นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒o เดือนธันวาคม

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒o เดือนธันวาคม

โพสต์ โดย y.yea »

สวัสดีครับ คุณ ลุง ป้า น้า อา พ่อ แม่ พี่น้อง ทุกท่าน กระผมขอแจ้งข่าวรายงานสด ออนไลน์จาก รพ.รามคำแหง
ขณะนี้ เราสมาชิก PIT Gangs ได้สมาชิกใหม่คือหลาน Kevin บุตรชายของ คุณ นพปฎล พิริยะกุล (บาส)
เกิด 10 ธันวาคม 2551 เวลาโดยประมาณ 11.30 น. ด้วยน้ำหนักที่ชั่งครั้งแรกเมื่อเวลาที่กล่าวไว้ 3340 กรัม
หลาน Kevin ร่างกายสมบูรณ์ น่าเกลียดน่าชัก จริงๆ จริงเรียนมาเพื่อทราบ จากสโมสร PIRIYA INTER TEAM
ไฟล์แนบ
200673-6.jpg (29.54 KiB) เข้าดูแล้ว 790 ครั้ง
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒o เดือนธันวาคม

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

ขอแสดงความยินดีกับ เสี่ยบาส....คุณพ่อคนใหม่นะครับ
คุณกลายบุคคลสำคัญของเด็กน้อยคนนึงแล้ว
และคุณจะกลายเป็นต้นแบบของเขาตลอดไป

.....ยินดีด้วยคร๊าบบบ...
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

ยินดีด้วยครับ
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892030742
team: (PIRIYA INTERNATIONAL TEAM)
Bike: Rocky Mountain

โพสต์ โดย อ้วน014 »

ยินดีด้วยอีกคนนะครับ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ยินดีกับน้าบาสด้วยอีกคนที่ได้บุตรชายมาสืบสกุล จะได้มาปั่นจักรยานเป็นหัวลากให้ลุงๆ (ถึงตอนนั้นแล้วลุงคงจะเหนื่อยมิใช่น้อย งักๆๆ)

วันนี้เข้าไปปั่นจักยานที่เรือนแพมาอีกนิดหน่อย มีสมาชิกที่กล้าตายมาร่วมทริป 4 ท่าน(เยอะขึ้นทุกวัน เอิ๊กๆๆๆ) สนามเสร็จเรียบร้อยบริบูรณ์ซะทีคงไม่มีอะไรเพิ่มไปจากนี้แล้ว(ขอเบิกค่าแรงด้วยครับ อิอิ) ตอนนี้ก็ขอให้ไปใช้บริการกันเยอะๆก็แล้วกัน จะดีใจเป็นอย่างมาก
สนามช่วงศาลาเขียว
-ขี่สนุก ไม่ยากจนเกินไป ง่ายกว่าป่ากระถินมาก (น้าดาบ-น้านุ๊ก ขี่ได้สบายมากไม่ต้องกลัว)
-เด็กๆปั่นได้ ผู้ใหญ่ปั่นสนุก
-ที่จอดรถสะดวก
-ยุงก็น้อย

เสือภูเก็ตทั้งหลายไม่นานวันเราคงได้ป๊ะหน้ากันอีกแล้ว เตรียมตัวต้อนรับขับไล่ไว้ให้ดีนะจ๊ะ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

เมื่อเช้านี้..ได้รับข้อความแจ้ง..ข่าวดีของคุณพ่อคนใหม่ว่าได้ลูกชายแล้ว ขอแสดงความยินดี กับ ทั้งเสี่ยบาสและน้องขวัญ ด้วยความยินดียิ่งนะครับ ขอให้คุณแม่ขวัญมีสุขภาพและพลานามัยแข็งแรง ขอให้คุณพ่อบาสมีสุขภาพแข็งแรงด้วย...ทั้งสองคนขอให้พักผ่อนเยอะๆนะครับ เพราะหลานเควิน ตัวอย่างเบิ้มเลยตั้ง 3.3 กิโลฯแนะ...ยินดีด้วยคร้าบบบบบ.. :D :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกับน้าบาสของเราที่ได้ลูกชาย :P ชื่อKEVIN ชื่อเพราะเลยนะครับสุขภาพร่างกายแข็งแต่ยังแรงไม่ดีจับซ้อมใส่สูตรโปรโต่ง(ล้อเล่น)แข็งแรงดี จะมีสมาชิกเพิ่มอีกแล้วครับตอนนี้ปวดหัวมากๆเลย :idea: และอีกไม่นานผมจะตามมาให้เป็นเพื่อนKEVINนะครับ5555 :lol: :lol:
น้าไมโลไว้วันหลังนะครับเรื่องนั้นนะเดี๋ยวไปเป็นหัวลากให้ :evil: :evil:

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

สวัสดีครับพี่น้อง..... :mrgreen:

ขอแสดงความยินดีกะคุณพ่อบาสด้วย กะลูกชายตัวน้อยหน้าตาน่ารักน่าชังที่ออกจะขัดใจคุณพ่อ(มือใหม่)นิ๊ดส์ๆ หน้าเหมือนคุณแม่ซะไม่มีผิดเพี๊ยน พิมพ์เดียวกันทุกประการ (แค่นี้ก็รู้แร้วว่าที่บ้านใครใหญ่ :lol: ) ดูๆแล้วคงจะเป็นเด็กน่ารัก ว่านอนสอนง่าย ไม่ขี้โม้ เหมือนลูกชายผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่ผมเคารพ(น่าเห็นใจแกจัง :roll: )

ตอนนี้คุณพ่อมือใหม่กำลังเดินสายรับแขกให้ควั่ก (ขึ้นลงโรงพยาบาล) บรรยากาศอบอุ่นครื้นเครง แบบว่าเป็นงานรวมญาติไปเลย และกำลังรอคณะตลกลุงป้าน้าอาชุดใหญ่ นำโดย ยาว-พระปะแดง และ เคโระ-อารามบอย ไปให้ความบันเทิงนะครับ เห็นแล้วบรรยากาศแล้วชักอิจฉา ปีหน้าว่าจะลงมือปั๊มลูกซะที ใช่มั๊ยครับท่านดาบบบบบบ :lol:

เสาร์นี้บาสคงไม่ได้ไปครับเพราะเป็นวันที่ออกจาก รพ. ท่านที่จองตั๋วไว้ ติดต่อคนขับรถด่วนนนนน :mrgreen:
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

เมื่อวานหลังจากได้รับแมสเสซจากคุณพ่อมือใหม่ว่าได้ลูกชาย ดีใจมากๆครับ ยินดีกับเสี่ยบาสด้วยที่มีสมาชิกใหม่อันแสนน่ารักน่าชังมาให้ลุงๆได้คลายเหงากัน ปู่ย่าและตายายคงดีใจไม่น้อยกว่าทั้งพ่อและแม่น้อง kavin และแจ้งทางเลขาชมรมด้วย(น้าบอย) ให้พิมพ์ใบสมัครเพิ่มด้วย เด็กน้อยคนนี้เกิดวันมงคลเป็นอย่างมากๆ ลุงๆทั้งหลายดีใจมากๆ และอาจจะไปเยี่ยมพรุ่งนี้เย็นๆ พร้อมพี่ชายน้องเควินคือพี่กรนั่นเอง ท่านใดสะดวกก็นัดแนะกันได้นะครับ

สนามตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้วโดยฝีมือน้าติ่งของเรา ที่เป็นแรงงานหลัก โดยน้องกบเคโระเป็นแรงงานแฝง(นัดไว้ว่ามาเหมือนจะมา ว่างเหมือนจะว่าง สะดวกเหมือนจะสะดวก) นัดอะไรน้องเคโระไปหมด แต่จะปรากฏตัวตามนั้นหรือเปล่าอีกเรื่องนึง หวังว่าปีเก่าผ่านไปแล้วก็ขอให้นิสัยอย่างนี้เลิกใช้ไปนะน้องเคโระ ปีใหม่ขอเป็นคนใหม่ของพี่ๆนะจ๊ะ และชาวภูเก็ตรุ่นโอเพ่นเตรียมตัวให้ดี เพราะน้องเขาขึ้นเทรนเนอร์มาสามวันแล้ว(ขึ้นไปสอยหยากไย่) ไม่รู้จะคุยทำเฮียรอะไร ..... :lol: ส่วนภาพรวมของสนามรวมๆก็ถือว่าปั่นสนุกใช้ความเร็วเพิ่มขึ้นได้อีก จะคล่องตัวกว่าในป่ากระถิน เนินและสามศรก็ไม่ยากเกินความสามารถของเพื่อนๆเลย จะมีแต่น้องคนนั้นคนเดียวนั่นแหละที่ยากสำหรับเค้า อิ อิ ตอนนี้ถ้าเข้ามาใช้สนามก็จอดลานชั้นสองตรงศาลเจ้าได้เลยครับ

โม้แค่นี้ก่อนนะครับ รูปสองหน้าก่อนยังโหลดอยู่เลย เห็นว่ามีเด็กถูกตัดต่อหน้าไป ทำให้ชาวคณะเชิญยิ้มตลกไปตามๆกัน อิ อิ แหมฝีมือโกต๋องนี่สุดยอดจริงๆเล้ยยยยยย
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

อ้า..ชักอยากจะเห็นหน้าหลานซะแว้วววววว... :D :P หลานคนนี้โชคดีสองชั้น..ชั้นแรก..เกิดวันดีซะด้วย...ชั้นที่สอง..อิอิ..ที่หน้าเหมือนแม่..เพราะพ่อหล่อไม่พอ..แม่สวยกว่าเยอะ... :lol: :mrgreen:

เรื่องการเดินทางไปสนามแข่งของสมาคมฯสนามสุดท้ายที่ลพบุรี...ช่วยแจงรายชื่อหน่อยนะครับ..ว่าใครไปบ้างและไปอย่างไร...ตกลงวันเสาร์หรือวันอาทิตย์ครับที่แข่งกันอ่ะ..งง.. :?
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya inter cycling team
Bike: Rocky Mountain,Polygon RXX

โพสต์ โดย อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม »

ยินดีด้วยกะคุณพ่อบาส ...อย่างนี้ต้องฉลองกันหน่อย

งานแข่งสนามสมาคมขอจองที่นั่งไปด้วย..เด็ก 1 ที่ ...ผู้ใหญ่ 1 ที่คร้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
ไปขี่ไอ้ตัวนี้ดีกว่าหวะ ..เพ่ ไม่เหนื่อย ..ไม่ต้องอัพ
ไม่ต้องดูองศา...รับรอง แรงตลอด รอบขาแน่นอน ไม่มีตก
รุ่นนี้ ปี...สูญเสีย จองซักตัวไม๊ ...น้องไมโล น้องติ่ง น้องบอย

อีตาไมโลไป...อ้อล้อ...ถึงกระทู้จันดีเลยนะ ....ตัวเอง :lol: :lol:
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

คริ..คริ.. .มาในนามของน้าติ้นอีกแล้วค่ะ
ขอแสดงความยินดีกับ บาสและน้องขวัญอีกครั้งนะจ๊ะ
และขอต้อนรับสมาชิกตัวน้อยสู่อ้อมกอดของชาว PIT.จ๊ะ :P

ยินดีและดีใจกับน้องตั๊บและน้าติ่ง ณ.สนามแข่งที่หัวหินด้วยนะคะ
ขอให้สนุกสนานและปลอดภัยกันเช่นเคยที่สนามลพบุรีนะคะทุกคน

น้าโอ๋ MX ไปดูหนังองค์บาก2มารึยัง หนุกป่าว จะได้ไปดูมั่ง
ถ้าจะให้ดี รบกวนน้าโอ๋ อุดหนุนดู 3รอบขึ้นนะจ๊ะ
เผื่อว่า อนิสงค์จะได้ตกมาทางนี้บ้าง เอิ๊กๆๆ..
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
ขาประจำ
ขาประจำ

น้าติ่ง ไปลพรี ด้วยคน (พาโกแดงไปแข่ง)
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

สรุปคร่าวๆเกี่ยวกับงานแข่งที่ลพบุรี
ผู้ร่วมเดินทาง
1.น้าแย้
2.น้าติ้น
3.น้าดาบ
4.น้าติ่ง....ลงแข่ง
5.น้าบอย....ลงแข่ง
พาหนะที่ใช้ในการเดินทาง...รถยนต์กระบะอีซุซุของสโมสร
ล้อหมุน 08.00 น.ที่สโมสรพิริยะ
ที่รู้มามีแค่นี้ครับ ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงอย่างไรก็แจ้งข่าวมาทางน้าแย้หรือลงไว้ในกระทู้ก็ได้ครับ
โกต๋องจะมาแข่งจริงหรือเปล่า...แล้วจะรู้
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”