ปั่นจักรยานคนเดียว ระวังนะครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
boy_dol
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899457592
team: ใครจะให้เข้ามั่งอ่ะ
Bike: ยักษ์ ซทค

Re: ปั่นจักรยานคนเดียว ระวังนะครับ

โพสต์ โดย boy_dol »

ผมเลี่ยงไม่ปั่นกลางคืนเลยครับ ส่วนใหญ่ก็จะปั่นไปทำงานตอนเช้ากลับก็ไม่เกิน4โมงครึ่ง ยังงัยก็ต้องระวังกันไว้นะครับ ไม่เข้าใจจริงๆว่าพวกเราไปทำอะไรให้เค้ากันเนี้ย :cry:
chettaburit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816656531
team: THAI HONDA CYCLING CLUB
Bike: GIANT XTC,TREK MADONE 5.2

Re: ปั่นจักรยานคนเดียว ระวังนะครับ

โพสต์ โดย chettaburit »

เพื่อนในกลุ่มเจอมาเมื่อไม่นาน ถนนสุวินทวงศ์ครับ ช่วงแยกตลาดปองพลถึงแปดริ้วครับ เส้นทางขากลับออกมาจากแปดริ้วแล้วครับ ช่วงมืดพอดี ประมาณเกือบ 2 ทุ่มครับ ขี่มอไซด์ มาใกล้แล้ว ตะโกนเสียงดัง ว่า " ไ_ พวกบ้า" คล้ายมาดูลาดเลาเพื่อแข่งรถครับ แต่รถเพื่อนในกลุ่มได้ไฟมาใหม่ เปิดซะแรงเลย ดูไกลๆ เหมือนไฟตำรวจหรือเปล่าก็เลยให้พวกมาเช็คดู มาเห็นว่าไม่ใช่เลยตะโกนด่าแทน ย้ำครับว่ายังเด็กอยู่เลยครับ เศร้าใจอนาคตของชาติจริง ๆ ฝากถึงผู้ใหญ่แถวนั้นสอดส่องดูแลเด็ก ๆ ในความปกครองด้วยครับ อย่าให้ออกมาก่อความรำคาญให้คนอื่นในเวลาวิกาล และการแข่งรถนั้นไม่สร้างสรรค์เลยครับ ไม่เห็นพวกนี้ได้ไปแข่งระดับโลกสักคน :lol:
THAI HONDA CYCLING CLUB "FOR HEALTH >> FOR WORLD"

"รักเธอประเทศไทย"
mootong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8972643 หมู่โต้ง
team: ไร้สังกัด
Bike: Merida THF3000 Dahon P8 แดง แดง

โพสต์ โดย mootong »

ไม่รู้ว่าโจรหรือผมที่โชดดี ตอนนี้ยังไม่เจอกัน ตอนผมปั่น เฮียเก้าถ้าเขาว่างจะปั่นเป็นเพื่อนด้วย
a lone wolf
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: kona sutra

โพสต์ โดย a lone wolf »

mootong เขียน:ไม่รู้ว่าโจรหรือผมที่โชดดี ตอนนี้ยังไม่เจอกัน ตอนผมปั่น เฮียเก้าถ้าเขาว่างจะปั่นเป็นเพื่อนด้วย
ใช้คันลดนกแล้วดับเบิลนะครับ รอขึ้นลำมันจะไม่ทัน กล๊อคคงไม่ค่อยเหมาะกับงานประเภทนี้ :D
sorrawut
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CHEVROLET FD207R-Y

โพสต์ โดย sorrawut »

- ขอบคุณที่มาเตือนกันครับ
;)
คนนคร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0804726441
Bike: giant

โพสต์ โดย คนนคร »

ขอบคุณครับที่มาเตือนผมก็เคยเจอมาแต่ดีที่วันนั้นเหน็บ กล็อค 19 ไปด้วย สับขึ้นฟ้าไป 3 นัด
-TON-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 094 094 2409
team: OSK 105
Bike: 2018 Trek Domane AL 3, 2017 Giant Escape 2, 2015 GT Sensor AL Expert, 2009 Gary Fisher Advance, 2008 Trek 1.9, 2006 Santacruz Superlight, Merida Dakar 750, Java FIT, 1991 GT Karakoram Elite
ตำแหน่ง: ซอย 30 ถนนพระราม 6 แขวงพญาไท เขตพญาไท กรุงเทพ 10400

โพสต์ โดย -TON- »

pondontheride เขียน:กลุ่มที่ปั่นด้วยกันเพิ่งเจอกับตัวเองเลยครับ
ปั่นมาจากตลาดรถไฟ จะกลับไปคอนโด แถวBTS พญาไท
ปั่นมาทางพระราม6 แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าศรีอยุธยา ตอนนั้นไม่มีเสียงของแว๊นซ์ซิ่งเลย
แต่พอเลี้ยวมาแค่แป๊บเดียวครับ มาจากไหนไม่รู้!!!

สิ่งที่ผมเห็นคือ แว๊นซ์คันแรกพุ่งตรงไปที่พี่คันแรก กำลังจะโดนเอาอะไรฟาด (ผมอยู่คันที่2) แต่ก็ฟาดเข้าที่หัวเสียงดังเลยครับ โชคดีเป็นแค่ม้วนกระดาษ
ในจังหวะเดียวกันที่กำลังจะตะโกนบอกพี่คันแรกเพื่อจะให้หลบ
ผมก็โดนมือจากด้านหลัง ตบที่หลัง(ความแรงแบบไหล่ทรุดครับ) แล้วตะโกน เฮ้ย ใส่ครับ!!!
แล้วมันก็โรยแป้งขึ้นฟ้า? (พรางตัวป็นนินจา??) และร้องตะโกนแสดงความซะใจ แล้วซิ่งหนีไป
ผมตั้งสติจอดรถ ถามพี่คนแรกว่าเป็นไรหรือเปล่า เลยลืมดู กท. ครับ และมืดด้วย
มันมากัน 4-5คันกลุ่มแรก และมีตามท้าย ขี่นิ่งๆมาอีก 2-3 คันมองเฉยๆ

ไม่แค่นั้น เพื่อนคันสุดท้ายที่ปั่นมาด้วยกัน ไม่ตามมา!! แต่มันโทรมา บอกว่า โดนตีด้วยไม้แขวนเสื้อ แว่นหลุด!!! อยู่แถวแยกที่เลี้ยวซ้ายมา
ผมกับพี่ๆเลยรีบย้อนกลับไปดู มันตีเพื่อนผมด้วยไม้แขวนเสื้อพลาสติกครับ แว่นเพื่อนหลุดเลยต้องจอด เก็บแว่น และหลักฐานไม้แขวนเสื้อหล่นอยู่ที่พื้น
เพื่อนบอกว่ามันตีแล้วหลุดมือ (ถ้าไม่หลุดมือ คงเป็นผมที่โดนไม่แขวน มากกว่าจะเป็นมือ)
แต่ทั้งหมดก็ไม่เป็นอะไรมากครับ แค่หลอนๆว่า ถ้าอุปกรณ์มันเป็นของแข็ง จะพวกเราจเป็นยังงัย??

ไม่เข้าใจจริงๆว่ามันทำเพื่ออะไร คึกคนอง หรืออะไรไม่รู้จริงๆ?? หรือเราไปทำอะไรเค้า??
และไม่อยากเสียเวลาวิเคราะห์ ให้เปลืองสมองกับเรื่อง รกโลกแบบนี้
จึงอยากเตือนทุกๆคนครับ " ใส่หมวกกันน๊อค " ครับ อย่างน้อยกันไว้ก่อนครับ
เวลาปั่นระวังเหลียวหลังดูบ้าง ตั้งสติ อย่าตกใจง่าย อาจจะเสียหลักล้มได้
ด้วยรักในจักรยานและห่วงใยเพื่อนักปั่นทุกคนครับ
ฟังแล้วเสียวเหมือนกัน ผมปั่นกลางคืนเส้นพระราม 6 บ่อยๆ ปั่นมาจากทางหัวลำโพง ยิงยาวถนนพระราม 6 เพื่อกลับบ้านแถวกระทรวงการคลัง ครับ บางครั้งก็ปั่นคนเดียว แต่ผมกลับดึกสุดแค่ 4 ทุ่มครับ ดึกกว่านั้นยังไม่เคย :oops:
Amatuers train until they get it right. Professionals train until they get it wrong!

+ + + + + + + + + + + + + +
Pawarit101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: S-WORKs M5 / Lapierre zesty314 (FS)

โพสต์ โดย Pawarit101 »

น่ากลัวครับเส้นนี้.........เด็กแว้นเยอะๆ ระวังกันหน่อย..ทางที่ดีเลี่ยงเส้นนี้ดีกว่า รถวิ่งไวด้วยเส้นนี้
**ถ้าทำรถไม่สุด........มันก็ไม่จบ**
เหน่ง009
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ยังไม่มี

โพสต์ โดย เหน่ง009 »

น่ากลัวจริงแล้วเมื่อไรประเทศเราจะพัฒนา แต่โทษเด็กอย่างเดี่ยวไม่ได้มันต้องโทษสังคมและผู้ปกครองด้วยครับ จับได้ก็ปล่อยมันออกมาเพราะมันเยาวชนแต่พวกนี้มันไม่มีสมองแม้มันเยาวชน ต้องจับมันจริงให้ติดคุกยาวเข้าคุกใหญ่นะคตรับมันถึงจะกลัวบ้าง เส้นนี้ผมปั่นประจำนะครับเจอบ่อยเซ็งมากจนเบื่อปั่นไปแล้วนะครับ
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ผมว่าชาวจักรยานรวมตัวยิงเด็กแว้นก็ดีนะครับ เอาทีมหลังล่อ
พอเสร็จมันหนีก็ปล่อยให้ไปเจอทีมหน้าดักไว้แล้ว

ทีนี้จะกดหมดโม่ หรือจะหมดแม็ก หัวทองแดงหรือตะกั่วก็ตามแต่อัธยาศัยครับ
แต่อย่าแรงมาก เดี๋ยวไปโดนทีมหลัง ฮ่าๆ

ชาวจักรยานทำงานใหญ่โตก็มากมาย ไหนๆเมืองไทยก็ไม่มีทางพ้นเรื่องเส้นสายหรืออะไรแบบนี้ไปได้
ดีไม่ได้ก็เลวให้สุด

จัดเลยครับ ถ้าผมอยู่แถวนั้นก็อยากจัดเหมือนกัน :evil:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
เสืออพอลโล่
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0835806374
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพอ.งาว
Bike: จักรยานมาตรฐานการเริ่มต้น

โพสต์ โดย เสืออพอลโล่ »

ใจเย็นคับทุกคนผมเข้าใจความรู้สึกตอนที่เจอพวกนี้ดีแต่เรายังมีคนที่เราห่วงและห่วงเราอยู่นะดับ
1.เปลี่ยนเส้นทาง
2.เปลี่ยนเวลาปั่น
3.จับกลุ่มให้เยอะ(อย่าทิ้งข้างหลังมาก)
4.เปลี่ยนอาวุธ อุ อุ :D :D :D ข้อนี้พูดเล่นนะคับมีความสุขกับการปั่นน่ะคับ
ปั่นเพื่อสุขภาพจิงๆ
nutshell
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 58

โพสต์ โดย nutshell »

เปลี่ยนเวลามาปั่นตอนเช้ามืดครับ ปลอดภัยกว่า พวกป่วนเมืองมันนอนดึกตื่นสายครับ
choonair
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JAMIS TRAIL X3 กะ fs kona
ตำแหน่ง: กทม,สระบุรี

โพสต์ โดย choonair »

เลว :evil: ทำไมไม่ขี่เรียงหน้ากระดาน ย้อนศรใส่รถ 10 ล้อ รถพ่วงบ้างนะ
Winnie the Liverpool
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Good Morning Na Korn In
Bike: รถพับ --> เสือภูเขา --> Cannondale SC600 --> Trek Madone 3.1 2013 --> e5 2013-->BMC SLR01&eMonda 2015

โพสต์ โดย Winnie the Liverpool »

เข้ามาอ่าน จะได้ ระวัง

กด like ได้ หลาย ความเห็นเลย ครับ

ของผม ปกติ เอาใส่ รถ ไป พุทธมณฑล ครับ
กับ ขี่ วนๆ หน้าบ้าน วันละ 45 นาที

แต่ ก็ อยากไป แบบ พี่พี่ บ้าง น่าสนุก ดี
marida42
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0832664609
team: นึกสนุกก็ลุกมาปั่น
Bike: jamiss,trek1.7
ตำแหน่ง: 162/217 หมู่10 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง ชลบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย marida42 »

bnb เขียน:ปั่นกันด้วยความระมัดระวังนะครับ
ว่างๆก็มาปั่นสัตหีบ ชลบุรีครับไม่มีโจรมีแต่เพื่อนนักปั่นครับพี่ๆน้องๆเสือนักปั่นทั้งหลาย
ชีวิตไม่ได้มีแค่ที่ๆเรายืนอยู่ลองขยับเท้าเราก็จะพบโลกใบใหม่ให้ค้นคว้า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”