สอบถามเส้นทางไป สวนธนครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
heroes_off
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086790xxxx
team: ตามใจฉัน
Bike: Emonda ALR / Panasonic Moutain Cat
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

สอบถามเส้นทางไป สวนธนครับ

โพสต์ โดย heroes_off »

จากหน้าโรงเหล้าแสงจันทร์ไปสวนธนบุรีรมย์ เส้นทางไหนใกล้ที่สุดครับ พอดีจะไปร่วมงาน car free day ต้องออกเช้ามืด มีแผนที่ด้วยจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
### ___ จักรยานเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต ___ ###
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

Re: สอบถามเส้นทางไป สวนธนครับ

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

heroes_off เขียน:จากหน้าโรงเหล้าแสงจันทร์ไปสวนธนบุรีรมย์ เส้นทางไหนใกล้ที่สุดครับ พอดีจะไปร่วมงาน car free day ต้องออกเช้ามืด มีแผนที่ด้วยจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ผมไม่แน่ใจว่าโรงเหล้าแสงจันทร์อยู่ตรงไหน แต่ถ้าเดาว่าอยู่พระราม 2 ก็ให้มาเข้าที่ถนนพุธบูชามาตามทางเรื่อยๆ
สวนธนฯ จะอยู่ติดกับเทคโนบางมดด้านหลัง ทางมาทางสุขสวัสดิ์ก็มาที่ กิโล9 เข้าถนนประชาอุทิศ ผ่านหน้าเทคโน
บางมด วิ่งไปสุดถนนเจอสามแยกไฟแดงเลี้ยวขวา 500เมตร อยู่ตรงหัวโค้งด้านขวามือ...
รูปประจำตัวสมาชิก
heroes_off
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086790xxxx
team: ตามใจฉัน
Bike: Emonda ALR / Panasonic Moutain Cat
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

โพสต์ โดย heroes_off »

อยู่ตรงเส้นหัวมุมที่เส้นชายทะเล-บางขุนเทียนตัดกับเส้นพระรามสองครับ

แสดงว่าให้ผมปั่นตามเส้นพระรามสอง แล้วไปเข้าทางพุทธบูชาใช่มั๊ยครับ
### ___ จักรยานเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต ___ ###
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

heroes_off เขียน:อยู่ตรงเส้นหัวมุมที่เส้นชายทะเล-บางขุนเทียนตัดกับเส้นพระรามสองครับ

แสดงว่าให้ผมปั่นตามเส้นพระรามสอง แล้วไปเข้าทางพุทธบูชาใช่มั๊ยครับ
ถูกต้องแล้วครับให้ปั่นมาทางขาเข้าแล้วหาสะพานลอยคนข้ามยกรถข้ามมาปั่นมาตามถนนพุธบูชา มองป้ายที่ติดตาม
ปากซอยว่าพุธบูชาที่เท่าไร แล้วก็ปั่นไปเรื่อยๆฝั่งที่คุณปั่นมาจะเป็นเลขคี่ สวนธนฯ จะอยู่ริมถนนตรงโค้งหักศอก เลย
ซอยพุธบูชา39 มาประมาณ1-2โล หาง่ายครับ ถ้าเลยมาเจอสามแยกไฟแดงที่ตัดถนนประชาอุทิศก็แสดงว่าเลยมาแล้ว
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

ผมอยู่พระราม 2 ซอย 21 ใกล้ปากทางเข้าวัดพุทธบูชา พรุ่งนี้ออกแต่เช้า ขี่ไปจุดนัดพบเหมือนกัน

ถ้าหลง โทรมาหาได้ครับ
fear is a mind killer
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”