...น้ำตกแม่กระดังลา หนองหญ้าปล้อง เพชรบุรี

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

Re: ...น้ำตกแม่กระดังลา หนองหญ้าปล้อง เพชรบุรี

โพสต์ โดย ทะเล »

ถ้าไม่รบกวนเกินใจ

ช่วยบอกพิกัดหน่อยได้ไหมครับ.ขับรถไปยังไง. จอดรถตรงไหน

ประมาณนี้อะครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหอยทาก ปั่นเล่นๆ อยู่แถวสมุทรสงคราม
Bike: DEAN

Re: ...น้ำตกแม่กระดังลา หนองหญ้าปล้อง เพชรบุรี

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง »

Travelers เขียน:ภาพชุดนี้สวยงามมากครับ แต่สงสัยไม่ได้เอาขาตั้งกล้องไปแน่เลย ขาดภาพน้ำตกแบบสายน้ำนุ่มๆไปนิด
... :D เอาขาตั้งไปครับ แต่กล้องคอมแพคไม่มีโหมดสปีดชัตเตอ์ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหอยทาก ปั่นเล่นๆ อยู่แถวสมุทรสงคราม
Bike: DEAN

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง »

ทะเล เขียน:ถ้าไม่รบกวนเกินใจ

ช่วยบอกพิกัดหน่อยได้ไหมครับ.ขับรถไปยังไง. จอดรถตรงไหน

ประมาณนี้อะครับ ขอบคุณครับ
...ขับรถตามถนนเพชรเกษม เลยจากเขาย่อยไปประมาณ10กิโล จะมีสะพานกลับรถไปหนองหญ้าปล้อง

เข้าไปตามทางประมาณ20กว่ากิโล จะถึงน้ำพุร้อนหนองหญ้าปล้อง(มีป้ายบอกตลอดทางครับ)

ที่จอดรถสะดวก มีร้านอาหารครับ
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

โพสต์ โดย ทะเล »

ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”