ใครบ้าบอลเชิญทางนี้เลยครับ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
tidsee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: เสือก้มไบท์ จันทบุรี
Bike: RIDLEY

Re: ใครบ้าบอลเชิญทางนี้เลยครับ

โพสต์ โดย tidsee »

แมนยู...แม่นยู๊....จงเจริญ
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ใครบ้าบอลเชิญทางนี้เลยครับ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

tidsee เขียน:แมนยู...แม่นยู๊....จงเจริญ
จันทบุรีfcจงเจริญดีกว่านะ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
black bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811772345
Bike: KLEIN Q Pro Carbon Team

โพสต์ โดย black bike »

หนูRB only เขียน:
เล็ก จันทบุรี เขียน:ลิเวอร์พัง
เละอีกแล้วอุตส่าห์ขึ้นนำ ดันไปช่วยเค้าด้วยการทำเข้าประตูตัวเองซะงั้น ทดเวลาหลังรั่วโดนเลนน่อนหลุดไปล่อเป้าอีกเม็ด จบข่าวเลยครับ เซ็งเลย :( :(
ใจเย็นๆ ยังเหลืออีกตั้งหลายนัด
แต่ไม่น่าแพ้เลยนะ นำมาตั้งนาน
แต่นัดนี้ลิเวอร์ยิง2ลูกเลยนะ
จากกองหลังผู้เก่งกาจ
:mrgreen:
อำนวยศิลป์ พระนคร 59
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818637469
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team
Bike: รถถีบสองล้อ

โพสต์ โดย หนูRB only »

คืนนี้ตีสามใครยังไม่นอน ดูคู่หยุดโลกกันนะครับ ศึกกลาคติกลอส รีล มาดริดVS บาร์ซ่าครับ แมทช์ระดับสิบดาวเลย น่าดูมากๆ โด้ปะทะเมสซี่:mrgreen: :mrgreen:
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Khlung Cycling Club & Deep Teamจันทบุรี & Cyclone Racing team

อดหลับอดนอนรอดูคู่หยุดโลก แต่กลายเป็นดูการไล่ยำข้างเดียวของบาร์ซ่าซะงั้นครับ เมื่อคืนนี้บาร์ซ่าฟอร์มเทพจริงๆ แต่ละลูกที่ทำนี่เกิดจากการจ่ายทะลุแผงหลังรีลมาดริดที่วันนี้เล่นกันได้แย่มากๆเลยครับ เมสซี่สุดยอดดดดจ่ายคิลเลอร์พาสแต่ละลูกทะลุทะลวงสุดๆ จ่ายให้บีญ่าเล่นไป2ลูก ชนะไปท่วมท้น5-0 ขึ้นนำจ่าฝูงลาลีกาแทนราชันย์ชุดขาวแล้วครับ:shock: :shock: :shock:
[youtube]vOR9pdqeBls&feature=player_embedded[/youtube]
พูดคุยขำ ขำแบบคนขลุงปี2555 กดเลยครับ
****You"ll neverwalk alone****
ชนะใครได้ ก็ไม่เท่ากับชนะใจตัวเอง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป ถ้าไม่เดือดร้อนตัวเองและคนอื่น
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ

บาร์เซโลน่า 5-0 เรอัล มาดริด

เกมยักษ์ชนยักษ์ “เอล กลาซิโก” แห่งลีกกระทิงดุ “เจ้าบุญทุ่ม” บาร์เซโลน่า รองจ่าฝูง เปิดสนามคัมป์ นู ต้อนรับ “ราชันชุดขาว” รีล มาดริด ทีมนำของตาราง เกมนี้เจ้าถิ่นจัดชุดใหญ่ลงครบครัน นำทัพโดย ลิโอเนล เมสซี, ดาบิด บียา, ชาบี เอร์นานเดซ และ อันเดรส อิเนียสตา ส่วนทีมเยือนขาด กอนซาโล อิกวาอิน ดาวยิงตัวเก่งที่ไม่ฟิต ทำให้ คาริม เบนเซมา ยืนล่าตาข่ายแทน แต่ยังมี คริสเตียโน โรนัลโด และ อังเคล ดิ มาเรีย เป็นตัวทีเด็ดคอยสนับสนุน

เปิดฉากมาได้ 10 นาที “เจ้าบุญทุ่ม” เป็นฝ่ายออกนำก่อนอย่างรวดเร็ว เมื่อ อิเนียสตา จ่ายทะลุช่องเข้าเขตโทษ มาร์เซโล แบ็กซ้ายราชันชุดขาวล้มตัวสกัดไม่ดี บอลมาเข้าทางปืน ชาบี เอร์นานเดซ ล่อเป้าซัดผ่านมือ อิเคร์ คาซิยาส ตุงตาข่ายให้ บาร์ซา นำ 1-0 จากนั้นนาทีที่ 12 รีล มาดริด หวิดตีคืนได้ทันควัน แต่ บิคตอร์ บัลเดส ยังปัดลูกยิงเต็มข้อของ ดิ มาเรีย ข้ามคานออกไปได้

ถึงนาทีที่ 18 สกอร์บอร์ดก็ขยับเป็น 2-0 สำหรับเจ้าบ้าน เมื่อ บียา พาบอลหนี เซร์คิโอ รามอส มาจนสุดเส้นหลังด้านซ้ายก่อนเปิดเข้ากลางให้ เปโดร โรดริเกซ แประยะเผาขนไม่เหลือซาก หลังจากนั้น รีล มาดริด ก็เร่งเครื่องบุกหวังทวงประตูคืนโดยเร็ว นาทีที่ 35 โรนัลโด กดฟรีคิกระยะ 30 หลา ลูกโค้งข้ามกำแพงหนีมือ บัลเดส เฉี่ยวเสาออกไปเพียงนิดเดียว จบครึ่งแรก บาร์เซโลนา ยังคงนำอยู่ 2-0

เข้าสู่ครึ่งหลัง โชเซ มูรินโญ กุนซือราชันชุดขาวแก้เกมด้วยการส่ง ลาสซานา ดิยาร์รา ลงมาแทน เมซุต โอซิล ที่โชว์ฟอร์มไม่ออก แต่ก็ยังไม่มีอะไรดีขึ้น กระทั่งนาทีที่ 55 เจ้าบุญทุ่มนำลิ่วเป็น 3-0 หลังจาก เมสซี จ่ายตัดแนวรับให้ บียา สังหารผ่าน คาซิยาส เข้าสู่ก้นตาข่าย เท่านั้นไม่พอ 3 นาทีให้หลัง บียา เจ้าเก่าก็หลุดเดี่ยวเข้าไปจิ้มบอลสวนตัว คาซิยาส ตุงตาข่ายอย่างง่ายดายเป็น 4-0 สำหรับเจ้าบ้าน

ช่วงทดเวลาบาดเจ็บนาทีที่ 1 บาร์เซโลน่า มาตอกฝาโลงย้ำชัยอย่างเด็ดขาด 5-0 จากการประสานงานของ 2 ตัวสำรอง โดย โบยาน เกอร์กิช ผ่านบอลให้ เจฟเฟรน ปิดบัญชีเข้าไป ก่อนที่ ราชันชุดขาว จะมาเหลือผู้เล่นแค่ 10 คน เมื่อ เซร์คิโอ รามอส รับใบเหลืองที่ 2 เป็นใบแดงไล่ออกจากสนาม จบเกม บาร์ซา คว้าชัยมโหฬาร 5-0 เก็บเพิ่มเป็น 34 คะแนน แซงขึ้นไปรั้งจ่าฝูงแทน รีล มาดริด ที่ตกลงมาอยู่อันดับ 2 แทน มี 32 คะแนน
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

มาฟัง พี่ๆน้องๆคุยเรื่องบอลกันครับ :D
black bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811772345
Bike: KLEIN Q Pro Carbon Team

โพสต์ โดย black bike »

ผีอย่างเน่า!เด็กเก่าเหมาสองโดน"บ๊วย"ขยี้ 4-0

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดถูกเปิดซิงนัดแรกในฤดูกาลนี้ก็เล่นเอาซะย่อยยับหลังบุกไปถูก"บ๊วย"เวสต์แฮมที่เล่นดุจเทพเจ้าไล่ต้อนม้ามทะลัก 4-0 โดยโจนาธาน สเปคเตอร์เด็กเก่าเหมาสองพาทีมลิ่วเข้ารอบรองชนะเลิศคาร์ลิ่ง คัพอย่างยิ่งใหญ่

คาร์ลิ่งคัพ รอบควอเตอร์ไฟน่อล

วันอังคารที่ 30 พฤศจิกายน 2553

เวสต์แฮม 4 : 0 แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ประตู : 1-0 โจนาธาน สเปคเตอร์ น.22,2-0 โจนาธาน สเปคเตอร์ น.37,3-0 คาร์ลตัน โคล น.56,4-0 คาร์ลตัน โคล น.66
อำนวยศิลป์ พระนคร 59
ขาประจำ
ขาประจำ

black bike เขียน:ผีอย่างเน่า!เด็กเก่าเหมาสองโดน"บ๊วย"ขยี้ 4-0

แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดถูกเปิดซิงนัดแรกในฤดูกาลนี้ก็เล่นเอาซะย่อยยับหลังบุกไปถูก"บ๊วย"เวสต์แฮมที่เล่นดุจเทพเจ้าไล่ต้อนม้ามทะลัก 4-0 โดยโจนาธาน สเปคเตอร์เด็กเก่าเหมาสองพาทีมลิ่วเข้ารอบรองชนะเลิศคาร์ลิ่ง คัพอย่างยิ่งใหญ่

คาร์ลิ่งคัพ รอบควอเตอร์ไฟน่อล

วันอังคารที่ 30 พฤศจิกายน 2553

เวสต์แฮม 4 : 0 แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ประตู : 1-0 โจนาธาน สเปคเตอร์ น.22,2-0 โจนาธาน สเปคเตอร์ น.37,3-0 คาร์ลตัน โคล น.56,4-0 คาร์ลตัน โคล น.66
สวัสดีครับเหียน้อง
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

พี่เล็กจันท์ครับ ปีหน้าทีมจันทบุรีเรามีแนวโน้มอย่างไรบ้างครับ มีการปรับปรุงทีอย่างไรบ้างครับ เล่าให้ฟังบ้างครับ ปีที่แล้วงานยุ่งไม่ได้ติดตามข่าวอย่างใกล้ชิดเลยครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ปีนี้เอาความผิดพลาดในปีที่แล้วมาปรับใหม่
เซ็นนักบอลจากไทยลีกไว้หลายตัว
โดยเฉพาะเราได้พลวัฒน์ สังฆะฮาดจากทีมชาติไทยมาร่วมทีมครับ
หนูRB only
ขาประจำ
ขาประจำ

เหียเล็กได้ดูบอลทีมชาติไทยเจอลาวในรายการSuzuki cupหรือเปล่าครับ ตอนนี้ลาวพัฒนาฟุตบอลของเค้าไปเยอะเลยครับหลังจากได้โค้ชต่างชาติมาทำทีม ผมว่าทีมชาติเราไม่เหมาะกับไบรอัน ร็อบสันอ่ะครับ ดีแต่ชื่อเสียงอย่างเดียว แต่ระบบการทำทีมผมว่าไม่ค่อยเวิร์ค เห็นตั้งแต่คราวซีเกมส์แล้ว เรายังไม่ได้แชมป์ซีเกมส์เลยครับ แถมวันนี้เกือบแพ้ลาวไปแล้วถ้าโจ้ห้าหลาไม่ยิงตีเสมอก่อนหมดเวลาซะก่อน เหียเล็กจำร็อบสันสมัยทำโบโร่ได้มั้ย มีทั้งราวาเนลลี่ จูนินโญ่ สตาร์เต็มทีมเลยแต่ตกชั้นอ่ะ ทำได้ไง ผลาญเงินไปเยอะแยะเลย ผมว่าทีมเราเหมาะกับสไตล์ตามช่องแบบบราซิลมากกว่านะครับ แนวอังกฤษนี่ไม่เข้า แต่ดูเหมือนสมาคมฟุตบอลจะชอบ เพราะว่าคนไทยชอบดูบอลอังกฤษ แต่ที่ผมว่าเข้ากับทีมไทยมากที่สุดแล้วน่าจะเป็นยุคของคาร์ลอส โรแบร์โต้ คาร์วัลโย่ คุมทีมนะครับเล่นบอลสวย จ่ายตามช่อง เพราะเราร่างเล็กไปโยนแบบอังกฤษจะไปโหม่งใครเค้าดี วันนี้พล่ามซะยาวเลย เพราะดูบอลแล้วอึดอัดกับทีมชาติไทยชุดนี้เหลือเกินครับ :( :( :(
ขาประจำ
ขาประจำ

บอลไทยน่ะต้องแก้ทั้งสมาคมเลย...ห่วยแตก
คนไทยเก่งๆมากมาย...เจอวิทยา เลาหกุลก็พอ
ขาประจำ
ขาประจำ

จันทบุรีfcจงเจริญ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”