สวนธนโกลซิตี้ คุยกันสัพเพเหระประเดือนกันยายน

ผู้ดูแล: อู๊ดดี้

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมสวนธน Gold City
ที่อยู่ 159/33 ม.2 แขวง ทุ่งครุ เขต ทุ่งครุ กทม 10140
โทร 087-9079494
ชื่อผู้ดูแลบอร์ด อู๊ดดี้
รูปประจำตัวสมาชิก
Boung-Hybrid
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814499415
team: Yupster
Bike: Bike

Re: สวนธนโกลซิตี้ คุยกันสัพเพเหระประเดือนกันยายน

โพสต์ โดย Boung-Hybrid »

พรุ่งนี้ไปขี่เส้น อบต.-หนองหญ้าปล้อง ระยะทางไปกลับราวๆ120กิโลเมตร รวมตัวร้านป้าจุ๊กก่อน 6.30 ตอนนี้ไปกันแล้วรวมๆ20คัน+ ท่านใดสนใจก็มาร่วมขี่กันได้ครับ :P
-:-HMC-:-
วอวิด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIANCHI FACTORY TEAM
Bike: PRINCIPIA,BMC,ORBEA,SPECIALIZED

Re: สวนธนโกลซิตี้ คุยกันสัพเพเหระประเดือนกันยายน

โพสต์ โดย วอวิด »

..มาอีกเรื่องหนึ่งครับ สรุปนักขี่เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ ตามรอยพระบาทที่ยาตรา "กิจกรรมบอกรักพ่อที่ภูพิงค์"
...ซึ่งผมต้องสรุปรายชื่อ จำนวน 10 รายชื่อ เพื่อส่งให้สมาคมจักรยานฯ พิจารณา ภายในวันจันทร์ที่จะถึง....และขอสงวนชื่อที่จะพิจารณาส่งให้สมาคมจักรยานฯ ตามความสามารถการขี่จักรยานได้ ตามที่สมาคมจักรยานฯ ต้องการนะครับ
1. นาย สุนิธิ ... กายวิภาคบรรยาย
2. นาย วันชัย ... ศรีอ่อน
3. นาย วรวิทย์ ... จิตติศักดิ์
4. นาย รัฐธรรม ... กาญจนบัตร
5. นาย จิรวัฒน์ ... อุดมโชคสิริถาวร
6. เสี่ยหมิง...(แจ้งรายชื่อ และอายุเข้ามาด้วยครับ)
7. เจ๊กเปรี้ยง..(แจ้งรายชื่อ และอายุเข้ามาด้วยครับ)
8. นายบารมี...เชี่ยว
9. อาจารย์ประทีป
10.........
....ตอนนี้ยังว่างอยู่ 1 ต่ำแหน่ง ท่านใดที่ต้องการโอกาสดีๆ ถือเป็นไฮไลท์ของช่วงหนึ่งแห่งชีวิต รับรองได้ว่า กิจกรรมนี้สุดยอดที่สุดแล้วละครับ:D :D
วอวิด
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: PRINCIPIA,BMC,ORBEA,SPECIALIZED

...โอ้ ต้องขอประทานอภัย
...ตอนนี้ว่างอยู่ 2 ต่ำแหน่งครับ เพราะว่านายบารมี เชี่ยว ไม่ได้ยืนยันว่าจะไป..
prateep
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized

โพสต์ โดย prateep »

ขอบคุณน้าวอมากครับ (ว่าที่ ร้อยโท ประทีป เนตรสว่าง อายุ 56 ปี เสื้อเบอร์ XL) เเละผมได้เเจ้งคุณเรียวเเล้ว เราคงอยู่กลุ่มเดิม
yab
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819208107
team: สวนธน Gold City
Bike: 7

โพสต์ โดย yab »

หมิง วิกรม อภิรักษ์คุณวงศ์ อายุ 32ปี เสื้อเบอร์5
เจ็กเปรี้ยง วิวัฒน์ สวาทยานนท์ อายุ 49ปี เสื้อเบอร์5
flur
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: สวนธน Gold City
Bike: Bianchi Giant
ตำแหน่ง: จอมทอง3

โพสต์ โดย flur »

:D
ปั่นไปเรื่อยๆ หมดแรงก็พัก
ขาประจำ
ขาประจำ

จบไปอีกรอบกับทริป ขึ้นๆลงๆ119กิโล บ่อน้ำพุร้อนหนองหญ้าปล้อง วันนี้มีเพื่อนนักปั่นมาเยอะกว่าที่คาดมากน่าจะ 50คัน บรรยากาศครึ๊กครืนคนกันเองทั้งนั้น ฟากของเราก็ไปกันเยอะทั้ง พี่ตี๋ พี่แจน พี่ติ๊ก พี่เป้ง พี่ธนู พ่อใหญ่ น้องวัฒน์ น้องแชมป์และกระผม ขาไปออกตัวได้ไม่ทันไรก็เริ่มชวนทะเลาะกันแต่ไม่มีใครหนีได้ ส่วนขากลับองค์ประทับใส่กันเหมือนไปโกรธกันมากลุ่มกระจัดกระจายวันนี้น้องแชมป์เริ่มกลับเข้าฟอร์มขี่ได้ดีเอาการส่วนพี่แจนก็กระชากแบบเมามันส์เล่นเอาน้องช๊อตไปนาน :lol:
ไอ้หนุ่มผมยาว
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ไอ้หนุ่มผมยาว »

วอวิด เขียน:..มาอีกเรื่องหนึ่งครับ สรุปนักขี่เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ ตามรอยพระบาทที่ยาตรา "กิจกรรมบอกรักพ่อที่ภูพิงค์"
....ตอนนี้ยังว่างอยู่ 1 ต่ำแหน่ง ท่านใดที่ต้องการโอกาสดีๆ ถือเป็นไฮไลท์ของช่วงหนึ่งแห่งชีวิต รับรองได้ว่า กิจกรรมนี้สุดยอดที่สุดแล้วละครับ:D :D
:( เสียดายจริงๆ เพราะผมไม่มีพ่อให้บอกรักซะแล้ว :lol: :lol: :lol:
วอวิด
ขาประจำ
ขาประจำ

..สวัสดีครับ อาจารย์ประทีป
...พอดีครั้งนี้ สวนธนยิงตรงเข้าสู่สมาคมจักรยานฯ และได้พูดคุยกับทางคุณเรียวให้เข้าใจแล้ว..ก็มิได้มีปัญหาใดๆ
..ครา กิจกรรมบอกรักแม่ที่ภูพาน...ลูกสมุนของสวนธนอย่างเจ้าวัฒน์ก็ไปรบกวนอาจารย์ประทีปอย่างเหลือหลาย....ก็เลยขอส่งชื่อของอาจารย์ในนามของสวนธนซะเลย...คงไม่ว่ากันนะครับ
...สรุปว่าวันก่อนผมลืมเจ้าเป้ง...ซะอย่างสนิทใจเลยครับ วันนี้ไม่ลืมแล้ว ก็นับเป็นอันดับที่ 9 ไป
ส่วนลำดับที่ 10ท้ายสุด...ที่แจ้งความจำนงค์มาทางหลังไมล์..คือเจ้าเอก ม้าลาย...คนกันเองแต่เก่าก่อน
..เห็นบอกว่าเพิ่งกลับมาขี่ได้ แค่ 2 - 3 เดือน..ถ้าดูว่าประวัติแต่หนหลัง...ก็น่าจะผ่านเกณท์ตามที่สมาคมกำหนด.....คือความเร็วเดินทาง 37 - 40 กม/ชม. ฮ่า
..ส่วนท่านใดที่สนใจ...ก็แจ้งมาได้อีกครับ แต่ต้องสำรองไว้ก่อนนะครับ
วอวิด
ขาประจำ
ขาประจำ

..แหมน้าเหน่ง...มาแบบให้สุ่มให้เสียง
...โธ่น้าเหน่งก้อ...การเดินทางในโปรแกรมเนี่ยสุดยอดจริงๆครับ...เป็นความทรงจำครั้งหนึ่งในชีวิตที่ต้องจดจำไว้จริงจริง...การได้เป็นส่วนหนึ่งของการเฉลิมพระเกียรติพระเจ้าอยู่หัว.. เรารักในหลวง
prateep
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized

โพสต์ โดย prateep »

รับทราบครับน้าวอที่ช่วยเป็นธุระให้ ขอบคุณมากครับ
YAK'SKB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-893-5405
Bike: Specialized/Bianchi/Trek

โพสต์ โดย YAK'SKB »

เจ็ดโมงเช้าวันอาทิตย์คิดไปปั่น____รวมพลกันเพื่อนพ้องครองหรรษา
ทั้งสวนธนเทียนทะเลเฮกันมา_____ไม่รอช้าหวานเย็นเห็นประลอง
พระรามสองมาด้วยช่วยกันเฮ่_____แต่งตัวเท่ห์เอสเคบีอีกมากหน้า
มาพร้อมจิตมุ่งหมั้นปั่นไปมา_____คนนำพาม้าศึกคึกจริงจริง
ถึงเนินสูงทางชันบ่ยั่นดอก______ ใจมันบอกว่าสู้บู้ทุกท่า
ปั่นจนถึงไม่คำนึงซึ่งเวลา_______ณ.หนองหญ้าปล้องเพชรไม่เข็ดเอย
บารมี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8188888
team: Suanthon gold city
Bike: Merlin ,cube,trek,s-works,giant,Klein,.....
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

โพสต์ โดย บารมี »

ผมพลีดําตัวสํารองหมายเลขหนึ่ง เสือเอกตัวสํารองหมายเลขสอง ที่เหลือรายงานตัวด้วยครับ
sil
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-99-564-564
team: Stadium Bike , Anti Fire , Thonburee cycling speed
Bike: Venge

โพสต์ โดย sil »

เมื่อวานไปแจมกับชาวสวนธนมากหนุกมากครับ ได้ปลดปล่อยพลังแบบนันสต็อปโดยเฉพาะขากลับตามกลุ่มหน้าออกมาเพื่อยิงหนีกลุ่มใหญ่สุดท้ายก็แห้งตายมาหลุดเอาก่อนถึงช่วง 3 แยกที่จะเลี้ยวขึ้นเนินไส้อั่วไม่รู้เข้าใจไรผิดเปล่าเห็นทางขึ้นเนินเป็นทางลงเนินเล่นซะหัวใจแทบหลุด :lol: แต่ก็ชอบ ชอบ ไว้ทริปหน้าจะขอไปแจมอีกนะครับ ขอบคุณพี่บุ๊งและชาวสนธนด้วยครับที่จัดทริปดีแบบนี้ให้กับพวกเรา ขอบคุณมากครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

sil เขียน:เมื่อวานไปแจมกับชาวสวนธนมากหนุกมากครับ ได้ปลดปล่อยพลังแบบนันสต็อปโดยเฉพาะขากลับตามกลุ่มหน้าออกมาเพื่อยิงหนีกลุ่มใหญ่สุดท้ายก็แห้งตายมาหลุดเอาก่อนถึงช่วง 3 แยกที่จะเลี้ยวขึ้นเนินไส้อั่วไม่รู้เข้าใจไรผิดเปล่าเห็นทางขึ้นเนินเป็นทางลงเนินเล่นซะหัวใจแทบหลุด :lol: แต่ก็ชอบ ชอบ ไว้ทริปหน้าจะขอไปแจมอีกนะครับ ขอบคุณพี่บุ๊งและชาวสนธนด้วยครับที่จัดทริปดีแบบนี้ให้กับพวกเรา ขอบคุณมากครับ
ขอบคุณมากครับพี่sil ที่มาขี่ร่วมทางกันออกรสออกชาติดีครับ ได้ทั้งความเหนื่อยและมิตรภาพแบบนี้เดี่ยวมีโอกาศดีๆคงได้มาขี่ด้วยกันอีกครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สวนธน Gold City”