เฮฮา Deep team ประจำเดือน ตุลาคม 2555

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
อ.ผืด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ร้านก๋วยเตี๋ยว ปากซอย
Bike: รถพลาสติก Madone 6.9
ติดต่อ:

Re: เฮฮา Deep team ประจำเดือน ตุลาคม 2555

โพสต์ โดย อ.ผืด »

Ton TWS เขียน:รายงานตัวก่อนดึกครับ :D
จูงมอไซไปเก็บแล้วเหรอ :lol: :lol: :lol:
"จงเตรียมการไว้ให้พร้อมสำหรับอนาคต"
อนาคตํ ปฏิกยิราถ กิจฺจํ
(พุทธศาสนสุภาษิต)
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เฮฮา Deep team ประจำเดือน ตุลาคม 2555

โพสต์ โดย Ton TWS »

รายงานตัวครับเพิ่งจะปั่นเสร็จ กลับถึงบ้านไม่ถึง10นาทีฝนเทลงมาเฉยเลยครับ :D [/quote] :lol: :lol: :lol:[/quote]

เอ้ยแอดตัวเองแล้วขำ ก็เป็นด้วย :lol: :lol: :lol: [/quote]

:lol: :lol: :lol:[/quote]

วันนี้จัดหนักกินทั้งวันเลย มื้อกลางวันน้องต้นหม่ำอะไรไป มื้อเย็นพี่งด :D [/quote]

กลางวันนี้มีข้าวสวยกับไส้อั่ว, แอบหมู, ลาบคั่ว, แกงเขียวหวานลูกชิ้นปลากราย และปลาตะเพียนต้มเค็ม ปิดท้ายด้วยกล้วยบวชชีและทับทิมกรอบครับ :lol: :D [/quote]

อย่าลืมกินผลไม้ที่มีประโยชน์ด้วยนะครับ รู้ป่าวว่าทำไมพี่ถึงชอบกินเบอรี่ปั่น :D

รูปภาพ[/quote]

ไม่รู้ครับพี่โอ๋ ทำไมอะครับ :?: ต้นกินเกิร์ลลีเบอร์รีได้เปล่าครับ :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

อ.ผืด เขียน:
Ton TWS เขียน:รายงานตัวก่อนดึกครับ :D
จูงมอไซไปเก็บแล้วเหรอ :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: จูงเข้าไปเก็บไว้ในโรงเกลือเรียบร้อยแล้วครับอ.ผืด ;)
อ.ผืด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ร้านก๋วยเตี๋ยว ปากซอย
Bike: รถพลาสติก Madone 6.9
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อ.ผืด »

Ton TWS เขียน:
อ.ผืด เขียน:
:lol: :lol: :lol: จูงเข้าไปเก็บไว้ในโรงเกลือเรียบร้อยแล้วครับอ.ผืด ;)
ดีนะ ที่เป็นโรงเกลือ ไม่ใช่เรือเกลือ :lol: :lol: :lol:
นอนดีกว่า แ๊ว๊ปปปป.................. :!: :!: :!:
"จงเตรียมการไว้ให้พร้อมสำหรับอนาคต"
อนาคตํ ปฏิกยิราถ กิจฺจํ
(พุทธศาสนสุภาษิต)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

รายงานตัวก่อนดึกครับ :D [/quote]

จูงมอไซไปเก็บแล้วเหรอ :lol: :lol: :lol:[/quote]

:lol: :lol: :lol: จูงเข้าไปเก็บไว้ในโรงเกลือเรียบร้อยแล้วครับอ.ผืด ;) [/quote]

ดีนะ ที่เป็นโรงเกลือ ไม่ใช่เรือเกลือ :lol: :lol: :lol:
นอนดีกว่า แ๊ว๊ปปปป.................. :!: :!: :!:[/quote]

ฝันดีถึงระเบิดลูกโตครับอาจารย์ :lol: ;) :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

seven@klein เขียน: รูปภาพ
ดูน่าใช้เชียวครับพี่โอ๋ เอาด้วยหนึ่งคู่สิครับ :D เก็บตังค์ที่มิซาโอะซังเลยนะครับ :lol:
คิม ยอง Jig
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DEEP
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย คิม ยอง Jig »

สวัสดียามค่ำครับชาวDEEPที่น่ารักทุกๆคนครับ

สวัสดีครับ อ.ผืด พี่ป้อม พี่หวาย อ.โอ๋ ป้าแด พี่ตุ๋ย พี่x พี่น้องหนู น้องต้น น้องเฟิร์ส...
เรารักพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่จิ๊ก, พี่แด และพี่ๆทุกคนครับ :D
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep Team
Bike: Klein

โพสต์ โดย seven@klein »

มาแว้วมาแว้ว ไปอาบน้ำ ทำูธุระเสร็จสับกับกลับมาเฝ้าบอร์ดได้ :D
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

ระหว่างที่ผมกำลังจะลงภาพทริป โดเมสติกให้จบภายในเดือนนี้ ประมาณ ก่อนเที่ยงคืนก็ว่าจะเปิดกระทู้เดือนใหม่เลย อย่า งง และสับสนนะครับ :D
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

Ton TWS เขียน:
seven@klein เขียน: รูปภาพ
ดูน่าใช้เชียวครับพี่โอ๋ เอาด้วยหนึ่งคู่สิครับ :D เก็บตังค์ที่มิซาโอะซังเลยนะครับ :lol:
จัดไปครับ :D
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ

คิม ยอง Jig เขียน:สวัสดียามค่ำครับชาวDEEPที่น่ารักทุกๆคนครับ

สวัสดีครับ อ.ผืด พี่ป้อม พี่หวาย อ.โอ๋ ป้าแด พี่ตุ๋ย พี่x พี่น้องหนู น้องต้น น้องเฟิร์ส...
จะนอนไม่หลับก็เพราะวงขวัญใจนี่แหละ
DEEP_BLUE_KLEIN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-425-8345
team: DEEP TEAM

โพสต์ โดย DEEP_BLUE_KLEIN »

ไม่เฒ่าNominee เขียน:
seven@klein เขียน: สวัสดีครับท่านไม่เฒ่าฯNominee ก่อนอื่นต้องขอบพระคุณท่านไม่เฒ่าฯNominee เป็นทั้งผู้อยู่เบื้องหลังและจุดประกายโครงการนี้ในปัจจุบัน ท่านไม่เฒ่าฯNominee หรือคุณ อาสังสุทธิ์ วีระไวทยะ เป็นผู้ที่ได้ซื้อ Cycle Ops มาลองใช้เองกับตัว ในยุคนั้นผมยังมีวัตต์แบบยืมๆลองๆ จากผู้มองเห็นอานาคต จนมาได้ท่านไม่เฒ่าฯNominee ที่หยิบยื่นโอกาส มอบดุมวัตต์มาให้ผมและน้องๆในกลุ่มได้ศึกษาเล่าเรียนกันเป็นเรื่องเป็นราว หลังจากนั้นมาผมก็เริ่มพอจะมีงบประมาณ ซื้อเพิ่มมาเรื่อยๆ จนปัจจุบันผมมีชุดล้อวัตต์ หลายคู่ไว้สืบสานเจตนารมณ์ที่ท่านไม่เฒ่าฯNominee เคยหยิบยื่นให้ครั้งสมัยที่ผมยังละอ่อน ขอบคุณมากครับ รับรองว่าในอนาคต นักจักรยานจะขยายขอบเขตการเรียนรู้และเก่งขึ้นด้วยจากการมองเห็นตัวเอง ด้วยกระจกที่มีชื่อว่า วัตต์ ครับผม
โอ๊ย ไม่ได้เป็นพระคุณอะไรครับ ของใช้ควรอยู่กับคนใช้ อยู่กับผมมันจะเอาผมตายครับ :lol: แค่ป้าแดกับสาวกใช้กัน ก็ตื๊บผมคาที่แล้วครับ :lol:
ขอขอบคุณท่านไม่เฒ่าด้วยครับ
ได้ใช้กระจกวิเศษ ส่องดูตัวเอง เข้าใจตัวเอง รู้สภาพความเป็นจริงของตัวเราเอง
ตาสว่างเลยครับ :D :D :D
เรารักในหลวง

DEEP Link : บอร์ด DEEP พฤษภาคม 2557
Go with Attitude Big Sky Blue
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-XXXXXXX
Bike: ลืมหวะ555

โพสต์ โดย Anakee99 »

สวัสดีพี่ๆ deep ทุกท่านครับ จำไม่ได้ว่าอ่านถึงหนัาไหนแล้วว ขอตัวไปย้อนเวลาก่อนนะครับบบ :D :D :D
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
คิม ยอง Jig
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DEEP

โพสต์ โดย คิม ยอง Jig »

DEEP_BLUE_KLEIN เขียน:
ไม่เฒ่าNominee เขียน:
seven@klein เขียน: สวัสดีครับท่านไม่เฒ่าฯNominee ก่อนอื่นต้องขอบพระคุณท่านไม่เฒ่าฯNominee เป็นทั้งผู้อยู่เบื้องหลังและจุดประกายโครงการนี้ในปัจจุบัน ท่านไม่เฒ่าฯNominee หรือคุณ อาสังสุทธิ์ วีระไวทยะ เป็นผู้ที่ได้ซื้อ Cycle Ops มาลองใช้เองกับตัว ในยุคนั้นผมยังมีวัตต์แบบยืมๆลองๆ จากผู้มองเห็นอานาคต จนมาได้ท่านไม่เฒ่าฯNominee ที่หยิบยื่นโอกาส มอบดุมวัตต์มาให้ผมและน้องๆในกลุ่มได้ศึกษาเล่าเรียนกันเป็นเรื่องเป็นราว หลังจากนั้นมาผมก็เริ่มพอจะมีงบประมาณ ซื้อเพิ่มมาเรื่อยๆ จนปัจจุบันผมมีชุดล้อวัตต์ หลายคู่ไว้สืบสานเจตนารมณ์ที่ท่านไม่เฒ่าฯNominee เคยหยิบยื่นให้ครั้งสมัยที่ผมยังละอ่อน ขอบคุณมากครับ รับรองว่าในอนาคต นักจักรยานจะขยายขอบเขตการเรียนรู้และเก่งขึ้นด้วยจากการมองเห็นตัวเอง ด้วยกระจกที่มีชื่อว่า วัตต์ ครับผม
โอ๊ย ไม่ได้เป็นพระคุณอะไรครับ ของใช้ควรอยู่กับคนใช้ อยู่กับผมมันจะเอาผมตายครับ :lol: แค่ป้าแดกับสาวกใช้กัน ก็ตื๊บผมคาที่แล้วครับ :lol:
ขอขอบคุณท่านไม่เฒ่าด้วยครับ
ได้ใช้กระจกวิเศษ ส่องดูตัวเอง เข้าใจตัวเอง รู้สภาพความเป็นจริงของตัวเราเอง
ตาสว่างเลยครับ :D :D :D
พี่ส่องแล้วน่ากลัวอ่ะโจ ทำไงดี :lol: :lol: :lol:
เรารักพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”