ขออาสาสมัครสำรวจเส้นทางครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

ขออาสาสมัครสำรวจเส้นทางครับ

โพสต์ โดย veenono »

veenono เขียน:
ในการปั่นรณรงค์ร่วมกับชาวบ้านเพื่อยื่นหนังสือต่อพรรคการเมืองต่างๆโดยชมรม
จักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย(TCC)นั้นยังขาดการสำรวจเส้นทางปั่นนำเนื่องจากฝนฟ้าอากาศ
ไม่เป็นใจเหลือเวลาแค่ศุกร์และเสาร์จึงอยากขอความร่วมมือจากท่านที่จิตอาสาและมีเวลามาปั่นสำรวจเส้นทาง

เนื่องด้วยแต่ละท่านทำงานกันขวักไขว่จนไม่ได้ปั่นสำรวจเส้นทาง เมื่อวานผมเอาจักรยานติดรถไป
กะว่าจะปั่นสำรวจเส้นทางปั่น..เสร็จงานฝนกระหน่ำอดเลย อยากเชิญชวนท่านที่มีเวลาว่างช่วงนี้นะ
ครับใครที่พอจะปั่นสำรวจเส้นทางตามที่ลงไว้ได้ จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ..จดเวลาและระยะทาง
ในแต่ละจุดได้ยิ่งเป็นประโยชน์มากๆครับ ทีแรกตั้งใจจะสำรวจวันเสาร์ พอดีตรงกับวันงานรณรงค์
ที่ปราจีนพอดีซึ่งคณะสำรวจเส้นทางนำโดยน้าเป็ดNCC/TCC ก็ต้องไปรณรงค์ที่ปราจีนบุรี
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย(TCC) เขียน:กำหนดการการปั่นคร่าวๆนะครับ

:arrow: รวมตัวพร้อมลงทะเบียน 07.00 หน้าลานคนเมืองหากนำรถยนต์มาก็มาจอดได้นะครับใต้ดิน
จากลานคนเมืองเราจะปั่นผ่านอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยเลี้ยววนขวาผ่านป้อมมหากาฬเข้าไปยัง
ถนนหลานหลวง ตามบัสเลนไปยังพรรคชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน
.
:arrow: ปั่นย้อนกลับมาป้อมมหากาฬเลี้ยวขวาเข้าถนนพระสุเมรุเพื่อมายังพรรคการเมืองใหม่ หลังจากนั้น
ปั่นตรงขึ้นมาเจอถนนประชาธิปไตยเลี้ยวขวา ปั่นผ่านบางขุนพรหม เข้าถนนราชสีมาปั่นมาเรื่อยๆ
.
จากนั้นจะแวะที่พรรคประชาสันติ ซึ่งอยู่ระหว่างพรรคมาตุภูมิและพรรคชาติไทยพัฒนา

.
:arrow: ปั่นตามถนนนครราชสีมาไปเรื่อยๆเมื่อผ่านแยกถนนนครไชยศรีจะเป็นถนนร่วมจิตต์ปั่นไปยัง
ที่ทำการพรรคมาตุภูมิ(จะไปพรรคชาติไทยพัฒนาได้หลายทาง)
.
:arrow: ปั่นย้อนกลับมาตามถนนนครราชสีมาถึงสี่แยกตัดกับถนนสุโขทัยให้เลี้ยวซ้าย ปั่นมาเรื่อยๆจน
ถึงถนนพิชัยให้เลี้ยวซ้ายที่4แยกพิชัยเข้าซอยพรรคชาติไทยพัฒนา
.
:arrow: ปั่นย้อนมาแยกพิชัยเลี้ยวซ้ายเข้าถนนสุโขทัยผ่านแยกถนนพระราม5จนมาทะลุถนนสวรรคโลก
เลี้ยวซ้ายเพื่อเชื่อมเข้าถนนกำแพงเพชร5ปั่นไปถึงแยกถนนเศรษฐศิริเลี้ยวขวาเข้าพรรคประชาธิปัตย์
.
:arrow: จากพรรคประชาธิปัตย์เราจะปั่นเลียบใต้ทางด่วนมาเรื่อยๆผ่านอนุสาวรีย์ชัย ผ่านแยกดินแดงจนมา
ถึงย่านราชปรารภตึกไอเอฟซีทีที่ทำการพรรคเพื่อไทย
.
:arrow: จากนั้นปั่นผ่านราชปรารภ ผ่านถนนเพชรบุรี จนมาเจอสุขุมวิทเลี้ยวซ้ายมาที่ซอยสุขุมวิท10เข้ามา
ยังพรรครักประเทศไทย
.
:arrow: จากพรรครักประเทศไทยเราปั่นย้อนออกมาถ.สุขุมวิทนะครับมุ่งมายังแยกราชประสงค์เพื่อเลี้ยวซ้าย
เข้าถ.วิทยุปั่นไปเข้าประตูสวนลุมพินีทางด้านพระบรมรูปรัชกาลที่6และรวมพลกันที่นี่
พร้อมร่วมรับประทานอาหารที่สวนลุมพินี เสร็จแล้วอาจจะแยกย้ายกันตรงนี้
:idea: ท่านที่เอารถมาจอดลานคนเมืองเดี๋ยวหาคนอาสาหรือผมจะอาสาพามาที่จอดรถครับ

จากกระทู้นี้ครับ ไม่ต้องกดครับคลิ๊กเลย. http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=341691
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”