ขอคำแนะนะเส้นทางย่านบางกรวย ในสวนจังหวัดนนท์ ตลิ่งชัน ฝั่งธน

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
koonchol122
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JAMIS

ขอคำแนะนะเส้นทางย่านบางกรวย ในสวนจังหวัดนนท์ ตลิ่งชัน ฝั่งธน

โพสต์ โดย koonchol122 »

พอดีว่าคุ้นเคยแต่เส้นทางด้านทิศเหนือแล้วเพื่อนๆสมาชิกที่สวนจิตรอยากให้พาเที่ยว ก็เลยอยากจะไปแถบๆฝั่งนั้นน่าจะสะดวกกับส่วนใหญ่มากกว่าครับ ปั่นเข้าสวนแถวๆเมืองนนท์ หรือไปตลาดน้ำแต่ไม่อยากไปเส้นถนนใหญ่ครับ ชอบลัดเลาะเข้าสวนมากกว่า
ระยะทาง ความเร็ว เวลา และยี่ห้อ ไม่ใช่เงื่อนไขในการออกกำลัง อยากขี่แค่ไหนก็ขี่ อยากไปไกลแค่ไหนก็ไป ไม่เคยสนใจเสียงรอบข้าง
โจ สวนผัก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Indy Rider Team
Bike: JAMIS DRAGON TEAM 853 ,PANASONIC MOUNTIEN CAT,GIANT RICON,GaryFisher wahoo 2.0 Genesis

Re: ขอคำแนะนะเส้นทางย่านบางกรวย ในสวนจังหวัดนนท์ ตลิ่งชัน ฝั่งธน

โพสต์ โดย โจ สวนผัก »

:mrgreen:

แนะนำ เส้นทางแรกนะครับ ถ้ามาจาก สวนจิตร ก็ข้าม สะพาน ปิ่นเกล้า มา เลี้ยว ซ้าย ตรง แยก อรุณอัมรินทร์ ขึ้น สะพาน แล้วแยกซ้าย ตรง เชิงสะพาน วิ่งไปทาง สถานีรถไฟ ธนบุรี แล้วเลาะ ออก มาทาง บางขุนนท์ ข้ามถนน จรัล ตรงทางรถไฟ แล้ว ปั่น เลียบทางรถไฟ มาครับ พอมาถึง สะพาน ข้ามคลอง จุดแรก ทาง ขวา คือ ตลาดน้ำ ตลิ่งชัน ครับ

แวะ กินน้ำ ก่อน แล้วออกจากตลาดน้ำ ตรงแยก ให้เลี้ยวซ้ายไปทางวัดช่างเหล็ก จะมี ทางลัด เป็น ซอย สามารถ ทะลุไปทาง ซอย จรัล 35 ได้ ปั่นมาเรื่อยๆ จะเจอ 3 แยกครับ ให้เลี้ยวขวา จะ ทะลุ ถนน ราชพฤกษ์ ครับ ให้ลอดใต้สะพาน ไป แล้ว ปั่น ย้อนศร ชิดริมขอบทาง ไป วัด กระโจม ทอง วิ่งไปจน สุด จะเจอป้าย วัด สะพาน มี ตลาดน้ำ วัดสะพานครับ

จากนั้น ก็ ข้ามสะพานไม้ ไป ออก หลัง หมู่บ้าน จะมีทาง วิ่งผ่าน สวนใบเตย ไป ออก ถนน พุทธมลฑล สาย 1 ให้วิ่งย้อนศร ข้าม สะพาน แล้วไป ตรง ยูเทินร์ เพื่อ เลี้ยวขวา ไปทาง ตลาดน้ำคลองลัดมะยม ครับ จากนั้น ย้อนกลับทางเดิม ปั่นบนถนน พุทธมณฑล สาย 1 ไป ข้ามสะพานข้ามถนน บรมราชชนนี วิ่งเข้า ถนน สวนผัก แล้ว ไป ออก ตรง ปากซอย วัดชัยพฤกษ์ แล้ว เลี้ยวซ้าย วิ่งบนถนน สิรินธร ข้าม สะพาน ซังฮี้ แล้ว กลับเข้า แถว สวนจิตร ครับ

ระยะทางน่าจะประมาณ 60 โล ครับ ลองดูครับ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย โจ สวนผัก เมื่อ 12 ก.ย. 2010, 20:40, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
koonchol122
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอคำแนะนะเส้นทางย่านบางกรวย ในสวนจังหวัดนนท์ ตลิ่งชัน ฝั่งธน

ขอบคุณครับว่างๆจะลองปั่นสำรวจเส้นทางดูก่อนครับ
ระยะทาง ความเร็ว เวลา และยี่ห้อ ไม่ใช่เงื่อนไขในการออกกำลัง อยากขี่แค่ไหนก็ขี่ อยากไปไกลแค่ไหนก็ไป ไม่เคยสนใจเสียงรอบข้าง
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย siamman18 »

เส้นทางนี้มีสิ่งน่าสนใจอยู่ิมิใช่น้อย โดยทั่วไปจะมีคนปั่นก็พอประมาณ
เส้นทางตลาดน้ำตลิ่งชัน มาตลาดน้ำคลองลัดมะยม และก็ไปโผล่สายพุทธมณฑลสาย 2 อีกทีก็ไปสนามหลวงสองเลยก็มี
เพียงแต่ว่าต้องสำรวจเส้นทางดีๆเพราะอาจจะหลงได้ซอกซอยมันเยอะ
แนะนำอีกเส้นทางจากซอยสวนผัก จะมีถนนเส้นบางกรวย-มาศาลายาได้ และปั่นไปหน่อยไปโผล่ อำเภอนครชัยศรี
ได้เช่นกัน มีคนปั่นเยอะซะด้วยเส้นนี้แนะนำครับ ลองหาดูกระทู้เขาจะมีบอก
ให้แม่นอีกทีก็เปิดกูเกิ้ลเอิท สำรวจเส้นทางดูครับ
kinetix
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9689855
Bike: gary fisher

โพสต์ โดย kinetix »

ปัดเส้นนี้สดชื่นที่สุด ยิ่งตอนเช้าๆยิ่งสดชื่น เสาร์อาทิตย์ผมชอบเริ่มจากพระรามห้าไปศาลายา สดชื่นดี
koonchol122
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ สงสัยคงต้องมอไซค์ไปสำรวจก่อนดีกว่า ช่วงนี้งานเข้าครับ ติดไปราชการต่างจังหวัดจนถึงต้นเดือนหน้าเลยครับ
zodamint
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0905674249
team: BKK Novice
Bike: Trek1.2
ตำแหน่ง: ตรอกข้าวสาร บางลำพู

โพสต์ โดย zodamint »

ต้องเก็บเลยครับ เด๋ววันหลังไปบ้าง ผมเองก็อยู่ใกล้ๆ(บางลำพู) :mrgreen:
ไม่ต้อง มี "คนรัก" เป็นร้อย......
เพราะ แม้ "คนรัก" จะมีน้อย
แต่รักเราเพียง "คนเดียว"..............ตลอดไป ก็มากเกินพอ
koonchol122
ขาประจำ
ขาประจำ

พอดีได้โหลด10เส้นทางเที่ยวกรุงเทพมาแล้วครับเดี๋ยวจะค่อยๆลองศึกษาเส้นทางดู
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”