ถ้าไม่ได้ปั่น คุยเล่นกันมั่งก็ได้นะครับ By Hero No.9

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
น้ำปั่น1
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ล้อหมุน "ล้อหมุน"
ตำแหน่ง: ก.ท.ม

Re: ถ้าไม่ได้ปั่น คุยเล่นกันมั่งก็ได้นะครับ

โพสต์ โดย น้ำปั่น1 »

โอ๊ก เขียน:
น้ำปั่น1 เขียน:คิดถึงบรรณยากาศเเบบนี้จังเลย
รูปภาพ
แบบนี้สนไหมพี่โป้ง :D :D :D
โอ๊กสวย สวย"โดนไจครับผม" :roll:
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: ถ้าไม่ได้ปั่น คุยเล่นกันมั่งก็ได้นะครับ

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

น้ำปั่น1 เขียน:คิดถึงบรรณยากาศเเบบนี้จังเลย
ติดใจทั้งภาคเช้าภาคกลางคืน แต่ยังไม่เคยลองภาคค้้างคืน :lol:
น้ำปั่น1
ขาประจำ
ขาประจำ

ภาคค้างคืน "มันจะดีนะ" ;)
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

น้ำปั่น1 เขียน:ภาคค้างคืน "มันจะดีนะ" ;)
ต้องแก้เป็น ภาคค้างคืน "จะมันดีนะ" ถึงจะูถูก :lol:
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๊ก »

จะถามอะไรหน่อย
เราจะย้ายทริปวันพฤหัส มาขี่กันวันศุกร์เหมือนเดิมดีไหม หลังๆ เริ่มดึกขึ้นๆ คนเยอะขึ้น จะได้ไม่ต้องห่วงเรื่องเวลาด้วย และจะได้ไปได้ไกลขึ้นด้วย คิคิ มีหลายคนเรียกร้อง
ขอความเห็นเฉยๆ นะพี่น้อง
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
น้ำปั่น1
ขาประจำ
ขาประจำ

โอ๊ก เขียน:จะถามอะไรหน่อย
เราจะย้ายทริปวันพฤหัส มาขี่กันวันศุกร์เหมือนเดิมดีไหม หลังๆ เริ่มดึกขึ้นๆ คนเยอะขึ้น จะได้ไม่ต้องห่วงเรื่องเวลาด้วย และจะได้ไปได้ไกลขึ้นด้วย คิคิ มีหลายคนเรียกร้อง
ขอความเห็นเฉยๆ นะพี่น้อง
:idea: +1ครับผม
ขาประจำ
ขาประจำ

ที่จริงจะย้ายมาวันศุกร์ก็ได้ไม่ยากหรอก แต่ว่าถ้าจะปั่นวันอาทิตย์ด้วยมันจะติดกันเกินไปไหมครับ ;)
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อาทิตย์ไหนไปยาวก็ขี่วันพฤหัสไง
วันศุกร์ดึกๆ ยาวๆ ที่น่าไป เช่น
บ้านสาชลา ทะลุไปออก พุทธบูชา ข้ามสะพานวงแหวนกลับบ้าน ตั้งมีสักตีสองกว่าจะถึง แต่ทางสุดยอด น่ากลัว หลอกผีได้ :lol: :lol: :lol:
ลุยสวนบางกรวย แต่ต้องหาคนนำทาง ทริปแบบนี้ก็ต้องมี ตีสองตีสาม :lol: :lol: :lol:
หรือไปซีอปปิ้ง ตลาดไทยกันบ้างก็ได้ แถวมอเตอร์เวย์มืดสงัด กุ๊กๆกู๊ :lol: :lol: :lol:
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาซักตี2ตี3เลยหรอ... :o
ดึกขนาดนี้คงต้องขอบายเพราะวันเสาร์ต้องทำงานครับ
หรือไม่ก็คงต้องจัดเป็นทริปเฉพาะกิจถ้าไม่มีปั่นวันอาทิตย์

ปั่นไปที่เปลี่ยวๆดึกมากๆนี่น่ากลัวนะ
ช่วงนี้โจรผู้ร้ายชุกชุม ไหนจะเด็กแว้นอีก
เพื่อนๆนักปั่นก็โดนกันมาหลายคนแล้ว ต้องระวังให้มากๆ
8-)
biksize
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 025555555
team: นิรันทร์69
Bike: Merida Matt 5
ตำแหน่ง: อ่อนนุช 30

โพสต์ โดย biksize »

มันจะดีมั้ง 5555
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:ที่จริงจะย้ายมาวันศุกร์ก็ได้ไม่ยากหรอก แต่ว่าถ้าจะปั่นวันอาทิตย์ด้วยมันจะติดกันเกินไปไหมครับ ;)
ปั่นวันศุกร์ก็คงต้องส่งไปลาถาวรล่ะครับ 8-) (อย่างกะว่าเป็นเม็มเบอร์ประจำอย่างนั้นแหละ) ถ้าศุกร์ไหนไม่ได้กลับบ้านก็จะไปแจมด้วยล่ะครับ
แต่ส่วนมากน้อยครั้งที่จะไม่ได้กลับบ้าน ไม่ทราบว่ามีใครคันอยากขึ้นเขาใหญ่บ้างมั๊ยครับ หรือว่าอยากลองมออีเหรอที่เค้าพูดกันนักกันหนา หรือว่าขึ้นมอเตี้ยๆหญ้าเยอะๆกันจนเบื่อแร้ว :lol: :lol:
ถ้าสนใจผมเป็นไกด์ให้ก็ได้ครับขอไปด้วยฟีโน่ :lol:

พฤหัสนี้ไปไหนกันกันหรือเปล่าครับ เริ่มว่างติ๊ดนึง ถ้าเส้นทางเป็นเส้นทางที่หมอบไปได้ก็จะขอไปด้วยครับ (ยกเว้นเทวดาฉี่ลงมาซะก่อน)
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:ที่จริงจะย้ายมาวันศุกร์ก็ได้ไม่ยากหรอก แต่ว่าถ้าจะปั่นวันอาทิตย์ด้วยมันจะติดกันเกินไปไหมครับ ;)
ความเห็นส่วนตั๊ว ส่วนตัวเลยครับ

สนับสนุน พฤหัสฯ อาทิตย์ ครับ แต่ถ้าใครอยากปั่นวันศุกร์ค้างคา ก็ ต่อได้เลย แบบว่า วันศุกร์ถ้าดึกจัดไม่ไหวอะครับ วันเสาร์จะทำงาน แถมถ้าอาทิตย์ไหนปั่นวันอาทิตย์อีก ยังไม่ทันได้นอน ต้องตื่นอีกละ ขอบายด้วยคน ;)

แต่สนับสนุน หากอาทิตย์ไหนไม่มีทริปปั่น จะคืนวันศุกร์ ก็ ยินดีครับ ไปด้วย แต่จะสวยกว่านั้น ทริปข้ามคืน ปั่นเย็นวันเสาร์ กลับมานอนต่อเช้าวันอาทิตย์ ก็ ยินดีนะครับ เหมือนอัสนี ไม่มีปัญหา ครับ :D

ว่าไงว่าตามกัน ถ้าว่าง จะไปด้วยทุกทริป แต่ถ้าไม่ว่าง อย่างที่เห็น ขอ หลบ ตามคุณระเบียบ ครับ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

หนูเหมียว เขียน:
ความเห็นส่วนตั๊ว ส่วนตัวเลยครับ

สนับสนุน พฤหัสฯ อาทิตย์ ครับ แต่ถ้าใครอยากปั่นวันศุกร์ค้างคา ก็ ต่อได้เลย แบบว่า วันศุกร์ถ้าดึกจัดไม่ไหวอะครับ วันเสาร์จะทำงาน แถมถ้าอาทิตย์ไหนปั่นวันอาทิตย์อีก ยังไม่ทันได้นอน ต้องตื่นอีกละ ขอบายด้วยคน ;)

แต่สนับสนุน หากอาทิตย์ไหนไม่มีทริปปั่น จะคืนวันศุกร์ ก็ ยินดีครับ ไปด้วย แต่จะสวยกว่านั้น ทริปข้ามคืน ปั่นเย็นวันเสาร์ กลับมานอนต่อเช้าวันอาทิตย์ ก็ ยินดีนะครับ เหมือนอัสนี ไม่มีปัญหา ครับ :D

ว่าไงว่าตามกัน ถ้าว่าง จะไปด้วยทุกทริป แต่ถ้าไม่ว่าง อย่างที่เห็น ขอ หลบ ตามคุณระเบียบ ครับ :mrgreen:

อืม...นี่ไงอีกทางเลือก เพื่อนๆเห็นว่าอย่างไรครับถ้าไม่มีทริปวันอาทิตย์แต่จะมีเสาร์กลางคืนแทน :idea: :?:

พรุ่งนี้จะเอาโช้คไปซ่อม เตรียมลุย 8-)
ไฟล์แนบ
Image00001.jpg (60.16 KiB) เข้าดูแล้ว 173 ครั้ง
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คนว่างงาน วันไหนๆ ก็ไปได้ :lol: :lol: :lol:
ร้านฮงไบค์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0866848669
team: ระเริงลม
Bike: FUJI
ตำแหน่ง: ร้านฮงไบค์85 ถ.ราษฎร์บำรุง ต.ท่าข้าม อ.พุนพิน จ.สุราษฎรืธานี 84130

โพสต์ โดย ร้านฮงไบค์ »

สวัดดีครับ
แรงไม่เท่าไรแต่ใจเกินร้อยFUJI
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”