จุดยึดแบบนี้ติดตะแกรงท้ายได้หรือเปล่าครับ?

ขาย ซ่อม บิวต์ ปรับ รถพับเก่า-ใหม่ อะไหล่ เฟรม เสือ(โครโม) กระเป๋า กางเกง เสื้อ อุปกรณ์เพื่อการเดินทางท่องเที่ยว ฯลฯ โดยสาวนักเปิบกับหนุ่มนักปั่น

ผู้ดูแล: M&M

กฏการใช้บอร์ด
ขาย ซ่อม บิวต์ ปรับ รถพับเก่า-ใหม่ อะไหล่ เฟรม เสือ(โครโม) กระเป๋า กางเกง เสื้อ อุปกรณ์เพื่อการเดินทางท่องเที่ยว ฯลฯ โดยสาวนักเปิบกับหนุ่มนักปั่น
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

จุดยึดแบบนี้ติดตะแกรงท้ายได้หรือเปล่าครับ?

โพสต์ โดย hisoft »

เป็น Merida 880 น่ะครับ เห็นว่ามีจุดยึดด้านล่างแต่ด้านบนไม่มี จะติดตะแกรงแบบ "ปกติ" ได้หรือเปล่า ติดได้เลยหรือใช้อแดปเตอร์ช่วย แล้วจะรับน้ำหนักได้เหมือนปกติไหมครับ ผมอยากได้ตะแกรงหน้าตาราว ๆ ตะแกรงท้าย Fuji Touring น่ะครับ ถ้ามันติดได้แต่รับน้ำหนักได้ไม่เหมือนมีจุดยึดด้านบนผมจะได้ดูรถรุ่นอื่นแทน

นี่ด้านล่าง ไม่แน่ใจว่าผมคิดไปเองหรือเปล่าว่าในวงแดงคือจุดยึดตะแกรง
Capture.jpg (43.77 KiB) เข้าดูแล้ว 495 ครั้ง
ส่วนนี่เป็นด้านบนครับ
Capture2.jpg (33.86 KiB) เข้าดูแล้ว 495 ครั้ง
หรือว่าผมต้องหารถที่มีจุดยึดตะแกรงด้านบนแบบในวงแดงนี้ครับ?
Capture3.jpg (21.61 KiB) เข้าดูแล้ว 495 ครั้ง
แล้วตะแกรงอย่างที่ว่ามาราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

ขอให้หายป่วยไว ๆ สนิท ๆ นะครับ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Bok Bok Bike (Touring&Folding)”