พิชิตอินทนนท์

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
กระปอมอ้วน
สมาชิก
สมาชิก
Bike: java fit , trek 7.3 , author

พิชิตอินทนนท์

โพสต์ โดย กระปอมอ้วน »

มีเพื่อนๆคนไหนเคยปั่นรถพับขึ้นอินทนนท์บ้างครับ ช่วยแชร์ประสบการหน่อยซิครับ แล้วเดินทางจาก กทม ไปยังไงดีครับ ถึงตีนดอย
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: พิชิตอินทนนท์

โพสต์ โดย lotus »

ไม่เคย แต่ให้คำแนะนำได้

นั่งรถทัวร์ไปลงทึ่จอมทองหน้าวัดพระธาตุ ระยะทางจากนั้นปั่นไป 48 กม ครับ

รถพับ เกียริ่ง ก็พอๆ กับเสือภูเขาครับถ้ามี 18 speed ถ้าคุณเคยปั่นรถพับขึ้นเขาใหญ่ด่านปราจีนถึงที่ทำการได้ในเวลา 2.5 ชม ผมรับรองคุณใช้เวลาไม่เกิน 6 ชม ปั่นถึงยอดดอยอินท์ได้ครับ
natpuwa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ
Bike: trek 4400, Giant LiLD

โพสต์ โดย natpuwa »

เพิ่งไปมา..........เมื่อต้นปีนี่เอง

ขนาดล้อ 700 9 เก่ียร์ ยังใช้เวลาทั้งหมด 8 ชม. เศษ.............

ถ้าเป็นรถพับ..........นึกแล้วเสียว......................................

อย่างที่ อ.โล บอกงะครับ..........

นั่งรถไปลงจอมทอง หน้าวัด แล้วปั่นไป..............

หาของคบเคี้ยวติดตัวไปมากๆ หน่อย.................

ตอนที่ไป เอารถไปเองครับ ออกเดินทางวันศุกร์เช้า ไปถึงเย็น วันเสาร์สำรวจเส้นทาง วันอาทิตย์ปั่น วันจันทร์เดินทางกลับ..........

ถ้าไปรถทัวร์ ก็เดินทางวันศุกร์เย็น ถึงเช้าวันเสาร์ จะปั่นเลย หรือจะพัก อันนี้ก็ขึ้นอยุ่กับความฟิต แล้วแหละครับ..........

ถ้าจะให้ดี ก็แนะนำให้พักวันเสาร์หนึ่งคืน หาที่พักแถวกนั้นไม่ยาก และไม่แพง เช้าวันอาทิตย์ปั่น......

กลับลงมานั่งรถทัวร์ กลับกรุงเทพ วันจันทร์ทำงาน เย็นวันจันทร์ สลบ...........ฮา

ขอให้มีความสุขกับครั้งหนึ่งในชีวิตครับ............... :lol: :lol: :lol:

สนุก.....สุข.....เศร้า......เคล้าน้ำตา....................ลังกาวี
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=576816
กระปอมอ้วน
สมาชิก
สมาชิก
Bike: java fit , trek 7.3 , author

โพสต์ โดย กระปอมอ้วน »

ขอบคุณมากคร้าบ
เสฏฐวุฒิ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หนองกรับไบค์คลับ
Bike: Bianchi XTR

โพสต์ โดย เสฏฐวุฒิ »

ผมปั่นขึ้นเมื่อ 3 กุมภา 55 ไม่เคยปั่นขึ้นอินทนนท์เลยอยากไปปั่นก็ครั้ง 1 ในชีวิตมันก็ภูมิใจนะใช้เวลา 5.45 น เข้าลำดับ 776 จาก 1300กว่าคนปั่นบ้างเข็นบ้างตะคริวกินบ้างนี่หรือใจเกินร้อย :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”