ขอโทษชาว Coffee Bike ทุกท่าน ที่กระผมนำข้อมูลในบอร์ส่วนตัวของท่านออกมาเผยแพร่ข้างนอก

ผู้ดูแล: เฮียม้อ

กฏการใช้บอร์ด
จุดประสงค์ - เปิดกลุ่มเพื่อเป็นที่พบปะพูดคุย ของคนที่ชื่นชอบการใช้จักรยาน นัดปั่น ออกทริป สนับสนุนการใช้จักรยานในกิจกรรมต่างๆ

ผู้ดูแลบอร์ด - นายบุญชัย ภัทจารีสกุล เลขที่100/18-19 ม6 ถนนบางขุนเทียน-ชายทะเล แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม โทร08-1811-9930
รูปประจำตัวสมาชิก
Final Chapter
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891555746
Bike: CannonDale/Garyfisher/Trek 2100/Bs radac/Maruishi/Bs eurasia/National Randeone/National Tange2/Jaguar/Mosso/3rensho/Mook/Look

ขอโทษชาว Coffee Bike ทุกท่าน ที่กระผมนำข้อมูลในบอร์ส่วนตัวของท่านออกมาเผยแพร่ข้างนอก

โพสต์ โดย Final Chapter »

ดินทุกก้อน ต้นไม้ทุกต้น สายน้ำทุกสาย หล่อหลอมด้วยเลือดเนื้อคนไทยจงรักษามันใว้ให้ดี

หมวกกันน็อควินเทจ
Vintage Hairnet Helmet
Vintage hairnet helmet หมวกกันน็อครุ่นตะบันหมาก กดครับ
ouimu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Oyama Skyline

Re: ขอโทษชาว Coffee Bike ทุกท่าน ที่กระผมนำข้อมูลในบอร์ส่วนตัวของท่านออกมาเผยแพร่ข้างนอก

โพสต์ โดย ouimu »

โม่ครับ ผมไม่เคยมีปัญหาไม่เคยมีเรื่องโกรธแค้นเคือง หรืออคติอะไรกับโม่ แต่ขออนุญาติแนะนำหน่อยละกันครับ

1. อย่างแรก ขอโทษอย่างเดียวผมว่าไม่พอหรอกครับ ถ้าให้ดี ผมรู้ว่า โม่เข้าใจว่า มันเกิดอะไรขึ้น ผมว่ารบกวน โม่อธิบายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แล้วบอกดีกว่าว่าโม่ทำผิดอะไรไป ผิดพลาดตรงไหน ยังไง คนที่มาอ่าน จะได้เข้าใจ และยอมรับว่า โม่ผิดพลาดไปจริง ๆ ซึ่งถ้าโม่ยอมรับข้อผิดพลาด อธิบาย เข้าใจ คนที่มาอ่านเขาเข้าใจ ผมว่า เรื่องนี้ อภัยให้กันไม่ยากหรอกครับ

2. เรื่องนี้ มันไม่ได้อยู่แค่ในกลุ่มแล้วครับ มันลามออกไปกระทู้อื่น ๆ ด้วย เพราะฉะนั้น ผมแนะนำให้โม่ นำคำขอโทษ พร้อมทั้งคำอธิบายต่าง ๆ ไปโพสไว้ในกระทู้พวกนั้นด้วย เพื่อที่จะทำให้ทุกคนเข้าใจตรงกัน และจะได้ไม่มีปัญหากันครับ ก่อนจะคิดลามปามกันไปไหนต่อไหน

ผมอยากให้โม่เคลียตัวเองนะครับ ไม่อยากให้ขุ่นข้องหมองใจกัน อย่างน้อยจะได้ไม่ต้องมามองหน้ากันไม่ติด ทั้งทางกลุ่มอื่น กลุ่มนี้ ด้วยนะครับ
* L i T T l e
* W o R l d
* i S
* o N
* O u R
* F e e T
Slonme
ขาประจำ
ขาประจำ
team: coffeeBikeClub
Bike: เซ็กคายยยย
ตำแหน่ง: 127 ถ.จันทน์ บางคอแหลม กทม

Re: ขอโทษชาว Coffee Bike ทุกท่าน ที่กระผมนำข้อมูลในบอร์ส่วนตัวของท่านออกมาเผยแพร่ข้างนอก

โพสต์ โดย Slonme »

ouimu เขียน:โม่ครับ ผมไม่เคยมีปัญหาไม่เคยมีเรื่องโกรธแค้นเคือง หรืออคติอะไรกับโม่ แต่ขออนุญาติแนะนำหน่อยละกันครับ

1. อย่างแรก ขอโทษอย่างเดียวผมว่าไม่พอหรอกครับ ถ้าให้ดี ผมรู้ว่า โม่เข้าใจว่า มันเกิดอะไรขึ้น ผมว่ารบกวน โม่อธิบายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น แล้วบอกดีกว่าว่าโม่ทำผิดอะไรไป ผิดพลาดตรงไหน ยังไง คนที่มาอ่าน จะได้เข้าใจ และยอมรับว่า โม่ผิดพลาดไปจริง ๆ ซึ่งถ้าโม่ยอมรับข้อผิดพลาด อธิบาย เข้าใจ คนที่มาอ่านเขาเข้าใจ ผมว่า เรื่องนี้ อภัยให้กันไม่ยากหรอกครับ

2. เรื่องนี้ มันไม่ได้อยู่แค่ในกลุ่มแล้วครับ มันลามออกไปกระทู้อื่น ๆ ด้วย เพราะฉะนั้น ผมแนะนำให้โม่ นำคำขอโทษ พร้อมทั้งคำอธิบายต่าง ๆ ไปโพสไว้ในกระทู้พวกนั้นด้วย เพื่อที่จะทำให้ทุกคนเข้าใจตรงกัน และจะได้ไม่มีปัญหากันครับ ก่อนจะคิดลามปามกันไปไหนต่อไหน

ผมอยากให้โม่เคลียตัวเองนะครับ ไม่อยากให้ขุ่นข้องหมองใจกัน อย่างน้อยจะได้ไม่ต้องมามองหน้ากันไม่ติด ทั้งทางกลุ่มอื่น กลุ่มนี้ ด้วยนะครับ
ถ้าคุณไม่มากับเรา พรุ่งนี้คุณจะคุยกับเขา ไม่รู้เรื่อง!!
>>>> ข้อควรระวัง : ไม่ควรปั่นติดต่อกันเกินสองชั่วโมง <<<<
>>>> โปรดอ่านคำเตือนก่อนปั่น‼

>>>> ขออภัยในบางลีลา ขอขมาในบางโอกาศ <<<<

420-4-12956-2 ธ.กรุงศรีอยุธยา
ธีรภัทร์ สีดาฟอง
บัญชีเดียวนะครับ
arelinging
สมาชิก
สมาชิก
team: Coffee Bike Club
Bike: Tokyo Bike

โพสต์ โดย arelinging »

ouimu เขียน:โม่ครับ ผมไม่เคยมีปัญหาไม่เคยมีเรื่องโกรธแค้นเคือง หรืออคติอะไรกับโม่ แต่ขออนุญาติแนะนำหน่อยละกันครับ

~~~ ทำที่รัก <3 รักที่ทำ ~~~
aOrkOr
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9921-4939
team: CoffeeBikeClub by เฮียม้อ ณ เทียนทะเล
Bike: Trek 2.1 limited edition / Bianchi Pista Flat / Tokyo Bike SS / Dahon Eco c7 / Mini Java / Gios Little Bastard
ตำแหน่ง: ท่าพระ กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aOrkOr »

ผิดแล้ว รู้ว่าผิด ก็เคลียร์ตัวเองและคนอื่นๆที่โดนลากเข้าไปเกี่ยวข้อง ... ทุกคนจะได้ไม่มีอะไรติดค้าง
การกระทำอะไรก็แล้วแต่ ทำไปเพราะเราสนุกแต่เอาความเดือดร้อนให้คนอื่น ... ครั้งต่อไปอย่าทำอีก

สังคมจักรยาน มันไม่ได้ใหญ่โต ... สามัคคีกันไว้อย่าทะเลาะกันเลย
กิจกรรมต่างๆยังมีตามมาอีกมาก ช่วยๆกันสร้างสรรค์เถอะ

บทเรียนครั้งนี้ ทุกคนคงได้เห็นแล้วว่า ถ้าเราจะวิพากษ์อะไรกันโดยไม่มีการกรอง หาที่มาที่ไป อะไรจริงไม่จริง ... มันก็ลงเอยแบบนี้
"ผิดเป็นครู ... แต่อย่ามีครูหลายคน !!"
: : wE wiLL fiNd a bRiGHteR dAy : :
arelinging
สมาชิก
สมาชิก
team: Coffee Bike Club
Bike: Tokyo Bike

โพสต์ โดย arelinging »

aOrkOr เขียน:ผิดแล้ว รู้ว่าผิด ก็เคลียร์ตัวเองและคนอื่นๆที่โดนลากเข้าไปเกี่ยวข้อง ... ทุกคนจะได้ไม่มีอะไรติดค้าง
การกระทำอะไรก็แล้วแต่ ทำไปเพราะเราสนุกแต่เอาความเดือดร้อนให้คนอื่น ... ครั้งต่อไปอย่าทำอีก

สังคมจักรยาน มันไม่ได้ใหญ่โต ... สามัคคีกันไว้อย่าทะเลาะกันเลย
กิจกรรมต่างๆยังมีตามมาอีกมาก ช่วยๆกันสร้างสรรค์เถอะ

บทเรียนครั้งนี้ ทุกคนคงได้เห็นแล้วว่า ถ้าเราจะวิพากษ์อะไรกันโดยไม่มีการกรอง หาที่มาที่ไป อะไรจริงไม่จริง ... มันก็ลงเอยแบบนี้
"ผิดเป็นครู ... แต่อย่ามีครูหลายคน !!"
:D
แก้ไขล่าสุดโดย arelinging เมื่อ 15 มี.ค. 2012, 14:32, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
~~~ ทำที่รัก <3 รักที่ทำ ~~~
KAMENRIDER
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-866-8528
team: CHAM SQ / CoFFee BiKe CuLb by เฮียงม้อ เชิญยิ้ม
Bike: MERIDA Matt TFS 500D (Battle HOPPER) / TIGER BY MARAWUTI ( รถถัง ) / OYAMA DOLPHIN / TREK 2.3 ( Red rider )
ตำแหน่ง: 426/7 ถ.สี่พระยา แขวง มหาพฤฒาราม เขต บางรัก กรุงเทพ 10500

โพสต์ โดย KAMENRIDER »

ขอโทษสั้นๆ แต่เรื่องที่มึงทำแม่งโครตยาว ไอ้ฟาย เรื่องราวเป็นยังไงมึงก็ไม่บอก มาถึงขอโทษใครจะไปรู้ว่ามึงทำอะไรไว้
ขอรองบาทราชวงศ์พงศ์จักรี จนชีวีสูญสิ้นดินกลบกาย

ข้าพระพุทธเจ้า จะยอมตายเพื่อรักษาไว้ ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดี และขอเป็นข้าพระบาททุกชาติไป ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ
Rocky_Game
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bike Touring & Bike Camping
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Rocky_Game »

ก่อเรื่องไว้ที่อื่น แต่มาขอโทษที่นี่ ไม่มีประโยชน์ครับ จัดการให้ถูกที่ถูกทางเสียด้วย

เรื่องบางเรื่องให้อภัยกันได้ แต่เรื่องบางเรื่องปล่อยผ่านไม่ได้
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.109.6334
team: Cham SQ.
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย breezent »

aOrkOr เขียน:ผิดแล้ว รู้ว่าผิด ก็เคลียร์ตัวเองและคนอื่นๆที่โดนลากเข้าไปเกี่ยวข้อง ... ทุกคนจะได้ไม่มีอะไรติดค้าง

BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
ouimu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Oyama Skyline

โพสต์ โดย ouimu »

ช่วยรีบ ๆ ไปจัดการด้วยนะคับโม่ ถ้าทิ้งไว้นาน เดี๋ยวผมจะไปอธิบาย พร้อมเล่าเรื่องประกอบ พร้อมทั้งเอาหลักฐานทั้งหมดไปแปะไว้ให้คนอื่น ๆ ที่กระทู้อื่นๆ เขาเห็นกันเอง ถ้าเป็นอย่างนั้น ถึงเวลาจะเป็นยังไงผมไม่รับรู้แล้วนะคับ ให้โอกาศแล้ว มัวแต่ช้า ๆ ยิ่งนาน แผลที่มันมีมันจะฝังลึกแล้วปริอยู่ข้างใน ทีนี้จะแก้คงยากแล้วนะคับ
* L i T T l e
* W o R l d
* i S
* o N
* O u R
* F e e T
salardin
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CoffeeBikeClub
Bike: La BlackLine (Black Rider) , Merida Speeder T2

โพสต์ โดย salardin »

สิ่งที่คุณทำมัน "เลวมาก" ทำให้เขาทะเลาะกันจนเกือบจะมีเรื่องบาดหมางระหว่างกลุ่มแล้ว หน้าด้าน มาขอโทษแค่นี้เหรอ คิดว่าจะจบเหรอ สมองคุณมันคิดอะไรอยู่ โตป่านนี้ยังแยกแยะอะไร "ชั่ว อะไรดี" ไม่ออก เหรอ ถ้าคิดไม่ออก หัวแม่โป้งเท้าคิดดูบ้างนะ มีความสุขมากสินะที่เห็นคนอื่นเขาทะเลาะกันเนี่ย "ถ้าคุณอยากจะขอโทษมาขอโทษด้วยตัวเอง กล้าทำกล้ารับอย่ามาใส่ผ้าถุงทำมาขอโทษในบอร์ด มาหาพวกผมที่ลานโลตัสพระราม 3ผมขอโทษเฮียและพวกผมทุกคน และไปแก้ไอ้สิ่งเลว เลวที่คุณเอาไปแปะทั่วเว็บ thai mtb ทุกคนเขาคงให้อภัย แต่ถ้าหน้าตัวเมียไม่กล้ามา อย่าให้เจอที่ไหนและกัน"
It my team Coffeebikeclub***** เพื่อนเลือกผมว่าไอ้ 18 ล้ออยากหลบลมตามหลังมา****** สัจจธรรม มันอยู่ที่ขาไม่ใช่ยี่ห้อ ด้วยน้ำหนัก 130 กก. ใกล้ไกลจบทุกทริป
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.109.6334
team: Cham SQ.
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย breezent »

น สิยา โลกวฺฒโน
ไม่ควรเป็นคนรกโลก

กลัวมีคนมองไม่เห็นลายเซ็นข้างล่างผมครับ :mrgreen:
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
coolmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 89 77 150
team: เมียเผลอ...แล้วเจอกัน จัญไรไซคลิ้งเรซซิ่งทีม CoffeeBikeClub
Bike: mongoose,จักรยานเก่าเซียงกง,Tall-Bike

โพสต์ โดย coolmaker »

salardin เขียน:สิ่งที่คุณทำมัน "เลวมาก" ทำให้เขาทะเลาะกันจนเกือบจะมีเรื่องบาดหมางระหว่างกลุ่มแล้ว หน้าด้าน มาขอโทษแค่นี้เหรอ คิดว่าจะจบเหรอ สมองคุณมันคิดอะไรอยู่ โตป่านนี้ยังแยกแยะอะไร "ชั่ว อะไรดี" ไม่ออก เหรอ ถ้าคิดไม่ออก หัวแม่โป้งเท้าคิดดูบ้างนะ มีความสุขมากสินะที่เห็นคนอื่นเขาทะเลาะกันเนี่ย "ถ้าคุณอยากจะขอโทษมาขอโทษด้วยตัวเอง กล้าทำกล้ารับอย่ามาใส่ผ้าถุงทำมาขอโทษในบอร์ด มาหาพวกผมที่ลานโลตัสพระราม 3ผมขอโทษเฮียและพวกผมทุกคน และไปแก้ไอ้สิ่งเลว เลวที่คุณเอาไปแปะทั่วเว็บ thai mtb ทุกคนเขาคงให้อภัย แต่ถ้าหน้าตัวเมียไม่กล้ามา อย่าให้เจอที่ไหนและกัน"

ใจเย็น ไอ้น้องรัก...ค่อยเด๋วเด็กมันจะหัวใจวายซ่ะก่อน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
coolmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 89 77 150
team: เมียเผลอ...แล้วเจอกัน จัญไรไซคลิ้งเรซซิ่งทีม CoffeeBikeClub
Bike: mongoose,จักรยานเก่าเซียงกง,Tall-Bike

โพสต์ โดย coolmaker »

โม่เอ๊งอยากดัง อยากให้คนสนใจเอ๊ง

เอ๊งได้สมใจแล้ว มีคนสนใจเอ๊งเพียบ มีคนรู้จักเอ๊งมากขึ้นด้วย
Slonme
ขาประจำ
ขาประจำ
team: coffeeBikeClub
Bike: เซ็กคายยยย
ตำแหน่ง: 127 ถ.จันทน์ บางคอแหลม กทม

โพสต์ โดย Slonme »

ทางเดินที่เคยเรียบๆ เดินสะดวกๆ ก็ไม่ชอบ ชอบทำให้เดินไปไหนมาไหนต้องคอยหลบหลุมที่ตัวเองเป็นคนขุดเอาไว้ . . ..
ถ้าคุณไม่มากับเรา พรุ่งนี้คุณจะคุยกับเขา ไม่รู้เรื่อง!!
>>>> ข้อควรระวัง : ไม่ควรปั่นติดต่อกันเกินสองชั่วโมง <<<<
>>>> โปรดอ่านคำเตือนก่อนปั่น‼

>>>> ขออภัยในบางลีลา ขอขมาในบางโอกาศ <<<<

420-4-12956-2 ธ.กรุงศรีอยุธยา
ธีรภัทร์ สีดาฟอง
บัญชีเดียวนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “CoffeeBikeClub”