โครงการจักรยานเสือภูเขา๗แผ่นดิน

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
เล็ก.จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: C S K

Re: โครงการจักรยานเสือภูเขา๗แผ่นดิน

โพสต์ โดย เล็ก.จันทบุรี »

อึ่ง76 เขียน:วันนี้จะเข้าจันทบุรีชมรมสอยดาวจะไปรับที่เขาแหลมครับ
ผมกลับจากโป่งน้ำร้อนเห็นเสือต่ายกับแน่งน้อยชลกำลังปั่นขึ้นไปสอยดาว....
วันที่28พบกันที่โป่งน้ำร้อนครับ
จ ง เ ป็ น ส ุ ข เ ป็ น ส ุ ข เ ถิ ด โ อ ม เ พี๊ ย ง
Rang nayaned
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1276399
team: chanthaburi bike
Bike: khs/trek/giant

Re: โครงการจักรยานเสือภูเขา๗แผ่นดิน

โพสต์ โดย Rang nayaned »

เล็ก.จันทบุรี เขียน:
Rang nayaned เขียน:
แน่งน้อย ชล เขียน:วันอาทิตย์หน้าจะเข้าเขตจังหวัดจันทบุรีแล้วนะค่ะ ท่านใดว่างก็มาร่วมปั่นจักรยานเทิดพระเกียรติกัน

ท่านใดสามารถที่จะร่วมปั่นจักรยานต้อนรับ...คณะจักรยาน 7 แผ่นดิน ที่ใกล้จะเข้าเขตจันทบุรีแล้ว... ขอเชิญทุกท่านร่วมปั่นฯ รับในฐานะเจ้าของบ้าน....พร้อมกันนะครับ
นัดพบกันที่ไหนเวลาใดครับอาจารย์
ต้องขออภัยครับ ผมเพิ่งกลับมาจากระยอง เนื่องจาก...เป็นวันจันทร์ คิดว่าท่านใดสะดวกจะไปรับที่จุดใด ก็ไปรับได้ตามที่แต่ละท่านจัดสรรเวลาได้ โป่งน้ำร้อน เขาเกลือ มะขาม แยกปากแซง จุดสุดท้ายปั๊มปตท. ที่หน้าลาซาลครับท่านใดว่างขอกราบเรียนเชิญร่วมปั่นจักรยานกับขบวน 7 แผ่นดิน เข้าเมืองจันท์ครับ
เล็ก.จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี
Bike: C S K

โพสต์ โดย เล็ก.จันทบุรี »

วันนี้จักรยาน๗แผ่นดินก็จะออกเดินทางจากนายายอามสู่จังหวัดระยองแล้วครับ
ขอบคุณแน่งน้อยชลที่เป็นกำลังหลักในการประสานงานมาตลอดตั้งแต่เข้าเขตจันทบุรีจนกระทั่งเดินทางจากจันทบุรีโดยสวัสดิภาพ
ขอให้มีความสุขประสพความสำเร็จในหน้าที่การงานนะครับ
จ ง เ ป็ น ส ุ ข เ ป็ น ส ุ ข เ ถิ ด โ อ ม เ พี๊ ย ง
Rang nayaned
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1276399
team: chanthaburi bike
Bike: khs/trek/giant

โพสต์ โดย Rang nayaned »

สวัสดีนักปั่นจักรยานทุกท่าน
นำเสนอภาพเก็บตก จักรยาน ๗ แผ่นดินเทิดพระเกียรติ เผื่อเป็นอนุสรณ์หรือแรงบันดาลใจให้นักปั่นรุ่นพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ นักปั่นของจันทบุรี จะมีโอกาสได้ร่วมขบวนเทิดพระเกียรติในหลวง ไปในหลายประเทศที่กำหนดเส้นทางปั่น เท่าที่พูดคุยกับท่านที่ปั่นจบทริปเป็นชายจิตใจหนุ่มมาก อดีตทำงานแบงค์ออมสิน บอกไว้ว่า ทุกคนมีรถจักรยานแล้ว ..อย่างแรกคือต้องให้/มีเวลา ฝึกซ้อมเตรียมร่างกายและ ฝึกจิตใจให้พร้อม สามารถไปร่วมทริปยาวๆ ได้แล้วครับ สำหรับเงินเอา แค่พออยู่พอกินก็พอ แต่ละคนความพอเพียงอาจไม่เท่ากัน แต่ 3 อย่างแรกสำคัญที่สุด สำหรับเราคงอีกนานเพราะสอบตกทั้ง 3 อย่างแล้ว แต่ยังมีความหวัง หากเริ่มต้นจากทริปยาวๆ อย่างไปไหว้หลวงพ่อโสธร ถือว่าเริ่มนับก้าวแรกได้เลย

ขอเริ่มต้นจากหนุ่มจันท์ ชายกำยำล่ำบึ้ก(คุณเล็ก จันทบุรี) แต่มีจิตใจดีมาก จัดเวลาให้กับสังคมส่วนรวมได้ดีทุกงานครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ภาพสุดท้ายท่านผู้ว่าราชการจังหวัดจันทบุรี กรุณากล่าวต้อนรับกล่าวให้โอวาทและปล่อยขบวนเดินทางไปต่อ...สิ้นสุดที่กทม.
รูปภาพ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”