ปั่นเลียบหาดบ้านกรูด

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tua Tua
สมาชิก
สมาชิก
team: O2MAX Triathlon Team
Bike: Specialized Transition TT

ปั่นเลียบหาดบ้านกรูด

โพสต์ โดย Tua Tua »

กำลังเตรียมทริปไปเที่ยวบ้านกรูดในช่วงวันหยุดยาว อยากขอแนะนำเส้นทางปั่นหมอบ ท่องเที่ยว จากที่พักที่หาดบ้านกรูดด้วยครับ ปั่นเที่ยว ยาวๆ ประมาณ 2-3 ชม ไปกลับ
nai_keng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850615506
team: NAKHONPATHOM BIKE CLUB
Bike: Trek 8500 , sl3

Re: ปั่นเลียบหาดบ้านกรูด

โพสต์ โดย nai_keng »

เคยไปมาสามรอบครับ เส้นทางสั้นไปหน่อยปั่นยังไม่ทันเหนื่อยเลย (หรือผมอาจจะไป่ไม่ถูกเส้นทาง)
อยากแนะนำให้ปั่นไปบางสะพานเลย 20 กว่ากิโล กำลังได้สนุกเลย :D
SafetyStop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878207225
team: ลูกยางนาทีม \()/
Bike: สองล้อรอรัก
ตำแหน่ง: ถ.จันทร์ 19 กทม.

โพสต์ โดย SafetyStop »

ขออนุญาตแนะนำครับ
1.แถวบ้านกรูดโรงแรมช่วงเทศกาลหายากนะครับส่วนมากเต็ม
ขึ้นวัดเขาธงชัยก่อนเลยข้างบนมีวิวและวัดสวยงามมากๆขึ้นไปบนสุดฝากรถไว้เดินเทียววัดแล้วลงมาใช้เวลาประมาณ2-3ชม.แล้วปั่นเลียบหาดบ้านกรูดถ่ายรูปพักผ่อน
2.หลังจากนั้นให้ปั่นไปหาดบ่อทองหลาง(หาดรูปโค้งพระจันทร์)อีก ประมาณ 10-15กม.เส้นทางเลียบริมทะเลสวยมากยาวเกือบตลอดแนวเลยครับ
3.ถ้าเวลาเหลือก็ไปวัดถ้ำม้าร้องและวัดเขาโบสถ์
4.ถ้าไม่เหนื่อยก็ปั่นไปหาดบางเบิด
5.ถ้าขาแรงก็ปั่นไปชุมพรเส้นในนั้นแหละแวะเจ้าแม่กวนอิมแวะหาดทุ่งวัวแล่น
+ ก่อนปั่นจักรยานทุกครั้ง ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยต่อชีวิต สิ่งแวดล้อม และ ทรัพย์สิน +
Tua Tua
สมาชิก
สมาชิก
team: O2MAX Triathlon Team
Bike: Specialized Transition TT

โพสต์ โดย Tua Tua »

SafetyStop เขียน:ขออนุญาตแนะนำครับ
1.แถวบ้านกรูดโรงแรมช่วงเทศกาลหายากนะครับส่วนมากเต็ม
ขึ้นวัดเขาธงชัยก่อนเลยข้างบนมีวิวและวัดสวยงามมากๆขึ้นไปบนสุดฝากรถไว้เดินเทียววัดแล้วลงมาใช้เวลาประมาณ2-3ชม.แล้วปั่นเลียบหาดบ้านกรูดถ่ายรูปพักผ่อน
2.หลังจากนั้นให้ปั่นไปหาดบ่อทองหลาง(หาดรูปโค้งพระจันทร์)อีก ประมาณ 10-15กม.เส้นทางเลียบริมทะเลสวยมากยาวเกือบตลอดแนวเลยครับ
3.ถ้าเวลาเหลือก็ไปวัดถ้ำม้าร้องและวัดเขาโบสถ์
4.ถ้าไม่เหนื่อยก็ปั่นไปหาดบางเบิด
5.ถ้าขาแรงก็ปั่นไปชุมพรเส้นในนั้นแหละแวะเจ้าแม่กวนอิมแวะหาดทุ่งวัวแล่น
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองศึกษาเส้นทางดู ที่พักได้แล้ว จองล่วงหน้าไว้ช่วงสงกรานต์
handnew
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LKB bike club
Bike: Trek,Bianchi

โพสต์ โดย handnew »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=4755

สอบถามเจ้าถิ่นได้เลยครับ เจ้าถิ่นยินดีต้อนรับครับ
สบายๆ สไตล์หวานเย็น กินลม ชมวิว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”