หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 8 แล้วครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

Re: นิตยสาร ตีนถีบ เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 4 แล้ว

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

a_apiwat เขียน:[youtube]c_0SDL_pO9Q&feature=related[/youtube]

ไม่มีไร แค่อยากบอกว่า "เพลงโปรด"
ฟังและ สงสัยไม่ใช่แค่เพลงโปรด คงเป็นตัวตนพี่เอ ด้วยแหละ 5555
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

อ่านกันให้สนุกนะครับ
a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: panasonic mountain cat

Re: นิตยสาร ตีนถีบ เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 4 แล้ว

โพสต์ โดย a_apiwat »

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:17, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:everything ok. but..!!!
- เรื่องเสียงที่บันได..ตกลงแนะนำว่าไงฟ่ะ..ตอบไม่เคลียร์เลย...จะให้รออะไร?
เพราะถ้าไม่ลองเปลี่ยนบันได...ก็จะไม่รู้ว่าเสียงมันเกิดจากอะไร.?
ถ้าเปลี่ยนแล้วหาย..ก็โอ..หมดปัญหา !
แต่ถ้าเปลี่ยนไม่หายจะได้เอาไปเปลี่ยนลูกปืน..อันนี้คงต้องพึ่งช่างแน่นอน...
วันอาทิตย์ ผมกะเสือต้องไปหาเลย เอา บันได และ กระโหลกเก่าที่ไม่เสียไปให้ลอง
ว่ามันเสียตรงไหน เคลียร์ พี่เอ นัดเวลามาเลยครับ เพราะไม่มีที่ไปอยู่พอดี 555

อ้อ..ลืมบอกที่ต้องมานั่งเครียดกับเรื่องเล็ก ๆ เพราะพึ่งได้จักรยานมาเดือนกว่า ๆ ก็เจอปัญหาแล้ว...ถ้าได้มาสักปีแล้วมาเกิดปัญหาแบบนี้จะไม่ซีเรียสเลย..
รบกวนเสือเหนียวผู้ช่ำชอง..แนะนำอีกที่คร๊าบบบ
ของมือสองต้องทำใจครับพี่ ต้องเข้าใจส่วนนี้ ซื้อมาไม่ใช่ว่า จะไม่เปลี่ยนนะ ต้องเปลี่ยนบางอย่างอยู่แล้วครับ
อย่างผมได้อรายามา หรือ ตัวอื่นมา ก็ต้องทำใจ เปลี่ยนไปเยอะเหมือนกัน ก็เพราะมันคือของมือสอง
ไม่ใช่ของมือสองขายรถประชดเมียแบบท่านประธานนี่ครับ ของดี ราคาถูก5555

- เออ..ทำตัวเป็นลูก เอ่ย.สามีที่ดีเชื่อฟังแม่ เอ่ย..เมียนะดีแล้ว ชีวิตจะได้เจริญ...สาธุ
สาธุ สาธุ
มีเรื่องหนึ่งจะถามนานแล้ว..ลืมทุกที....!!!
- ชื่อ "เหนียว" นี่..คุณพ่อคุณแม่ตั้งให้...หรือได้แต่ใดมา...แล้วมันมีที่มาจากไหน..เกิดมาพึ่งเคยได้ยินว่ามีคนชื่อนี้เป็นคนแรกนะเนี่ย....อึ้ง ทึ่ง แต่ไม่เสียว
เอาเข้าแล้วไง ชื่อจริงๆ ผมชื่อ น้องบอม พี่ชายชื่อ น้องบอย
ผมโดนพ่อแม่ อัปเปหิ ไปอยู่บ้านย่าสระบุรีตั้งแต่ไม่กี่เดือน พูดง่ายๆ ไม่น่าจะถึงเดือน เพราะปีที่ผมเกิดไปอยู๋สระบุรี
น้ำท่วมใหญ่ ทุกๆคนต้องหนีน้ำทิ้งบ้านไปอยู๋ศาลาวัด แล้ว ทุกๆคนที่สระบุรีก็จึงได้รู้จัก เด็กชายเหนียว ที่ เกิดมาพร้อมกับน้ำท่วมใหญ่สระบุรี

ส่วนชื่อมี 2 สาเหตุที่เค้าเรียกกัน แต่แม่ไม่ยอมให้เรียก แม่ให้เรียกน้องบอม
สาเหตุแรกสัณนิษฐานว่าจะเป็นไปได้มากที่สุด
บ้านย่าขายของ ปู่เป็นจีน เค้าเรียกปู่ว่าเจ็กสี ไม่แน่ใจว่าปู่ขี้เหนียวไหม พอมีผม คนอื่นๆก็เลยเรียกว่า เจ็กเหนียว
จนนานไปเรียกชื่อเหนียวเฉยๆ ตัดคำว่าเจ็กไป พอมาทำงาน น่ารักขึ้นมาหน่อย เรียกข้าวเหนียว
แต่ส่วนมากก็เรียก ไอ้เฮียเหนียว
สาเเหตุที่สอง พ่อบอกว่า(ไม่รู้ว่ารักษาน้ำใจลูกหรือเปล่า กลัวลูกมีปมด้อยเรื่องชื่อ)
พระเอกหนังจีนชื่ออะไรเหนียวๆนี่แหละ ปู่เลยตั้งชื่อ เจ็กเหนียว ลูกพี่ลูกน้องอีกคน ชื่อ เจ็กนุ๊ก หรือ ครูนุ๊ก ที่ยืนอ้วนอยู่ในเล่มสาม หนองแค นั่นแหละ
ส่วนผมสันนิษฐานตามข้อแรก เค้าเรียกประชดปู่ 5555

- อีกนิดส์...อันนี้ไม่ได้เข้าข้าง"ต้อง"อย่าที่เคยบอก แต่เพราะห่วงภาพพจน์น้องเหนียวจริง ๆ ...อย่าด่า"ต้อง"ออกสื่อมาก คนอื่นเค้าก็เข้ามาอ่านได้ เราด่าด้วยความเป็นเพื่อนสนิท แต่คนอื่นเข้าไม่ได้รู้จักเราสองคน เค้าก็ต้องมองว่าเราเอาเพื่อนมาขาย (ถึงแม้น้องต้องมันจะมีนิสัยอย่างนั้นจริง ๆ ก็ตาม..ฮา) อีกอย่าง เรามักจะชอบชวนคนอื่นเค้าไปออกทริปกับเรา แต่ถ้าเค้าอ่านแล้วเห็นว่า"ต้อง" นิสัยเสียเยอะ..คนอื่นที่เค้าอยากไปด้วย เค้าก็จะกังวลและอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้..ก็ท่านประธานเกรียนสะขนาดนั้น ใครจะกล้าไปร่วมทาง...!!! จริงป่ะ...จริง 555 (ถามเองตอบเอง เรียนแบบใครบางคน)
55555 มันบอกนึกว่าชมด่านี่ยังน้อยไปนะ

สุดท้าย..ไม่ทำงานเหรอว่ะ..เอาเวลามาเปิดเว็บเล่นอยู่ได้
ทำพี่ ผมก็พักบ้างดิ ตามเงินเดือน เงินเดือนผมน้อย

ปล.อย่าลืมตอบเรื่องจักรยานให้เคลียร์กว่านี้...ย้ำ อันนี้สำคัญมากกกกกกกกกก
เอ เค ชิ......ชะ
วันอาทิตย์นี้ไปหาครับพี่ จัดให้ ชัวร์ บอกเวลา สถานที่มา จะได้รู้ว่าต้องเปลี่ยนอะไร แล้วราคาขนาดไหน
ผมจะเอาบันได และกระโหลก ของเก่าที่ไม่เสีย ไปลองใส่ดู อันไหนเสียเปลี่ยนอันนั้น
และจะไปเช็คอย่างอื่นให้ด้วยครับ ว่ามีอะไรต้องเปลี่ยนอีกไหม
ต้องอย่างนี้สิพี่ มาลับฝีปาก เละเพิ่มความรู้กันบ่อยๆ
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:17, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:ที่พูดมาทั้งหมดนี้ หมายถึงว่าจะมาดูรถจักรยานให้ถึงบ้านเลยเหรอครับ.!!!!!
ถ้าใช่..เอ่ออออออออ...........ไม่ดวกว่ะ....
อาศัยญาติอยู่ไม่ใช่บ้านตัวเอง แล้วบ้านก็จนจน แถมรกอีกด้วย...อายว่ะ
แต่ยังไง...ก็..."ขอบคุณมากมาย สำหรับน้ำใจที่จะให้"
ใช่ครับ พี่เอ จะได้รู้ตัวถูกว่า บ้านพี่เออยู่ไหน จะได้ไปให้ลำบากพี่เอหน่อย 5555
ไม่สะดวก นัดตรงไหนได้ทั้งนั้น ผมเข้าใจครับ เดี๋ยวไปเยอะ เกะกะทางบ้าน
นัดที่ไหน ได้ทั้งนั้น ตามสะดวก

เรื่องชื่อ..อธิบายสะละเอียดเลย..เรานี้มันดีแฮะ..ไม่แคร์สื่อจริง ๆ ประวงประวัติเอามาบอกกันหน้าเว็บสะงั้น...!!!!
.........................นายแน่มาก...................................ไม่ได้ประชด แต่ชื่นชมในความกล้า.......หรือจะเรียกอีกอย่างว่า.......หน้า___ดี....555
อันนี้ก็ชมเหมือนที่เราชมอ้ายน้องต้องนะเว้ย....อย่าเข้าใจผิดคิดว่า"ด่า"........!!!!!!
เรื่องจริงคือเรื่องจริง เราจะอายทำไม ก็พี่เอ อยากถาม ทีหลังจะไม่ให้ผมอาย ก็อย่าถาม 555
ถามมา ผมก็ตอบไป เอาเลวกว่านี้ไหม เรื่องที่ทำงาน 5555 เอาเป็นว่า เจอกันค่อยคุยกันดีกว่า เดี๋ยวจะกลายเป็นหลักฐานมัดตัว
เรื่องฮาฮา ชั่วๆ มีเยอะ

ขออนุญาตนิดส์นะ (อันนี้ไม่ได้ลามปราม) คุณแม่เรียก "น้องบอม" จะอ๊วกว่ะ...ไม่เข้ากะหน้าเล้ย... (กราบเรียนขอโทษคุณแม่ด้วยนะครับ...ไม่ได้ลามปรามคุณแม่ แต่ว่าหน้าอ้ายลูกชายมันไม่แม็ทกะคำเรียก...555) อย่าเอาไปฟ้องแม่นะเว้ย..เผื่อวันข้างหน้าพี่มีโอกาสเจอ..แม่เราจะตืบปากพี่เอา...
5555 เดี๋ยวโดนแน่ ผมจะฟ้อง
สามเดือนที่แล้วไอ้ต้องไปบ้านผม มันไม่ได้ไปนาน แม่ผมถามทันทีที่เจอหน้ามัน
ไอ้ต้อง พ่อมึงตายรึยังวะ
เสือต้องตอบ ยังแม่ ยังกินเงินหลวงอยู๋ 555 พอกัน

"เหนียว" นี่แหละเหมาะสุด ๆ แล้ว..ไม่ว่าประวัติของชื่อนี้จะมายังไง...ยืนยันได้คำเดียวว่า "เหมาะ" ...อยากให้ถ้วยคนตั้งชื่อจริง ๆ ....คิดได้งัย สงสัยเห็นภาพเราตอนโต...... :lol: :lol:
ผมก็อยากจะรู้ว่าใครตั้งชื่อให้ แต่คงตายไปแล้วแหละ รุ่นนั้น ถ้ากล้าตั้งชื่อประชดปู่ผม คงไม่ใช่รุ่นเล็กแน่ อย่างต่ำก็ 85 ปีแล้ว
สรุปอีกที...หลังจากอ่านที่เราแจกแจงรายละเอียดเรื่องรถจักรยานพี่...มันต้องเปลี่ยนกันขนาดนั้นเลยเหรอ...อย่างงี้ซื้อแม่มใหม่เลยไม่ดีกว่าเหรอครับ...!!!!!
ต้องดูครับ คือ พอจะรู้ว่ามันเกิดอาการที่การปั่น เสียงดังก๊อกแก๊ก ก็มี 2 อย่าง บันได และ กระโหลก หรือ อาจจะไม่ใช่ก็ได้ ต้องไปดู แต่ถ้าไปร้าน เค้าเปลี่ยนเลยจบ ได้เงินเร็ว ไม่ต้องหาสาเหตุ ทุกร้านทำแบบนี้ นอกจากซี้กัน ไม่อยากแด๊กเงินเราครับ
รถของพี่เอดูจากสภาพแล้ว ดีกว่า ของผมเยอะ ไม่ต้องเปลี่ยนเยอะหรอก แต่เพื่อความสบายใจ จะไปดูให้ครับ รวมทั้งการเซ็ตรถให้ปั่นได้มีประสิทธิภาพครับ

แล้ว...สมมุติ ย้ำ สมมุติ นะครับ สมมุติ..............สมมุติว่า
ถ้าเราจะมาดูให้พี่จริง ๆ เราจะมากันยังไง....แล้วต้องมาถอดรถจักรยานพี่หมดเลยเหรอ....ถ้าพี่ โอเค ต้องหาเครื่องมืออะไรไว้ด้วยรึป่าว..ไม่มีเครื่องมือจักรยานว่ะ มีแต่เครื่องมือช่างประจำบ้านทั่วไป พวกไขควง ปะแจ คีม......มีด ปืน ระเบิด รถถัง ฯลฯ

ไม่ต้องสมมุติไปเลยวันอาทิตย์ จะมาเกรงใจอะไรกัน ทุกวันนี้ พี่เอ ยังเกรงใจพวกผมอีกเหรอ 5555
ไม่ได้ถอดหมด จะไปดูสาเหตุให้ แล้วดูอย่างอื่นด้วย ที่แน่ๆ ลูกปืน คอ ลูกปืน ล้อ อาจจะยังไม่ได้อัดจารบีใหม่ด้วยซ้ำ ถ้ามีเวลา จะรื้อให้พัง เอ้ย อัดจารบีให้ จารบีของผมคุณภาพดีนา พวกผมก็ทำกันเอง ร้านไม่ได้แด๊กเงินผมหรอก ผมยอมซื้อเครื่องมือมา 3500 เพื่อ ถอดล้อ อัดจารบี คิดดูเด่ะ ให้เค้าอัด ไม่ถึง 300 ฉลาดเป็นกรด
ถามได้ว่ามากันยังไง ปั่นไปดิพี่เอ เราชาวตีนถีบ นั่งรถเมล์ให้เหนื่อยทำไม แค่ลาดพร้าว หรือ พี่เอจะกรุณา นัดใกล้ๆก็เอานะ 555

อ้อ..ที่บ้านพี่ก็คนลพบุรี-สระบุรี เหมือนกันว่ะ...เราอยู่แถวไหนของสระบุรี...?
เด็กเสาไห้ วัดเจ้าฟ้าเหนือ ครับ

เอ เค ชิ
ไม่ต้องเกรงใจครับพี่เอ มากันถึงขนาดนี้แล้ว มีแต่ เต็มใจมากกว่า

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:โอเค..ก็..โอเค
เอาเป็นว่ามาวันอาทิตย์ก็ได้..แล้วแต่เราสะดวกกี่โมงก็มา..แต่บอกเวลามาหน่อยก็ดี..จะได้วางแผนขับไล่ เอ่ย..หาช่องทางให้คนที่บ้านออกไปข้างนอกกันให้หมดก่อน..เอ๊ะ เหมือนจะมายกเคล้าเลยมะ !!!!!! ถ้าใช่ก็ซวยหน่อย..ขึ้นผิดบ้านแล้ว คงได้แต่คนเฝ้าบ้านแก่ ๆ อย่างพี่..พอเอาไปทำปุ๋ยใส่ต้นไม้ได้..!!!!

ไอ้คำว่า "เดี๋ยวไปเยอะ" นี้ สรุปหน่อยจะมากันกี่คน ?....ซ่อมรถจักรยานนะเว้ย..ไม่ได้มาซ่อมรถถัง ต้องมากันขนาดนั้นเลยเหรอ..!!!!!....สรุปแล้ว กรุณาแจ้งมาด้วยว่าจะมากันสักกี่คน...อย่าเยอะนักไม่มีอะไรจะเลี้ยงดูปูเสื้อ....อย่างที่บอก "จน" ...ที่บ้านหาเช้ากินค่ำ ชนชั้นกลางครับผม..แต่ถ้าจำเป็นต้องมาเยอะจริง ๆ ก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวตัดหญ้าฟางแถว ๆ บ้านไว้ต้อนรับ..คงจะพอเคี้ยวเล่นเพลิน เพลิน
555 ไป 2 คนครับ ช่วงเช้า น่าจะถึงประมาณ 8-9 โมงเช้า เพราะออกประมาณ 7-8 โมง

อ้อ..รบกวนช่วยบอกค่าใช้จ่ายมาด้วย..พวกค่าอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่ต้องเอามาเปลี่ยน ประมาณไว้ก่อนก็ได้..จะได้เตรียมตังค์ถูก....วันเสาร์-ทิตย์ โรงจำนำเค้าหยุดรึป่าว?....เผื่อตังค์ไม่พอ....และถ้าไม่เกรงใจ หรือไม่เห็นแก่ความหลังครั้งเก่า ๆ ของเรา คิดแพง ๆ ก็ได้..พี่คงไม่กล้าไปว่าอะไรเรา..!!!!
ค่าใช้จ่ายคือ ถ้าจำเป็นต้องซื้อ ก็จ่ายตามนั้น ตามราคาร้าน
ส่วนค่าแรง ขอแค่ กินโค๊ก ก็พอ
หญ้าไม่เอา กินบ่อยแล้ว หาสารอาหารกินบ้าง
ยืนยันตามเดิม ความสัมพันธ์ ผัวเมีย เอ้ย พี่น้อง ไม่เปลี่ยนแปลง
ถ้าไม่ตามนี้ งอน 5555

ปล. ดูข้อความด้วย เรื่องสำคัญ...คำถามชี้ชะตาความสัมพันธ์ของเรา...ซีเรียส...นะเว้ย
ดูข้อความแล้ว ยืนยันตามนี้ เดี๋ยวไม่เขียนหนังสือให้อ่านนะ
ผมล๊อกแขนพี่เอ บังคับ เข้ากลุ่ม ตีนถีบแล้ว
เพราะกลุ่มเรา ทำให้กัน ไม่มีใครคิดค่าแรงหรอก ซีเรียสแล้วพี่ กินโค๊กพอ นั่งคุยกัน ฮาๆ
ไม่ได้เสียเวลาไปด้วย หาที่ปั่นอยู๋แล้ว
รีบกลับก่อนเดี๋ยวเมียด่า มาต่อพรุ่งนี้
อุปกรณ์มีครบแล้ว ไม่ต้องหา

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:18, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:รับทราบเป็นไปตามนั้นครับผม...

ว่าแต่อยากกินอะไรบอกหน่อย..จะได้ให้แม่เตรียมไว้..หรือถ้าอะไรที่ไม่สะดวกทำ..จะได้เตรียมสั่งไว้ก่อน..ไม่ต้องเกรงใจนะครับ (ประโยคนี้ไม่น่าพูด..มั่นใจว่ามันไม่เกรงใจแน่..) ได้เจอหน้าน้องเหนียวและท่านประธานคู่หูขวางนรกทั้งที...ต้องเลี้ยงดูปูเสื้อกันให้เต็มที่หน่อย...เดี๋ยวจะหาว่าจนเงินแล้วยังจนน้ำใจอีก.....ว่าแต่ เบื่อหญ้าเปลี่ยนเป็นผักบุ้งริมทางแทนได้มัย...กรุบ กรุบ กรอบ กรอบ ดีนะ.....

แหมเกรงใจจริงๆ....
เอาตามสะดวกครับพี่เอ ไม่มีความอยากกินอะไรเป็นพิเศษ มีโค๊ก ให้ท่านประธานและผมก็พอ ..
เออ ผมไม่เอาน้ำมัน WD40ไปนะ พี่เอหาซื้อเอง ร้านวัสดุก่อสร้าง เพราะ พี่เอต้องใช้มันบำรุงรักษารถด้วยครับ
เสมือนยาสามัญ ประจำบ้าน

เอ เค ชิ....รอวันได้เจอหน้าเธอทั้งสอง....
แหมทำเหมือน จะได้เจอสาวคนรักเลยนะ
แผนที่ด้วยครับ อย่าลืม ส่งวันนี้นะ วันเสาร์ อาทิตย์ คงไม่ได้เข้าเน็ต

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:18, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:แผนที่ไรว่ะ....งง !!!! สั่งให้ส่งยังกับคุณครูทวงการบ้านเด็ก..เดี๋ยวฟ้องกระทรวงนะเว้ย ตอนนี้เค้ามีนโยบายปัญญาอ่อนให้ลดการบ้านเด็ก..เด็กแม่งจะได้ไปเล่นเกม เล่นยา แว้น เยอะขึ้น....(อันนี้ความคิดกรู ใครแถผ่านมาอ่านไม่ต้องมาเสนอความคิดเห็นโต้แย้ง...กรูคุยกะน้องกรูสองคน)

ที่เค้าลดการบ้านเพราะว่า รู้ว่าเด้กไม่ทำไงพี่ ก็เลย ลด 5555 ยังไงมันก็ไม่ทำอยู๋แล้ว
เด็กพวกนั้นผลผลิตก็คือ ผมกะต้องนี่แหละ ไม่รู้รวมพี่เอด้วยป่าว555

ถ้าหมายถึงแผนที่บ้าน..บอกไม่ถูกเหมือนกัน...เอาไว้สะดวกเวลาไหน ยิงมา..เดี๋ยวโทรกลับไปบอกรายละเอียด..ง่ายกว่า...(ยิงมาได้ทุกเวลาที่เราสะดวก..OK !!)
ตามนั้น เดี๋ยวยิงไป
เออ..สำหรับไอ้เรื่องที่ถามว่าเรามายังไง...ก็หวังให้เราปั่นจักรยานมาแหละ..แต่เกรงใจเห็นมันไกล ไม่กล้าร้องขอ(สร้างภาพให้ดูเหมือนว่าพี่พอมียางอยู่บ้าง..พอเนียนมัย) ...ที่หวังเช่นนั้น เพราะอยากลองปั่นรถคันอื่นบ้าง..ก็อย่างที่เคยคุย เราไม่เคยปั่นคันอื่นหรือรถแบบอื่น จะให้เข้าใจว่าแบบไหน คันไหนมันพุง มันไหล มัน...ฯลฯ ได้งัย....วันนี้จะได้โอกาสลองของ ของน้อง ๆ สักที..555
ผมก็จะเอาไปให้ลองหลายแบบนี่แหละ จะได้ความรู้สึก ว่าแต่ละแบบต่างกันยังไง รอบหน้า จะได้ซื้อแบบที่ชอบโดยที่เรา สามารถ เลือกได้ตามสเป็คเรา

เรื่องอาหารการกิน..บอกตรง ๆ ว่าอยากให้เสนอมา จะได้จัดได้ถูกใจ...ถ้าแค่โค๊กไม่ถามอยู่แล้ว..ซื้อกินได้ 24 ชม. แต่อยากให้เราเสนอมาจะได้ถูกปาก...แต่ถ้าคิดไม่ออก เดี๋ยวค่อยมาว่ากันก็ได้ แต่ถ้าไม่ได้เตรียม ก็มีแต่พวก KFC พิซซ่า หรือส้มต้มไก่ย่าง ก๋วยเตี๋ยว (อันนี้ไม่ค่อยอยากแนะนำ เพราะเชื่อว่าก๊วยเตี๋ยวเรือแถวคลองรังสิตอร่อยกว่าเยอะ) ที่บอกมานี้หมายถึงแบบที่อยู่ในระแวกบ้าน ปั่นจักรยานไปนั่งกินได้ นอกเหนือกว่านี้ไม่รู้......
แค่นี้ก็พอแล้วพี่ ปกติกินดิน กินทราย หญ้าไม่ค่อยกินนะ 555

ไอ้น้ำมันที่บอก เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปซื้อร้านแถวบ้านเอา ร้านเค้าขายยังไง กระป๋อง ขวด ฯ หรือใส่ถุงพลาติกมัดหนังกะติ๊กว่ะ...555 (แบบหลังนี้ใส่หลอดมาด้วยพอดีเลยแก้กระหาย....ไม่เคยซื้อและไม่เคยรู้จักเลยว่ะ)

ย้ำ..สะดวกเวลาไหนยิงเบอร์มา เดี๋ยวโทรกลับ...มั่นใจว่าสะดวกกว่าแผนที่ ถ้าคนบอกและคนฟังคุยภาษาเดียวกัน...อะจ๊ากกกกกก
ไอ้ภาษาคนนี่แหละ ที่จะทำให้ผมไม่รู้เรื่อง 555 รู้พี่ เดี๋ยวยิงไป ไม่โทรหรอกเปลือง
เอ เค ชิ...ยังชอบชื่อนี้อยู่

ปล.ถ้าผู้หญิงหน้าตาเหมือนเราสองคน มนุษย์สูญพันธ์แน่ เพราะผู้ชายทุกคนยอมเป็นโสดจนตาย....เพราะฉะนั้นที่ลงท้ายคราวก่อน มั่นใจได้ว่าหมายถึงน้องร๊ากกกกกกกกกกกกกกก......ย้ำ น้องจริง ๆ กรุณาอย่าคิดนอกลู่นองทาง ทามจายมะด้าย
อ้าวนึกว่าอยากลองของแปลก 555
ไม่เกิน สี่โมงเย็น เล่ม 5 ออกแล้วนะครับ
เพื่อสนองคุณต่อแฟนพันธ์แท้ทั้งหลาย งดทำงาน เพื่อออกหนังสือ หนึ่งวัน5555
เดี๋ยวค่อยเอาลิงค์มาลงครับ

เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

เหนียวครับ เขียน:ขอเชิญพี่ๆน้องๆชาวจักรยาน อ่านเรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก
ที่คบกันมาตั้งแต่เด็ก และต้องมา ทำงานร่วมกัน แล้วยังมาปั่นจักรยานร่วมกันอีก
หนังสือออกจะเป็นภาษา ชาวบ้านและ เป็นกันเองมาก มากเกินไป ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง(หรืออาจจะไม่นิด)
ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ

ตีนถีบ 1 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก เขื่อนขุนด่าน ทริ๊ปขึ้นครู
http://www.ebooks.in.th/ebook/8381/teenteep1/

ตีนถีบ 2 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก เขาใหญ่ไปไม่ถึง
http://www.ebooks.in.th/ebook/8382/teenteep2/

ตีนถีบ 3 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก หนองแค แคร์บางคน
http://www.ebooks.in.th/ebook/8914/

ตีนถีบ 4 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก บางแสน สาหัส
http://www.ebooks.in.th/ebook/10395/

ตีนถีบ 5 ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน กับ 2 คู่หู ขวางนรก ตีนถีบ มิตรภาพไร้พรมแดน
http://www.ebooks.in.th/ebook/11109/

ขอบคุณครับ
เล่ม 5 ออกแล้วนะพี่เอ และเพื่อนๆพี่ๆชาว THAI MTB ทุกท่านคร๊าบบบ

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:19, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:แวะเข้ามาดู เจอเราโพสตอน 5 พอดี...โพสปุ๊บโหลดปั๊บ...คนแรกแน่นอน...แต่พึ่งมานั่งอ่าน..ฮากลิ้งเหมือนเดิม แต่....ใครคือพี่ต๊ะ..งง !!

เอ เค ชิ
ต๊ะคริว

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:19, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”