นครนายก คุยกัน เดือน กันยายน 54 เดือนนี้คาร์ฟรีเดย์

ผู้ดูแล: เสือดอนโพธิ์

กฏการใช้บอร์ด
จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)

วัตถุประสงค์บอร์ทจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก(ฅน..ครยก)เป็นบอร์ทที่กลุ่มจักรยานที่รวบรวมสมาชิกจากหลากหลายชมรมที่อยู่ภายในจังหวัดนครนายก จากผู้ใช้จักรยานหลากหลายประเภท ไม่ปิดกั้นเฉพาะประเภทใดประเภทหนึ่ง จะใช้ในการแจ้งข่าว พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับกิจกรรมที่เกี่ยวกับจักรยานและสาธารณประโยชน์ รวมทั้งสื่อสารกับเพื่อนๆจักรยานต่างชมรม

ตัวแทนกลุ่ม นายวิรัติ ตีระวัฒนานนท์ ..โต้ง...(เสือดอนโพธิ์) อายุ 43 ปี ที่อยู่ 26 หมู่ 10 ต.บ้านนา อ.บ้านนา จ.นครนายก 26110 โทร..081-8011920
รูปประจำตัวสมาชิก
ป๊อก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3826277
team: ชมรมจักรยานเสือภูเขา จ. นครนายก//ฅน...ครยก//
Bike: TREK 4500

Re: นครนายก คุยกัน เดือน กันยายน 54 เดือนนี้คาร์ฟรีเดย์

โพสต์ โดย ป๊อก »

เห็นทีจะต้อง..ปั่นรับแขกที่มาเยือนอย่างเดียวซะแล้วเรา....

รูปภาพ
จักรยาน....ทางเลือกใหม่ในอนาคต....

ป๊อก
Level : ★★★★★ (AV 28.2)
เสือดอนโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8011920
team: ฅน....ครยก บ้านนา..ทีม
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

Re: นครนายก คุยกัน เดือน กันยายน 54 เดือนนี้คาร์ฟรีเดย์

โพสต์ โดย เสือดอนโพธิ์ »

ป๊อก เขียน:เข้าเน๊ตไม่ได้หลายวัน..กลับมาโดนยึดพื้นที่ซะอย่างนั้น..จะเปิดบอร์ดกันใหม่แล้วจะเอานครนายกคุยกันที่ผมเริ่มต้นมาไปไว้ที่ไหนอย่าลืมว่ากระทู้นี้ทำให้หลายคนเข้ามารู้จักกัน...(กลับไปเป็นนักปั่นอิสระเหมือนเดิมดีกว่า)..
ไม่ได้เปิดบอร์ทใหม่ครับพี่ป๊อก เพียงแต่ว่าทางเจ้าของเวปจะเปิดบ้านถาวรให้เหมือนกับหลายๆชมรมที่เขามีมาก่อน อย่างเช่น รามอินทรา กลุ่มพิจิตรไบค์ กลุ่มพระราม 2 เป็นต้น สิ่งที่ทำเรื่องขอเป็นเพียง..บ้านถาวร..ของทางกลุ่มจักรยานนครนายกที่ภายในบ้านนี้จะมีกระทู้ย่อยๆ ในแต่ละเรื่องซึ่งหลักๆก็คือ...กระทู้นครนายกคุยกันประจำเดือนต่างๆ...เหมือนเดิม ดีกว่าเดิมตรงที่ว่ากระทู้ในเดือนเก่าๆจะรวมอยู่ในที่เดียวกัน
ซึ่งโดยสรุปแล้วคือการยื่นความจำนงขอ.....บอร์ทถาวรของชาวจักรยานนครนายก เท่านั้นเองครับ ส่วนคนดูแลเนี่ยจุดประสงค์ก็คงเลือกเอาคนที่มีเวลาอยู่หน้าบอร์ท...มากหน่อย เพื่อเอาไว้ดูแลกระทู้ซึ่งโดยปกติกระทู้นครนายกไม่มีการโพสที่..หมิ่นเหม่ อยู่แล้ว ก็คิดว่าตรงนี้ไม่มีก็ได้.....เพียงแต่ว่าการยื่นขอบอร์ทใหม่ ต้องทำตามระเบียบเขาหน่อยนึงครับ
ส่วนสมาชิกที่ไปโพสเนี่ยเพื่อรับรองว่า..บอร์ทที่ขอมีสมาชิกมากพอเเพียงกับการเปิดบอร์ทใหม่ให้ ซึ่งเจ้าของบอร์ทกำหนดให้ไม่ต่ำกว่า 10 คน แต่ถ้ายิ่งมากก็ยิ่งดีครับ

รูปภาพ
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
Anakee99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-XXXXXXX
Bike: ลืมหวะ555

โพสต์ โดย Anakee99 »

เสือดอนโพธิ์ เขียน:
ป๊อก เขียน:เข้าเน๊ตไม่ได้หลายวัน..กลับมาโดนยึดพื้นที่ซะอย่างนั้น..จะเปิดบอร์ดกันใหม่แล้วจะเอานครนายกคุยกันที่ผมเริ่มต้นมาไปไว้ที่ไหนอย่าลืมว่ากระทู้นี้ทำให้หลายคนเข้ามารู้จักกัน...(กลับไปเป็นนักปั่นอิสระเหมือนเดิมดีกว่า)..
ไม่ได้เปิดบอร์ทใหม่ครับพี่ป๊อก เพียงแต่ว่าทางเจ้าของเวปจะเปิดบ้านถาวรให้เหมือนกับหลายๆชมรมที่เขามีมาก่อน อย่างเช่น รามอินทรา กลุ่มพิจิตรไบค์ กลุ่มพระราม 2 เป็นต้น สิ่งที่ทำเรื่องขอเป็นเพียง..บ้านถาวร..ของทางกลุ่มจักรยานนครนายกที่ภายในบ้านนี้จะมีกระทู้ย่อยๆ ในแต่ละเรื่องซึ่งหลักๆก็คือ...กระทู้นครนายกคุยกันประจำเดือนต่างๆ...เหมือนเดิม ดีกว่าเดิมตรงที่ว่ากระทู้ในเดือนเก่าๆจะรวมอยู่ในที่เดียวกัน
ซึ่งโดยสรุปแล้วคือการยื่นความจำนงขอ.....บอร์ทถาวรของชาวจักรยานนครนายก เท่านั้นเองครับ ส่วนคนดูแลเนี่ยจุดประสงค์ก็คงเลือกเอาคนที่มีเวลาอยู่หน้าบอร์ท...มากหน่อย เพื่อเอาไว้ดูแลกระทู้ซึ่งโดยปกติกระทู้นครนายกไม่มีการโพสที่..หมิ่นเหม่ อยู่แล้ว ก็คิดว่าตรงนี้ไม่มีก็ได้.....เพียงแต่ว่าการยื่นขอบอร์ทใหม่ ต้องทำตามระเบียบเขาหน่อยนึงครับ

รูปภาพ

ขอเสริมพี่โต้งนิดนึงครับ ถ้าพูดง่ายๆก็คือแค่ย้ายที่เฉยๆครับ เพราะถ้ากระทู้แต่ละเดือนอยู่บอร์ดย่อยนี่ พอเวลาล่วงเลยไปเรื่อยๆทางเว็บหรือระบบจะลบกระทู้เก่าๆออกครับ

ซึ่งข้อดีของการมีบ้านถาวร ก็คือกระทู้ของเราที่โพสๆไว้แต่ละเดือนจะอยู่ถาวรครับ สามารถย้อนมาดูรูปมารำลึกอดีตได้ครับบ :D :D :D
>_<"" !!

" ลิขิตฟ้า หรือจะสู้ มานะตน " ^_^
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp

เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน:+++ ประกาศอย่างเป็นทางการ +++

เรียน...ท่านประธานชมรมฅน...ครยก, สมาชิกฅน...ครยกทุกท่าน,สมาชิกจักรยานจังหวัดนครนายกทุกกลุ่มทั้งสี่อำเภอ รวมไปถึงจังหวัดบ้านใกล้เรือนเคียงติดกัน

เรื่อง...ขอความเห็น และเสียงสนับสนุน ในการ "เปิดบอร์ดประจำกลุ่มนครนายก" ในหมวด ชุมชนนักปั่น

...ตามที่ http://www.thaimtb.com ได้ให้กลุ่มจักรยานทั่วประเทศแจ้งความจำนงค์ขอเปิดบอร์ดประจำกลุ่มในหมวดชุมชนนักปั่นนั้น กระผมได้เห็นว่าทางกลุ่มเรา "ฅน...ครยก" ได้พูดคุย แลกเปลี่ยนประสบการณ์ สรุปทริปรายงานการปั่นมาได้ระยะเวลาค่อนข้างนานนนนนน แล้ววววววววววววว

...จึงเห็นควรว่าน่าจะมี "บอร์ดประจำกลุ่มนครนายก" กันเสียที (เปรียบเสมือนมีบ้านของตัวเอง, มีที่อยู่เป็นหลักแหล่งจะได้หาชมกันง่ายๆ) ไว้สำหรับพูดคุยกัน, แลกเปลี่ยนความคิดเห็น, รายงานการปั่นกันในแต่ละเดือนเหมือนเช่นเดิมที่ผ่านมา

...โดยผมขอเสนอชื่อพี่โต้ง "เสือดอนโพธิ์" เป็น ผู้รักษาความสงบเรียบร้อยประจำบอร์ด หรือผู้ควบคุมดูแลบอร์ด หรือที่ฝรั่งเค้าเรียกว่า Moderator คนไทยเรียกสั้นๆ ว่า Mod (มด) ครับ

(*** Moderator หรือ มด ไม่ใช่หัวหน้ากลุ่มจักรยานนะครับ เป็นเพียงตัวแทนที่เสนอขึ้นมาเพื่อ...ใช้งานในการดูแลรักษาความสงบเรียบร้อยประจำบอร์ดเท่านั้น)

...สำหรับชื่อกลุ่มที่จะตั้งกันในบอร์ดนั้น หลังจากขอความเห็นจากสมาชิกมาพักนึงแล้วก็ขอเสนอชื่อ >>> "ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)" มาตั้งเป็นชื่อบอร์ดประจำกลุ่มครับ (ต่อไปอาจจะเรียกสั้นๆ ว่าบอร์ด "ฅน...ครยก")

*** สรุป ***

- ชื่อบอร์ดประจำกลุ่มได้แก่ >>> "ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)"

- ผู้ดูแลบอร์ด "ฅน...ครยก" ได้แก่ >>> "เสือดอนโพธิ์"

...หากสมาชิกเห็นดีเห็นงาม เห็นควรตามนี้ก็ "ขอเสียง...สนับสนุน" นะครับ

...ถ้าหากใครคัดค้าน ก็ลองเสนอชื่อบอร์ด และ ผู้ดูแล มาใหม่ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

...ขอเสียงสนับสนุน (โหวต เอา-ไม่เอา ตามข้างต้น) กันภายในสิ้นเดือนนี้นะครับ เผื่อที่จะได้ เดือนหน้าจะได้ "ย้ายเข้าบ้านใหม่" ครับ

ปล.: 1. หากสมาชิกให้การสนับสนุนเป็นจำนวนนึงแล้ว ก็ขอให้ "Moderator" (พี่มด) จัดการตามขั้นตอนได้เลยครับ

2.หลายคนอาจจะสงสัยว่า "ทำไม...เมิง...ไม่เป็น มดซะเองหล่ะ" :? ก็ขอบอกว่าเวลาว่าง ไม่ค่อยแน่นอนคร๊าบบบบบบบบบบ :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...เดี๋ยวถ้าเกิดพวกเราตกลงกันได้แล้ว ว่าจะเอาชื่อไหน, ใครเป็นผู้ดูแลบอร์ด พวกเราก็จะเข้าไปแนะนำตัว ถ่ายภาพพร้อมม้าศึกคู่ใจ ในนี้ครับ >>>

"กดแรงๆ" >>> ยื่นเรื่องขอเปิดบอร์ทชมรม/กลุ่มย่อย
ส่วนอันนี้ก็เป็น...เหตุ..ที่ต้องมาทำเรื่อง....ขอเปิดบอร์ท ครับ
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
pigpig2739
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819069011
team: บางนาทีม
Bike: เสือหมอบ bianchi

โพสต์ โดย pigpig2739 »

ป๊อก เขียน:เห็นทีจะต้อง..ปั่นรับแขกที่มาเยือนอย่างเดียวซะแล้วเรา....

รูปภาพ
ขอขอบคุณประธานป๊อกมากๆครับ ที่พาเที่ยวทริปที่มันสุดๆ ทริปที่แล้วไปกันเองไม่มันเหมือนครั้งนี้ โหด มัน ฮา ครับผม ต้องขอโทษท่านประธานที่ผมลืมแนะนำตัวครับ ชี่อหมูครับ เพื่อนๆเรียกหมูบินครับ :D :D :D
ไฟล์แนบ
12345.JPG (54.51 KiB) เข้าดูแล้ว 371 ครั้ง
mr.v
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814565559
team: ชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครนายก/Mr.V Bike Team
Bike: Trek Madone 9.9 project one / KLEIN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.v »

Anakee99 เขียน:
เสือดอนโพธิ์ เขียน:

รูปภาพ

ขอเสริมพี่โต้งนิดนึงครับ ถ้าพูดง่ายๆก็คือแค่ย้ายที่เฉยๆครับ เพราะถ้ากระทู้แต่ละเดือนอยู่บอร์ดย่อยนี่ พอเวลาล่วงเลยไปเรื่อยๆทางเว็บหรือระบบจะลบกระทู้เก่าๆออกครับ

ซึ่งข้อดีของการมีบ้านถาวร ก็คือกระทู้ของเราที่โพสๆไว้แต่ละเดือนจะอยู่ถาวรครับ สามารถย้อนมาดูรูปมารำลึกอดีตได้ครับบ :D :D :D
เห็นด้วยกับการเปิดบอร์ทใหม่ครับ มีบ้านถาวรและเป็นของเราเองน่าจะดีกว่าครับ :mrgreen:
Mr.V Bike Shop นครนายก

มิสเตอร์ วี คอฟฟี่ "กาแฟสดรสเข้มของคอกาแฟ "

Juntra Resort & Holtel / โรงแรมจันทรา รีสอร์ท นครนายก http://www.juntraresort.com
mr.v
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814565559
team: ชมรมกีฬาจักรยานจังหวัดนครนายก/Mr.V Bike Team
Bike: Trek Madone 9.9 project one / KLEIN
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.v »

ขอเชิญร่วมการแข่งขันจักรยานใจเกินร้อยอำเภอวัฒนานครจังหวัดสระแก้ว ครั้งที่ 1 วันอาทิตย์ที่ 23 ตุลาคม 2554
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=367022

มีสมาชิกฯท่านใดสนใจไปงานนี้บ้างครับ :D
ถ้าใครสนใจจะไปให้ pm หรือ โทรมาบอกด้วยครับ
และขอให้นำเงินค่าสมัคร(ท่านละ 350 บ.)มาฝากไว้ที่ร้าน ขออย่างช้าก่อนเที่ยงวันที่ 30 กันยานี้ครับ ขอบคุณครับ :P :D
Mr.V Bike Shop นครนายก

มิสเตอร์ วี คอฟฟี่ "กาแฟสดรสเข้มของคอกาแฟ "

Juntra Resort & Holtel / โรงแรมจันทรา รีสอร์ท นครนายก http://www.juntraresort.com
เสืออิฐ คนหลังอาน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

lookkeaw เขียน:อัันนี้ด่าผมเปล่าเนี้ย เสือกไปพูดแซวคนแลกเลย ถ้าใช้แจ้ง nbt ลบให้ด้วย ผมไม่รู้กฏ
...ผู้ไม่รู้ในตอนแรก --> "ย่อมไม่ผิดครับ" :mrgreen:

...อีกอย่างผมก็ "ไม่มีเจตนา" ที่จะว่า แก้วด้วยนะ แค่เอากฎของ nbt มาโพสเฉยๆ :mrgreen:

...แต่ถ้าทำให้ "ขุ่นข้อง หมองใจ" ก็ ขออภัยครับ :mrgreen:

...ส่วนเรื่อง "แจ้งลบ" คงไม่ต้องครับ (ไม่ได้ซีเรียสสสสสสสสส ขนาดน้านนนนนนนน) :mrgreen: :lol: :lol: :lol:

...แค่แก้ว ให้การสนับสนุน ก็เข้าไปแก้ไข แล้วก็โพสรูป ก็จบครับ :mrgreen:
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
pukorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6191096/086-3748966
team: ฅน คร-ยก& Mr.V Bike Shop
Bike: eddy , olmo

โพสต์ โดย pukorat »

พี่เอ๋ CD งานcar free day ผมฝากไว้ที่ร้านพี่วีให้แล้วนะครับเอาไปให้หลายวันแล้วผมลืมบอก :oops: :oops:
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐8๖-๕8๑-๑2๔2
team: ฅน...ครยก
Bike: Blue Treker (Trek๓๙๐๐) ปี ๐๘ , Red Davil (Trek ๒.๑) ปี ๑๒
ตำแหน่ง: ไม่เป็นหลักแหล่ง: นครนายก, พะเยา, เชียงราย

โพสต์ โดย เสืออิฐ คนหลังอาน »

ป๊อก เขียน:เข้าเน๊ตไม่ได้หลายวัน..กลับมาโดนยึดพื้นที่ซะอย่างนั้น..จะเปิดบอร์ดกันใหม่แล้วจะ

เอานครนายกคุยกันที่ผมเริ่มต้นมาไปไว้ที่ไหนอย่าลืมว่ากระทู้นี้ทำให้หลายคนเข้ามารู้จักกัน
...อืมมมมมมม ท่านประธานพ่อป๊อกครับ อาจจะเป็นความผิดพลาดของกระผมเอง ที่วันนั้นรายงานความคืบหน้าเกี่ยวกับบอร์ด "ฅน...ครยก" ไม่ชัดเจน เดี๋ยวผมอธิบายใหม่ครับ :mrgreen:

...จะว่าไปแล้ว พี่โต้ง กับ น้องนัท ก็อธิบายได้ "เคลียร์" แล้วนะครับ ให้ผมอธิบายใหม่ ก็น่าจะซ้ำๆ กัน :D

...แล้วที่ท่านพ่อถามว่า "แล้วจะเอานครนายกคุยกันที่ผมเริ่มต้นมาไปไว้ที่ไหน" :?: :?: :?:

...ก็ไปคุยกันในบอร์ดใหม่เลยครับท่านพ่อ จะดีกว่าเก่าก็คือ พวกเราจะอยู่กันเป็นที่เป็นทาง หาช่องเจอกันง่ายๆ ไม่ต้องมาคอย จดๆ จ้องๆ หากระทู้นครนายกกันเหมือนตอนนี้ที่เป็นอยู่ :D

...คือมันจะเป็นบอร์ด "ประจำจังหวัดนครนายก" เลยก็ว่าได้ ไว้สำหรับพูดคุยกัน ทุกกลุ่ม, ทุกอำเภอ

...มีประโยชน์อีกทางหนึ่งก็คือ เวลาที่มีนักปั่นมาเยี่ยมเยียน เมื่อมาเห็นบอร์ดนครนายก ก็จะมีช่องทางติดต่อสื่อสาร ได้ง่ายขึ้นครับ

...แล้วที่ผมเสนอชื่อ พี่โต้ง "เสือดอนโพธิ์" เป็นผู้ดูแลบอร์ดก็เนื่องจาก พี่เค้ามีประวัติการ online ที่ค่อนข้างเยอะครับ (ตอนนี้ก็ประมาณ 107++ วัน :o :o ) น่าจะมีเวลามาควบคุมดูแลความสงบเรียบร้อยประจำบอร์ด (ซึ่งเป็นกฎของ nbt ว่าต้องมีผู้ดูแลบอร์ด) :D

*** ย้ำอีกทีนึงว่า : ผู้ดูแลบอร์ด "ฅน...ครยก" ไม่ใช่หัวหน้า, หรือประธานกลุ่มจักรยานนครนายก เป็นเพียงตัวแทนที่คอยรักษาความสงบเรียบร้อยประจำบอร์ดเท่านั้นครับ ***

...ซึ่งประเด็นนี้ผมต้องไป ขอร้อง แกมบังคับกดดันให้พี่โต้งรับหน้าที่นี้ ทั้งๆ ที่พี่โต้งอาจจะไม่ต้องทำก็ได้ครับ :?

... "ฅน...ครยก" ก็ยังคงเป็น "ฅน...ครยก" อยู่เช่นเดิมครับ เรื่องบริหารจัดการอะไรเกี่ยวกับชมรมฯ ก็เป็นอย่างเดิมทั้งหมด ไม่ได้แยกทีม ไม่ได้แตกกลุ่มครับ :D

...แต่การพูดคุย, สื่อสารแลกเปลี่ยนความคิดเห็น, สรุปทริป + รายงานการปั่น + ฝากรูปของสมาชิกนครนายก ก็จะไปกระทำกันที่บอร์ด "ชมรม จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)"
เท่านั้นเองครับ :mrgreen:

+++ ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ +++

>>> เสืออิฐ คนหลังอาน 27-09-11 (10:35)
"นักรบ...ย่อมมีบาดแผล"

>>> สำนักฝึกวิชาห้อง 100 รอบ ยินดีต้อนรับ <<<
Bug701
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-๙๙3๙-82๙๙
Bike: ขอแค่มันมีล้อ...
ตำแหน่ง: หลังวีรพัฒน์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bug701 »

เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน:
ป๊อก เขียน:เข้าเน๊ตไม่ได้หลายวัน..กลับมาโดนยึดพื้นที่ซะอย่างนั้น..จะเปิดบอร์ดกันใหม่แล้วจะ

เอานครนายกคุยกันที่ผมเริ่มต้นมาไปไว้ที่ไหนอย่าลืมว่ากระทู้นี้ทำให้หลายคนเข้ามารู้จักกัน
...อืมมมมมมม ท่านประธานพ่อป๊อกครับ อาจจะเป็นความผิดพลาดของกระผมเอง ที่วันนั้นรายงานความคืบหน้าเกี่ยวกับบอร์ด "ฅน...ครยก" ไม่ชัดเจน เดี๋ยวผมอธิบายใหม่ครับ :mrgreen:

...จะว่าไปแล้ว พี่โต้ง กับ น้องนัท ก็อธิบายได้ "เคลียร์" แล้วนะครับ ให้ผมอธิบายใหม่ ก็น่าจะซ้ำๆ กัน :D

...แล้วที่ท่านพ่อถามว่า "แล้วจะเอานครนายกคุยกันที่ผมเริ่มต้นมาไปไว้ที่ไหน" :?: :?: :?:

...ก็ไปคุยกันในบอร์ดใหม่เลยครับท่านพ่อ จะดีกว่าเก่าก็คือ พวกเราจะอยู่กันเป็นที่เป็นทาง หาช่องเจอกันง่ายๆ ไม่ต้องมาคอย จดๆ จ้องๆ หากระทู้นครนายกกันเหมือนตอนนี้ที่เป็นอยู่ :D

...คือมันจะเป็นบอร์ด "ประจำจังหวัดนครนายก" เลยก็ว่าได้ ไว้สำหรับพูดคุยกัน ทุกกลุ่ม, ทุกอำเภอ

...มีประโยชน์อีกทางหนึ่งก็คือ เวลาที่มีนักปั่นมาเยี่ยมเยียน เมื่อมาเห็นบอร์ดนครนายก ก็จะมีช่องทางติดต่อสื่อสาร ได้ง่ายขึ้นครับ

...แล้วที่ผมเสนอชื่อ พี่โต้ง "เสือดอนโพธิ์" เป็นผู้ดูแลบอร์ดก็เนื่องจาก พี่เค้ามีประวัติการ online ที่ค่อนข้างเยอะครับ (ตอนนี้ก็ประมาณ 107++ วัน :o :o ) น่าจะมีเวลามาควบคุมดูแลความสงบเรียบร้อยประจำบอร์ด (ซึ่งเป็นกฎของ nbt ว่าต้องมีผู้ดูแลบอร์ด) :D

*** ย้ำอีกทีนึงว่า : ผู้ดูแลบอร์ด "ฅน...ครยก" ไม่ใช่หัวหน้า, หรือประธานกลุ่มจักรยานนครนายก เป็นเพียงตัวแทนที่คอยรักษาความสงบเรียบร้อยประจำบอร์ดเท่านั้นครับ ***

...ซึ่งประเด็นนี้ผมต้องไป ขอร้อง แกมบังคับกดดันให้พี่โต้งรับหน้าที่นี้ ทั้งๆ ที่พี่โต้งอาจจะไม่ต้องทำก็ได้ครับ :?

... "ฅน...ครยก" ก็ยังคงเป็น "ฅน...ครยก" อยู่เช่นเดิมครับ เรื่องบริหารจัดการอะไรเกี่ยวกับชมรมฯ ก็เป็นอย่างเดิมทั้งหมด ไม่ได้แยกทีม ไม่ได้แตกกลุ่มครับ :D

...แต่การพูดคุย, สื่อสารแลกเปลี่ยนความคิดเห็น, สรุปทริป + รายงานการปั่น + ฝากรูปของสมาชิกนครนายก ก็จะไปกระทำกันที่บอร์ด "ชมรม จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)"

+++ ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ +++

>>> เสืออิฐ คนหลังอาน 27-09-11 (10:35)
+ 1 ครับ
"มีสองล้อกับสองขา ก็พากันปั่นไป"
sengs500
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฅน....ครยก
Bike: GIANT

โพสต์ โดย sengs500 »

ป๊อก เขียน:เห็นทีจะต้อง..ปั่นรับแขกที่มาเยือนอย่างเดียวซะแล้วเรา....

รูปภาพ
:P :P :P :lol: :lol: :lol: ท่านประธาน..คร๊าบ....อย่าคิด...คิด......ๆๆๆ....มาก...คร๊าบท่าน( พี่ทำดีอยู่แล้วก็ทำกานต่อปาย :oops: :oops: ) ;) ;) สรรพสิ่งย่อมมีการเปลี่ยนแปลง ซึ่งจะดีขึ้น หรือ เจริญ..ลง ก็เป็นไปตามกาลเวลา โคนรุุ่นใหม่(คลื่นลูกหม่าย)ย่อมกระทบแทนคลื่นลูกก่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :mrgreen: :mrgreen:(ว่าตามเขานะคร๊าบ...พี่ป๊อก) แต่...ที่พี่ๆๆๆๆเขาทำกานก็ไม่ได้กระทบอาหร่าย... เพียงแต่......หญ๋ายขึ้น..??.......(ขึ้นอยู่กับเหตุผลที่จะอ้างถึง....และส่วนหญ๋าย...ก็ต้องหลากลายแห่งความคิด...ย่อมสรุปได้เช่นกาน...งงงงงงงงงงงงงงง)
:P :P :P :P :P ท่านประธาน.. รุ่นแรกของการสร้างชื่อ (รุ่น1.... ชื่อพี่ป๊อกกะนครนายก ก็ยังอยู่ :P :P
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: สรุปจุดหมายเดียวกานคร๊าบ...คือ ???? :idea: :idea: :idea: :idea: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow:

:oops: :oops: :oops: :oops: :roll: :roll: สามหลาบผม..ขอปายที่....ที่ชอบที่ชอบตามปาสาโคนโสด.. :oops: :oops: :oops:(คงค่อยๆๆๆๆๆป่าน..ตามพี่ป๊อก :D :D เหมือนเดิม... :P :P.... โผมเนี้่ยะมาตรฐานจริงๆๆ ป่าน..มา 3 ปี ก็..พัด..ทา..นา...เฒ่าๆๆๆ..กาน..ต.า...หลอด.. :oops: :oops:

:idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :idea: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: งงงงงงงงงงงงงงงงSENGS500..จริงๆๆๆๆๆๆ :D :D

:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o เสืออิฐดีกว่า.. :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เสืออิฐ คนหลังอาน เขียน:

:arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :idea: ......................งงงงงงงงงงงงงงงงง
*** ปั่นด้วยสติ ชีวิตปลอดภัย ***
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

"ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก" ถือว่าทุกท่านเป็นเจ้าของ ต้องร่วมมือร่วมใจ มีจิตอาสา สร้างความหลากหลายให้เกิดขึ้นกับสังคมจักรยานในจังหวัดนครนายก ไม่จำกัดประเภท ไม่จำกัดกลุ่มผู้ใช้ และที่สำคัญทุกคนต้องมีอิสระในความคิดพร้อมแสดงความคิดเห็นออกมา และยอมรับมติของเสียงส่วนใหญ่ เพื่อสร้างงานให้แก่ส่วนรวม.....

สุรปเรื่องการเปิดบอร์ด(แนวคิดของผม)....
พี่โต้งเหมาะสมครับที่จะเป็นผู้ดูแลบอร์ด (พี่เข้าเน็ตจนไม่กินข้าวกินปลา :mrgreen: ) แต่มิใช่พี่เขาจะต้องเป็นประธานชมรมหรือเจ้าของบอร์ด และทุกคนที่เข้ามาโพสต์สนับสนุนก็มิได้หมายความว่าเป็นผู้สร้างความแตกแยกให้กับใครหรือกลุ่มใด แต่เพียงเพื่อต้องการเห็นแวดวงจักรยานบ้านเราเกิดความหลากหลายและเติบโตขึ้น แต่ตรงกันข้ามผู้ที่ไม่ให้การสนับสนุนก็ไม่ได้หมายความว่าจะดำเนินกิจกรรมร่วมกันไม่ได้ เราก็ยังคงต้องร่วมมือกันต่อไปในสังคมจักรยาน.....

เอาเถอะครับทุกอย่างต้องเดินหน้าต่อใครจะลงไม่ลงก็เป็นเรื่องส่วนตัว ทุกคนต้องเคารพสิทธิ์การตัดสินใจของคนอื่นด้วยเช่นกัน
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
ป๊อก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3826277
team: ชมรมจักรยานเสือภูเขา จ. นครนายก//ฅน...ครยก//
Bike: TREK 4500

โพสต์ โดย ป๊อก »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่าง..เน็ทเสียอยู่หลายวันเปิดเข้ามางงๆอยู่ว่ามันเกิดอะไรขึ้น..เกิดสงสัยขึ้นมาว่า..กระทู้นครนายกคุยกัน..ไมดีตรงไหน..แล้วทางthai mtb จะปิดกระทู้ย่อยในบอร์ดหรืออย่างไร...ผมเข้าใจดีว่าทุกอย่างมันต้องพัฒนาขึ้นไปขอสนับสนุนด้วยแล้วกัน..แล้วจะค่อยๆตามไปทีหลัง..
จักรยาน....ทางเลือกใหม่ในอนาคต....

ป๊อก
Level : ★★★★★ (AV 28.2)
ขาประจำ
ขาประจำ

อธิบายอีกทีนะครับที่ง่ายๆเลย ผมขอเนื้อที่(บอร์ท)ทางเวปเพื่อเอากระทู้ต่างๆของทางนครนายกไปไว้ในนั้น โดยให้ชื่อบอร์ทนี้ว่า..... จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก(ฅน..ครยก) ขอย้ำว่า....เป็นชื่อของบอร์ท...เท่านั้น

โดยบอร์ทนี้สามารถเปิดกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับจักรยานของชาวนครนายกได้โดยอิสระ อย่างเช่น ทางกลุ่มชมรมจักรยานเสือภูเขาจังหวัดนครนายก ก็เปิดกระทู้ นครนายกคุยกันประจำเดือนต่างๆ ชมรมจักรยานจากปากพลี บ้านนา หรือองครักษ์ จะมาเปิดกระทู้ของแต่ละชมรม ในบอร์ทนี้ก็สามารถทำได้ หรือต่อไปมีกลุ่มฟิกเกียรของนครนายกก็มาเปิดในบอร์ทนี้ได้เช่นกัน บางครั้งมีการแจ้งข่างงานแต่ง งานศพ หรืองานแข่งขันต่างๆที่น่าสนใจ ก็สามารถเปิดกระทู้เฉพาะขึ้นมาได้

การเปิดบอร์ทแบบนี้เวลาที่เราเข้ามาที่บอร์ท เราจะสามารถเห็นกระทู้ต่างๆเหล่านี้ได้เลย เป็นการอำนวยความสะดวกของการใช้งานในเวปจักรยานของคนนครนายกทุกๆคน

ผมขอย้ำอีกครั้งว่า..เป็นการทำเรื่องขอเปิดบอร์ท ชื่อ จักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครนายก(ฅน..ครยก) เท่านั้น ไม่ได้ไปเกี่ยวข้องกับการตั้งกลุ่มหรือตั้งชมรมอะไรใดๆทั้งสิ้น และขออนุญาติตัดคำว่า...ชมรม..ออกจากชื่อของบอร์ทเพื่อป้องกันการสับสนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เสือดอนโพธิ์ เมื่อ 27 ก.ย. 2011, 13:17, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ชีวิต......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานจังหวัดนครนายก (ฅน...ครยก)”