เสือมือใหม่ขอคำแนะนำเส้นทาง 200-250 กม.ภายใน 1 วัน

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
boontawe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-8022280
team: เทคนิคมีน
Bike: turbo,specialized
ตำแหน่ง: มีนบุรี
ติดต่อ:

เสือมือใหม่ขอคำแนะนำเส้นทาง 200-250 กม.ภายใน 1 วัน

โพสต์ โดย boontawe »

หลังจากทำ 100 กม.มาแล้วคราวนี้อยากจะ 200-250 กม.ภายใน 1 วันครับอาจะบวกเพิ่มไปอีกนิดหน่อยก็ได้ถ้าทางไม่มีอุปสรรคมากนัก เช่น..เนิน เป็นต้น เส้นทางที่ผมว่านี้คือออกจากบ้านที่เขตคลองสามวาไปประมาณ 125 กม.แล้วก็ปั่นกลับบ้านอีก 125 กม.ประมาณนี้แหละครับ กำหนดการปั่นภายใน 10 วันนี้ครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าครับ
ครอบครัวสุขสันต์
เอา ใจกัน
เข้า ใจกัน
ไว้ ใจกัน
bad_attitude
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 2.5
ตำแหน่ง: Bangkok, Siam

Re: เสือมือใหม่ขอคำแนะนำเส้นทาง 200-250 กม.ภายใน 1 วัน

โพสต์ โดย bad_attitude »

ถ้าไปสาริกาจะแค่ร้อยแปดสิบกิโล ความสะใจจะน้อยไป
ถ้าจะไปบางปลาม้าก็สองร้อยสี่สิบกิโล ไม่เลว ออกเช้าๆ ไปทานปลาเผา แล้วกลับ อร่อย
ถ้าไม่ชอบปลาเผา ลองไปมวกเหล็ก ไปกลับสองร้อยหกสิบกิโล
วัดระยะทางจาก http://maps.google.co.th/ เส้นทางหลักทั้งหมด ไม่มีเข้าซอย
รักชาติด้วยปากหาง่าย รักชาติด้วยการกระทำหาไม่เจอ
boontawe
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เสือมือใหม่ขอคำแนะนำเส้นทาง 200-250 กม.ภายใน 1 วัน

[googlemap=http://maps.google.co.th/maps?f=d&sourc ... 62183&z=10]กรุงเทพ-นครนายก[/googlemap]
เส้นนี้เป็นอย่างไรครับท่านใดเคยปั่นบ้างอันนี้ผมถามจากกูเกิล ยังไม่เคยไปประมาณ 98 ไปปั่นเที่ยวที่นครนายกอีกน่าจะได้ประมาณ 250 กม.นครนายกที่เที่ยวเยอะดีครับ บรรยากาศสุดยอด
แก้ไขล่าสุดโดย boontawe เมื่อ 03 ต.ค. 2010, 20:15, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เอา ใจกัน
เข้า ใจกัน
ไว้ ใจกัน
boontawe
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

bad_attitude เขียน:ถ้าไปสาริกาจะแค่ร้อยแปดสิบกิโล ความสะใจจะน้อยไป
ถ้าจะไปบางปลาม้าก็สองร้อยสี่สิบกิโล ไม่เลว ออกเช้าๆ ไปทานปลาเผา แล้วกลับ อร่อย
ถ้าไม่ชอบปลาเผา ลองไปมวกเหล็ก ไปกลับสองร้อยหกสิบกิโล
วัดระยะทางจาก http://maps.google.co.th/ เส้นทางหลักทั้งหมด ไม่มีเข้าซอย
ขอบคุณครับ ท่านพูดถึงมวกเหล็กผมเลยคิดถึง เจ็ดคต-โป่งก้อนเส้า อีกหนึ่งแห่ง
เอา ใจกัน
เข้า ใจกัน
ไว้ ใจกัน
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงโท »

ผมไปนครนายกทุกอาทิตย์ด้วยรถยนต์บ้าง มอไซส์บ้าง จับระยะทาง รวมจากบางกะปิ-ถึงนครนายก 105 กิโล ถ้าเริ่มจากคลองสามวาก็น่าจะ 100 กิโลพอดีครับ เส้นทางที่ใช้ง่ายที่สุดรถน้อยสุด คือคุณออกจาก 3 วาไปใช้สุวินทวงศ์ หรือจะทะลุหนองจอกก็ได้ แต่ถ้าคุณไปทางสุวินทวงศ์ เมื่อถึงส น. สุวินทวงศ์ จะเป็นทางโค้ง แล้วพบ 3 แยก ให้เลี้ยวซ้าย ไปทาง อบต ศาลาแดง จากนั้นคุณปั่นไปอีก 3 -4 กม.คุณจะพบ แยกไผ่ดำ ให้เลี้ยวขวา คราวนี้ยิงตรงไปเลย ผ่านบางน้ำเปรียว สุดทางเส้นนี้คือ จ. ปราจีนบุรี ใครจะไปเขาใหญ่ใช้เส้นนี้ก็ดีครับ แต่ถ้าคุณจะไปนครนายกให้คุณเลี้ยวเข้า อ.บ้านสร้าง แล้วทะลุไปนครนายก จะ 100 กิโลพอดี ไปกลับก็ 200 ถ้าคุณยังไม่สะใจแรงยังเหลือ จากเมืองนครนายก ขึ้นไปนางรอง ออกเขื่อนขุนด่าน ปั่นผ่านเขื่อนขุนด่านมันจะวน มาตลาดนครนายก ระยะ ประมาณ 32-35 กม .แล้ววกกลับกรุงเทพที่เส้นเดิม เส้นนี้เป็นเส้นที่ไม่ค่อยจะมีใครรู้จัก ส่วนใหญ่คนจะไปใช้รังสิต - นครนายกกันหมด ข้อเสียคือรถติดครับ แต่เส้นนี้ ขับคนเดียวครับ ส่วนเส้นสุวินทวงศ์ จะมีรถมาก ก็เพียงเส้นสุวินทวงศ์มีทำถนน 1 จุด พอคุณเลี้ยวขวาเข้า อบต. ศาลาแดง ก็ไม่มีรถแล้วครับ ผมเห็นฝรั่งคนหนึ่งปั่นประจำครับ ล่าสุดก็เห็นฝรั่ง 2 คน นิโกร 1 คน ใช้เส้นนี้ทำ ทัวริ่ง

หรือใครอ่านอยู่นะครับ คิดจะไปนครนายกทางรถไฟ สามารถทำได้ครับ คุณขึ้นรถไฟ ไปลง อ.บ้านสร้าง จากนั้นคุณก็ปั่นไป นครนายก ระยะทางไม่ถึง 30 กม ประมาณ 27 กิโลเมตร สบายสบาย เพิ่มเติมครับ นครนายกถนนดีมาก คุณอาจจะปั่นเที่ยวได้ หลายเส้นทีเดียวครับ ไม่ใช่เส้น นางรอง เส้นเดียว คุณอาจปั่นไปทางวัดเขาทุเรียน วกไป วนมา อ้อมเข้าลูกนั้นลูกนี้ แล้วจ๊ะเอ๋กับ จปร อย่าตกใจนะครับ ทหารเขาให้ผ่านด่านได้
BH
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 101/14 หมู่ 9 ซ.โครงการโฮมเพลส สแควร์-วัน ถ.บางกรวย-ไทรน้อย ต.บางเลน อ.บางใหญ่ จ.นนทบุรี 11140

โพสต์ โดย BH »

ลุยครับ สู้สู้ครับ อย่าลืมเก็บภาพแล้วมาเล่าให้ฟังนะครับ
boontawe
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลุงโท เขียน:ผมไปนครนายกทุกอาทิตย์ด้วยรถยนต์บ้าง มอไซส์บ้าง จับระยะทาง รวมจากบางกะปิ-ถึงนครนายก 105 กิโล ถ้าเริ่มจากคลองสามวาก็น่าจะ 100 กิโลพอดีครับ เส้นทางที่ใช้ง่ายที่สุดรถน้อยสุด คือคุณออกจาก 3 วาไปใช้สุวินทวงศ์ หรือจะทะลุหนองจอกก็ได้ แต่ถ้าคุณไปทางสุวินทวงศ์ เมื่อถึงส น. สุวินทวงศ์ จะเป็นทางโค้ง แล้วพบ 3 แยก ให้เลี้ยวซ้าย ไปทาง อบต ศาลาแดง จากนั้นคุณปั่นไปอีก 3 -4 กม.คุณจะพบ แยกไผ่ดำ ให้เลี้ยวขวา คราวนี้ยิงตรงไปเลย ผ่านบางน้ำเปรียว สุดทางเส้นนี้คือ จ. ปราจีนบุรี ใครจะไปเขาใหญ่ใช้เส้นนี้ก็ดีครับ แต่ถ้าคุณจะไปนครนายกให้คุณเลี้ยวเข้า อ.บ้านสร้าง แล้วทะลุไปนครนายก จะ 100 กิโลพอดี ไปกลับก็ 200 ถ้าคุณยังไม่สะใจแรงยังเหลือ จากเมืองนครนายก ขึ้นไปนางรอง ออกเขื่อนขุนด่าน ปั่นผ่านเขื่อนขุนด่านมันจะวน มาตลาดนครนายก ระยะ ประมาณ 32-35 กม .แล้ววกกลับกรุงเทพที่เส้นเดิม เส้นนี้เป็นเส้นที่ไม่ค่อยจะมีใครรู้จัก ส่วนใหญ่คนจะไปใช้รังสิต - นครนายกกันหมด ข้อเสียคือรถติดครับ แต่เส้นนี้ ขับคนเดียวครับ ส่วนเส้นสุวินทวงศ์ จะมีรถมาก ก็เพียงเส้นสุวินทวงศ์มีทำถนน 1 จุด พอคุณเลี้ยวขวาเข้า อบต. ศาลาแดง ก็ไม่มีรถแล้วครับ ผมเห็นฝรั่งคนหนึ่งปั่นประจำครับ ล่าสุดก็เห็นฝรั่ง 2 คน นิโกร 1 คน ใช้เส้นนี้ทำ ทัวริ่ง

หรือใครอ่านอยู่นะครับ คิดจะไปนครนายกทางรถไฟ สามารถทำได้ครับ คุณขึ้นรถไฟ ไปลง อ.บ้านสร้าง จากนั้นคุณก็ปั่นไป นครนายก ระยะทางไม่ถึง 30 กม ประมาณ 27 กิโลเมตร สบายสบาย เพิ่มเติมครับ นครนายกถนนดีมาก คุณอาจจะปั่นเที่ยวได้ หลายเส้นทีเดียวครับ ไม่ใช่เส้น นางรอง เส้นเดียว คุณอาจปั่นไปทางวัดเขาทุเรียน วกไป วนมา อ้อมเข้าลูกนั้นลูกนี้ แล้วจ๊ะเอ๋กับ จปร อย่าตกใจนะครับ ทหารเขาให้ผ่านด่านได้
ขอบคุณครับ จะลองดูตามที่ลุงโทบอกทาง googlemap นะครับ
เอา ใจกัน
เข้า ใจกัน
ไว้ ใจกัน
boontawe
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

BH เขียน:ลุยครับ สู้สู้ครับ อย่าลืมเก็บภาพแล้วมาเล่าให้ฟังนะครับ
ไม่เกิน 15 นี้แน่นอนครับจะนำภาพมาให้ชม ขอบคุณครับ
เอา ใจกัน
เข้า ใจกัน
ไว้ ใจกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”