ทุกอย่างที่ผมเจอ ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่ฟ้าได้ลิขิตมาแล้ว *ทริปสอยดอยอินทนนท์-แม่แจ่ม-ชัวร์ญ่า -ขุนวาง หน้า 25 **

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
nop_master
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347
Bike: Evo SL3 Transistion Surly

Re: ทุกอย่างที่ผมเจอ ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่ฟ้าได้ลิขิตมาแล้ว

โพสต์ โดย nop_master »

สุดยอดครับ
Karen Nkk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: Thorn Red Karen NKK, Surly Long Necked Karen

Re: ทุกอย่างที่ผมเจอ ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ แต่ฟ้าได้ลิขิตมาแล้ว

โพสต์ โดย Karen Nkk »

สักวันจะตามรอยไปทางเมืองกาญจ์บ้าง

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆนะคะ..

:mrgreen: :mrgreen:
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1025318
คนเกษียณชวนปั่นประเพณีครั้งที่ 5
พลอัมรินทร์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 02-2569627
team: ไม่มี
Bike: ไม่ได้ตัดสินใจ

โพสต์ โดย พลอัมรินทร์ »

รูปสวยๆ บรรยากาศ ดีๆ อิจฉา อยากมีวันแบบนี้จัง
โชค
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 5509142
ตำแหน่ง: sschok@hotmail.com

โพสต์ โดย โชค »

หนังเรื่องนี้คงดี... ผู้ชมล้นหลาม...
เถ้าแก่ขอตั๋วใบ...
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KUKA ROBOT
Bike: surly troll

โพสต์ โดย biohazard »

Tonywee เขียน:ติดตามชมครับ
พลาย เขียน::D :D :D มาต่อไวๆนะครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณครับที่ติดตาม
ซาเล้งสีแดง เขียน:- หนุ่มภัทร กางเต็นท์นอนหลังเดียว คนเดียว ใกล้สะพานมรณะขนาดนี้ หากกินเบียร์น้อยไป ไม่หลับแน่ แบบว่า หลอนผีเชลยฝรั่ง อะ :o :o :o :lol:
ครับอ้าย ตอนแรกตั้งใจเอาแค่พอนอนหลับได้ พอมีเพื่อนคุยด้วยหน่อย เอาซะมึนเลย แต่ก็ดีครับ นอนหลับแบบไม่ฝันเลยอ่ะ :D :D
manaw เขียน:รอติดตามชมอยู่ครับพัฒน์ อุดหนุนตะแกรงหลังมาแล้วใช้ได้ดีแต่ยังไม่ได้ลองทางไกลเลย :D :D :D
ขอบคุณครับพี่มะนาว ทริปคุณชายไปป่าวครับ
nalawate เขียน:ขอเข้าแถวปูหนังสือพิมพ์ ตามชมด้วยคนครับ นอนเต็น250 แล้วภ้านอนบ้านพักเค้าคิดเื้่ท่าไรครับเนี่ย
ลืมถามไปเลยครับพี่ ตั้งใจไปนอนเต็นอย่างเดียว ลืมไปเลยจริงๆ :D :D
ลมรำเพย เขียน:ผมก็รอให้ฟ้าลิขิตอยู่เหมือนกันครับ.. :D
ชีวิตลูกจ้าง คงต้องนั่งรอต่อไป.... :roll:
ครับพี่ผมก็ลูกจ้างเหมือนกัน ครับ แต่ขยันสร้างโอกาสให้ตัวเองครับ ใกล้จะถูกไล่ออกแล้วครับ :D :D
met เขียน:ปักฉึก ๆ ด้วยคนครับ คุณพัฒ :mrgreen:
ตามมาเลยครับ เฮียปิง
สส เขียน:ติดตามด้วยครับ
:lol: แต่เห็นชื้อเรื่องแล้ว ผมก็อดคิดถึงตัวเองไม่ได้
...ถ้าได้ ก้อ อยากให้น้องฟ้ามาช่วยลิขิตชีวิตผมให้หายโดดเดี่ยวเดียวดาย...ซะ
:lol: :lol:
ขอบคุณครับ พี่เสือ อยุธยา-กุ้ยหลิน เพิ่งอ่านจบไป น่าอิจฉาจริงๆ ยิ่งกว่าฟ้าลิขิตอีกครับ สักวันจะไปให้ได้ ตอนนี้ขอศึกษารอยล้อพี่ไปก่อนนะครับ
nop_master เขียน:สุดยอดครับ

ขอบคุณครับที่ติดตาม
Karen Nkk เขียน:สักวันจะตามรอยไปทางเมืองกาญจ์บ้าง

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆนะคะ..

:mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณครับ อาจารย์ ต้องไปให้ได้นะครับ สวยงามจริงๆ ครับ
พลอัมรินทร์ เขียน:รูปสวยๆ บรรยากาศ ดีๆ อิจฉา อยากมีวันแบบนี้จัง
ขอบคุณครับ ภาพถ่ายผมถ่ายไม่สวยหรอกครับ พอดูได้ อยากให้ไปสัมผัสด้วยตัวเอง มันสวยกว่าในภาพถ่ายมากครับ
โชค เขียน:หนังเรื่องนี้คงดี... ผู้ชมล้นหลาม...
เถ้าแก่ขอตั๋วใบ...
ขอบคุณพี่โชค เอากี่ใบ ล่ะ
Is it possible that there are no coincidences ?
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

21/07/13

วันนี้วันที่สองของการเดินทางครับ ตื่นแต่เช้าตั้งแต่ตี5 อาบน้ำอาบท่า มาม่า กาแฟ เก็บเต็น เตรียมตัวออกเดินทาง
จากการศึกษาแผนที่ และได้ถามจากผู้ที่เคยมา แถวนี้บอกว่า มีแต่เนินกับเนินทั้งน้าน
ความตั้งใจวันนี้ จะไปค้างคืนที่ป้อมปี่ให้ได้ ระยะทาง จากตรงนี้ไปถึงป้อมปี่ บวกลบก็น่าจะ ประมาณ 150 กิโลเมตร
หวั่นใจเหมือนกันว่าจะไปไม่ถึง

รูปภาพ

ล่ำลาสามแยกนี้สักหน่อย

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย biohazard เมื่อ 29 ก.ค. 2013, 20:39, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
Is it possible that there are no coincidences ?
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

พอออกจากถ้ากระแซมา ไม่ไกลนัก เนินซึมๆมาหาเราแล้ว
ไม่เป็นไร ครับ ตอนเช้าร่างกายยังสดชื่นอยู่ เอานะ ไป ต่อ
จนมาถึงปากทางที่เราเข้ามาเมื่อวาน ก็จะเป็น ถนน หมายเลข 323
ไม่ต้องกลัวหลงแล้วครับ ถนนเส้นนี้ ยาวไปถึง สังขละบุรีเลย

พอเลี้ยวซ้ายมาไม่ไกลนัก เห็นทางเข้าวัด เป็นรูปหัวเสือ จอดถ่ายรูปสักหน่อย

รูปภาพ

ผมจอดถ่ายรูปอยู่แป็บนึง ลุงที่ปั่นจักรยานมาก็ข้ามถนนมาถามผม สารพัด คำถาม
ลุงถาม ไปไหนหนุ่ม สำเนียงเน่อเมืองกาญ
ผมบอกว่า จะไปสงัขละครับลุง อีกไกลมั้ยครับ
ไกลเลยล่ะหนุ่ม เอาสักกึ๊บมั้ยล่ะ พร้อมหยิบขวดกระทิงแดงที่ลุงเขาใส่เหล้าจากกระเป๋ากางเกงด้านหลัง มายื่นให้ผม
ผมตอบไป แบบไม่ได้คิดไร ไม่เป็นไรครับลุง ผมยังต้องปั่นอีกไกล แล้วผมก็ลาลุงไป พร้อมกับกลิ่นละมุด :D :D :D

รูปภาพ

ถ้ากึ๊บไปนี่มีหวังปั่นเซแน่ เนินหน้ารออยู๋

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย biohazard เมื่อ 29 ก.ค. 2013, 20:41, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

หลังจากที่ล่ำลาลุงเรียบร้อย ไปแล้วครับ
รู้สึกแปลกจังเลย ทำไมรถไม่ค่อยไหล
รึว่าล้อรถเราจะพังซะแล้ว จอด ลง ดูล้อ ไม่เป้นไร ยัง ใช้การได้อยู่

ไม่ได้ด้วยเล่ห์ก็เอาด้วยกล ไม่ได้ด้วยมนต์ก็เอาด้วยคาถา
ผมอธิษฐานในใจว่า เจ้าที่เจ้าทางเจ้าป่าเจ้าเขา ได้โปรดอย่าตามลูกมาเลย จงอยู่ที่เดิมของท่านด้วยเถิด สาธุ
อยู่หน้าวัดพอดี ขนลุกทันทีหลังจากจบคำอ้อนวอน

รูปภาพ

ปั่นมาถึงร้านข้าว เลยหยุด มองย้อนหลังไป นี่เราขึ้นเนินมานี่หว่า :D :D
ที่อธิษฐานไปล่ะ เราคิดไปเองทั้งนั้น ที่ใหนได้กำลังปั่นขึ้นเนินอยู่

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย biohazard เมื่อ 29 ก.ค. 2013, 21:08, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

จอดร้านข้าว สั่งมื้อเช้า มากิน พร้อมกับบอกแม่ค้าทอดหมูให้ กับข้าวเปล่าสำหรับมื้อกลางวัน
หนทางข้างหน้าไม่รู้จะมีร้านข้าวตรงใหน ไม่หวังน้ำบ่อหน้า เอาบ่อนี้แหละครับ

ถามแม่ค้า ทำไมมันเนินจังเลย แม่ค้าตอบว่าตรงนี้เขาเรียกว่า เขาสามชั้น

รูปภาพ

รูปภาพ

ดูป้ายระยะทางแล้ว วันนี้เหลืออีกราว 140 km จะถึงเป้าหมาย

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย biohazard เมื่อ 29 ก.ค. 2013, 21:31, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
manaw
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817503087
team: เสือกินฝุ่น
Bike: kona kula,surly lht,bianchi vianirone 7

โพสต์ โดย manaw »

ทริปคุณชายไม่ได้ไปครับ มีทริปปั่นไปนอนภูทับเบิก-ภูหินร่องกล้าตรงกันพอดีครับ รออยู่นะบรรเลงเลย
เมื่อยังมีลมหายใจ อยากทำ จงทำีเสีย
อย่าปล่อยให้ติดค้างในใจ ก่อนวัน....สิ้นใจ
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

manaw เขียน:ทริปคุณชายไม่ได้ไปครับ มีทริปปั่นไปนอนภูทับเบิก-ภูหินร่องกล้าตรงกันพอดีครับ รออยู่นะบรรเลงเลย
ครับผม ขอให้สนุกนะครับ เตรียมตัวหน่อยก็ดีครับ ทับเบิกจากตีนเขาไปถึงยอด ราว 20km ขึ้นอย่างเดียวไม่มีลง
ผมเคยขึ้นแบบรถเปล่าๆไม่ได้บรรทุกอะไร ไปไม่รอดครับ ถึงแค่หมู่บ้านน้ำเพียงดิน ต้องดิ่งลงมา :D :D
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้อยู่บนทางหลวง หมายเลข 323
ภาพที่ได้วันนี้ คงจะมีแต่ข้างทางแบบนี้ไปเรื่อยๆ ขอเข้าห้องน้ำตรงป่าข้างทางนี่แหละครับ
วันนี้รู้สึกจะมุ่งมั่นกับระยะทางมากเกินไป เลยเก็บภาพมาได้ไม่เยอะ

รูปภาพ

จอดดื่มน้ำ เตรียมขึ้นเนิน
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย biohazard เมื่อ 14 ก.ย. 2013, 20:32, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

วิว ข้างทาง
วันนี้ตั้งใจงัดเนินอย่างเดียว

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

หลังจากงัดเนินมาหลายลูก ขอพักดื่มน้ำถ่ายรูป แถวนี้สักหน่อย พอได้หายเหนื่อย
แต่ได้ไม่นาน ต้องรีบไป หนทางวันนี้ยังยาวไกลเหลือเกิน ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
biohazard
ขาประจำ
ขาประจำ

ณ. ตรงนี้เวลาใกล้เที่ยงแล้ว วันนี้จะขอพักทานข้าวเที่ยงที่นี่นะครับ เริ่มหิวแล้ว

รูปภาพ

ฟ้าฝนทำท่าจะตก ศาลาด้านขวานี้แหละ จะเป็นที่สำหรับมื้อเที่ยงของเรา

รูปภาพ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”