มือใหม่ครับ ปั่นจากลำลูกกาต้องเข้า local road ตรงไหนครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
fatsfats
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0823611348

มือใหม่ครับ ปั่นจากลำลูกกาต้องเข้า local road ตรงไหนครับ

โพสต์ โดย fatsfats »

ผมปั่นจากสนามกอลฟ์ธูปะเตมีย์ครับ เห็นคนบอกว่าให้ไปปั่นตรง local road แต่ผมไม่รู้ว่ามันเข้าในเส้นนั้นยังไงอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

Re: มือใหม่ครับ ปั่นจากลำลูกกาต้องเข้า local road ตรงไหนครับ

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

จะไปทางไหนครับ เข้าเมือง หรือ อยุธยา
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
fatsfats
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0823611348

Re: มือใหม่ครับ ปั่นจากลำลูกกาต้องเข้า local road ตรงไหนครับ

โพสต์ โดย fatsfats »

SIDEWINDER เขียน:จะไปทางไหนครับ เข้าเมือง หรือ อยุธยา
เข้าเมืองครับ ที่ผ่านไปถึงวัดเสมียนอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง

fatsfats เขียน:
SIDEWINDER เขียน:จะไปทางไหนครับ เข้าเมือง หรือ อยุธยา
เข้าเมืองครับ ที่ผ่านไปถึงวัดเสมียนอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ
ขี่มาทางแยกไฟแดงเข้าฐานทัพอากาศอะครับ ชื่อแยก คปอ. มั่งครับตรง รร.นายเรื่ออากาศ เลี้ยวขวาเข้าฐานทัพอากาศ จะมาออกตรงถนนวิภาวดีรังสิต
ถ้าเอาง่าย ก็เลี้ยวซ้ายเลาะมาเรื่อยๆแล้วยกข้ามสะพานลอย ลงสะพานลอยมาก็เห็นถนนโรคัลโรด
ถ้าเอายาก ก็ตรงขึ้นยูเทิร์น ลงยูเทิร์นแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยเปรมประชากร ขี่ตรงเข้าไปเรื่อยๆ ประมาณ 700 เมตร จะเจอสะพานข้ามโรคัลโรด ลงสะพานแล้วเลี้ยวซ้าย ตรงมานิดนึงก็จะมีทางเข้าโรคัลโรด ตรงหน้าหมู่บ้าน แกรนด์คาแนล
แก้ไขล่าสุดโดย SIDEWINDER เมื่อ 17 ม.ค. 2013, 12:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
Ater
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891696488
team: DCC
Bike: Cervelo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ater »

ไปกลับรถหน้าฐานทัพอากาศแล้วเข้าซอยเปรมประชา หรือ วืภาวดี33

ตรงไปประมาณห้าถึงหกร้อยเมตรแล้วเลี้ยวซ้ายหน้าโลตัสเอ็กเพรส

ขึ้นสะพานข้ามทางรถไฟแล้วเลี้ยวซ้ายอีกทีครับ

ขี่ตรงไปจะมีทางแยกซ้ายหน้าหมู่บ้านแกรนด์คาแนลให้เข้าโรคัลโรดครับ

ทางนี้ง่ายสุดแล้วครับ ลองไปดูครับ
สุข.....อยู่ที่ใจ
ID LINE : ae_merit
TEL : O8.9169.6488
BigSpin
สมาชิก
สมาชิก
team: เข้ากับทุกทีม
Bike: Surly Bianchi Kona Luis

โพสต์ โดย BigSpin »

SIDEWINDER เขียน:
fatsfats เขียน:
ขี่มาทางแยกไฟแดงเข้าฐานทัพอากาศอะครับ ชื่อแยก คปอ. มั่งครับตรง รร.นายเรื่ออากาศ เลี้ยวขวาเข้าฐานทัพอากาศ จะมาออกตรงถนนวิภาวดีรังสิต
ถ้าเอาง่าย ก็เลี้ยวซ้ายเลาะมาเรื่อยๆแล้วยกข้ามสะพานลอย ลงสะพานลอยมาก็เห็นถนนโรคัลโรด
ถ้าเอายาก ก็ตรงขึ้นยูเทิร์น ลงยูเทิร์นแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยเปรมประชากร ขี่ตรงเข้าไปเรื่อยๆ ประมาณ 700 เมตร จะเจอสะพานข้ามโรคัลโรด ลงสะพานแล้วเลี้ยวซ้าย ตรงมานิดนึงก็จะมีทางเข้าโรคัลโรด ตรงหน้าหมู่บ้าน แกรนด์คาแนล

คุณ sidewinder ครับ
เข้าฐานทัพอากาศ ต้องมีบัตรหรือเปล่าครับ
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ

จักรยานผ่านได้ครับไม่ต้องมี
rkarn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Daccarat, Alton Kombo Pro 20
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rkarn »

คำตอบเดียวกับคุณ sidewinder.และคุณ Ater ครับ เพิ่งลองครั้งแรกแบบไม่ได้วางแผนมาก่อน แต่ลองเลาะๆ ดูแล้วพบโดยบังเอิญครับ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

มีอีกทางหนึ่งให้เลือกครับ
ไม่ต้องไปข้ามยูเทิร์น ไม่ต้องข้ามสะพานข้ามทางรถไฟสูงๆ (ผมเสียวโซ่ขาดทุกทีที่ข้าม)
จากสนามธูปเตมี ไปซอยวัดลาสนุ่น ข้ามสะพานไปถนนคลองหนึ่ง ทะลุไปถึงคลองรังสิต
ปั่นเลียบคลองรังสิตไปจนสุดตลาดรังสิตตรงศาลเจ้า เลี้ยวขวาไปหน่อยแล้วข้ามทางรถไฟ
คราวนี้จะเข้าเมืองไปทางโลค่อลโร้ด ก็ได้ จะไปบางพูน ปทุมธานีก็ได้
หรือจะไปถนนเลียบคลองเปรมไปบางปะอินก็ได้
เสือวงศ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896006509
team: พฤษา 1
Bike: SIRIUS MOUNTAIN
ตำแหน่ง: ปทุมธานี 12150

โพสต์ โดย เสือวงศ์ »

ตามนั้นเลยครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”