ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
benz
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0856024941
team: NKS Fixed
Bike: fixed gear ทำเองกับมือ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย benz »

ช่วยแนะนำด้วยครับตอนนี้ผมกำลังสนใจ DOWNHILL ขอคำแนะนำเกีียวกับรถ DOWNHILL หน่อยครับ
มียี่ห่ออะไรบ้างครับที่จำหนายในบ้านเรา ( ราคาประมาณเท่าไรครับ ) ผมได้รองอ่านข้อมูลรถขอ ซานต้า
บูลิสตัวใหม่ เป็นรถกลึ่ง DOWNHILL ใช้่ไม่ครับตัวนี้เป็นไงบ้าง ( ขอบคุณมากครับที่ให้ครับแนะนำ )
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย g-one »

ดาวน์ฮิล,ฟรีไรด์..บ้านเรามีหลายตัวหลายแบบให้เลือกครับ...ก่อนจะแนะนำ..ขอทราบงบประมาณที่ตั้งไว้ก่อนครับ
...จะได้แนะนำถูก..และคุณก็จะได้รถที่ดีที่สุดตามงบประมาณ...อ้อ..แล้วเคย..ขี่แนวไหนมาบ้าง...สไตร์การขี่เป็นอย่างไร...
จะได้หารถที่ถูกกะคนและงบประมาณ...
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
benz
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0856024941
team: NKS Fixed
Bike: fixed gear ทำเองกับมือ

โพสต์ โดย benz »

ตอนนี้ผมตั้งงบไว้ 60000 ครับ ตอนนี้ผมขี่เสือภูเขาอยู่ครับส่วนมากผมจะขี่ในเขาครับก้อมีทางลงเยอะ
พอสมควรครับ (ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ)
g-one
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ่อดินค่าเฟ่
Bike: yt capra

โพสต์ โดย g-one »

สำหรับงบประมาณที่วางไว้...เหลือพอสำหรับรถฟรีไรด์ดี ๆ ครับ(ช่วงยุบ6-7นิ้ว)...ถ้าจะเป็นdh ยุบเยอะ ๆ (8นิ้วขี้นไปก็ต้องรอมือสอง)
ในบ้านเราที่ทีขายกันอยู่..เอาแบบง่ายสำหรับการเริมต้อง..คือซื้อทั้งคัน...ก็มี
รถใหม่เลยก็มี
.......โคน่า สติงกี้..กับ..ช่วงยุบ7 นิ้ว...อะใหล่ที่ให้มา..ระดับกลาง...ราคาทิ้งคันอยุ่ที่ประมาณ....4หมื่นกลาง ๆ จนถึง..6หมื่นกว่า ๆ..แล้วแต่option ที่ให้มาครับ
...อยากได้ติดต่อน้าเด๋อแห่งmaxriderครับ...เบอร์โทรหาในนี้ได้เลย
.......haro werx 7..กับ..ช่วงยุบ 7 นิ้วเช่นกัน...ตัวนี้ไม่มีขายทั้งคัน..มีแต่เฟรม..วันก่อนไปเอเซียไบด์มา..ยังพอมีเหลืออยู่ไม่กี่ตัว...ในราคาลดแล้วเหลือประมาณสองหมื่นนิดหน่อย(ไม่เกิน21000)..มา..ก็ต้องจำคู่กับ โช็คหน้า boxxer raceที่เวิลด์ไบด์รามอินทรา...วันก่อนเห็นยังมีอยู่ตัวสองตัว...อีกประมาณ18000 บวกลบครับ..ส่วนงบที่เหลือก็น่าจะพอสำหรับอะไหล่ส่วนควบอื่น ๆ....อ้อ...ตอนซื้อ..อย่าลืมซื้อพร้อม ชุดคอด้วยนะครับ..รุ่นนี้คอ1.5นิ้ว...ป.ล.อันนี้สำคัญมาก ๆ ....น้ำหนักผู้ขี่ต้อง70ก.ก.และสูง 170 ขึ้นไปนะครับ...ไม่งั้นขี่ไม่ได้.....ถ้าน้...ถ้านำหนัก70-85ก็ให้เลือกสปริง 250 ถ้าเกิน 85 ก็เลือกสปริง..300...ถ้าสปริงแข็งกว่านี้...ขี่ไม่่ได้...อยากได้ติดต่อเอเซียไบด์
......ต่อมาเป็นตัวที่น่าขี่อีกตัว....แต่ไม่รู้ว่ายังมีของอีกหรือเปล่า...มองกูส..black diamond...กับช่วงยุบ...7.5นิ้ว...ราคาทั้งคันประมาณ สี่กลาง ๆ
..ตัวนี้เวิลวายเป็นตัวแทนจำหน่ายครับ....ตอนนี้ถ้าเป็นรถใหม่เท่าที่นึกออกก็มีสามตัวนี้ครับ
.

...ส่วนถ้าต้องการdhแท้ ๆ ก็ต้องรอมือสองในนี้ครับ...งบประมาณที่ว่ามา...เพื่ยงพอครับ...หรือลองโพสต้องการซื้อไว้ในเวปก็ได้..เด่วก็มีคนมาเสนอขายเองครับ
bikeday ช่องจักรยานสำหรับคนรักเสือภูเขา
https://www.youtube.com/channel/UCtNj9iPLekBBkeKZyEp4UkA/featured
TURBO
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892061796
team: MOTA MOUNTAIN BLONK BKK.
Bike: ALL FREERIDE BIKES
ตำแหน่ง: 3/2751-52ม.8 บ้านศรีสง่า ซอยพหลโยธิน50 ตำบลอนุสาวรีย์ เขตบางเขน 10220

โพสต์ โดย TURBO »

:ugeek: งบที่ตั้งมาผมว่า ซื้อรถ DOWNHILL ได้สบายๆครับ
ไฟล์แนบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”