ขอเสียงชาว DAHON ในเมืองไทย หน่อยคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
rak monthon2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร
team: กินลมชมวิว
Bike: รถถีบมือสอง
ตำแหน่ง: ใต้ฟ้าเดียวกัน

Re: ขอเสียงชาว DAHON ในเมืองไทย หน่อยคับ

โพสต์ โดย rak monthon2 »

moomoo unlimit เขียน:
rak monthon2 เขียน:สิ้นเดือนนี้ มีวันหยุดติดต่อกันสามวัน ทริป 2 น่าสนมั๊ยครับ......แต่ไม่ทราบว่า เพื่อนๆที่ทำงานอื่นๆจะหยุดเหมือนผมหรือปล่าว :D :D
วันไหนบ้างครับตอนนี้ไม่ได้ทำงานประจำวันหยุดอะไรเนี่ยไม่รู้เลยครับแต่ผมว่าจะเปิดต้นเดือนหน้าอะครับเพราะต้องเส้นทางให้ดีหน่อยคราวนี้ออกนอกเมืองเดี๋ยวจะหลงกันครับ
ศุกร์ 28 วันวิสาขบูชา และ ส.-อ. ครับพี่ ผมหยุด แต่เพื่อนๆอาจจะไม่สะดวกครับพี่... :P :P :P
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า
joee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6626-8009
ตำแหน่ง: บางรัก กทม.

Re: ขอเสียงชาว DAHON ในเมืองไทย หน่อยคับ

โพสต์ โดย joee »

rak monthon2 เขียน:
moomoo unlimit เขียน:
rak monthon2 เขียน:สิ้นเดือนนี้ มีวันหยุดติดต่อกันสามวัน ทริป 2 น่าสนมั๊ยครับ......แต่ไม่ทราบว่า เพื่อนๆที่ทำงานอื่นๆจะหยุดเหมือนผมหรือปล่าว :D :D
วันไหนบ้างครับตอนนี้ไม่ได้ทำงานประจำวันหยุดอะไรเนี่ยไม่รู้เลยครับแต่ผมว่าจะเปิดต้นเดือนหน้าอะครับเพราะต้องเส้นทางให้ดีหน่อยคราวนี้ออกนอกเมืองเดี๋ยวจะหลงกันครับ
ศุกร์ 28 วันวิสาขบูชา และ ส.-อ. ครับพี่ ผมหยุด แต่เพื่อนๆอาจจะไม่สะดวกครับพี่... :P :P :P
หยุดเหมือนกันครับ 3 วัน
ohiyo_jung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P8 Archer/Fuji Absolute S/Bianchi Via Nirone 7 Ultegra Mix road bike red/white 2011/Dahon Classic V

โพสต์ โดย ohiyo_jung »

moomoo unlimit เขียน:ตอนนี้ฝากพี่น้องลองดูข้อเสนอเรื่องทริปว่าจะไปไหนกันนะครับช่วงกลางเดือนอาจจะเปิดทริปกันครับแต่จะไปกันต้นเดือนหน้าครับ
1. นครชัยศรีแวะเจษฏามิวเซียม แวะกินริมน้ำนครชัยศรี ไกลหน่อยครับ
2. ตลาดดอนหวาย วัดไร่ขิง ไม่ค่อยไกล
3. เจดีย์หอยร้านแปโภชนาตลาดระแหงปทุม อาจแวะขนมหวานอาจารย์สมชายท่าอิฐ ไกลหน่อย
4. พระราชวังบางประอิน ถ้าอยู่ในเมืองไม่ไกลครับ
:lol: ลองโหวตดูครับ :lol:

เลือกข้อ 4 จ้า... เพราะใกล้ๆ กับพระราชวังบางประอินมีโบสถ์ที่สวยๆ (จำชื่อไม่ได้) ให้ไปถ่ายรูปและไหว้พระได้ด้วย เคยไปมาครั้งนึงแล้ว อยากไปอีก 555+

แต่ก็ตามใจทุกคนในกลุ่มนะคะ...ได้หมดอยู่แล้น 8-) 8-) 8-)
GT+XT+DAHON
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1416799
Bike: GT+XT+DAHON

โพสต์ โดย GT+XT+DAHON »

:D มาดูความคืบหน้าคับ
tomorrow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Nicky (Dahon)

โพสต์ โดย tomorrow »

กระทู้ตกมาช่วยดัน

ผมไปไหนก็ได้ครับ
เดี๋ยวคราวหน้าจะเกาะไปกะพี่หมูตั้งกะบางบัวทองเลย 555 (จะไหวมั๊ยหนอ)
Put the Ride Man to the Right Bike
GT+XT+DAHON
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-1416799
Bike: GT+XT+DAHON

โพสต์ โดย GT+XT+DAHON »

tomorrow เขียน:กระทู้ตกมาช่วยดัน

เดี๋ยวคราวหน้าจะเกาะไปกะพี่หมูตั้งกะบางบัวทองเลย 555 (จะไหวมั๊ยหนอ)
:D สู้ๆคับ แล้วเจอกันนะคับ
จ๊าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑-๔๐๗๐๕๕๙(D)
team: 99 City Bike
Bike: 我徐先生MTB Merida Hasa Dahon Fuji

โพสต์ โดย จ๊าบ »

วันนี้ได้ ชุดถอดถ้วยคอมาใหม่ เลยลองถอดเล่น สนุกและง่ายดีครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ดูเหมือนโหดร้ายเนอะ...(ฆ่าตัดคอ) :lol:

นี่ก็เสร็จแล้ว

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย จ๊าบ เมื่อ 06 พ.ค. 2010, 19:35, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

จ๊าบ เขียน:วันนี้ได้ ชุดถอดถ้วยคอมาใหม่ เลยลองถอดเล่น สนุกและง่ายดีครับ
ดูเหมือนโหดร้ายเนอะ...
สวัสดีครับพี่จ๊าบ...ชุดถอดผมก็สั่งมา 1 ชุด ยังไม่ได้แกะห่อเลยครับ ตอนสั่งลืมนึกไปว่า คงจะไม่ได้ถอดบ่อย...มานึกได้ตอนโอนตังค์ไปเรียบร้อยแล้วครับ... :lol: :lol: :lol:
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า
จ๊าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 我徐先生MTB Merida Hasa Dahon Fuji

rak monthon2 เขียน:
จ๊าบ เขียน:วันนี้ได้ ชุดถอดถ้วยคอมาใหม่ เลยลองถอดเล่น สนุกและง่ายดีครับ
ดูเหมือนโหดร้ายเนอะ...
สวัสดีครับพี่จ๊าบ...ชุดถอดผมก็สั่งมา 1 ชุด ยังไม่ได้แกะห่อเลยครับ ตอนสั่งลืมนึกไปว่า คงจะไม่ได้ถอดบ่อย...มานึกได้ตอนโอนตังค์ไปเรียบร้อยแล้วครับ... :lol: :lol: :lol:
วันข้างหน้าคงได้ใช้ครับ
moomoo unlimit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816416401(D)
team: MooMoo Unlimit - InDepenDencE - Dahon CluB TOgether
Bike: dahon HELIOS -K l e i n- MINI Panasonic Les MaillotS (20 -1 1/8 iNc) DaHon WobbegonG MINI (20 x 1.35)-Dahon PrestoLite 16 inc. Dahon Vector x10 , Dahon Speed UNO ,TOUR-SURLY*LHT-รถแม่บ้านตราจรเข้

โพสต์ โดย moomoo unlimit »

tomorrow เขียน:กระทู้ตกมาช่วยดัน

:D นัดตรงแยกไทรน้อยเลยครับจริงถ้าวันอาทิตย์ไม่ได้ไปไหนไปกับผมก็ได้นะผมจะไปทุกอาทิตย์โทรมาถามก่อนก็ๆได้ครับน้องแมค :lol: :lol:
ดาฮอนคลับ 3.6 ทริปพิเศษส่งท้ายปลายปี 2015 ปั่นชมแสงสีชมต้นคริสต์มาสรอบๆกรุงเทพยามค่ำคืนวันศุกร์ที่ 25-12-58เวลา18.30-23.00 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=177545
pam111
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sleep with me Free Breakfast
Bike: Minivelo
ตำแหน่ง: Foodland ลาดพร้าว

โพสต์ โดย pam111 »

ตะแกรงหลัง หาซื้อได้ที่ไหนครับ จะเอาไปติดเจ้าพี8 ของผมบ้าง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน :P :P :P
ohiyo_jung
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P8 Archer/Fuji Absolute S/Bianchi Via Nirone 7 Ultegra Mix road bike red/white 2011/Dahon Classic V

โพสต์ โดย ohiyo_jung »

rak monthon2 เขียน:สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน :P :P :P
สวัสดีตอนเช้าด้วยค่ะ...

เช้านี้ปิ่นเกล้าฝนตกแต่เช้าเลยค่ะ เย็นนี้จะตกมั้ยนะ :? :? :?
รู้แต่เช้านี้รถติดมากมายแน่
:evil: :evil:
ขาประจำ
ขาประจำ

ohiyo_jung เขียน:
rak monthon2 เขียน:สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน :P :P :P
สวัสดีตอนเช้าด้วยค่ะ...

เช้านี้ปิ่นเกล้าฝนตกแต่เช้าเลยค่ะ เย็นนี้จะตกมั้ยนะ :? :? :?
รู้แต่เช้านี้รถติดมากมายแน่ๆ
:evil: :evil:
ผมนั่งยิ้มสบายใจ เพราะถึงที่ทำงานเรียบร้อยแล้วครับ
จ๊าบ
ขาประจำ
ขาประจำ

pam111 เขียน:ตะแกรงหลัง หาซื้อได้ที่ไหนครับ จะเอาไปติดเจ้าพี8 ของผมบ้าง
ลองถามคุณเจมส์ดูครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=144804
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”