สอบถามเส้นทางจากเซนทรัลแจ้งฯ ถึง บางบัวทอง ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tour Bike
Bike: Trek 4300/Spectrum ร้านลุง สวนรถไฟ

สอบถามเส้นทางจากเซนทรัลแจ้งฯ ถึง บางบัวทอง ครับ

โพสต์ โดย attjaa »

อยากทราบว่าเส้นทางจากเซนทรัลแจ้งวัฒนะ ถึง สมบัติบุรี หมู่บ้านบัวทองธานี เส้นไหนไปได้ไวสุดและปลอดภัยครับ พอดีสอบเสร็จผมจะไปทำงานที่เอมเคครับ นั่งรถเมล์มันหลายต่อครับ เสียเวลา กว่าจะถึงก็ดึกรับประทาน ขอบคุณมากครับ :P :P
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทางจากเซนทรัลแจ้งฯ ถึง บางบัวทอง ครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

จอดจักรยานห่างตา ระวังหายนะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300/Spectrum ร้านลุง สวนรถไฟ

Re: สอบถามเส้นทางจากเซนทรัลแจ้งฯ ถึง บางบัวทอง ครับ

น้องหนึ่ง เขียน:จอดจักรยานห่างตา ระวังหายนะครับ
ในห้างจะมีที่จอดหรือเปล่าครับ :? เห็นแต่ตรงสะพานลอยครับ แต่มันโล่งไป
psn
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย psn »

attjaa เขียน:
น้องหนึ่ง เขียน:จอดจักรยานห่างตา ระวังหายนะครับ
ในห้างจะมีที่จอดหรือเปล่าครับ :? เห็นแต่ตรงสะพานลอยครับ แต่มันโล่งไป
ไม่แน่ใจว่าไปจอดรวมกับมอเตอร์ไซด์ได้หรือเปล่า จะได้ว่าตึกจอดรถด้านหลังชั้น 2 จะมีที่จอดมอเตอร์ไซด์ครับ

ส่วนเส้นทางถ้าเป็นผมๆจะเปิด google map หาเส้นทางใหม่ๆ สั้นๆ ซึ่งปกติรถใหญ่อาจไปไม่ได้ จักรยานจะได้เปรียบก็ตรงนี้แล้วก็พิมพ์ออกมา ยิ่งถ้ามี GPS ช่วยก็ยิ่งดีครับ สนุกดีโดยเฉพาะตอนหลงทาง :D
เสาอากาศ GPS คลิ๊ก
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย siamman18 »

ผมว่าก็คงต้องขับจาก สมบัติบุรี ย้อนเข้าซอย ทางเข้าวัดมังกร มีทางอยู่ เส้นทางตลาดน่ะครับ
แล้วค่อยมา ตามทางถนนหลักเลย สั้นที่สุดละครับ เส้นทางนี้รถวิ่งไม่ค่อยเร็วเท่าไรเพราะมีสร้างเยอะ ให้ระวัง หิน ดินทรายมากกว่า
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ

งั้นผมไปเส้นพระนั่งเกล้ามันจะเร็วไหมครับ
สมบัติบุรี - ตลาดบางบัวทอง - แยกบางพลู - ท่าอิฐ - พระนั่งเกล้า - แยกแคลาย - กรมชลฯ - แยกปากเกร็ด เลี้ยวขวาไปเซนทรัลเลย :?
paefah
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Arsenal F.C.
Bike: SCOTT SCALE 40
ตำแหน่ง: นนทบุรี

โพสต์ โดย paefah »

มีมาเสนอครับ

1. ทางเลือก ปั่นจากบางบัวทอง มาบางพลู ตรงแด่วๆๆๆ มาทางพระนั่งเกล้า ก่อนถึงท่าอิฐ เลี้ยวซ้าย ตรงๆๆๆ ขึ้นสะพานซ้าย (แล้วมันจะวกลงขวา) ไปทางสะพานพระราม 4

จากพระราม 4 ตรงแด่วๆๆ ไปเลยครับ เจอเซ็นแจ้ง

2. เส้นทางนี้ต้องไปปั่นสำรวจก่อน (ถ้าสนใจพรุ่งนี้ผมว่าง... ไปปั่นกัน) ปั่นจากตลาดบางบัวทอง เข้าทางข้างๆเทศบาล จะไปโผล่ใกล้ๆสะพานพระราม 4 เลยครับ แต่ดึกๆ น่าจะอันตรายนิดนึง เพราะมันมืด

;) สนใจ PM มา
4 สิ่งที่เงินซื้อไม่ได้ .. เวลา .. มิตรภาพ .. ความรัก .. และ .. คุณธรรม
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ :mrgreen:
tomorrow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nicky (Dahon)

โพสต์ โดย tomorrow »

ไปออก 345 จะดีกว่ารึเปล่าครับ
แต่รถเยอะ วิ่งกันเร็ว

บ้านผมอยู่ บางบัวทอง บ้านเพื่อนอยู่เซ็นทรัล เวลาขับรถมาสะดวกดีครับ ถนนก็ค่อนข้างเรียบ
Put the Ride Man to the Right Bike
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ

tomorrow เขียน:ไปออก 345 จะดีกว่ารึเปล่าครับ
แต่รถเยอะ วิ่งกันเร็ว

บ้านผมอยู่ บางบัวทอง บ้านเพื่อนอยู่เซ็นทรัล เวลาขับรถมาสะดวกดีครับ ถนนก็ค่อนข้างเรียบ
ตรงไหนเหรอครับ ไปยังไง :?: :?:
pao_vna
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0877118967
team: อิสระ
Bike: wn2000

โพสต์ โดย pao_vna »

จากหมู่บ้านบัวทองออกตลิ่งชัน-สุพรรณยูเทริ์นกลับมาตรงไปก็เข้าถนน345แล้วค่ะ วิ่งตรงไปเรื่อย ๆในเส้นคู่ขนานจะเจอสะพานขึ้นไปถนนชัยพฤกษ์วิ่งตรงไปประมาณกิโล ก็แยกเข้าซ้ายไปสะพานพระราม4 ก็วิ่งตรงอย่างเดียวถึงเซ็นทรัลเลยค่ะ
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”