ถามเส้นทางปั่นเที่ยว-กิน ลำปางและอทช.แจ้ซ้อน

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
roninkid
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 007
team: นครศรีธรรมราช
Bike: สองล้อที่ถูกใจ

ถามเส้นทางปั่นเที่ยว-กิน ลำปางและอทช.แจ้ซ้อน

โพสต์ โดย roninkid »

จะไปปั่นเที่ยวลำปางกะเชียงใหม่ครับ โดยที่ลำปางอยากไปพักที่ อทช.แจ้ซ้อน แต่ยังไม่มีข้อมูลที่กินและเส้นทางปั่นเที่ยวครับ
ch_doi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือภูเขา LOUIS GARNEAU....Rit Touring
ติดต่อ:

Re: ถามเส้นทางปั่นเที่ยว-กิน ลำปางและอทช.แจ้ซ้อน

โพสต์ โดย ch_doi »

ร้านอาหารในอช.แจ้ซ้อนเลยครับอร่อนบรรยากาศดี
ชอบแบบหนักๆปั่นออกด้านหลังอช.แจ้ซอนไปบ้านป่าเมี้ยงต่อไปดอยล้าน(กิ่วฝิ่น)แบ่งเขตลำปาง-เชียงใหม่
ลงไปบ้านแม่กำปอง-สันกำแพง-เข้าเชียงใหม่ได้เลยครับ เป็นถนนคอนกรีตคดโค้งหักศอกไปมาตลอดสายโคตรชันเลยนะครับ...
นายเชิงดอยครับ
ขายังอ่อน แรงไม่ดี มีแต่ใจ ไปช้าๆ ไม่ไหวก็กลับครับ...
รูปประจำตัวสมาชิก
7785
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Strava Chiangmai
Bike: Cervelo S2

Re: ถามเส้นทางปั่นเที่ยว-กิน ลำปางและอทช.แจ้ซ้อน

โพสต์ โดย 7785 »

ลงจากแม่กำปอง แวะบ่อน้ำพุร้อนสันกำแพงกินไข่ต้ม พักแช่เท้า ปั่นขึ้นไปชมถ้ำเมืองออน เข้าตัวอำเภอสันกำแพง แวะเที่ยวบ่อสร้าง มุุ่งหน้าเข้าตัวเมืองเชียงใหม่
roninkid
ขาประจำ
ขาประจำ

จาก อช.ปั่นไปจนถึง ชม. ระยะทางกี่กิโล ครับ เสันทางปลอดภัยไหม รถเก๋งขับตามได้รึเปล่าครับ
ch_doi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือภูเขา LOUIS GARNEAU....Rit Touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ch_doi »

จาก อช.ปั่นแจ้ซ้อนไปจนถึง แม่กำปองระยะทางประมาณ70กม.
แม่กำปอง-เชียงใหม่ ประมาณ50กม. รวมระยะทางประมาณ115-120กม.ประมาณนี้ครับ
ที่จะมีปั่นขึ้นเขาสูงชันก็จากบ้านป่าเมี้ยงขึ้นไปสุดเขตลำปาง(ด่านป่าไม้) จุดแบ่งเขตลำปาง-เชียงใหม่ประมาณ20โล
จากด่านป่าไม้ก็จะเป็นขาลงแบบชันๆ ต้องระวังมากหน่อย จะมีสลับกับขึ้นบ้าง ก็น้อยกว่าเพราะเป็นขาลง จนเข้าสันกำแพง-เชียงใหม่
รถเก๋งทุกประเภทสามารถใช้เส้นทางนี้ได้ครับ เส้นทางปลอดภัยสามารถเดินทางได้อย่างวางใจ มีรถวิ่งน้อย จะเจอมอไซค์ชาวบ้านเป็นส่วนใหญ่
เส้นทางนี้สวยงามมากครับ อย่างลืมแวะเที่ยวชมวิถีชีวิตของคนบ้านแม่กำปองด้วยนะครับ :P
นายเชิงดอยครับ
ขายังอ่อน แรงไม่ดี มีแต่ใจ ไปช้าๆ ไม่ไหวก็กลับครับ...
roninkid
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอขอบคุณทุกข้อมูลครับ
โสภณ ลำปาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ กฟผ. แม่เมาะ
Bike: SPECIALIZED m5/SURLY LHT/ TREK 4300
ตำแหน่ง: หมู่บ้านสันติสุข ลำปาง

โพสต์ โดย โสภณ ลำปาง »

เส้นทางสวยสุดๆชันสุดๆ ปั่นช่วงนี้อากาศเย็นทั้งวัน จาก อช.แจ้ซ้อนถึงแม่กำปองระยะทางประมาณ 32 กม.เองครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”