มุมสนทนาเสือกรุงเก่า มกราคม 2552

ผู้ดูแล: packai, มุก

รูปประจำตัวสมาชิก
BigBird
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8004811
team: Noble Bike
Bike: Specialized 29 er / WHEELER Eagle LTD / WHEELER zenstar / Surly Disc Trucker / Specialized Ritchey

Re: มุมสนทนาเสือกรุงเก่า มกราคม 2552

โพสต์ โดย BigBird »

สวัสดีปีใหม่ 2552 ครับเสือกรุงเก่าทุกท่าน ปีใหม่นี้ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกจงดลบันดาลให้ท่านและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขความเจริญ ร่ำรวยเงินทอง มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ตลอดไป

BigBird @ Noble Bike
www.noblebike.com more than biking
packai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860858777
team: Krungkao Cycling Club (KCC)
Bike: Trek 520 , Colnago

Re: มุมสนทนาเสือกรุงเก่า มกราคม 2552

โพสต์ โดย packai »

ขอขอบคุณแทนพวกเราชาว KCC.ทุกๆคน จากทุกๆคำอวยพร ทำให้พวกเรารู้สึกเป็นสุข และอบอุ่นมากๆครับ
วันนี้เป็นวันแรกของการทำงาน ขออวยพรให้ทุกๆคนจงมีพลัง และเข้มแข็ง เพื่อก้าวไปข้างหน้าอย่างมีประสิทธิภาพที่สุดครับ :D
packai
packai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Krungkao Cycling Club (KCC)

เมื่อวานพี่เสือกบไปเขื่อนป่าสัก บรรยากาศที่เขื่อนช่วงนี้เป็นยังไงมั่งครับ
พอดีผมกะไว้ว่าจะไปปั่นรอบเขื่อนรอบใหญ่ เสียดายจังที่ว่างไม่ตรงกันเนอะ
ตอนนี้ก็รอชมรูปจากพี่เสือกบอยู่นะครับ ;)
packai
Thon ไผ่หนอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817784486
team: Chokun Bike & Krungkao cycling club (Kcc)
Bike: GIANT&Merida tfs 500

โพสต์ โดย Thon ไผ่หนอง »

สวัสดีพี่ๆ KCC ทุกๆท่านผ่านไปแล้วนะครับในเทศกาลแห่งความสุข (วันขึ้นปีให่ม 2552)
เป็นปีใหม่ที่มีทั้ง ความสุข ความทุกข์ ความเศร้าสลดใจ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นภายในประเทศของเรา
ขอให้ชาวเสือกรุงเก่าทุกๆท่าน จงมีพลังในการปั่น ปั่น และปั่นต่อไป :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
black 011.jpg
black 011.jpg (51.39 KiB) เข้าดูแล้ว 1177 ครั้ง
"หมากรุกเดินยังคิด หมากชีวิตถ้าไม่คิดแล้วจะเดินอย่างไร"
สส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851804824
team: กรุงเก่า (KCC)
Bike: จักรยานที่ใช้การได้
ตำแหน่ง: อยุธยา อ.อุทัย

โพสต์ โดย สส »

หวัดดีปีใหม่คร้าบบบบ
ผมก้อไปดูของเดือนเก่าและแปลกใจอยู่ตั้งน้าน ทำไมพักพวกเงียบกันจัง :lol: :lol: :lol:
ทริปช่วงหยุดปีใหม่ก็เล่าไว้ที่เก่านะครับ
"วางชังได้ใจก็สุข..วางชอบได้ใจจึงสงบ"
ไปคนเดียว http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=293562
ไปกับเพื่อน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &p=5083582
nutty
สมาชิก
สมาชิก
team: Nutty's Adventures, Ayutthaya Boat & Travel
Bike: GIANT - Great Journey 1, GIANT - FCR2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nutty »

Ayutthaya boat and Travel
ใคร่ขอเชิญชาวเสือกรุงเก่าทุกท่านร่วมงาน

SHIP A-H-O-Y
CELEBRATION PARTY 2009

วัตถุประสงค์ของการจัดงานในครั้งนี้ สืบเนื่องมาจาก การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ได้จัดประกวดชิงรางวัลในโครงการรางวัลอุตสาหกรรมการท่องเที่ยวไทย ครั้งที 7 ประจำปี 2551 ( Thailand Tourism Award 2008 ) ซึ่งจะจัดประกวด ทุก ๆ 2 ปี

และในครั้งนี้ Ayutthaya boat and Travel ได้ส่งรายการนำเที่ยวด้วยจักรยาน “Ayutthaya – Ride to the Green” เข้าร่วมประกวดและได้รับรางวัล ยอดเยี่ยมในประเภทรายการนำเที่ยวสำหรับนักท่องเที่ยวชาวต่างประเทศ ของ ภาคกลาง และ ภาคตะวันออก

เพื่อเป็นการเฉลิมฉลองรางงวัลยอดเยี่ยมในประเภทรายการนำเที่ยวสำหรับนักท่องเที่ยวชาวต่างประเทศ หรือ รางงวัลกินรี
ถือเป็นความภาคภูมิใจทั้งยังเป็นครั้งแรกของชาวจังหวัดพระนครศรีอยุธยาที่คว้ารางวัลนี้

Ayutthaya Boat & Travelใคร่ขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมงานดังกล่าว
โดยจะจัดขึ้นที่ โรงแรม วรบุรี อโยธยา
ในวันที่ 10 มกราคม ศกนี้ ตั้งแต่เวลา 17:00 เป็นต้นไป

ขอความกรุณาติดต่อผมเพื่อแจ้งความจำนงการเข้าร่วมงานด้วยนะครับ

นิธิ สืบพงษ์สังข์
081 733 5687
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย กบducati »

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวกรุงเก่า ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่เสือไก่ที่กรุณาบอกทางกลับอยุธยาให้น๊ะครับ แต่ถึงกระนั๊นก็หลงทางตามเคยครับ กว่าจะถามชาวบ้านลัดเลาะมาถึงกรุงเก่าก็ล่วงเข้าตอนเย็นมากๆเลยไม่ได้มีโอกาสแวะเวียนไปหาพี่ไก่ครับยังไงต้องขอโทษด้วย ตอนนี้บรรยากาศที่เขื่อนน่าปั่นมากครับคิดว่ากำหนดเวลาที่พี่ไปนั้นน่าจะมีความสุขมากๆครับ ยังไงปั้นและเที่ยวเผื่อด้วย ผมก็เสียดายเหมือนกันที่เวลาไม่ตรงกัน สำหรับผมนั้นกำหนดอะไรไม่ได้เลยครับ ตอนแรกก็ว่าจะมาธุระทีบางกอกแล้วกลับเลยพอดีนิด(หรือได้ตึ๋ง)อยากขับรถเล่นก็เลยตามใจเขาไปเรื่อยๆทางสระบุรีมีป้ายบอกเขื่อนป่าสักก็เลยขับไปเรื่อยๆครับ พอไปถึงก็หายเหนื่อยเลยครับพี่ไก่สวยงามมาก ขากลับผมกลับทางพระพุทธบาทเจอร้านจักรยานที่ไปเปิดใหม่ที่พี่ไก่ถ่ายรูปมาให้ชม พี่รู้ไหมครับร้านจักรยานใหม่ที่เปิดอยู่ตอนนี้ห่างจากบ้านพ่อของผมไม่กี่ร้อยเมตรเองครับ เมื่อก่อนพ่อของผมไปสอนหนังสืออยู่ที่พระพุทธบาทครับ ก็เลยเป็นเรื่องแปลกมากเพราะนานแล้วที่ผมไม่ได้ไปพระพุทธบาทครับ เมื่อก่อนแถวนั้นเป็นท้องนาเป็นที่ร้างเดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปมากจนจำไม่ได้เลย ก็เลยแวะเข้าไปดูบ้านเก่าของพ่อผมทุกอย่างยังอยู่เหมือนเดิม บ้านที่รื้อมาจากกอยุธยาและมาสร้างเพิ่มเติมที่นี่ก็ยังอยู่เหมือนเดิมใครจะรู้ว่าบ้านที่ต่อเติมนั้นมีความทรงจำของผมซ่อนอยู่ด้วย เพราะตอนเด็กผมเกิดและโตที่บ้านหลังนั้น ได้เข้าไปดูและรู้สึกหดหู่เล็กน้อยแต่ชีวิตคือการเปลี่ยนแปลงครับทุกคนต้องเดินก้าวไปข้างหน้า เป็นการเดินทางไปที่เดิมที่ต่างกว่าทุกครั้งเพราะครั้งนี้ผมไปกับลูกๆ ซึ่งเมื่อก่อนจะไปกับแฟนเท่านั้น เล่าให้ฟังด้วยความคิดถึงครับ ถ้ามีโอกาสจะไปร่วมทริปด้วยแน่นอนครับ
packai
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีตอนดึกๆครับพี่เสือกบ
เสียดายทริปปั่นรอบเขื่อนป่าสัก ที่คิวไม่ตรงกัน แต่ไม่เป็นไรครับถึงอย่างไรเราก็ชอบในสิ่งที่ตรงกัน แล้วจะปั่นเผื่อครับ (แต่คงเผื่อได้นิดหน่อย เพราะช่วงนี้ไม่ได้ออกปั่นเลย คงต้องอาศัยหมกพี่ๆน้องๆ และเพื่อนๆ ยังไงๆก็ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ)

ส่วนท่าน สส. จบทริปฉลองปีใหม่อย่างน่าอิจฉา ก็พลอยมีความสุขไปกับท่านสส.ด้วยครับ (ทริปเขื่อนป่าสักขอแรงบังลมด้วยนะจ๊ะ :lol: )
packai
packai
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอแสดงความยินดี กับรางวัลกินรี ที่พี่เสือนิธิได้รับ ด้วยความภูมิใจด้วยครับ

เสียดายต้องทำงานเลยไม่มีโอกาสไปร่วมงาน ต้องขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยครับ

ปล. ถ้าวันอาทิตย์ที่ 18 มกราคมนี้ พี่เสือนิธิว่างไม่ติดธุระอะไร ไปปั่นรอบเขื่อนป่าสักด้วยกันนะครับ
packai
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับวันนี้อากาศดีมากๆเหมาะแก่การปั่นจักรยานมากๆ ทางจันทบุรีวันนี้อากาศดีท้องฟ้าเป็นสีครามสดใส สายลมอ่อน แดดพอสมควร ช่วงบ่ายๆคงจะร้อนเอาการอยู่ ยังไงวันนี้ถ้าไม่ยุ่งจะเข้ามาพูดคุยใหม่ครับ
ไฟล์แนบ
246603-15.jpg (55.53 KiB) เข้าดูแล้ว 1124 ครั้ง
nutty
สมาชิก
สมาชิก
team: Nutty's Adventures, Ayutthaya Boat & Travel
Bike: GIANT - Great Journey 1, GIANT - FCR2
ติดต่อ:

ขอบคุณมากครับ พี่ Packai

trip วันที่18มกราคม นั้นผมยังยืนยันไม่ได้นะครับแต่ขอทราบเวลากับสถานที่นัดหมายไว้ก่อนครับ
อยากไปด้วยครับว่าแต่ ระยะรวมสักเท่าไหร่ครับถ้าไม่หนักเกินอยากจะเข็นเสือที่อยู่ข้างๆไปลองด้วย

ยังไงก็ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ

นิธิ...
.
packai
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่เสือกบ พี่เสือนิธิ และเพื่อนๆ
วันที่ 18 มกราคม ทริปปั่นรอบใหญ่เขื่อนป่าสัก เราจะนำจักรยานใส่รถไปจอดที่ทำการเขื่อน
ชึ่งเราจะออกจากอยุธยาประมาณ 6 โมงเช้า ไปถึงเขื่อน 7 โมงครึ่ง คาดว่าล้อหมุนตอนประมาณ 8 โมงเศษ
เส้นทางเป็นถนนลาดยางตลอดแนวของอ่างเก็บน้ำ ระยะทางเท่าที่เคยสำรวจใน google earth อยู่ที่ 140 กิโลเมตร
และทางด้านขวามือเราขณะปั่น จะเป็นผืนน้ำตลอด บางช่วงจะมีทางรถไฟตัดผ่านผืนน้ำ ทิวทัศน์โดยรวมสวยงามมาก อยากให้ไปด้วยจริงๆครับ
packai
nutty
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

พี่ Packai ครับ

แม่เสือของผมแอบถามมาว่า "ถ้าขี่ไม่ถึงจะทำไง?, จะเป็นภาระคนอื่นไหม? หรือ มีเส้นทางสำรองที่สั้นกว่าไหม?"

นิธิ
ส.กวง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยาน นนทบุรี
Bike: SOMA SAGA , Scott Sub 30

โพสต์ โดย ส.กวง »

สวัสดีปีใหม่ เสือไก่ เสือแป๊ก เสือมุก และชาวเสือกรุงเก่าที่รักทุกท่านครับ
.jpg
แล้วพบกันใหม่บนเส้นทางแห่งสุขภาพและมิตรภาพนะครับ
ปั่นวิถีไทย สำราญใจวิถีนนท์
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับชาวสองล้อกรุงเก่าที่คิดถึงทุกท่าน ตอนนี้ทางเมืองจันทบุรีกำลังคึกคักมากสำหรับพวกเสือทางครอสท์ เพราะสนามที่ใช้ซ้อมช่วงฝนตกไม่สามารถซ้อมได้ ตอนนี้ทางนักปั่นได้ทำการช่วยกันถากถางจนสนามกลับมาซ้อมเพื่อการแข่งขันและปั่นออกกำลังกายได้เป็นอย่างดีแล้ว เมื่อวานนี้เห็นทางกลุ่มอำเภอมะขามมีนักปั่นแข่งขันฝีมือดีหลายๆคนเข้าเมาเยี่ยมเยียนแล้ว และคงจะมีอีกเป็นระยะๆ ซึ่งทางบ้านเราน่าจะลองทำสนามให้เด็กๆไว้ซ้อมบ้างก็ดีน๊ะครับเป็นการซ้อมเพื่อการแข่งขันที่ถูกต้องที่สุดและตรงกับการแข่งขันมากที่สุด เล่าสู่กันฟังน๊ะครับเคยเข้าไปทดสอบสนามมาแล้วบ้างเหมือนกันครับสนุกดีแตกต่างจากทางเรียบไปอีกแบบนึง สิ่งที่ได้มาคือ สมาธิ พละกำลัง การทรงตัวที่ดี ความสนุกสนาน และระบบอนาโรบิคที่เข้มข้น ความแกร่ง การเผาผลาญไขมันที่ดีเยี่ยม ถ้าบ้านเราว่างๆมาทดสอบสนามกันบ้างก็ได้น๊ะครับ
ไฟล์แนบ
cannondaleonlargebd2.jpg (64.02 KiB) เข้าดูแล้ว 1063 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Ayutthaya Cafe”