CAR FREE DAY 2009

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

Nu.ome
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899393906

Re: CAR FREE DAY 2009

โพสต์ โดย Nu.ome »

mai_technic เขียน:วันอาทิตย์ดีจังเลยผมไปด้วยคนนะคับ
รอๆกันด้วยนะคับใหม่ไม่ค่อยได้ขี่เลย
จะตามไหวหรือป่าวก็ไม่รู้

^
^
^
^

เดี๋ยวเจอกันนะพี่ เดี๋ยวจะซัดให้กระจุย :lol: :lol: :lol: แซวๆๆ :D :D
ขอให้ประโยชน์ส่วนตนเป็นที่๒ ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่๑ ลาภ ทรัพย์ และเกียรติยศจะตกมาแก่ท่านเอง ถ้าท่านทรงธรรมมะแห่งอาชีพไว้ให้บริสุทธิ์
รูปประจำตัวสมาชิก
Rang nayaned
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1276399
team: chanthaburi bike
Bike: khs/trek/giant

โพสต์ โดย Rang nayaned »

สวัสดีครับ..สมาชิกชมรมจักรยานจังหวัดจันทบุรี และสมาชิกทุกกลุ่มชมรมฯในจังหวัดจันทบุรี ทุกท่านครับ
ใคร่ขอเรียนเชิญสมาชิก..ทุกท่าน ที่มีจักรยานเสือภูเขา เสือหมอบ จักรยานโบราณ จักรยานทั่วไป ในวันที่ 20 กันยายน 2552 เราและท่าน..พบกันที่ลานร้านค้าชุมชน ขององค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี นะครับ (สถานที่อยู่ หน้าจวนผู้ว่าราชการจังหวัดจันทบุรี)และจะต้องบอกว่าเป็นเรื่องที่น่ายินดีเป็นอย่างยิ่ง...ที่ท่านนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี (นายธนภณ กิจกาญจน์ นายก อบจ.จันทบุรี) โดยเลขาฯท่านแจ้งว่าท่านรับเชิญและให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิดงาน กิจกรรมรณรงค์ วันปลอดรถลดโลกร้อน Car free Day 2009
ดังนั้น คิดว่าเป็นโอกาสอันดีงาม..อย่างยิ่งที่เราท่าน ที่รักการปั่นจักรยาน จะร่วมกันแสดงพลังความสามัคคี เพื่อเป็นพลังในการทำให้โลกของเรา...มีอุณหภูมิลดลง ...ด้วยพลังที่จะทำให้ผู้คนและสังคมทั่วไป ...ได้นิยมใช้จักรยานมากขึ้นนะครับ
แจ้งกำหนดการดังนี้ครับ
เวลา ๐๗.๐๐ น. เริ่มรับสมัครเขียนชื่อที่อยู่เบอร์โทรที่ติดต่อได้/รับคูปองเพื่อรับเสื้อ
เวลา ๐๘.๐๐ น. ผู้ร่วมกิจกรรมร่วมกันตั้งแถวจัดขบวนเพื่อร้องเพลงชาติไทย
เวลา๐๘.๑๙ น. ทำพิธีเปิดกิจกรรม โดยกล่าวรายงานและประธานท่านนายก อบจ.ให้โอวาทและกล่าวเปิดกิจกรรมฯ เสร็จสิ้นท่านนายกฯ..จะเป็นผู้ให้สัญญาณปล่อยแถวขบวนจักรยานไปตามเส้นทางที่กำหนด.........
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับคุณ Lekbike เห็นออนอยู่ครับจึงถือโอกาสทักทายครับ ...จะมาร่วมกิจกรรมฯ กับชมรมจักรยานจังหวัดจันทบุรี ก็ได้นะครับ 20 ก.ย. 2552 Car free Day 2009 ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Rang nayaned เมื่อ 10 ก.ย. 2009, 00:12, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

เส้นทางการปั่น :arrow: :arrow:
ออกจากลานร้านค้าชุมชน(หน้าจวน) เลี้ยวซ้ายปั่น..ตรง..ผ่านสี่แยกเนินเอสโซ่..ผ่านศาลากลางจังหวัด...ตรง..ผ่านสี่แยกที่ดินจังหวัด(เนินเอฟเอ็ม)..ตรง..ผ่าน รพ.พระปกเกล้า.. เลี้ยวขวาเข้าถนนท่าแฉลบ...เลี้ยวซ้ายมุมถนนโรงแรมอิสเทิร์น...ตรง..ผ่าน รร.เทศบาล 2 ..ตรง..ผ่านสี่แยกไปรษณีย์..เข้าถนนมหาราช... เลี้ยวขวาขึ้นสะพาน(ข้ามแม่น้ำจันทบุรี)..ตรง..ผ่าน(ห้างโรบินสัน)...เลี้ยวซ้ายถนนญาณวิโรจน์...ตรง..ถึงสี่แยกวัดไผ่ล้อม...เลี้ยวซ้าย..ตรง..ผ่านโรงแรมเคพีแกรนด์ ..ข้ามสะพานตรีรัตน์ (แม่น้ำจันทบุรี)...ลงสะพานเลี้ยวซ้ายเข้าถนนอัญมณี...ถึงสี่แยก รร.ตังเอง เลี้ยวขวา..ตรง...ผ่าน
ธ.กรุงไทยเก่า (ขวามือ) ..เลี้ยวซ้ายเข้าตลาดน้ำพุ...เลี้ยวขวาไปทางวัดเขตต์...เลี้ยวซ้าย..ผ่านไปรษณีย์(โรงแรมเกษมศานติ์)...เลี้ยวซ้ายตรงไปทางสี่แยกสฤษดิเดช...เลี้ยวขวาที่สะพานลอยข้ามถนน ..ผ่านถนน ที่คั่นระหว่าง รร.เบญจมราชูทิศ และ รร.ศรียานุสรณ์ ...เลี้ยวซ้ายตรงแยกหอจดหมายเหตุ...ปั่นผ่านศาลหลักเมือง ศาลสมเด็จพระเจ้าตากสิน และค่ายตากสิน..ตรง..เลี้ยวซ้ายที่สี่แยก (พระยาตรัง ) ถึงลานร้านค้าชุมชน ( หน้าจวน ) โดยสวัสดิภาพทุกท่าน .........จบทริป :lol: :lol:
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ผมได้โอนเงินค่าเสื้อ100ตัวเป็นเงิน7,000บาทให้กับชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทยเรียบร้อยแล้วครับ
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเราจะมีเสื้อถึง400ตัวครับ ผมขอกันไว้ให้สื่อมวลชนกับน้องๆช่างภาพสัก15ตัวนะครับ...น้องๆช่างภาพฝีมือดีมากๆเขาให้ทริปของเราทริปนี้เป็นทริปเปิดตัวชมรมเช่นกัน...เข้าไปชมผลงานของน้องๆได้ที่www.chanpix.co.cc...อย่างไรแล้วผมจะทำลิงค์ให้อีกครั้งครับ...
วันนั้นชมรมจักรยานจันทบุรีต้องขอขอบคุณน้องๆกลุ่มนี้อย่างมากเพราะเราไม่สามารถตีค่าฝืมือแต่ละท่านได้จริงๆ

http://www.chanpix.co.cc/forums/index.php
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อวานลืมแจ้งครับปีที่แแล้วทำหนังสือแจ้งสื่อมวลชน....ทำใบเชิญชาวบุคคลทั่วไป200แผ่นครับ....ใบแจ้งข่าวสถานีวิทยุชุมชนและอื่นๆอีกครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ขาประจำ
ขาประจำ

อาจารย์หรั่งทำเส้นทางมาให้.....ถ้ามองไม่ชัดเดี๋ยวมาอธิบายอีกที
ไฟล์แนบ
2525.jpg (72.29 KiB) เข้าดูแล้ว 563 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปตัวเล็กเกินไปนะครับ
thaitay77
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1900668
team: เพื่อนนักปั่น จันทบุรี
Bike: -

โพสต์ โดย thaitay77 »

เล็ก จันทบุรี เขียน:สรุปตัวเล็กเกินไปนะครับ
ขออนุญาตทำให้ใหญ่ขึ้นหนะครับ น้าเล็ก.....

รูปภาพ
ชีวิตยังไม่สิ้นก็คงต้องดิ้นกันต่อไป
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ คุณ thaitay77 และสมาชิกทุกท่าน
ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณ อย่างสูงยิ่ง สำหรับการเข้ามาช่วยขยายแผนผังการปั่นจักรยานกิจกรรม Car Free Day 2009 ที่ thaitay77 เข้ามาช่วยอนุเคราะห์จัดทำให้ชัดเจน ถูกต้อง (แผนที่ ที่ผมทำด่วน ๆ ถนนศรีจันทร์ .. หะแรกคิดไว้ว่าชื่อ ถนนอัญมณี..ปล่อยไก่ซ้าอีก 1 เล้า..อิอิ)...ขอบคุณครับ คุณ thaitay77 แวะมาดูบ่อย ๆ นะครับ...ช่วยได้เยอะเชียวครับ
น้อง มะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892469543
team: จักรยานจันทบุรี
Bike: Mosso

โพสต์ โดย น้อง มะขาม »

แวะมาแจ้งข่าวห้องนี้ด้วยค่ะ.. :P
วันคาร์ฟรีเดย์ ชุดไหนจะแวะไปน้ำตกตรอกนอง ไม่เสียค่าเข้าน้ำตก..
ให้แจ้งที่ป้อมยามได้เลยว่า มาปั่นวันคาร์ฟรีเดย์... :D
ขาประจำ
ขาประจำ

น้อง มะขาม เขียน:แวะมาแจ้งข่าวห้องนี้ด้วยค่ะ.. :P
วันคาร์ฟรีเดย์ ชุดไหนจะแวะไปน้ำตกตรอกนอง ไม่เสียค่าเข้าน้ำตก..
ให้แจ้งที่ป้อมยามได้เลยว่า มาปั่นวันคาร์ฟรีเดย์... :D
น้องมะขามน่ารักที่สุดเลยครับ
เสือ เป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840097434
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี & เสือโรงเหล็ก
Bike: Miyata KOGA

โพสต์ โดย เสือ เป้ »

พรุ่ง นี้ พบ กัน นะ ครับ ทุก ทุก ท่าน เลย :mrgreen:
เสือโรงเหล็ก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5#p8932315
ขาประจำ
ขาประจำ

ลานค้าหน้าจวนพร้อมแล้วครับ
ไฟล์แนบ
2575.jpg (73.2 KiB) เข้าดูแล้ว 370 ครั้ง
2574.jpg (63.38 KiB) เข้าดูแล้ว 366 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ตื่นมาตั้งแต่ตี4...ตื่นเต้นจัง...เพื่อนๆจะมากันขนาดไหน..อยากเห็นภาพจังเลย...
จันทบุรีต้องไม่อายใครนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”