สอบถามสถานการณ์น้ำ แถวฟาร์มโชคชัย และ แถว จ.นครนายก ครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
crazy-mtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o8l~3x4~xxl7
team: Family Bike

สอบถามสถานการณ์น้ำ แถวฟาร์มโชคชัย และ แถว จ.นครนายก ครับ

โพสต์ โดย crazy-mtb »

ขอสอบถามข้อมูลสถานการณ์น้ำล่าสุด แถวๆ ฟาร์มโชคชัย และ จ.นครนายก หน่อยครับ

มีปัญหาน้ำท่วม หรือมีเส้นทางที่ควรระวัง หลีกเลี่ยงไหม (เดินทางจากกรุงเทพฯ)

รบกวนพี่ๆ ที่อยู่ในพื้นที่ด้วยครับ พอดีสุดสัปดาห์นี้ ครอบครัวมีธุระต้องไปแถบๆ นั้น

จะได้เตรียมตั้งรับได้ถูก ขอบคุณล่วงหน้าครับ
:P
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

Re: สอบถามสถานการณ์น้ำ แถวฟาร์มโชคชัย และ แถว จ.นครนายก ครับ

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

สวัสดีครับผมเสือเอ๋ฅน...ครยก ผมอยู่ใกล้เขื่อนขุนด่านปราการชลครับ สำหรับปัญหาเรื่องน้ำท่วมนั้นตัดไปได้เลยนะเพราะว่าเขื่อนขังสามารถรับน้ำจากเขาใหญ่ได้อีกมากพอสมควร ส่วนข่าวที่ออกไปนั้น จะมีท่วมก็เขตรอยต่อกับทางสระบุรีมากว่า แต่ทางด้านปราจีนบุรียังเป็นปกติดีครับ
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
crazy-mtb
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามสถานการณ์น้ำ แถวฟาร์มโชคชัย และ แถว จ.นครนายก ครับ

ขอบคุณ พี่เสือเอ๋ฅน...ครยก มากครับ :P
pookhem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: no
team: ครอบครัวพ่อห่าน มีคันเล็กๆ ตามหลายคัน
Bike: จักรยานล้อเล็กๆ
ตำแหน่ง: ถ. ราชดำเนิน เขตพระนคร กทม 10200

โพสต์ โดย pookhem »

บ้านแม่ยาย อยู่ อ.ปากพลี ติดปราจีนแค่เดินข้าม น้ำไม่ท่วมครับ ไปทางปราจีนใกล้ที่สุดแล้วครับจากบ้าน คุณ CrazyMTB ออกวงแหวน
เข้ารังสิต ไปทางองครักษ์ ปกติฟาร์มโชคชัยวันหยุดยาวคนเยอะ แวะกินที่ ฟาร์มโชคชัยรังสิตก่อนไปก็ได้ครับ
crazy-mtb
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณพี่ pookhem สำหรับข้อมูลนะครับ พอดีคราวนี้จะต้องไปงานแถวๆ นครนายกก่อน
แล้วค่อยไหลเรื่อยต่อไปแถวๆ ฟาร์มโชคชัยน่ะครับ
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

มีอะไรให้ช่วยก็บอกล่ะกันครับ ถ้ายังไม่มีที่พักเชิญที่โฮมเสตย์ได้นะครับราคาชาวจักรยานนะจะบอกให้ :P :P
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
crazy-mtb
ขาประจำ
ขาประจำ

โฮมเสตย์น่ะเมื่อซักครู่นี้ ผมแอบเข้าไปด้อมๆ มองๆ ดูแล้วครับ บรรยากาศดีใช้ได้เลยครับ :D
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคงต้องนำข้อมูลที่ได้มาไปบอกต่อกับทางเจ้าภาพก่อน ไม่ได้ไปเป็นการส่วนตัว
เป็นทริปเฉพาะกิจเที่ยวฟรีกินฟรี :mrgreen:

ขอบคุณพี่เสือเอ๋ฅน...ครยก อีกครั้งครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”