ไม่ได้ปั่น2เดือน รู้สึกเซ็งๆไม่อยากปั่นแล้ว ทำยังไงดี????

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

Re: ไม่ได้ปั่น2เดือน รู้สึกเซ็งๆไม่อยากปั่นแล้ว ทำยังไงดี????

โพสต์ โดย hisoft »

ปกติครับ แต่เป็นอาการก่อนออกตัว ต้องออกตัวให้ได้สักสิบนาทีครับ
thirtyfiveapm
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ไม่ได้ปั่น2เดือน รู้สึกเซ็งๆไม่อยากปั่นแล้ว ทำยังไงดี????

โพสต์ โดย thirtyfiveapm »

อย่าไปคิดมากครับ แค่หยิบจักรยานแล้วออกไปปั่นเลย
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamzkub »

thirtyfiveapm เขียน:อย่าไปคิดมากครับ แค่หยิบจักรยานแล้วออกไปปั่นเลย
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
tob_colo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi JAB
ตำแหน่ง: กทม บางแค

โพสต์ โดย tob_colo »

kan_ok เขียน:ไปเส้นทางใหม่ๆ จะได้ไม่จำเจ
+1 ผมก็ใช้วิธีนี้แหละครับ หาเพื่อนปั่นด้วยกันก็ช่วยได้นะครับ
kaemart
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845107205
team: pumeng mtb khonkaen
Bike: ตราแข้

โพสต์ โดย kaemart »

อัพรถ/อุปกรณ์ แล้วจะทำให้เราอยากออกไปทดสอบมัน
Tawee Sanguansuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0625915494
team: 74bike,HR TEAM,Sunday Bikes
Bike: Specialized,Merida

โพสต์ โดย Tawee Sanguansuk »

ลองหาเพื่อนป่ั่นเป็นกลุ่มดูครับ เปลี่ยนเวลาปั่นบ้าง เช้า บ้าง กลางคืนบาง หรือ หารายการแข่ง ต่างจังหวัด น่าจจะช่วยได้ครับ
ผมของแน่นะนำครับ ปั่นแล้วไม่เบื่อ คือ หากลุ่มปั่นด้วยกันครับไม่เบื่อ เมื่กก่อนผมเป็นแบบคุณเลย คือ ปั่นคนเดียว พอเดียวนี้มีกลุ่ม อยากปั่นกับกลุ่มทุกวัน มันได้คุยอะไรนอกเหนือจาก จักรยานด้วย อื่นๆ
Piz
สมาชิก
สมาชิก
team: ปั่นคนเดียว ปั่นลำพัง หว่าเว้
Bike: Nirone 7
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Piz »

แปลกนะครับ คนเรา ผมด้อีกคนนึง ปกติปั่นคนเดียว พอได้ไปเข้ากลุ่มทีไร กลับมาปั่นคนเดียวแล้วเบื่อทันที :lol: :lol:
สงครามเกิดขึ้นแล้วมีจบ แต่สหายที่ร่วมรบจะคงอยู่ตลอดไป
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ถ้ามองว่าปั่นเพราะสนุกก็จะไม่ยอมปั่นถ้าไม่สนุก
แต่ถ้าปั่นเพื่อฝึกในเพื่อเอาชนะตัวเอง ถึงไม่สนุกก็ตั้งหน้าตั้งตาปั่นต่อไปทุกวันไม่หยุด จะฝนจะหนาวจะติดจะท่วมจะปะท้วงไฟไหม้ก่อการร้าย
เราก็จะตี้งหน้าปั่นต่อไปไม่เตยรู้สึกท้อใจอะไร
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
Supa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานตาก
Bike: Wheeler road / GIANT NRS MTB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Supa »

อัพอะไรก็ได้สักอย่าง เดี๋ยวอยากปั่นเองครับ
clpl
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด โดดเดี่ยว...
Bike: MERIDA
ตำแหน่ง: บางเลน นครปฐม

โพสต์ โดย clpl »

ขอบพระคุณทุกท่านครับ ได้กำลังใจมาอีกเยอะ เรื่องก๊วนปั่น แถวบ้านผมคงไม่มีเพราะไม่ค่อยเห็น
มีแต่พวกที่ปั่นหมอบตั้งหน้าตั้งตาซอยมาเป็นทีม สวนทางกับผมอย่างเดียวเส้นบางเลน-กำแพงแสน
เย็นนี้ผมจะลุยแล้วครับคนเดียว อัพของมาใหม่อย่างเดียวคือปลอกแฮนด์ ไม่รู้จะช่วยได้มั้ย :mrgreen:
ขอบพระคุณทุกความเห็นครับ ผมไปแล้วครับ ลุยๆๆๆๆ :evil:
ปล่อยนก ปล่อยปลา เป็นร้อย เป็นพัน ก็ไม่สุขใจเท่ากับการปล่อยวาง
Gabby
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Madone
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gabby »

ผิดจากผมเลยนะครับ.. อยากปั่นทุกครั้งที่มีโอกาส..
ซึ่งปกติก็ว่างแค่อาทิตย์ละ 3-4 ชม เองครับ.. ต้องเลี้ยงลูกออ่อน
แต่ก็พยายามจัดคิวหาเวลาออกมาปั่นให้ได้ครับ.. อาทิตย์ไหนฝนตกก็อดไป

อย่างน้อยคุณก็มีโอกาสมากกว่าผมนะครับ.. ผมอิจฉาคุณมากๆ เลยที่มีเวลาปั่น
เป็นกำลังใจให้ครับ..
บ้านไทยซิลค์ ผลิตและจำหน่าย ผ้าไหมไทยทอมือ 100%
http://www.baanthaisilk.com
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-3255-4321
team: RANONGMTB
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

โพสต์ โดย kiat »

กำลังเป็นอยู่เลยครับตอนนี้ ตัดสินใจจะออกไปปั่นอยู่สองสามครั้งแล้ว มีอันเป็นไปต้องมีข้ออ้างให้ไม่ออกไปทุกครั้ง ซึ่งจริงๆก็คือขี้เกียจนั่นแหละ
วันนี้ตั้งใจว่ายังไงก็ต้องออกไปปั่นให้ได้ แล้วจะมารายงานครับ
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

เป็นครับ ไอ้ช่วงหน้าฝนนี่แหละ ปกติผมก็ปั่นคนเดียวแถวบ้าน ไม่ออกทริป บางวันอยากขี่มากๆ ดันฝนตก บางวันกลับบ้านเร็ว ฝนไม่ตก แต่ก็ดันเหนื่อย ทำให้ขี้เกียจ

บางวันเบื่อมากๆ ก็ช่างมันครับ อย่าไปฝืน นอนเล่น ดูทีวีไป แต่ถ้าแค่ขี้เกียจนิดหน่อยก็ฝืนๆจูงรถออกไปปั่นซัก 2-3 กม. เครื่องติดก็ไปยาวเลยครับ

ผมว่าไม่ต้องไปฝืนใจมากนักครับ สบายๆ อยากก็ปั่น เบื่อก็หยุดบ้าง
hotmale
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865537119
Bike: specialized e5, meridaTFS300, specialized sl3

โพสต์ โดย hotmale »

หากลุ่มปั่นด้วยครับ เมื่อก่อนผมก็ปั่นคนเดียวตลอด เดี๋ยวนี้ปั่นเป็นกลุ่มสนุกกว่าเยอะ ได้พัฒนาตัวเองด้วยครับ
bont
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0-846-256-711
team: หมู่บ้านสุขสมบูรณ์
Bike: Bianchi impulso / TREK 4300

โพสต์ โดย bont »

อันนี้ขอแนะนำ จขกท. คนเดียวน่ะครับ ขายรถทิ้งซ่ะเลย ถ้าไม่กล้าแสดงว่ายังอยากปั่น เพราะฉะนั้นออกไปปั่นเลยครับ ตอนเย็นๆแบบนี้แหละ ถ้าคิดว่าเบื่ออีกดูข้างล่าง อ่านแล้วก็จำครับ ไม่รู้ได้ผลป่าว :D
$$$...LOVE ME LOVE MY....BIKE...$$$
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”