสบียงไม่พอ) ด้านขวามือจะเป็นอ่างเก็บน้ำ
6. ยิงตรงไปเรื่อยๆ ขึ้นเขาปองพล
7. เจอป้อมยาม ปั่นต่อไปขึ้นเขาระยะทางประมาณ 4 กม.เจอ 3 แยก เลี้ยวซ้ายไปจุดชมวิว
8. พักรับประทานอาหารพร้อมนั่งเม้าท์
9. ทาง downhill กำลังรอท่านอยู่ (เส้นทางมีริบบิ้น) มุงหน้าลงอ่างเก็บน้ำ
10. วิ่งเลียบอ่างเก็บน้ำ(ถนนดำ) จนถึงถนนที่มีไม้กั้น(ไม่ให้รถเข้า) ส่วนเราปั่นเขาไปเลย
11. ปั่นไปเรื่อยๆ เจอ 3 แยกโค้งขวา(ทางดำ) ไม่ไป เราต้องตรงไป(ทางแทรก) มุ่งหน้าเข้าป่า
12. เป็นทางแทรก ลงยาวอีกประมาณ 2 กม. จนสุดมาเจอน้ำตกเจ็ดคต เจอวัดเจ็ดคต
13. กลับทางเดิม
14. จบทริป...........ระยะเวลาเดินทางในทริปประมาณ 2-3 ชม. ไม่รวมพัก

อาหาร
เช้า-แวะกินกลางทางก่อนถึงที่หมาย
กลางวัน-ตุนเสบียงกันเอาเอง น้ำเยอะหน่อย ไปทานบนจุดชมวิว(คุณเฮงแนะนำมา)

ขอขอบคุณ คูณเฮงและ BP ที่เอื้อเฟื้อแผนที่และการแนะนำเส้นทางครับ
081-843-3656 เฮง
081-834-5974 WA
086-366-3682 พี่พิช
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

ป๋าบ๊อบ
ถ้าผมว่าง ผมจะไปเอารูปทริป อ่างเก็บน้ำทรายทอง ที่บ้านป๋านะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

Howdy DZG
เข้ามารายงานตัวช้าไปหน่อยครับพี่น้อง งานเข้าตั้งแต่เช้า เพิ่งได้พัก บ่ายก็จะหายตัวอีก
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ เสือเอ๋ เสือป๊อบ และชาวเสือนครนายก ทุกๆท่านในความมีน้ำใจ พวกเราชาว DZG ทุกคนขอชื่นชมและคงได้มีโอกาสไปเยือนอีก และถ้าแวะมาแถวนี้ก็บอกกล่าวกันด้วยนะครับ รับรองว่าจะเทคแคร์อย่าง็มที่ทีเดียว
สำหรับสรุปทริปต้องรอแป็บนะครับ ยังยุ่งอยู่นะ เดี๋ยวจัดให้ :oops: :oops: :oops: :oops:
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

บอร์ดเดือนใหม่อย่าให้เงียบเหงาเหมือนเดือนเก่านะครับพี่น้อง
ก่อนอื่นแจ้งนิดนึงว่า วันฉลองครบรอบวันเกิด 99 City Bike ผมไม่อยู่นะครับ ต้องไป ตจว. อีกแล้วครับ
เจอกันวันเสาร์ที 13/9/51 เลยนะครับ........

ประมาณกลางสัปดาห์นี้ว่างๆ มานั่งเม้าท์กันหน่อยนะครับ ...คิดถึง

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

เอามาฝากป๋าดุ๊กครับ เห็นร่ำๆ ว่าอยากทดลอง
ที่ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=4495
รูปภาพ

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

สำหรับเดือนกันยายน DZG ยังมีภาระกิจที่ต้องทำเหมือนกันที่เจ้าเบิร์ดบอกอีกนะครับ
และที่สำคัญ ทริปประจำเดือน กย. อย่าลืมทริปประจำเดือนอีกนะครับ โดยมีวันให้เลือกดังนี้คือ
13-14/9/51
20-21/9/51
27-28/9/51
ได้ทุกวัน คือ LEXUS / จ่าดับ / โอ๊ตเล็ก ที่เหลือช่วยกันโหวตหน่อยนะครับ

วันที่ 20-21 คงต้องตัดออกไป เนื่องจาก เรามีนัดไปร่วมกิจกรรม คาร์ฟรีเดย์
เหลือสองทางเลือก คือ 13-14 กย และ 27-28 กย

ขอใช้เสียงโหวตวันที่ 27-28 กย ครับ
(ค้างหรือไม่ค้าง นั่นอีกเรื่อง แต่อย่างน้อยต้องไปปั่นแน่ๆ)
สถานที่ก็ เขาปองพล-นำ้ตกเจ็ดคต
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

Voted ทริปประจำเดือน กย.51
สถานที่ก็ เขาปองพล-นำ้ตกเจ็ดคต

13-14/9/51
27-28/9/51 (ป๋าดุ๊ก)

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูเล่นๆ แก้เหงา
ไฟล์แนบ
อิ อิ
อิ อิ
b3d664327ec72c84a106e4b7df5228aa.jpg (28.58 KiB) เข้าดูแล้ว 2199 ครั้ง

rundake
ขาประจำ
ขาประจำ

มารอชม รูป สรุปทริป กระทุ้ นู้น กันเต็ม เลย อิอิ
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ

KhAw_Oat@DZG เขียน:นั่งเฝ้าจ่า รอดูรูปอยู่นะครับ

แต่ จ่ามีคู่แข่งแล้วนะคร้าบบบ

เป็นดุมควีนสีแดงออกชมพู วงขาว เป็นใครนั้นให้เค้ามาเฉลยเองดีกว่านะ
ใครกันหว่าแอบไปทำอะไรเงียบ อีกละ มา เฉลย หน่อยเร็ว!!!

ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6815542
Bike: Giant Nrs Ds/1

โพสต์ โดย ข้าวโอ๊ต »

สาธุ ขอให้ดุมควีน ที่ คน ที่ซื้อมาใหม่ ไม่ลื่น เถอะ สาธุ
เราจะไม่ทิ้งกัน จำไว้
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดียามเช้า สำหรับเช้าวันประกาศสถานการณ์ภาวะฉุกเฉิน ในเขตกรุงเทพ
วันนี้มีใครหยุดงานกันบ้างครับพี่น้อง ส่วนผมทำงานตามปกติ ใครยังไม่ได้ออกมาทำงานอยากจะได้หยุดงานนะครับ ลองเช็คก่อนออกจากบ้านนะครับพี่น้อง

ส่วนรูป.....ไป save มากจากบ้านป๋าบ๊อบหมดแล้วครับ...ได้บรรยากาศดีมาก แต่พี่ๆ น้องๆ เคยสังเกตุมั๊ยครับว่า DZG ของเรา ไม่ค่อยมีรูปตอนปั่นกันเท่าไหร่ เพราะถ้าปั่นแล้ว...ถ่ายไปด้วยคงถ่ายไม่ทันกันแน่ๆ เลย ทริปต่อไปห้ามเจ้าโอ๊ตสก๊อยและเจ้าเบิร์ดนำเป็นอันขาด เพราะมันแรงกันเหลือเกิน ที่สำคัญยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุ

สรุปว่าเจ้าดุม Queen ตัวที่สองใครเป็นเจ้าของครับ....ช่วยชี้แจงกันหน่อย ช่ายเบิร์ดหรือป่าว เห็นขาย mavic crossride ไปแล้ว ได้ราคาเท่าไหร่....ช่วยชี้แจงในห้องโชว์อะไหล่แหล่มๆ หน่อยครับ

เช้านี้มีประชุมครับ เดี๊ยวบ่ายเข้ามาเม้าท์ใหม่ครับ

จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

Howdy DZG
รายงามตัวตามปกติ ท่ามกลางสถานการณ์ไม่ปกติครับพี่น้อง ส่วนจ่าต้องทำงานตามปกติ เฮ้อ.เซ็งว่ะ :oops: :oops: :oops:
คาดว่าควีนน่าจะประจำการที่ T44 ของเจ้าเบิร์ดนะ ก็เห็นขายล้อนี่ :o :o :o :o
รายต่อไปเป็นใครโปรดติดตามชม :lol: :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “DZG”