ขี่เสือภูเขาคนเดียวบ่อยๆ ใครเป็นแบบผมบ้าง

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: ขี่เสือภูเขาคนเดียวบ่อยๆ ใครเป็นแบบผมบ้าง

โพสต์ โดย JADE555 »

ไอสไตน์บอกว่าคิดอะไรต่อมิอะไรออกเวลาขี่จักรยาน แต่ทำไมของผมมันหน้ามืดไปหมดครับ - -"
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
bigpao
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: มาหาหน่อยดิ่
Bike: "อีเสือกระเทยควาย","อีรา..(พัด-ชรา-พา)..หมอบขี้เท่อ"

Re: ขี่เสือภูเขาคนเดียวบ่อยๆ ใครเป็นแบบผมบ้าง

โพสต์ โดย bigpao »

สนใจปั่นจักรยาน-ปฏิบัติธรรมจังครับ
ปั่นธุดง นอนตามวัด ฝึกกรรมฐาน

อยากหาาจารย์ครับ.. :mrgreen:
ความฝัน...ความบ้า...สัจธรรม....
Mode: ..Don.t Worry Be HIPPIE.!!
ฝันอยากให้โลกไร้ เขตแดนสรวง
อีกนรกล้วนคำลวง กล่าวชี้
เพียงฟ้าดาษดาวดวง ประดับ เบื้องบน
ต่างอยู่เพื่อวันนี้ ไม่เน้น แดนสวรรค์
กินลม
สมาชิก
สมาชิก
team: Vagabond Only
Bike: พิมพ์นิยม

โพสต์ โดย กินลม »

ปั่นไป กับเพื่อน ลม ที่พัดมาให้เราเย็นสบาย
ปั่นไป กับเพื่อน จันทร์ ที่ให้แสงพอสวยงาม
ปั่นไป กับเพื่อน ปูน ที่มีทางดีๆ ให้เราปั่น
ปั่นไป กับเพื่อน นีออน ที่ส่องแสงจนไม่เห็นดวงดาว
ปั่นไป กับเพื่อน ช้าง ที่ต้องคอยระวัง งวง
ปั่นไป กับเพื่อน เก๋ง ที่บีบแตรยาวๆ ทักทาย
ปั่นไป กับเพื่อน หมา ที่พยายามจะไล่ตามให้ทัน
ปั่นไป กับเพื่อน แว๊น ที่ขับสวนเลนมาทักทาย(อย่าสบตา เดี๋ยวโดนตืบ)
ปั่นไป กับเพื่อน โจร ที่ดักปล้นเรายามมันขัดสน
ปั่นไป กับเพื่อน ผี ที่เอาผ้าเย็นแปะท้ายทอย

ปั่นไปในความเงียบงัน ที่มีเรากับจักรยาน

กรุณารักษา ความสุข

ตัดต่อเองเล่นๆ เพลินๆ ไปกับเพลงเพราะๆ ครับ

[youtube]KH-t3lnn9qo#[/youtube]

HERE & NOW
attjaa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tour Bike
Bike: Trek 4300/Spectrum ร้านลุง สวนรถไฟ

โพสต์ โดย attjaa »

ประมาณ 95% ผมปั่นคนเดียวครับ มีทั้งมืดทั้งเปลี่ยว
supee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816287360
team: ปั่นตามหลัง ขาแรง
Bike: FAT BIKE XDS/TREK/JAVA/LAND ROVER

โพสต์ โดย supee »

พักหลังมานี่ปั่นคนเดียวตลอด..เพราะเคยปั่นกับขาแรงแล้วตามไมทันจริงๆ :P
bumpboyslim
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย bumpboyslim »

คนเดียวเช่นกันครับ เวลาว่างมีน้อย
auto-baby
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0807770137
Bike: GIANT

โพสต์ โดย auto-baby »

คนเดียวเช่นกันครับ เพิ่งปั่นได้ไม่นาน ยังฟิตไม่พอ กลัวเปงภาระคนอื่น เลยยังไม่ขอปั่นเข้ากลุ่มครับ
kbcowboy97
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA, Gary Fisher Marlin 09

โพสต์ โดย kbcowboy97 »

ปั่นคนเดียว ก็มันคนเดียว สนุกคนเดียว เติมความสุขให้กับตัวเองทุกวันแบบคนเดียว ผมว่ีามันดีออก ผมไม่เคยรู้สึกอะไรกับเรื่องแบบนี้ เพราะทางเลือกสำหรับการเดินทางของผมมีไม่เยอะ ก็แทบทุกวันเจอหลายๆ ท่านที่ี่ขี่เสือด้วยกันบนถนน ก็ตะโกนทักกันไปตามประสา วันละ 45 กม. 6 วันต่อสัปดาห์
zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zefer111 »

80% ปั่นคนเดียว เพราะ เวลาไม่ค่อยตรงกับชาวบ้านที่เค้าออกไปปั่นกัน
ปั่นคนเดียวก็ดีครับ ไม่ต้องรอใคร และก็ไม่ต้องให้ใครรอ อยากพักตรงไหนก็พัก :D
Endurance & Durable !!!~~
BIKING
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 06-1664-2424
Bike: GIANT,GT Cr-Mo,KLEIN

โพสต์ โดย BIKING »

8-) ดีใจครับที่มีคนปั่นคนเดียวเหมือนผม ตอนแกคิดว่าผมบ้าป่าวที่ปั่นคนเดียวทุกเช้า แต่มาคิดอีกทีก็ถ้าไม่ปั่นตอนเช้า แล้วจะปั่นปั่นตอนไหน ก็เลยปั่นเดี่ยวตอนเช้าเกือบปีแล้ว ยินดีที่รู้จักทุกท่านครับ
เย้.... ไม่โดดเดียวแล้วเราเรา ถึง"ปั่นเดี่ยว"ก็มีคนคนปั่นเดี่ยวเหมือนกัน

อีกนิดครับ ปั่นเดี่ยวทำให้เราได้รู้จักตัวเองมาขึ้นครับ :lol: :lol:
" ชีวิตก็เหมือนจักรยาน หากไม่ต้องการให้ล้ม ก็ต้องถีบไปเรื่อยๆ"
***************อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์****************
หมอบไร้ใจ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ไม่มี
team: ไม่มี
Bike: GT

โพสต์ โดย หมอบไร้ใจ »

เหมือนกันครับ..ปั่นคนเดียวเช้าบ้าง..เย็นบ้างแล้วแต่สะดวก..
พุทธพจน์...
คนที่มัวเมา ผิดเมียคนอื่น ย่อมได้รับเคราะห์ร้าย สี่สถานคือ หนึ่งได้รับบาป
สองนอนไม่เป็นสุข สามเสียชื่อเสียง สี่ตกนรก
bird1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894180558
team: ชมรมจักรยานบึงทุ่งสร้างขอนแก่น
Bike: เทรค8900 commencal n3
ตำแหน่ง: 192/199 ต.ในเมือง อ.เมือง จว.ขอนแก่น

โพสต์ โดย bird1 »

:lol: เป็นเฉพาะ เสาร์ กับ อาทิตย์ แบบเวลาไม่ตรงกับชาวบ้านครับ :lol:
มีสติทำเรื่องใหญ่ให้เป็นเรื่องเล็ก...
มีอคติทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่...

ผมรักพ่อหลวง
jozilla
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: XXX
team: ยังหาอยู่จ้า
Bike: Fuji Touring 2011,Giant TCR SLR 2 2015

โพสต์ โดย jozilla »

ปั่นเดี่ยว 6 โมงเช้าไปทำงาน 4 ทุ่ม กลับบ้าน ;)
ปั่นเดี่ยวหล่อคนเดียว 8-)
ปั่นหลายคนกลายเป็นคนขี้เหล๋ (หล่อสู้เขาไม่ไดซักคน) :lol:
ความสุขเล็กๆ ที่ยิ่งใหญ่
mohd.unvee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PNP Bike
Bike: ขาวดำแผลงฤทธิ
ตำแหน่ง: ภเก็ต

โพสต์ โดย mohd.unvee »

ผมปั่นกับแฟนครับ
แพ้อะไรก็แพ้ได้ แต่อย่าแพ้กิเลสตัวเอง..
theempriesz
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: Specialize E5 2010
ตำแหน่ง: เชียงราย

โพสต์ โดย theempriesz »

ผมก็ปั่นคนเดียวครับ ซึ่งยังอยู่ในวัยเรียน 16 อยู่เลย เพื่อนๆก้ไม่มาแนวนี้กันด้วยสิ
แต่ก็สนุกดีครับ ปั่นก่อนได้เปรียบ 5 5555
ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”