โครงการ"ข้าวสารเพื่อน้อง อิ่มท้อง สมองดี" ครั้งที่ 3

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

รูปประจำตัวสมาชิก
เม้ง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0858350680
team: 304Bike club
Bike: scott scale 70

Re: โครงการ"ข้าวสารเพื่อน้อง อิ่มท้อง สมองดี" ครั้งที่ 3

โพสต์ โดย เม้ง »

คุณเม้งครับไม่แน่ปั่นไปกินไปปราจีนอาจเจอกันอีกครับ..พักนี้ออนทัวร์..55
วันนั้นเห็นคุณเม้งยุ่งๆเลยไม่ค่อยได้พูดคุยทักทายกันครับ
โลกมันแคบหากมีโอกาสคงได้ร่วมกิจกรรมกันอีก สนุกดีครับทั้งแบกข้าว ขนน้ำ เรียงน้ำ เสียดายไม่ได้เข้าไปที่โรงเรียน
ขอเป็นกำลังใจให้ครับคุณเล็กและเพื่อนๆพี่ๆ น้องๆนักปั่นทุกท่านที่ตั้งใจทำกิจกรรมเพื่อสังคม สู้ต่อไปครับเพื่อคนที่มีโอกาสน้อยกว่าเราระหว่างทางที่ขับรถกลับอ่านเจอข้อความบนซุ้มประตูแห่งหนึ่งบนถนนแถวจันทบุรี จำได้ลางๆ

## ไหว้พระ สวดมนต์ เป็นร้อยครั้งก็ไร้ประโยชน์ ถ้าไม่เคยทำความดีแม้สักครั้งเดียว ##
ไฟล์แนบ
การแบ่งปัน มิตรภาพ
การแบ่งปัน มิตรภาพ
1.jpg (74.38 KiB) เข้าดูแล้ว 966 ครั้ง
เม้ง
สมาชิก
สมาชิก

Re: โครงการ"ข้าวสารเพื่อน้อง อิ่มท้อง สมองดี" ครั้งที่ 3

ก๊ะเตี๋ยว หมูเรียง กับผัดไทเส้นจันทใส่ปู อร่อยครับ
ไฟล์แนบ
.jpg
.jpg (73.34 KiB) เข้าดูแล้ว 960 ครั้ง
เม้ง
สมาชิก
สมาชิก

ก๊วยเตี๋ยวหมูเรียง
ไฟล์แนบ
.jpg
.jpg (74.12 KiB) เข้าดูแล้ว 958 ครั้ง
at834
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863285614
Bike: gt

โพสต์ โดย at834 »

เป็นกำลังใจให้ครับ เป็นกิจกรรมที่สร้างสรรค์ดีมากครับ ผมมองว่าครั้งนี้ก็ประสบความสำเร็จ ถึงแม้จักรยานจะน้อยกว่าครั้งที่แล้ว(ซึ่งผมก็ไม่ได้ไปแต่ติดตามข่าวของชมรมจักรยานจันทบุรีโดยตลอด) มองในมุมของผลสำเร็จ ก็ถือว่าเป็นไปตามเป้าหมายครับ นั้นคือ "น้อง อิ่มท้อง สมองดี" ส่วนจำนวนจักรยานที่มาน้อยนั้นก็คงด้วยเหตุผล 1.ฤดูผลไม้ 2.วันรุ่งขึ้นต้องไปแข่งจักรยาน 3.กลัวฝนตก
ส่วนผมและ ผบ.ทบ.เราตั้งใจกันมากที่จะไปร่วมขี่จักรยานด้วย บังเอิญพ่อตาป่วยต้องไปดูแลจึงอดไปร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ขอเป็นกำลังใจสนับสนุนให้สร้างสรรค์กิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมต่อไปครับ อย่าไปฟังเสียงนกเสียงกาครับ สังคมไทยก็เป็นแบบนี้ ใครทำดีมักจะถูกครหา ใครนิ่งเฉยไม่ทำอะไรหรือทำแต่ปากมักถูกชื่นชม

" สู้ โว้ย "

:lol: :lol: :lol:
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

[quote="at834"]เป็นกำลังใจให้ครับ เป็นกิจกรรมที่สร้างสรรค์ดีมากครับ ผมมองว่าครั้งนี้ก็ประสบความสำเร็จ ถึงแม้จักรยานจะน้อยกว่าครั้งที่แล้ว(ซึ่งผมก็ไม่ได้ไปแต่ติดตามข่าวของชมรมจักรยานจันทบุรีโดยตลอด) มองในมุมของผลสำเร็จ ก็ถือว่าเป็นไปตามเป้าหมายครับ นั้นคือ "น้อง อิ่มท้อง สมองดี" ส่วนจำนวนจักรยานที่มาน้อยนั้นก็คงด้วยเหตุผล 1.ฤดูผลไม้ 2.วันรุ่งขึ้นต้องไปแข่งจักรยาน 3.กลัวฝนตก
ส่วนผมและ ผบ.ทบ.เราตั้งใจกันมากที่จะไปร่วมขี่จักรยานด้วย บังเอิญพ่อตาป่วยต้องไปดูแลจึงอดไปร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ขอเป็นกำลังใจสนับสนุนให้สร้างสรรค์กิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมต่อไปครับ อย่าไปฟังเสียงนกเสียงกาครับ สังคมไทยก็เป็นแบบนี้ ใครทำดีมักจะถูกครหา ใครนิ่งเฉยไม่ทำอะไรหรือทำแต่ปากมักถูกชื่นชม

:lol: :lol: :lol:[/quote
เป็นกำลังใจให้ผู้ที่ทุ่มเทครับ ใครจะไปใครจะมาแล้วแต่ศรัทธาและความสะดวกครับ ก็ทำความดีอย่างบริสุทธ์ใจไปเรื่อยๆเดี๋ยวทุกๆอย่างก็ดีเอง ปริมาณไม่ใช่สิ่งที่บ่งบอกความสำเร็จ แต่วัตถุประสงค์คือตัวบ่งบอกครับ
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

คมครับพี่กบ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
Nu.ome
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899393906

โพสต์ โดย Nu.ome »

ลุงเล็กครับ มีจัดงานการกุศลอีกเมื่อไหร่บอกนะครับ ถ้าไม่ติดเรียน ผมไปร่วมด้วยแน่นอน สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ :D :D :D
ขอให้ประโยชน์ส่วนตนเป็นที่๒ ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่๑ ลาภ ทรัพย์ และเกียรติยศจะตกมาแก่ท่านเอง ถ้าท่านทรงธรรมมะแห่งอาชีพไว้ให้บริสุทธิ์
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

veenono เขียน:คมครับพี่กบ
แต่คุณวีเทห์ครับ
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

ขอบคุณนะครับ...คำทุกคำแปลเป็นกำลังใจ ผมมองไปจุดที่หวังจุดนั้นจุดเดียวนั่นคือจำนวนผู้ร่วมทางไม่สมดุลย์กับชามก๋วยเตี๋ยวที่เตรียมไว้ ผมลืมมองถึงจุดที่เพื่อนๆบอกนั่นเป็นเหมือนกระจกด้านที่ 6 ที่ทำให้เราเห็นภาพที่เรามองไม่เห็นทำให้ผมมีสติและกำลังใจ คนวัยทองก็มีงอนมีน้อยใจบ้างหากทำอะไรแล้วไม่สมหวัง พอเราเห็นภาพที่ซ่อนตาเราอยู่ก็เกิดกำลังใจครับ คิดถึงเพื่อนๆที่มาร่วมกับเรานั้นคือเพื่อนแท้ท่านที่มาไม่ได้ก็ไม่เป็นไรนะ....เวลาพิสูจน์ได้...เอาเป็นว่าขอบคุณเพื่อนๆที่ให้สติ...มีเพื่อนเพียงหนึ่งถึงจะน้อย...ดีกว่ามีร้อยเพื่อนคิดริษยา...นะครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ขาประจำ
ขาประจำ

at834 เขียน:เป็นกำลังใจให้ครับ เป็นกิจกรรมที่สร้างสรรค์ดีมากครับ ผมมองว่าครั้งนี้ก็ประสบความสำเร็จ ถึงแม้จักรยานจะน้อยกว่าครั้งที่แล้ว(ซึ่งผมก็ไม่ได้ไปแต่ติดตามข่าวของชมรมจักรยานจันทบุรีโดยตลอด) มองในมุมของผลสำเร็จ ก็ถือว่าเป็นไปตามเป้าหมายครับ นั้นคือ "น้อง อิ่มท้อง สมองดี" ส่วนจำนวนจักรยานที่มาน้อยนั้นก็คงด้วยเหตุผล 1.ฤดูผลไม้ 2.วันรุ่งขึ้นต้องไปแข่งจักรยาน 3.กลัวฝนตก

:lol: :lol: :lol:
สู้ก็สู้....ครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อไรนะถึงจะมีข้าวสารเพื่อน้องอิ่มท้องสมองดีครั้งที่ 4
เสือ เป้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840097434
team: ชมรมจักรยานจันทบุรี & เสือโรงเหล็ก
Bike: Miyata KOGA

โพสต์ โดย เสือ เป้ »

เล็ก จันทบุรี เขียน:เมื่อไรนะถึงจะมีข้าวสารเพื่อน้องอิ่มท้องสมองดีครั้งที่ 4
จัดไปครับ พี่ เมียผมอนุญาติผมไปได้ทุกงานแหละครับ 555
เสือโรงเหล็ก http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=247470
ห้องสับถังคนจนครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5#p8932315
ขาประจำ
ขาประจำ

จัดไปครับ พี่ เมียผมอนุญาติผมไปได้ทุกงานแหละครับ 555
เป้ครับ...คืนนี้ไปอาบน้ำการกุศลกันนะครับ
TeslaMan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0855567093
team: KlongRangsit / ชมรมเพื่อนรักนักปั่น เขาคิชฌกูฏ
Bike: Trek 6000
ตำแหน่ง: มทร.ตะวันออก วิทยาเขตจันทบุรี

โพสต์ โดย TeslaMan »

เห็นภาพผัดไทเส้นจันท์และก๋วยเตี๋ยวหมูเลียงแล้ว...ไม่น่าพลาดงานนี้เล๊ย... :( :( :(
TeslaMan@KlongRangsit
ไอ้หนุ่ม 100 โล
เป็นครู ไม่กู้แต่ระเบิด!!!
30 ยังแจ๋ว!!!
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

เล็ก จันทบุรี เขียน:เมื่อไรนะถึงจะมีข้าวสารเพื่อน้องอิ่มท้องสมองดีครั้งที่ 4
ต้องถามนักปั่นท่านนี้ครับ...ผมขออนุญาติเรียกนักปั่นท่านนี้ว่า นักปั่นเพื่อน้องครับ(นักปั่นเพื่อมวลชน)
ไฟล์แนบ
DSCF2360.jpg (74.37 KiB) เข้าดูแล้ว 829 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”