mini zyden

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Pm ครับไม่รับโทร
Bike: trek4400

Re: mini zyden

โพสต์ โดย HS6LZI »

ตกลงใจ

รูปภาพ

จะกลับมาเดิมละ

รูปภาพ
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ

ค่อยๆทำยามว่าง

รูปภาพ

ใกล้เสร็จละ

พรุ่งนี้มาให้ดูต่อละกัน
ตอนนี้ดูตอนใกล้เสร็จไปก่อนครับ

รูปภาพ

คือที่มาที่ไป เพราะผมขี่ไม่ได้ มันก้มมากเลยเอากลับ
ตอนแรกว่ามันน่ารักดี จะเก็บไว้แบบนั้น
แต่มันเป็นคันที่ชอบที่สุด จะเอาคันอื่นไปขี่ก็ไม่มันเท่า
มันเป็นรถแรงที่หายหน้าไป เป็นเดือนเลย ปกติเอาไปวิง่กลับเสอืภูเขาเลย

ทีนี้คิดแล้วเอาสวยๆ แต่ไม่ได้ขี่ กลับเอามันกลับมาแล้วไปวิ่งแข่งกันอีกครั้ง ไม่สนุกกว่าเหรอ
Kea_25gt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814453336
team: Don't Worry Bicycle Only!
Bike: std
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kea_25gt »

สวัสดีครับพี่HS6LZI รุ่นนี้เก็บไว้เถอะครับ..........เพราะมันไม่มีอีกแล้ว ไม่แน่นะครับต่อไปอาจจะเป็นของที่หลายๆคนเขาต้องการ
ส่วนเรื่องแฮนด์หมอบ กับรถมินิ จะมาพร้อมกับ ความเมื่อยล้า ปวดหลังแน่นนอนครับ (รายไหน-รายนั้น)
ลองดูเปลี่ยนสเตมแบบปรับได้แบบนี้ คงช่วยได้ไม่น้อยเลยครับ
ไฟล์แนบ
mini-5.jpg (42.03 KiB) เข้าดูแล้ว 738 ครั้ง
mini-4.jpg (51.6 KiB) เข้าดูแล้ว 738 ครั้ง
mini-1.jpg (65.19 KiB) เข้าดูแล้ว 738 ครั้ง
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับพี่
ผมสูงเกิน
183 ซม ครับเลยก้มมาก มันต้องต่อคอ

มาคิดแล้ว แบบเดิมๆ มันสวยดีแล้ว แล้วก็ขี่ดีด้วยครับ
อยากให้มาใช้กันเยอะๆนะ ครับ

ผมว่ามันคุ้มค่ามากและก็ขี่ดีด้วย
เสียดายหมดซะแล้ว ของผมน่าจะเป็น สีขาวคันสุดท้าย เห็นว่ายังมีสีดำ อีก 2 คันเท่านั้นก็หมดแล้ว

เพื่อนๆที่สนใจ ก็รีบๆ ติดต่อ พี่เก๋ นะครับ
Kea_25gt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814453336
team: Don't Worry Bicycle Only!
Bike: std
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kea_25gt »

หมดไปได้ซักพักแล้วครับ mini zyden มันกลายเป็นตำนานและมิตรภาพที่ดีตลอดไปครับ
(ผมเลยอยากให้พี่HS6LZI เก็บไว้ครับ) รุ่นนี้ไม่นำเข้ามาอีกแล้วครับ
ขาไม่แรงแพงไว้ก่อน

โพสต์ โดย ขาไม่แรงแพงไว้ก่อน »

เสียดายจัง รถดีๆ ราคาเหมาะสม จะไม่มีมาอีกแล้ว
คราวนี้ชาว mini เหลือแต่รถ อืดๆ ราคาแพงๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-3255-4321
team: RANONGMTB
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

โพสต์ โดย kiat »

ตอนนี้ที่ร้านตัวแทน LA ที่บ้านผมยังพอมีครับ แต่ราคาคงไม่ได้ตามที่ซื้อกันไว้แล้วละครับ ต้องลองสอบถามต่อรองกันเองครับ เห็นมีอยู่สองรุ่นครับ รุ่นนี้กับรุ่นเฟรมX ครับ
suzurun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839059098
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Road MTB MINi Folding

โพสต์ โดย suzurun »

แถวบ้านผม ที่สาย 4 มีอยู่คันนึงครับ สีดำ ใครอยากได้ PM มาถามได้นะครับ
ความสนุกในการปั่นจักรยาน ไม่ได้อยู่ที่มีอุปกรณ์ราคาแพง
แต่อยู่ที่เราได้ใช้เวลาอยู่กับมัน....

ติดตั้ง ปรับแต่ง BB7 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=690
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ

เสร็จแล้ว
รูปภาพ
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ

แต่ดูชัดๆ
นี่มันร้อยตำรวจเอกปลอมตัวมา

รูปภาพ

ห่ะห่ะ สติกเกอร์ เหลือๆ ติดซ๊ะ
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ

ทำไปแล้ว เพิ่งรู้ว่า ของ Zyden สวยกว่า ห่ะห่ะ
ขาไม่แรงแพงไว้ก่อน

โพสต์ โดย ขาไม่แรงแพงไว้ก่อน »

HS6LZI เขียน:เสร็จแล้ว
รูปภาพ
สวยเลย
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-3255-4321
team: RANONGMTB
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

โพสต์ โดย kiat »

ดูจากหลักอานแล้วคุณHS6LZI คงสูงมาก ไม่ลองใส่แฮนด์แบบรูปด้านบนดูละครับ รู้สึกว่าจะปรับให้หงายหรือคว่ำได้ อาจจะช่วยเรื่องปวดหลังได้
ของผมเวลาปั่นนานๆก็ปวดเหมือนกันครับ แต่พยายามไม่อยู่ท่าเดียวนานๆคอยเปลี่ยนท่าจับแฮนด์บ่อยๆก็พอแก้ได้ครับ
skyclick
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869176477
team: Chaba Cafe' Indy
Bike: เปลี่ยนแนว ตามหาเนื้อคู่อยู่ครัชชช

โพสต์ โดย skyclick »

HS6LZI เขียน:เสร็จแล้ว
รูปภาพ
โอ้ววววสูงจริงๆด้วย ขนาดเปลี่ยนเป็นแฮนด์ตรงธรรมดาแล้วนะเนี่ยะ
เวลาปั่นรู้สึกเจ็บ Eggs บ้างไหมครับ มันทรมานจริงๆให้ตายด้านเถอะ... :lol:
อัพรถ(เบา)มันแพง อัพแรง(ขา)ดีกว่า
we are only the dust
แท้ที่จริงเราเป็นเพียงแค่เศษธุลี!!
HS6LZI
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่หมอบแล้วครับ
ผมเอาแบบ ที่ในรูปนี้ปัจจุบันครับ

ผมไม่ได้เอาไปวิ่งเป็นเดือนเลยครับ
เอา Mosso กับ Yeah ไป

ได้ Giant มาอีกคราวนี้ แทบไม่ได้จับ เจ้าซ่านี่เลย เลยคิดแล้วเอามันกับมาวิ่งดีกว่า

ผมขายาวตัวสั้น จะมีปัญหาที่ช่วงตัวมากกว่า
คือ รถมันจะ TT ยาวเกิน ในขนาดที่ความสูงขนาดผมขี่

คืออย่าง ไซด์ 18 หรือ 19 (บางยี่ห้อ) นี่ ขาผมจะได้ไม่ต้องชักหลักอานสูง แต่ทีนี้ช่วงตัวจะยาวเกิน
ผมเลยขี่รถในท่าที่ก้มมากกว่าเพื่อนๆ จนเคยชิน

อันนี้เพื่อนบอกเองว่าผมขี่แล้ว
ก็เพราะมันไกล เพราช่วงตัวผมสั้น

ผมก็เลยคอดว่าน่าจะขี่แบบแฮนด์หมอบได้เพราะชินกับการก้ม เอาเข้าจริง ยอมครับ Zyden มันยาวอยู่แล้ว ทั้งก้มทั้งไกล เลยยอมเลยครับ อิอิ
ขอบคุณคำแนะันำครับ ผมสูง 183 ซม. ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”