ถึงเพื่อนเสือเมืองสุพรรณทุกท่าน

ผู้ดูแล: tuke, อ้วน สุ1000

กฏการใช้บอร์ด
เสือเมืองสุพรรณ
ที่อยู่ - 249/14 หมู่ 5 ต.ท่าระหัด อ. เมือง จ.สุพรรณบุรี 72000
โทรศัพท์ - 081-2089199
ผู้ดูแลบอร์ท - tuke และ อ้วน สุ1000
รูปประจำตัวสมาชิก
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

ถึงเพื่อนเสือเมืองสุพรรณทุกท่าน

โพสต์ โดย nbt »

สวัสดีครับ เพือนเสือชาวสุพรรณบุรี

ผมได้รับการร้องเรียนให้เข้ามาระงับข้อพิพาทในบอร์ดนี้ ก็พอได้อ่านข้อความหลายๆกระทู้ทั้งก่อนโดนลบและก่อนหน้านี้ ซึ่งผมเองก็ไม่ได้มีการรู้จักกันเป็นส่วนตัวกับทุกๆฝ่ายมาก่อน แต่ก็ยังอยากเห็นพี่น้องชาวเสือสุพรรณได้มีแหล่งพบปะสังสรรค์กันในเวบ โดยยังไม่อยากให้มีการแบ่งกลุ่มเป็นจังหวัดเดียวแต่หลายๆบอร์ด ซึ่งมันก็จะทำให้ความกลมเกลี่ยวของนักปั่นและข้อมูลของข่าวสารที่จะประชาสัมพันธืในจังหวัดสุพรรณก็จะลดน้อยลงไปด้วย

มีข้อร้องเรียนว่าผู้ดูแลบอร์ดใช้อำนาจโดยไม่เหมาะสม แต่เนื่องจากผมเองก็ไม่ได้ใกล้ชิดจนสามารถวิเคราะห์แทนสมาชิกกลุ่ม คงต้องให้เพื่อนๆทุกท่านช่วยกันพิจารณากันเองนะครับ แต่ต้องยอมรับว่าคุณอ้วน สุ1000 ได้เป็นผู้ริเริ่มสร้างกลุ่มเป็นคนแรก การทำกิจกรรมเพื่อให้เกิดการปั่นจักรยานในกลุ่มและระดับจังหวัดก็เป็นเรื่องที่เหนื่อยไม่น้อยเช่นกัน หลายๆท่านอาจไม่ทราบการเป็นผู้ดูแลบอร์ดก็เหนื่อยไม่ใช่น้อยๆเช่นกัน กรณีมีสมาชิกในบอร์ดทำการโพสที่มีลักษณะหมิ่นประมาทหรือผิดกฏหมาย เมื่อผมได้มอบอำนาจในการดูแลบอร์ดให้แล้ว ผู้ดูแลบอร์ดต้องมีข้อผูกพันธ์ทางกฏหมายและจะปัดความรับผิดชอบไม่ได้เลย

ผมขอเสนอทางเลือกให้ทุกท่านดังนี้

1. ปิดบอร์ดนี้ไปเลย ใครอยากตั้งกระทู้ใดๆก็ไปตั้งในห้อง "เสวนานักปั่นรวม"

2. เดิมผมตั้งใจให้บอร์ดย่อยๆถูกใช้เพื่อคุยกันภายในกลุ่มเล็กๆ ถ้าปัจจุบันได้เติบโตขึ้นเป็นถึงระดับจังหวัด ซึ่งรวมหลายๆกลุ่ม ก็ควรจะมีตัวแทนกลุ่มเพื่อเข้ามาร่วมบริหารบอร์ดนะครับ

3. หรือจะแยกออกเป็นกลุ่มบอร์ดย่อยอื่นๆ แต่ก็จะอาจทำให้วงการจักรยานของสุพรรณ มีความเป็นกลุ่มก้อนน้อยลงไปก็ได้ จริงอยู่บางท่านอาจจะปั่นได้กับทุกๆกลุ่ม แต่การตั้งกระทู้หรือข่าวสารใดๆก็อาจจะไม่ถึงผู้อ่าน ถ้าเขาไม่ได้เข้าไปอ่านทุกบอร์ดของชาวสุพรรณ

ไม่ทราบตอนนี้กลุ่มนี้มีสมาชิกมากแค่ไหนครับ ลองออกความเห็นและแจ้งชื่อกลุ่มย่อยๆกันหน่อยนะครับ

nbt
webmaster.
POM คอฟฟี่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8512478
Bike: คันเดิมๆ
ตำแหน่ง: สุ1000

Re: ถึงเพื่อนเสือเมืองสุพรรณทุกท่าน

โพสต์ โดย POM คอฟฟี่ »

สวัสดีครับท่าน nbt webmaster.

เรียนท่านด้วยความเคารพ เหตุการณ์ต่างๆที่ได้เกิดขึ้นนี้ เกิดมาจากคู่กรณี 2 คนเท่านั้นที่สร้างปัญหา ไม่ได้เกิดเรื่องเกี่ยวกับสมาชิกของชาวเสือสุพรรณทั้งหมด ซึ่งไม่ทราบแน่ชัดว่ามีจำนวนเท่าไร อาจมีบ้างที่เข้ามาแค่ดูและรับทราบข่าวสาร ความเคลื่อนไหวต่างๆ ส่วนตัวผมซึ่งได้ใช้ห้องเสือเมืองสุพรรณนี้ เพื่อสื่อสารกับสมาชิกในสุพรรณและได้ใช้ประโยชน์ของการมีห้องเสือเมืองสุพรรณ ดังนั้นจึงขอความกรุณาท่าน อย่าได้ปิดบอร์ดห้องเสือเมืองสุพรรณ เพื่อทุกท่านได้ใช้ห้องนี้ต่อไป เสียดายสิ่งที่ดีความรู้สึกที่ดีๆที่ผ่านมาครับ

ขอเชิญสมาชิกห้องเสือเมืองสุพรรณ ร่วมกันลงชื่อครับ....

POM คอฟฟี่ อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี
กินอิ่ม นอนหลับ มีกำลัง สู้ สู้
XERXES
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1150
team: ++ เสือยุทธหัตถี ++
Bike: Specialized S-WORK TARMAC SL3 Specialized EPIC

Re: ถึงเพื่อนเสือเมืองสุพรรณทุกท่าน

โพสต์ โดย XERXES »

POM คอฟฟี่ เขียน:สวัสดีครับท่าน nbt webmaster.

เรียนท่านด้วยความเคารพ เหตุการณ์ต่างๆที่ได้เกิดขึ้นนี้ เกิดมาจากคู่กรณี 2 คนเท่านั้นที่สร้างปัญหา ไม่ได้เกิดเรื่องเกี่ยวกับสมาชิกของชาวเสือสุพรรณทั้งหมด ซึ่งไม่ทราบแน่ชัดว่ามีจำนวนเท่าไร อาจมีบ้างที่เข้ามาแค่ดูและรับทราบข่าวสาร ความเคลื่อนไหวต่างๆ ส่วนตัวผมซึ่งได้ใช้ห้องเสือเมืองสุพรรณนี้ เพื่อสื่อสารกับสมาชิกในสุพรรณและได้ใช้ประโยชน์ของการมีห้องเสือเมืองสุพรรณ ดังนั้นจึงขอความกรุณาท่าน อย่าได้ปิดบอร์ดห้องเสือเมืองสุพรรณ เพื่อทุกท่านได้ใช้ห้องนี้ต่อไป เสียดายสิ่งที่ดีความรู้สึกที่ดีๆที่ผ่านมาครับ

ขอเชิญสมาชิกห้องเสือเมืองสุพรรณ ร่วมกันลงชื่อครับ....

POM คอฟฟี่ อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี

เห็นด้วยกับ พี่ POM คอฟฟี่ ครับ

เรื่องที่เกิดขึ้นไม่ได้หมายรวมถึง สมาชิกท่านอื่นๆ ที่ใช้บอร์ดอยู่ทุกๆวัน

โปรดพิจารณาครับ

XERXES เสือยุทธหัตถี ดอนเจดีย์ ครับ
+ สิ่งที่ควรทำ คือ ความดี +
+ สิ่งที่ควรมี คือ คุณธรรม +
+ สิ่งที่ควรจำ คือ บุญคุณ +

เสือยุทธหัตถี ตลุยเยอรมัน <= กดเลย

กังนัม สไตล์

[youtube]9bZkp7q19f0&feature=related[/youtube]
Dragonraja
สมาชิก
สมาชิก
Bike: spe

โพสต์ โดย Dragonraja »

XERXES เขียน:
POM คอฟฟี่ เขียน:สวัสดีครับท่าน nbt webmaster.

เห็นด้วยกับ พี่ POM คอฟฟี่ ครับ

เรื่องที่เกิดขึ้นไม่ได้หมายรวมถึง สมาชิกท่านอื่นๆ ที่ใช้บอร์ดอยู่ทุกๆวัน

โปรดพิจารณาครับ

XERXES เสือยุทธหัตถี ดอนเจดีย์ ครับ
เห็นด้วยครับ ขอความกรุณาอย่าได้ปิดบอร์ดห้องเสือเมืองสุพรรณ

มือใหม่ อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HONG41 »

nbt เขียน:สวัสดีครับ เพือนเสือชาวสุพรรณบุรี

ผมได้รับการร้องเรียนให้เข้ามาระงับข้อพิพาทในบอร์ดนี้ ก็พอได้อ่านข้อความหลายๆกระทู้ทั้งก่อนโดนลบและก่อนหน้านี้ ซึ่งผมเองก็ไม่ได้มีการรู้จักกันเป็นส่วนตัวกับทุกๆฝ่ายมาก่อน แต่ก็ยังอยากเห็นพี่น้องชาวเสือสุพรรณได้มีแหล่งพบปะสังสรรค์กันในเวบ โดยยังไม่อยากให้มีการแบ่งกลุ่มเป็นจังหวัดเดียวแต่หลายๆบอร์ด ซึ่งมันก็จะทำให้ความกลมเกลี่ยวของนักปั่นและข้อมูลของข่าวสารที่จะประชาสัมพันธืในจังหวัดสุพรรณก็จะลดน้อยลงไปด้วย

มีข้อร้องเรียนว่าผู้ดูแลบอร์ดใช้อำนาจโดยไม่เหมาะสม แต่เนื่องจากผมเองก็ไม่ได้ใกล้ชิดจนสามารถวิเคราะห์แทนสมาชิกกลุ่ม คงต้องให้เพื่อนๆทุกท่านช่วยกันพิจารณากันเองนะครับ แต่ต้องยอมรับว่าคุณอ้วน สุ1000 ได้เป็นผู้ริเริ่มสร้างกลุ่มเป็นคนแรก การทำกิจกรรมเพื่อให้เกิดการปั่นจักรยานในกลุ่มและระดับจังหวัดก็เป็นเรื่องที่เหนื่อยไม่น้อยเช่นกัน หลายๆท่านอาจไม่ทราบการเป็นผู้ดูแลบอร์ดก็เหนื่อยไม่ใช่น้อยๆเช่นกัน กรณีมีสมาชิกในบอร์ดทำการโพสที่มีลักษณะหมิ่นประมาทหรือผิดกฏหมาย เมื่อผมได้มอบอำนาจในการดูแลบอร์ดให้แล้ว ผู้ดูแลบอร์ดต้องมีข้อผูกพันธ์ทางกฏหมายและจะปัดความรับผิดชอบไม่ได้เลย
ผมขอเสนอทางเลือกให้ทุกท่านดังนี้

1. ปิดบอร์ดนี้ไปเลย ใครอยากตั้งกระทู้ใดๆก็ไปตั้งในห้อง "เสวนานักปั่นรวม"

2. เดิมผมตั้งใจให้บอร์ดย่อยๆถูกใช้เพื่อคุยกันภายในกลุ่มเล็กๆ ถ้าปัจจุบันได้เติบโตขึ้นเป็นถึงระดับจังหวัด ซึ่งรวมหลายๆกลุ่ม ก็ควรจะมีตัวแทนกลุ่มเพื่อเข้ามาร่วมบริหารบอร์ดนะครับ

3. หรือจะแยกออกเป็นกลุ่มบอร์ดย่อยอื่นๆ แต่ก็จะอาจทำให้วงการจักรยานของสุพรรณ มีความเป็นกลุ่มก้อนน้อยลงไปก็ได้ จริงอยู่บางท่านอาจจะปั่นได้กับทุกๆกลุ่ม แต่การตั้งกระทู้หรือข่าวสารใดๆก็อาจจะไม่ถึงผู้อ่าน ถ้าเขาไม่ได้เข้าไปอ่านทุกบอร์ดของชาวสุพรรณ

ไม่ทราบตอนนี้กลุ่มนี้มีสมาชิกมากแค่ไหนครับ ลองออกความเห็นและแจ้งชื่อกลุ่มย่อยๆกันหน่อยนะครับ

nbt
webmaster.
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่เข้ามาพูดคุย พบปะกับกลุ่มชาวเสือเมืองสุพรรณ และในบอร์ดพอสมควร
ถึงจะเป็นคนนอก แต่เนื่องจากทำงานที่สุพรรณมานานกว่า 12 ปีรักสุพรรณเหมือนกัน เรื่องปัญหาในบอร์ดก็พอทราบเรื่องพอสมควร และถ้าทุกคนเคารพกติกา ไม่น่าจะถึงกับต้องปิดบอร์ดหรอกครับท่าน nbt และ ชาวสุพรรรณ(ไม่ได้เป็นเรื่องใหญ่ขนาดนั้น คุยกันก็ได้) กติกาผมว่าก็มีอยู่แล้ว

ลองทำใจเป็นกลางไม่เข้าข้างใด ลองอ่านดูซิครับ ตามนี้

(แต่ต้องยอมรับว่าคุณอ้วน สุ1000 ได้เป็นผู้ริเริ่มสร้างกลุ่มเป็นคนแรก การทำกิจกรรมเพื่อให้เกิดการปั่นจักรยานในกลุ่มและระดับจังหวัดก็เป็นเรื่องที่เหนื่อยไม่น้อยเช่นกัน หลายๆท่านอาจไม่ทราบการเป็นผู้ดูแลบอร์ดก็เหนื่อยไม่ใช่น้อยๆเช่นกัน กรณีมีสมาชิกในบอร์ดทำการโพสที่มีลักษณะหมิ่นประมาทหรือผิดกฏหมาย เมื่อผมได้มอบอำนาจในการดูแลบอร์ดให้แล้ว ผู้ดูแลบอร์ดต้องมีข้อผูกพันธ์ทางกฏหมายและจะปัดความรับผิดชอบไม่ได้เลย)
007jiab
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: นิ่ง...คือหลับ...ขยับ...เป็น...เห่า...
Bike: ...ขยะ...ญี่ปุ่น..
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 007jiab »

...อย่าปิดเลยครับ...กว่าจะเป็นกลุ่มเป็นก้อน..ได้ขนาดนี้...
แดง ด่านช้าง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885424524
team: danchang bike
Bike: KHS Alite Team,Messile pioneer

โพสต์ โดย แดง ด่านช้าง »

:) กับความคิดนี้ เห็นด้วยครับ เสือเมืองสุพรรณ ถ้าถูกปิดศักดิ์ศรีชาว เสือสุพรรณ หมดสิ้น ตรงเหตุนี้เองหรือ :roll: ขอห้องนี้คงอยู่เพื่อเสือชาวสุพรรณด้วยครับท่าน nbt webmaster.
แดง ด่านช้าง อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี
ไปให้ถึง ถ้ายังมีแรง
อ้วน สุ1000
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1702992
team: เสือเมืองสุพรรณ
Bike: Orbea

โพสต์ โดย อ้วน สุ1000 »

สวัสดีครับท่าน nbt
ก่อนอื่นต้องขอโทษเป็นอย่างสูง ที่ได้สร้างปัญหากวนใจและทำความยุ่งยากให้กับท่าน
ขอโทษเพื่อนเสือเมืองสุพรรณทุกคน ที่ตัวผมทำให้ชุมชนของเราสั่นคลอน

จากเหตุที่เกิด ตัวผม(อ้วน สุ1000) ขอรับผิดทุกกรณี
ขอให้ท่าน nbt ตัดสินมาที่ตัวผมเพียงคนเดียว
ชุมชนเสือเมืองสุพรรณบุรีขอให้ละไว้เป็นที่ตั้ง อย่าปิดบอร์ดนี้เลย

ด้วยความเคารพอย่างสูง
ตุ่ยสุ1000
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-3788495
team: Suphanburi Bike Team
Bike: S-WORKS SL2

โพสต์ โดย ตุ่ยสุ1000 »

เลือดสุพรรณ บอร์ดสุพรรณต้องคงอยู่
แก้ไขล่าสุดโดย ตุ่ยสุ1000 เมื่อ 17 ก.ค. 2010, 11:54, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
gate
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gate »

:lol: :lol: ขอVOTE ...ด้วยครับให้คงห้องเสือเมืองสุพรรณบุรีไว้....
chu_TREK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818585622
team: ยุทธหัตถี MTB
Bike: TREK8900/cannondale supersix
ตำแหน่ง: สุพรรณบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chu_TREK »

จากการที่ได้อ่านเรื่องราวที่เกิดขึ้น คุณอ้วน สุพรรณก็ได้โพสต์ขอโทษไปแล้ว ชาวเสือเมืองสุพรรณหลายท่าน
ก็คงได้อ่านข้อความขอโทษนั้น เรื่องก็น่าจะจบได้แล้ว แต่ดูเหมือนคู่กรณียังโพสต์ข้อความที่อ่านแล้วเหมือน
ไม่อยากจบ แล้วแค่คนหนึ่งคนที่ไม่ยอมจบ จนทำให้เรื่องมันยืดเยื้อ คุณnbt ถึงกับเสนอให้ปิดบอร์ดเลยหรือครับ
แล้วเสือท่านอื่นที่ได้ใช้ประโยขน์จากบอร์ดนี้ในการสื่อสารถึงกันและไม่ได้เกี่ยวข้องกับเรื่องที่เกิดขึ้น ทำไมต้อง
ได้รับผลกระทบนี้ด้วย
โปรดพิจารณาด้วย อย่าให้ถึงกับปิดบอร์ดเลยนะครับ
chu_TREK เสือยุทธหัตถี อ.เมือง
แก้ไขล่าสุดโดย chu_TREK เมื่อ 15 ก.ค. 2010, 20:06, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
มีความสุขทุกครั้ง ที่ได้ปั่นจักรยาน
red77
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-0943090
team: BMXสุพรรณ
Bike: รอสปอร์ตเซอร์

โพสต์ โดย red77 »

ไม่เห็นด้วยกับการปิดบอร์ดเสือเมืองสุพรรณ ผมคิดว่าบอร์ดนี้เป็นสื่อกลางที่ดี และเป็นห้องประชาสัมพันธ์การปั่นจักรยานของทุกกลุ่มในจังหวัดและต่างจังหวัดครับ
ขอให้ช่วยโหวตกันเยอะครับสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
MUNGKORN46
ขาประจำ
ขาประจำ
team: COLD-BLOOD MURDER
Bike: CARBON NO NAME

โพสต์ โดย MUNGKORN46 »

ผมว่า ปิดบอร์ด
เป็นการตัดปัญหาครับ ลองชั่งน้ำหนักดูครับ
ปิดไป เสียมากกว่าได้ครับ
ผมเคยมาร่วมทริปจักรยานกับชาวสุพรรณ
มาธุระส่วนตัว มาทำงาน มาท่องเที่ยว
ก็ได้สื่อสารผ่านเพื่อนๆ ผ่านบอร์ดนี้แหละครับ
ชาวสุพรรณเป็นเพื่อนกับทุกคนครับ
ปิดไปแล้วแก้ปัญหาไม๊ครับ :?:
หวัดดีครับพี่สนอง พี่ตุ่ย พี่อ้วน พี่สุวิทย์ พี่ธง
อ.แดง และอีกหลายท่าน ทริป BIANCHI
มาเยี่ยมชาวสุพรรณคงอบอุ่นเหมือนครั้งที่แล้วมานะครับนะครับ
*****รักสุพรรณครับ*****
ขอบคุณครับ
โอกาสดีๆมีไม่มากอย่าใช้เปลือง
wasan2422
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย wasan2422 »

บอร์ดนี้เป็นสื่อสาธารณะครับ หลายคนได้รับประโยชน์ ได้รอยยิ้ม มีความสุขร่วมกัน น่าเสียดายครับถ้าถึงกับต้องปิดบอร์ด
gate
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gate »

wasan2422 เขียน:บอร์ดนี้เป็นสื่อสาธารณะครับ หลายคนได้รับประโยชน์ ได้รอยยิ้ม มีความสุขร่วมกัน น่าเสียดายครับถ้าถึงกับต้องปิดบอร์ด
เห็นด้วยกันกับท่าน ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือเมืองสุพรรณบุรี”