ไปหัดขี่บนภูเขา europe slovenia พี่ๆเข้ามาดูครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
numken
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +386 4079 2559
Bike: santa cruz heckler
ตำแหน่ง: slovenia europe

ไปหัดขี่บนภูเขา europe slovenia พี่ๆเข้ามาดูครับ

โพสต์ โดย numken »

This clip climbing krub.

some where krub
แก้ไขล่าสุดโดย numken เมื่อ 27 มี.ค. 2009, 19:10, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
bookieaka
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083.135.3561
Bike: PVM4STD52KNKLDMWTTAX
ตำแหน่ง: พุทธมณฑล โปรเจค สายสอง
ติดต่อ:

Re: ไปหัดขี่บนภูเขา ไกลจากกทม.แปดหมื่นกว่าโล พี่ๆเข้ามาดูครับ

โพสต์ โดย bookieaka »

ทางหิมะจะปั่นยากกว่าทางทรายขนาดไหนน้อ.... :D
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

Re: ไปหัดขี่บนภูเขา ไกลจากกทม.แปดหมื่นกว่าโล พี่ๆเข้ามาดูครับ

โพสต์ โดย g-one »

สุดยอดครับ...อยากไปบ้างจัง...
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
numken
ขาประจำ
ขาประจำ

ทางหิมะถ้าอุณหภูมิต่ำกว่าลบ2องศา หิมะจะแน่น ขี่ง่ายครับ แต่ในวีดีโอนี่เป็นหิมะปลายฤดู ขี่ยากมาก ผมกำลังลงเขามาความเร็วพอประมาณ อยู่ๆล้อหน้าจมลงไปครึ่งล้อ ตีลังกาหัวปักพื้นแบบไม่ทันได้คิดอะไรเลย แรงมากหมวกกันน๊อคได้ทำงานเต็มที่ ไม่งั้นน่าจะเจ็บมากครับ
ผมไปเป็นหมอนวดแผนโบราณ น้องอีกคนเป็นพ่อครัวร้านอาหารไทย ที่ประเทศสโลวีเนีย ฝรั่งอีกคนมาจากเนเธอร์แลนด์ มาแต่งงานอยู่นี่ครับ
BigcatGT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092 2545660
team: ปั่นเดี่ยวๆ แต่ไม่เดียวดาย
Bike: Salsa & Friend
ตำแหน่ง: Songkhla
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BigcatGT »

อยากลองขี่บนหิมะบ้างจัง
*** ปั่นเดี่ยว แต่ไม่เดียวดาย***
AR-15
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว .... แต่ ไม่เหงา
Bike: Giant , Jamis , KHS , Kuwahara , Merida , Klein และ Trek 2.5 เสือหมอบ . . . . .

โพสต์ โดย AR-15 »

*

วิวก็สวย ...... ทางก็ น่าขี่

ขอบคุณครับ :mrgreen:

*
เสือซุ่ม
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เสือซุ่ม »

ดีใจด้วยครับ อิจฉาจังได้ขี่ในภูมิประเทศใหม่ๆ วิวสวยมากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เสือซุ่ม เมื่อ 27 มี.ค. 2009, 21:31, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขี่ทุกอย่างที่มีล้อ
ยิ่งยง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819889166
Bike: Trek , BROMPTON

โพสต์ โดย ยิ่งยง »

น่าสนุกนะครับ :D
ความเศร้าหมองย่อมไม่มีแก่กับบุคคล ผู้มีสติอันสมบูรณ์
numken
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ไปหัดขี่บนภูเขา europe slovenia พี่ๆเข้ามาดูครับ

ขอบคุณที่ทักครับคุณ เสือซุ่ม
teeang
สมาชิก
สมาชิก
team: Go..Go
Bike: กะลังผ่อนอยู่

Re: ไปหัดขี่บนภูเขา europe slovenia พี่ๆเข้ามาดูครับ

โพสต์ โดย teeang »

ขาลงดูสนุกดีนะครับ :)

แล้วขาขึ้นล่ะ :?
Bike for FUN...let's ask him.. :P
numken
ขาประจำ
ขาประจำ

ขาขึ้น2คลิบล่างครับ
teeang
สมาชิก
สมาชิก
team: Go..Go
Bike: กะลังผ่อนอยู่

โพสต์ โดย teeang »

teeang เขียน:ขาลงดูสนุกดีนะครับ :)

แล้วขาขึ้นล่ะ :?

แล้วขาขึ้น สาหัสมากไหมอ่ะคับไปกับ "แฮกเลอร์-กะลังจะประกอบอยู่เหมือนกัน" :D
numken
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณteeang ประกอบเสร็จลงรูปให้ดูมั่งนะครับ ขาขึ้นก็หนักเอาการ รถผมหนักกว่าเพื่อน
ร่างกายก็อาทิตย์นึงได้ขี่รถทีเดียว แต่ขาลงรูดไม่ยั้ง ไปรอถ่ายวีดีโอเพื่อนไกลๆได้เลยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ทริปต่อไปเส้นทางอันตรายมาก ต้องเตรียมตัวให้ดี ถ้าสมาชิกไม่เปลี่ยนใจ น่าจะอีกสองเดือนไปครับ

รูปภาพ

เฉพาะบนเทือกเขาสูงอย่างเดียว ยาว37กิโลเมตรกว่า ท้าทายปนหนักใจเหมือนกันครับ
รูปภาพ
Fisherman41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 6079161
team: Freelance
Bike: Ferrous/Metal Bikes
ตำแหน่ง: เกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย Fisherman41 »

สวัสดีครับคุณหนุ่ม
ไม่ได้ทักทายเสียนาน
เห็นแล้วน่าสนุก+หวาดเสียวอยู่เหมือนกัน
สภาพพื้นที่แบบนั้นรถ XC คงเอาไม่อยู่แน่ๆครับ Heckler คงช่วยได้เยอะทีเดียว ไม่ทราบว่าใส่ cleat ด้วยหรือเปล่าครับ ปลดไม่ทันมีหวังไปทั้งคนทั้งรถ :mrgreen:
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!
numken
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับคุณFisherman41 ไม่ได้คุยกันนานมากเลย ทริปต่อไปนี่ ขนาดฝรั่งมันยังว่าผมบ้าเลยครับ
เพราะยังไม่เห็นมีใครทำกัน
บันไดไม่มีครีทครับ แล้วต้องไม่คึกคนอง ระวังตัวให้ดีที่สุดเพื่อเก็บภาพถ่ายและวีดีโอครับ กลัวๆเหมือนกันนะเนี่ย แต่ความกลัวก็ทำให้เราระวังตัวดี อยู่บ้านไม่ได้ออกไปขี่รถ เลิกงานมาต้องเล่นเทรนเนอร์เพื่อฝึกกำลังขาครับ ทริปนี้ภูเขาใหญ่ ยาวที่สุดตั้งแต่ขี่มาครับ ขาขึ้นต้องนั่งรถกระเช้าเล่นสกีขึ้นไป
http://kraji.eu/trip_page.php?id_name=v ... 7&lang=ENG
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”