สอบถามเส้นทาง กรุงเทพ - สมุทรสงคราม ด้วยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
ป้อ แมคเคนน่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

สอบถามเส้นทาง กรุงเทพ - สมุทรสงคราม ด้วยครับ

โพสต์ โดย ป้อ แมคเคนน่า »

ไม่ทราบว่ามีเส้นที่เลี่ยงถนนใหญ่ ที่รถบรรทุกวิ่งน้อยๆ มีมั้ยครับ
ขอบคุณครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
Ahoy..Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814828426
team: Free transferred
Bike: แบบสองล้อ ขับเคลื่อนล้อหลังด้วยกำลังปั่นหนึ่งแรง..คน

Re: สอบถามเส้นทาง กรุงเทพ - สมุทรสงคราม ด้วยครับ

โพสต์ โดย Ahoy..Bike »

มีครับ ว่าแต่ จขกท. ออกจากส่วนไหนของ กทม. ครับ
ปั่นชมวิว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

Re: สอบถามเส้นทาง กรุงเทพ - สมุทรสงคราม ด้วยครับ

ราชเทวีครับพี่ Ahoy..Bike ไปทางไหนก็ไกลไปหมด :lol: :lol: :lol:
BenzBenzBenz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: อิสระ
ตำแหน่ง: ย่านพระราม 3 ถ.สาธุประดิษฐ์ แขวงบางโพงพาง เขตยานนาวา กรุงเทพฯ 10120

โพสต์ โดย BenzBenzBenz »

ป้อ แมคเคนน่า เขียน:ราชเทวีครับพี่ Ahoy..Bike ไปทางไหนก็ไกลไปหมด :lol: :lol: :lol:
อยู่ในตัวเมืองซะด้วยกว่าจะออกมาได้ก็เหนื่อยหน่อยครับระยะทางก็ล่อไป 10 กว่าโลแล้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

ไกลไม่กลัว กลัวรถสอยครับ :mrgreen:
BenzBenzBenz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: อิสระ
ตำแหน่ง: ย่านพระราม 3 ถ.สาธุประดิษฐ์ แขวงบางโพงพาง เขตยานนาวา กรุงเทพฯ 10120

โพสต์ โดย BenzBenzBenz »

ป้อ แมคเคนน่า เขียน:ไกลไม่กลัว กลัวรถสอยครับ :mrgreen:
ถูกต้องครับ ไกลไม่กลัว กลัวรถสอย ถ้าจะไปก็ออกเช้า ๆ หน่อยครับสัก ตี 5.30 รถไม่เยอะยิ่งเป็นเสาร์ อาทิตย์ ก็ยิ่งดีมากเลย
ขาประจำ
ขาประจำ

ว่าแต่ วิ่งเส้นไหนดีครับ
ทักษิณาวรรต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1642-1213 Line:taksinawat
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 114 ลาดพร้าว 101 ซอย 50 คลองจั่น บางกะปิ กทม 10240

โพสต์ โดย ทักษิณาวรรต »

หนองแขม กระทุมแบน สามพราน บ้านแพ้ว ดำเนิน สมุทรสงคราม ไปได้ทั่ว ผ่านสวนกล้วยไม้ สวนผลไม้ น่าปั่นครับ ไปได้หลายทาง
สามพราน นครปฐม คือบ้านเกิด
ลาดพร้าว 101 คือที่อยู่ปัจจุบัน
Tel: 08-1642-1213 Line id:taksinawat
พูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปได้ทุกเรื่อง คุย ปั่น กิน เที่ยว ไม่มีกฎ ไม่มีกติกา
ขาประจำ

ขอบคุณมากๆ เลยครับ :mrgreen:
ทักษิณาวรรต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1642-1213 Line:taksinawat
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 114 ลาดพร้าว 101 ซอย 50 คลองจั่น บางกะปิ กทม 10240

โพสต์ โดย ทักษิณาวรรต »

เมื่อวาน. 13/10/56 ไปสามพราน ผ่านเส้นทาง ข้ามสะพานพุธ วงเวียนใหญ่ บางแค คลองขวาง เลียบคลองภาษีเจริญ หนองแขม กระทุ่มแบนสบายๆ ทางดีตลอดเส้นทางร่มรื่นมีต้นไม้ข้างทาง ยกเว้นเส้นทางหลักไม่ค่อยมีร่มไม้ ขากลับทางพุทธมณฑล ถนนสวนผัก บางพลัดข้ามสะพานซังฮี้ สามเสน สะพานควาย สุทธสาร ลาดพร้าว
สามพราน นครปฐม คือบ้านเกิด
ลาดพร้าว 101 คือที่อยู่ปัจจุบัน
Tel: 08-1642-1213 Line id:taksinawat
พูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปได้ทุกเรื่อง คุย ปั่น กิน เที่ยว ไม่มีกฎ ไม่มีกติกา
ขาประจำ

ทักษิณาวรรต เขียน:เมื่อวาน. 13/10/56 ไปสามพราน ผ่านเส้นทาง ข้ามสะพานพุธ วงเวียนใหญ่ บางแค คลองขวาง เลียบคลองภาษีเจริญ หนองแขม กระทุ่มแบนสบายๆ ทางดีตลอดเส้นทางร่มรื่นมีต้นไม้ข้างทาง ยกเว้นเส้นทางหลักไม่ค่อยมีร่มไม้ ขากลับทางพุทธมณฑล ถนนสวนผัก บางพลัดข้ามสะพานซังฮี้ สามเสน สะพานควาย สุทธสาร ลาดพร้าว
ขอบคุณครับ เส้นทางน่าสนมากเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”