สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

โพสต์ โดย lotus »

คืนวันพฤหัสทุ่มกว่า ให้ลูกชายขับรถไปส่งที่หมอชิต 2 เจอเอสที่หน้าอาคารเวลาสองทุ่มพอดี แปลกใจว่ามาได้อย่างไร เขาบอกว่า แม่บอกยายดีขึ้นมากออกจาก รพ แล้ว เลยมาได้ เราก็เก็บรถขึ้นรถทัวร์ ออกสองทุ่มครึ่ง นอนไม่ค่อยหลับเท่าไรเพราะนั่งรถทัวร์อย่างไรก็ไม่สบายมาก อ้อค่าระวางสมบัติทัวร์คันละ 100 บาทครับ

ถึงเชียงใหม่อาเขตราวๆ ตีห้าครึ่งวันศุกร์ จัดรถแล้วปั่นไปประตูท่าแพกัน 6 คน เอาของฟาก ดาเรส เก็ทซ์เฮาสร์ที่อยู่ติดกับประตูท่าแพ สั่งอาหารเช้าสิ้นคิด กระเพราหมูไข่ดาว 8.00 ก็ไปรวมตัวกันที่ประตูท่าแพ ไม่เจอใครเพิ่มก็ออกปั่นไปแม่ริม ปั่นทางขนานคลองส่งน้ำ แล้วไปเจออีกสามท่านจากหาดใหญ่แถวแม่ริม จากนั้นก็ปั่นขึ้นดอยสะเมิง แวะถ่ายรูปตามทางเป็นระยะ ถึงจุดชมวิวดอยสะเมิงจุดสูงสุดก็เกือบเที่ยง เจอคุณธานินท์โซมาและคุณเก่ง กระดิ่งทองที่นี่ รอคนสุดท้ายมาครบแล้ว พักอีกสักครู่ก็ปั่นกลับ downhill ลงมายาวๆ และแวะข้างทางทานข้าวซอย ปั่นมาถึงดาเรส ก็ราวๆ บ่าย 4 โมงเย็น ได้ระยะทางเกือบ 90 กม ก็ check in อาบน้ำ ซักผ้า นอนพักสัก 1 ชม ก็ออกมาเดินเล่น Night Bazzar ทานอาหารเย็นที่ศูนย์อาหาร จากนั้นก็เดินกลับมา อาบน้ำอีกครั้งเปิดพัดลม

นอนราวๆ เกือบสี่ทุ่ม ห้อง 200 บาท นอนสองคน ไม่มีสบู่ ไม่มีผ้าขนหนู น้ำอะไรให้ แต่ 7-11 อยู่ติดกันเลยครับ ไม่เดือดร้อน ผมตื่นมา 5.30 โมงเช้า เพราะหิว ก็เลยแปรงฟัน แล้วออกมาซื้ออาหารรองท้อง chicken steak 37 กาแฟร้อน 12 บาท แล้วไปนั่งทานแถวประตูท่าแพ ดูคนแก่ชาวจีนรำ Tai Chi ราว 7 โมงก็กลับมาที่ห้อง อาบน้ำ แต่งชุดจักรยาน แล้วมารวมตัวที่ท่าแพอีกราวๆ 8.00 จากนั้นคุณประดิษฐ์พาไปทานก๋วยเตี๋ยวหมี่น้ำอร่อย 40 บาท จากนั้นก็ปั่นไปจอมทองโดยปั่นอ้อมหน่อย เลียบริมน้ำปิงตลอด ตอนแรกด้านขวา และมาหักออกด้านซ้ายข้ามสะพานแถววัด ผมเป็นหัวลากตลอดนิ่งๆ 25-26 ยกเว้นเมื่อถึงท่าลี่ออก 108 แล้ว อีกแค่ 5-6 กมถึงจอมทองความเร็วไป 28-32 เพราะตามลมและลงเนินนิดๆ

เส้นทางริมปิงรถน้อย น่าปั่นมาก ปีหน้ากะว่าจะออกมาตั้งแต่ 6.00 มาซื้อข้าวเหนียวหมูปิ้งแถววโรรสแล้วปั่นเลย บรรยากาศตอนเช้าน่าจะดีกว่า เพราะวันนี้พอ 10 โมงอากาศก็ร้อนแล้ว ถึงจอมทองราวๆ เที่ยงได้ระยะทางราว 80 กม แวะทานข้าวหมูแดงผสมหมูกรอบ จากนั้นก็ไปสมัคร เจอลุงแซม รุ่งริ่ง ก็ทักทายกัน ลุงแซมถามว่าผมลง 50 กมหรือ ผมบอกว่าใช่ ลุงแซมลง 16 กม ผมบอกว่าต้องทำให้ได้ต่ำกว่า 6 ชม เพราะปีที่แล้ว 6.24 ชม แต่ใจลึกๆ หวังว่าจะได้ต่ำกว่า 5 ชม นิดๆ เพราะซ้อมมาดี ลุงแซมบอกว่า ผมคิดว่าอาจาร์ทำไม่ได้ เลยมีการต่อรอง 037 กระป๋องติดปลายนวมหน่อย (ไม่ควรเอาเป็นตัวอย่างนะครับ ฮิ ฮิ)

สมัครเสร็จก็ปั่นมา smile home ห้องพัก 300 บาทมีแอร์นอนได้สองคนครับ ผมนอนกับจ่าเชนอีก รายนี้สูง 162 หนัก 52 กก บอกว่าซ้อมมาน้อย ปั่นมาสะเมิงถึงดอยเป็นคนที่สาม ตามคุณประดิษฐ์มา แต่เล่าให้ผมฟังว่า ตอนมากับเอส เมอริดาปีที่แล้ว ปั่นขึ้นดอยอินท์ไม่ต้องเข็นจากทางแม่แจ่ม แค่หยุดพักขา แกห่วงว่าจะเดี้ยง ผมเลยแนะนำทำตัวให้เบา เอาตะแกรงออก เอาสิ่งไม่จำเป็นออกจากกระเป๋าจักรยาน ผมปลอบว่า ผ่านทางแม่แจ่มโหดกว่าถึงแม้ว่าจะแค่ 30 กม ก็ไม่น่าจะมีปัญหา 50 กม จากจอมทอง และความจริงก็เป็นเช่นนั้น ในกลุ่มผม จ่าทำเวลาต่ำกว่า 5 ชมครับ

ทานข้าวต้ม เติมอีกเป็นสองถ้วย แต่มันไม่อิ่ม ก็เลยไปซื้อหมูทอด (เนื้อน้อยมันแยะ) ร้อนๆ กับข้าวเหนียว 20 บาทเป็นชุดมาทาน -1และมีอาหารสำรองคือลูกเต๋า 4 ลูก 25 บาทจาก 7-11 ซองเกลือแร่ 3 ซอง (ใช้ไปแค่สอง) พอออกผมออกตัวช้ากว่ากลุ่มหน้านิดๆ อัดด้วยความเร็ว 35-40 เลี้ยวซ้ายเข้าเส้นทางหลักสู่ดอย รู้สึกอะไรแยงที่ขาขวา อ้อสายเบรกมันหลุดออกมาด้านข้างแยงน่อง ก็เลยจอดปรับสายเข้าไปใหม่เสียเวลาไม่เกิน 30 วิ แล้วก็อัดตามไปเลยๆ มาทันน้องใบเตยเกือบถึงด่านหนึ่ง แล้วอัดแซงน้องใบเตยไป ทักว่า ลุงโลตัสตามมาแล้ว พอผ่านด่านเจอเนินแรกทันที น้องใบเตยอัดขึ้นเนินหายไปกับตา ส่วนผมสิงห์ทางเรียบก็ซอยขา spin ขึ้นเนินไปอย่างคนกรุงเทพ 555 จากนั้นไม่เห็นน้องใบเตยอีก จนถึงจุดสูงสุด ปีนี้น้องใบเตยได้ที่สอง แพ้คนได้ที่ 1 จากแพร่ที่เคยได้ที่สองปีที่แล้ว ไม่เป็นไร ปีหน้าทวงแชมป์คืน

ส่วนผมมาถึงน้ำตกสิริธารก็แวะทำวิชาตัวเบานิดหน่อย (คนแก่ก็อย่างงี้แหละ) เจอจ่าเชิงแวะมาทักทายแล้วให้ขนมตุบตับ (กินยากเย็น แกะก็ยาก แกะออกมาก็เป็นขุยๆ กินยากอีก เฮ้อ) จากนั้นก็ไม่เห็นจ่าเชิงที่บ่นว่าซ้อมน้อยอีก จนยอดดอยเช่นกัน (รายนี้ถึงก่อนผมราวๆ 10 นาที)

ผมก็ปั่นของผมไปเรื่อยๆ ตามกำลังขา ไม่ไล่ตามใคร จนถึง อช กม 31 ก็ยังไม่เหนื่อยมากนัก แต่หลังจากนั้นยิ่งสูง ยิ่งชัน และเริ่มจูงก่อนถึงพระธาตุ และจูงเกือบตลอด ยกเว้นบางช่วงที่ไม่ชันมากนัก เนื่องจากปีนี้ซ้อมวิ่งด้วย เลยจูงผ่านใครคนแล้วคนเล่า แต่ก็สู้คนปั่นไม่ได้ ความเร็วจูงผม 4 กม/ชม ครับ คนปั่นก็ราวๆ 5-6 แต่ผมใช้แรงน้อยกว่า พอผ่านเจดีย์ ถึงกิ่วแม่ปาน หวิวๆ มากเพราะร่างกายเริ่มหมด ขนมเต๋าทานไปสองลูกแล้ว กำลังคิดจะทานลูกที่สามตอนหยุดเอาน้ำ แต่หลังพระธาติไปแล้ว เริ่มมีกล้วยตลอดทำให้รอดหวิวจะเป็นลมไปได้ เหนื่อยมาก แดดร้อน แต่เมื่อแดดหุบบางช่วงและลมพัดมาก็หนาวครับ มันเลยหนาวๆ ร้อนๆ ตลอดหลังจากผ่านด่านสองมาแล้ว พอใกล้อีก 3 กมจะถึงยอดมีคนปั่นข้างๆ ผมบอกว่าใกล้ 5 ชมแล้ว ผมก็ฮึดขึ้นมาไม่จูงมันแล้ว ออกปั่นตลอด 3 กม สุดท้าย และไม่หยุดพักจุดให้น้ำสุดท้าย ปั่นไป รับน้ำไป กล้วยก็ไม่เอาแล้ว ไปตายดาบหน้า จะทำ 5 ชม ให้ได้ มาถึงเส้นชัยเจอลุงแซมแซว อาจารย์เสีย 037 ผมแล้ว เกิน 5 ชมแล้ว ไม่รู้มีใครบอกว่า 5.05 ชม จำไม่ได้เพราะหูอื้อหนาวสั่น แรงหมดสุดๆ

เจอน้องใบเตย คุณสง่า ถ่ายรูปด้วยกัน จากนั้นก็ไปทานก๋วยเตี๋ยว ดูการให้รางวัล แล้วเอารถจักรยานขึ้นรถบรรทุก ตัวนั่งสองแถว ถึง smile home ราวๆ บ่าย 2 โมง อาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้า รอกลุ่มหลังมาถึงห้าโมงเย็นกว่า จัดรถขึ้นสองแถวไปอาเขต เหมาเสีย 1800 บาทครับ

แล้วเจอกันปีหน้า ตั้งใจจะปั่นขึ้นดอยสุเทพ ไปหาเขาที่หายไปในวันศุกร์ปีหน้าครับ

ปล ปีแรกระยะทาง 40 กม ใช้เวลา 5.01 ปีที่สองไม่ได้ไปเพราะไม่ฟิต ปีที่สาม 50 กม เวลา 6.24 ปีที่สี่ 50 กม เวลา 5.05 ชม.(เวลาอย่างไม่เป็นทางการ) คิดว่าล้างตาปีที่แล้วได้สำเร็จถึงแม้ว่าจะไม่ได้ซ้อมปั่นขึ้นเขาเลย แค่ซ้อมยาวบ่อย + วิ่งครับ คงไม่คิดจะล้างตา 5.05 ชม อีกแล้ว เพราะปีหน้าก็จะ 60 แล้ว มีแต่จะร่างกายแย่ลง ซ้อมอย่างไรก็คงไม่ดีมาก ถ้าจะเอาต่ำกว่า 5 ชม ผมต้องไปซ้อมเขาใหญ่ เขาเขียว แต่ขี้เกียจขขับรถไปกลับครับ

รวม link รูปและข่าว
สรุปทริป พิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด# 4 .......สิงห์สโลว์ http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=293893
สรุปทริปพิชิตยอดอินทนนท์ 4 เป็นบทเรียนที่ต้องกลับไปแก้ไขสำหรับปีต่อไป http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=293879
ภาพเก็บตก..คนพันธุ์อึด..พิชิตอินทนนท์ ครั้งที่ 4 http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=293567
ภาพบางส่วน *** ดอยอินทนนท์ ครั้งที่ 4 *** http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=19&t=293350
ศรีสัชนาลัยทีม + พิชิตอินทนนท์ครั้งที่ 4 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=293289
แขกแก้วมาเยือนและร่วมปั่น "พิชิตอินทนนท์ คนพันธุ์อึด # 4 http://www.lannabiketrip.com/webboard/v ... php?t=7385
"อาป้อม"กับ ประสพการณ์การพิชิตดอนอินทนนท์ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=293680
ปั่นขึ้นดอยอืนทนนท์ ปวดเอวข้างขวา http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=293245
ไฟล์แนบ
สุดยอดแห่งแดนสยาม นรกมีจริงนะที่นี่
สุดยอดแห่งแดนสยาม นรกมีจริงนะที่นี่
อินทนนท์.jpg (23.2 KiB) เข้าดูแล้ว 6674 ครั้ง
ทีมเอส มีคุณแดงซ้ายสุดผมและเอส เมอริดา (ชมภู)คุณประดิษฐ์ (ส้ม) น้องตั้มอยู่หลัง ส่วนจ่าเชน (สีเหลืองอยู่อีกด้าน) เดินเล่นตอนเย็นบริเวณงานครับ ก่อนไปดูงานฝ้ายทอมือ<br />ขอบคุณคุณ tutu สำหรับรูปพวกผมครับ
ทีมเอส มีคุณแดงซ้ายสุดผมและเอส เมอริดา (ชมภู)คุณประดิษฐ์ (ส้ม) น้องตั้มอยู่หลัง ส่วนจ่าเชน (สีเหลืองอยู่อีกด้าน) เดินเล่นตอนเย็นบริเวณงานครับ ก่อนไปดูงานฝ้ายทอมือ
ขอบคุณคุณ tutu สำหรับรูปพวกผมครับ
2lmod.jpg (81.22 KiB) เข้าดูแล้ว 6358 ครั้ง
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

ปีนี้ลุงคำก็มาครับ ผมเห็นแถวเจดีย์ตอนนั่งรถมา สุดยอดผู้เฒ่าเลยครับ
ไฟล์แนบ
sdc13498.jpg (47.6 KiB) เข้าดูแล้ว 6662 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือรุ่งริ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9613905
Bike: trek4300

Re: สรุปทริปพิชิตอินทนนท์ คนพันธ์อึด # 4 (13 กุมภาพันธ์ 54)

โพสต์ โดย เสือรุ่งริ่ง »

8-) 8-) 8-) 8-) 8-)
สวัสดีตอนเช้าค๊า อ.lotus...
โอโห..มาสรุปไวมากเลยค่ะ รุ่งริ่ง ยังไม่ได้เลือกรูปเลยอ่ะ แหะ แหะ..เมื่อคืนมัวแต่พา ลุงแซม,อ.ปู่ ไปทานข้าว เฮฮากัน กว่าจะกลับ เกือบตี 1 แน่ะค่ะ :mrgreen: :mrgreen: วันนี้ ก็เลยต้องออกไป ดูแล ลุงแซม ก่อนกลับ กท. ...งั้นต้องรอดูสรุปของ อ.lotus ก่อนดีกว่า... :D :D :D :D
ห้องเสวนาประสา รุ่งริ่ง เชิญค่ะ http://www.facebook.com/phaskun.ananan? ... kun.ananan
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ผมไม่ได้ถ่ายรูปครับ มาถึงกท ราวๆ 5.30 ประกอบจักรยานแล้วปั่นมาบ้านปากเกร็ดราวๆ 20 กม อาบน้ำ กินข้าวเช้าจากตู้เย็น ซักผ้ามากมาย แล้วก็มาสรุปทริปครับ ที่ผมว่าในรูปแรกว่า นรกมีจริง เพราะมีคนปั่นเกิน 8 ชม ก็ยังมีครับ หมดสภาพเลยครับ ผมก็เกือบหมดสภาพเหมือนกัน ผมถึงเข้าใจรุ่งริ่งไม่กล้าลง 50 กม แม้ว่าจะอยู่เชียงใหม่

ใครที่อยากทดสอบตัวเองว่า บึกขนาดไหน มาลองที่ดอยอินทนน์เลยครับ ขนาดผมนั่งรถลงมายังเห็นเสือหมอบกระตืบๆ ขึ้นมาก็ยังมี ของจริง ของแท้ต้องดอยอินทนนท์เท่านั้น 1 ไม่มี 2 ในประเทศไทยแล้ว ปีหน้าผมคงไม่มีทางทำได้ดีกว่านี้อีกแล้ว เพราะปีนี้ซ้อมสุดๆ เลยครับเท่าที่ร่างกายคนแก่จะทนไหว แต่อย่างว่า ไม้ประดับอย่างไรก็ได้แค่เป็นไม้ประดับ ไม่เป็นวัชพืชก็ดีถมไปแล้วครับ พอใจแค่นี้แล้วครับ
ไฟล์แนบ
179350-114.jpg (60.54 KiB) เข้าดูแล้ว 6519 ครั้ง
โยชูวา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834169645
team: FREEDOM

โพสต์ โดย โยชูวา »

ได้เจออาจารย์ lotus ตัวเป็นแล้วครับ ได้พบกันแต่ในเวป ตัวจริงยังหนุ่มๆเลยครับ confirm
ถ้าคุณหุ่นพระราม9 ไม่แนะนำไม่รู้ลยนะครับว่าเป็นอาจารณ์โล
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เป็นไงครับ ผลงานครั้งแรก?

ยินดีที่ได้รู้จักครับ นรกมีจริงไหมครับ?
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

โพสต์ โดย WINDY CITY »

อ.โล ปีหน้าผมไปด้วย แต่จะต้องเป็นหัวลากให้ผมนะ :lol:
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ยินดีครับคุณป๋อ ผมอาสาเป็นหัวลากจากเชียงใหม่ ไปจุดเริ่มต้นดอยสุเทพ จากนั้นตัวใครตัวมันขึ้นเขาครับ วันรุ่งขึ้นลากจากเชียงใหม่เลาะริมปิงไปจอมทองครับ คาดว่าปีหน้ามือใหม่ปีนี้จะแข็งขึ้น สามารถลากด้วยความเร็ว 28-30 ได้ครับ เพราะปีนี้ตอนไปสะเมิงตอนเช้าก่อนขึ้นดอย ลากไปแค่ 27-28 มือใหม่สองคนที่ไปด้วยหลุดครับ เกาะไม่ติด
โยชูวา
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือรุ่งริ่ง เขียน:8-) 8-) 8-) 8-) 8-)
สวัสดีตอนเช้าค๊า อ.lotus...
โอโห..มาสรุปไวมากเลยค่ะ รุ่งริ่ง ยังไม่ได้เลือกรูปเลยอ่ะ แหะ แหะ..เมื่อคืนมัวแต่พา ลุงแซม,อ.ปู่ ไปทานข้าว เฮฮากัน กว่าจะกลับ เกือบตี 1 แน่ะค่ะ :mrgreen: :mrgreen: วันนี้ ก็เลยต้องออกไป ดูแล ลุงแซม ก่อนกลับ กท. ...งั้นต้องรอดูสรุปของ อ.lotus ก่อนดีกว่า... :D :D :D :D

ผมโชคดีมากๆที่ได้เจอกลุ่ม คุณรุ่งริ่ง ต้องยกให้เป็นขาใหญ่เมืองเชียงใหม่
ต้องขอขอบพระคุณทุกคน ที่ได้ให้ผมอาศัยรถไปเชียงใหม่ด้วย แถมยังส่งถึงคิวรถอีกต่างหาก ประทับใจจริงๆ ครับ
ไม่รู้คุณอา ที่ผมอาศัยรถไปด้วยชื่ออะไร ฝากคำขอบคุณไปให้ท่านด้วยนะครับ
ขาไปเจอกันกลางทาง ขากลับยังเจอกันอีกกลางทางตอนลงดอยอีก
โยชูวา
ขาประจำ
ขาประจำ

lotus เขียน:เป็นไงครับ ผลงานครั้งแรก?

ยินดีที่ได้รู้จักครับ นรกมีจริงไหมครับ?

ปีนี้เป็นปีแรกของผมก็ทำเวลาได้ 4 ชั่วโมงกว่าๆ ครับ ผมยังแปลกใจว่าทำไมเวลาที่ไมล์ของผมกับเวลาที่ทางกรรมการบันทึกถึงต่างกัน 10 กว่านาที แต่ผมไม่ชีเรียสนะ ก็ขอแค่ไปสนุกกันแค่นั้นพอ ตะคิวกินผมตรงลานจอดฮอ ขาแข็งไปหมด ต้องกัดฟันปั่นประคองลากเข้าเส้นครับ
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

โพสต์ โดย bird_ »

สวัสดีครับ อ.โล..ถึงกทม.ใกล้ๆกันเลยครับผมถึง ตีห้า ต้องต่อรถกลับสมุทรสงครามเลย...แต่ยังมีพวกหอยทากฯที่ยังติดใจบรรยากาศจอมทอง...อยู่ที่นั่นอีกหนึ่งคืน...ยินดีที่ได้พบ อ.โล นะครับปีหน้าถ้าไม่ติดอะไรจริงๆคงได้พบกันอีกนะครับ :D
ไฟล์แนบ
ดอนอินฯ1.jpg (55.39 KiB) เข้าดูแล้ว 6358 ครั้ง
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
Katingthon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสายสี่...
Bike: แอลเอ merida.

โพสต์ โดย Katingthon »

โยชูวา เขียน:
lotus เขียน:เป็นไงครับ ผลงานครั้งแรก?

ปีนี้เป็นปีแรกของผมก็ทำเวลาได้ 4 ชั่วโมงกว่าๆ ครับ ผมยังแปลกใจว่าทำไมเวลาที่ไมล์ของผมกับเวลาที่ทางกรรมการบันทึก
ถึงต่างกัน 10 กว่านาที แต่ผมไม่ชีเรียสนะ ก็ขอแค่ไปสนุกกันแค่นั้นพอ

สวัสดีครับคุณโยซูวา ผมไม่ได้ไปร่วมปั่นด้วยปีนี้ เสียดายมากครับ

เรืองเวลาที่ต่างกัน เวลาที่ไมล์จะน้อยกว่าหรือเปล่า อาจจะเป็นไปได้คือ ช่วงหยุด หรือช่วงที่ปั่นหรือลงจูงแล้วความเร็วน้อยกว่า4กม.ต่อชั่วโมง ไมล์จะขึ้นความเร็วเป็นศูนย์และจะไม่นับเวลาให้(ไมล์ผมเป็นอย่างนี้)

แต่ถ้าปั่นไม่หยุดและความเร็วมากกว่าความเร็วดังกล่าวแล้ว แล้วเวลาคลาดเคลื่อน คงเป็นจากสาเหตุอื่นครับ

ทริปลาวใต้... ทริปปั่นเอาเป็นเอาตาย(อันนี้ผมตั้งชื่อให้เอง เพราะเห็นระยะทางกับเวลาหที่ใช้ปั่นมันเฉียดๆ...ตายอ่ะครับ) จะเริ่มเมื่อไหร่ครับ

ผมอยากปั่นด้วย เที่ยวด้วย ดังที่บอกคุณโยซูวาไว้แล้วอ่ะครับ.

:D :D :D
Katingthon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสายสี่...
Bike: แอลเอ merida.

โพสต์ โดย Katingthon »

สวัสดีครับพี่เสือโลตัส...

ติดตามอ่านอยู่ครับ

ไว้มีโอกาสคงได้ปั่นกับพี่ครับ.

lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โยชูวา เขียน:

ปีนี้เป็นปีแรกของผมก็ทำเวลาได้ 4 ชั่วโมงกว่าๆ ครับ ผมยังแปลกใจว่าทำไมเวลาที่ไมล์ของผมกับเวลาที่ทางกรรมการบันทึกถึงต่างกัน 10 กว่านาที แต่ผมไม่ชีเรียสนะ ก็ขอแค่ไปสนุกกันแค่นั้นพอ ตะคิวกินผมตรงลานจอดฮอ ขาแข็งไปหมด ต้องกัดฟันปั่นประคองลากเข้าเส้นครับ
สุดยอดแล้วครับ สำหรับคนที่ไม่มีเขาให้ซ้อมครับ คนหนุ่มซ้อม 50 กม ทุกวัน อย่างไรก็เหนือกว่าคนแก่ที่ซ้อมยาว 150-170 กม สามสี่ครั้งในปีนี้ และตอนกลางคืนซ้อมหมอบ 70 กม 1 ครั้งทุกสัปดาห์ + วิ่งด้วย
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Katingthon เขียน:สวัสดีครับพี่เสือโลตัส...

ติดตามอ่านอยู่ครับ

ไว้มีโอกาสคงได้ปั่นกับพี่ครับ.

ปีหน้ามาร่วมค้นหานรกกันสิครับ สนุกสนานจริงๆ ครับ ผมรับรอง อย่างน้อยมาสักครั้งในชีวิตครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”