...

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

...

โพสต์ โดย Dhandranunda »

...
แก้ไขล่าสุดโดย Dhandranunda เมื่อ 15 ก.พ. 2011, 19:04, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขวด

The Power Of Slow Ride
merf
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859121272
Bike: Spider_Merf , MixZee_Merf
ติดต่อ:

Re: สนามกีฬาไทยญี่ปุ่น ดินแดงสามารถปั่นจักรยานได้รึเปล่าครับ?

โพสต์ โดย merf »

ผมเคยปั่นเข้าไปตอนเช้าๆ นะครับ
แต่ไม่ได้ปั่นรอบสนามนะครับ
ปั่นไปจอดที่ต้นไม้แล้วก็วิ่งเอาครับ
(วิ่งแล้วดูสาวๆได้ง่ายกว่าปั่น) :mrgreen:

ผมไม่เห็นมีป้ายห้ามนะครับ
เพราะผมปั่นเข้าไปผ่านยามๆก็ไม่เห็นท้วงติงอะไร
ก็เคยเห็นคนปั่นจักรยานอยู่เหมือนกันนะครับ
แต่เป็นรถแม่บ้านปั่นทะลุด้านหลังมาด้านหน้าซ่ะมากกว่า
ตอนเย็นๆคนจะวิ่งเยอะกว่าตอนเช้า

ปล.ผมคิดว่าไม่น่าจะเอาจักรยานไปปั่นนะ (ตอนเย็น)
เหตุผลก็คือทางสัญจรมันเล็ก
GundamF90
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0992837611
Bike: KHS
ติดต่อ:

Re: สนามกีฬาไทยญี่ปุ่น ดินแดงสามารถปั่นจักรยานได้รึเปล่าครับ?

โพสต์ โดย GundamF90 »

ไม่ได้ครับ....ขนาดถ่ายรูปยังห้ามเลยครับ
merf
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859121272
Bike: Spider_Merf , MixZee_Merf
ติดต่อ:

โพสต์ โดย merf »

พึ่งรู้นะครับ ว่าห้ามถ่ายรูปด้วย :?
สงสัยคงมาจากเหตุการณ์ตอนบ้านเมืองไม่สงบ
เพราะสนามกีฬาไทยญี่ปุ่น ดินแดง
นั้นเป็นจุดพักกำลังพลของตำรวจ ตจว.ที่มาเสริมกำลังสับเปลี่ยนในขณะนั้น
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

...
แก้ไขล่าสุดโดย Dhandranunda เมื่อ 15 ก.พ. 2011, 19:05, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขวด

The Power Of Slow Ride
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

Dhandranunda เขียน:
merf เขียน:พึ่งรู้นะครับ ว่าห้ามถ่ายรูปด้วย :?
สงสัยคงมาจากเหตุการณ์ตอนบ้านเมืองไม่สงบ
เพราะสนามกีฬาไทยญี่ปุ่น ดินแดง
นั้นเป็นจุดพักกำลังพลของตำรวจ ตจว.ที่มาเสริมกำลังสับเปลี่ยนในขณะนั้น
อันนี้ไม่เกี่ยวครับ ผมเคยโดน จนท ห้ามตอนเข้าไปถ่ายเมื่อหลายปีก่อนตอนเหตุการณ์บ้านเืมืองปรกตินี่แหละ จนท บอกต้องทำหนังสือขออนุญาตก่อน
ผมอ่านอยู่สามรอบ... นึกว่าจีน... ประเทศไทยเหรอเนี่ยะ..อย่างกะคอมมิวนิสต์ เข้มงวด ถ่ายรูปยังไม่ได้... ส่วนทางจักรยาน ผมว่าถ้าปั่นในพื้นปูนน่าจะไม่มีปัญหา แต่ไปปั่นบนแทรค ทางวิ่ง คงจะไม่ไดี เพราะพื้นมันทำจากยางอะไรสักอย่าง จะทำให้สนามแทรควิ่งเสียหายได้... แต่ เห็นบอกถ่ายรูปไม่ได้ แบบนี้ก็คง..เข้าไปปั่นไม่ได้แน่ๆ.. คอมมิวนิสต์เปล่าหว่าประเทศไทย
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

จริงๆ คงไม่ห้ามมั้งครับ แต่ไม่เหมาะไม่ควรอย่างมาก
เพราะมีคนวิ่งเหยาะๆ ออกกำลังกายอยู่เต็มไปหมด เข้าไปปั่นจักรยาน ผมว่าเสียมรรยาท น่าดู
แค่จักรยานแม่บ้านปั่นผ่านผมว่ายังเกะกะคนวิ่งเขาเลยครับ

มีจุดนึง เป็นลานที่มีเหล็กเส้นๆเยอะ เป็นที่รวมพลของคนปั่นฟิกเกียร์ ปั่นกระโดดไปมากัน แต่ดูแล้วจะแนวๆหน่อย เลยไม่กล้าเข้าไปแจม

ไทยญี่ปุ่นอยู่ติดถนนใหญ่ พูดจริงๆแล้วก็ไม่นับว่าอากาศดีเท่าไร ควันขาวฟุ้งไปทั่ว
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”