<<<<< แชร์ปัญหา GARMIN EDGE 510 สัญญาณ ANT+ หลุด>>>>>

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
รูปประจำตัวสมาชิก
PuiMerida
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859125777
team: Merida Thailand by Cyclesport
Bike: Merida Reacto Team, Merida Scultura 9000
ตำแหน่ง: ศรีราชา

Re: <<<<< แชร์ปัญหา GARMIN EDGE 510 สัญญาณ ANT+ หลุด>>>>>

โพสต์ โดย PuiMerida »

ขอบคุณครับ ป๋าลู

Auto zero ปิดตั้งแต่แรกเลยครับ ส่วนถ่านก็ใหม่ๆ Fw ก็อัพล่าสุดแล้ว ตอนนี้ fix หมายเลย Device ไปแล้วครับ
เดี๋ยวรอพี่ขุนช้างกลับมาจากไปชม TDF แล้วจะขอไปขี่ข้างๆ ทดสอบอีกครั้งครับ
Merida Thailand by Cyclesport --> Krich Merida Thailand--> Merida Thailand Fanclub
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: <<<<< แชร์ปัญหา GARMIN EDGE 510 สัญญาณ ANT+ หลุด>>>>>

โพสต์ โดย lucifer »

:mrgreen:

หรือไม่ก็รอ FW 2.7 จาก garmin :mrgreen:
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
StoneRoses
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8, Trek Speed Concept 9.9

โพสต์ โดย StoneRoses »

อย่าลืมอัพ FW ทั้ง Edge 510 และ PowerTap G3 นะครับ

PowerTap G3 ล่าสุดอยู่ที่ version 16.37 มั้ง
https://twitter.com/powertappro/status/ ... 4476886016
PowerTap G3 hub firmware now available. Better battery life is the main change but a few others worth getting also. Get it via PowerAgent.
PiyapongJen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Spe M5 2012, Bianchi Oltre

โพสต์ โดย PiyapongJen »

hisoft เขียน:
PiyapongJen เขียน:ไม่ทราบท่านใดเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ รอบขาขึ้นปกติ ความเร็วก็ขึ้น แต่ ระยะทางและความเร็วเฉลี่ยไม่ขึ้นเลย
และไม่ทราบว่าการอัพเดทเฟิร์มแวร์ต้องเข้าไปในเว้ปไหนครับ

รบกวนด้วยครับ
อาการเหมือนไม่ได้กดปุ่ม start แต่กดบนหน้าจอเข้าไปหน้ารายละเอียดนะครับ ทั้งสองวิธีนี้ภาพบนหน้าจอจะขึ้นเหมือนกันแต่ให้ผลไม่เหมือนกัน กดปุ่ม start เครื่องจะสลับไปหน้ารายละเอียดและเริ่มจับระยะทาง ขณะที่กดบนหน้าจอจะสลับไปหน้ารายละเอียดเพียงอย่างเดียวครับ ถ้าจะให้ระยะทางและความเร็วเฉลี่ยขึ้น "ต้องกดปุ่มพลาสติกใต้หน้าจอเพื่อเริ่มเท่านั้นครับ" จิ้มบนหน้าจอไม่ได้
คิดว่าน่าจะเป็นอาการนี้นะครับ รบกวนแจ้งผลด้วย

ลิงค์หน้าอัพเดตแยกตามรุ่นครับ

update firmware Edge 510
http://www8.garmin.com/support/download ... sp?id=6049

update firmware Edge 810
http://www8.garmin.com/support/download ... sp?id=6005

ขอบคุณสำหรับลิงค์ครับ เรื่องความเร็วกับระยะทางเป็นไปตามที่แนะนำมาเลยครับ สงสัยผมจะคุ้นเคยกับระบบสัมผัสในโทรศัพย์มากเกินไปจนลืมไปว่า EDGE510ต้องกดปุ่มstart ก่อนปั่นทุกครั้ง 55 ขอบคุณมากครับ
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

โพสต์ โดย hisoft »

PiyapongJen เขียน:ขอบคุณสำหรับลิงค์ครับ เรื่องความเร็วกับระยะทางเป็นไปตามที่แนะนำมาเลยครับ สงสัยผมจะคุ้นเคยกับระบบสัมผัสในโทรศัพท์มากเกินไปจนลืมไปว่า EDGE510ต้องกดปุ่มstart ก่อนปั่นทุกครั้ง 55 ขอบคุณมากครับ
ยินดีครับ อย่างน้อย ๆ ก็สบายใจได้ว่าเครื่องไม่เสีย
ariel atom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0961954142
team: ห่อหมก
Bike: Trek Emonda SLR
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ariel atom »

ariel atom เขียน:
ปัญหานี้เหมือนกับพี่ในกลุ่มครับ เค้าใช้ล้อนี้กับ EDGE 800 ก็เจอปัญหานี้เหมือนกันเลย สุดท้ายแกเลยไปใช้ Joule GPS แทน
ลองให้เขา update firmware ของ G3เป็นตัวล่าสุดดูก่อนสิครับ[/quote]

ขอบคุณครับ อ.ลู
Devil Black
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Devil Black »

Up firmware 2.6 ลองใช้สักพัก ok แล้วครับ ปกติดี
incrediboy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Sworks Tarmac / Pinarello Dogma F8
ติดต่อ:

โพสต์ โดย incrediboy »

รบกวนสอบถามการใช้ Edge510 ฟังชั่น Live Track ครับ ผมทำการเชื่อมต่อบลูทูธกับ Iphone4s
แล้ว เปิดใช้งาน App Garmin Connect แล้วเปิดใช้โหมด Live Track แล้ว share ลิ้งไปที่หน้า Facebook
ปัญหาที่พบคือ เมื่อกดลิ้งตามที่ปรากฎในหน้า Facebook มีแผนที่ปรากฎขึ้น แต่ไม่มีสัญลักษณ์ที่แสดงตำแหน่ง
ปัจจุบันของเราเลย เลยไม่ทราบว่าตัวเราอยู่ตำแหน่งไหนแล้ว รวมถึงความเร็ว รอบขา ค่าต่างๆ ไม่มีการแสดงโชว์เลย
อยากทราบว่า สามารถแก้ไขตรงไหนได้บ้างครับ .... ขอบคุณครับ
PuiMerida
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859125777
team: Merida Thailand by Cyclesport
Bike: Merida Reacto Team, Merida Scultura 9000
ตำแหน่ง: ศรีราชา

โพสต์ โดย PuiMerida »

incrediboy เขียน:รบกวนสอบถามการใช้ Edge510 ฟังชั่น Live Track ครับ ผมทำการเชื่อมต่อบลูทูธกับ Iphone4s
แล้ว เปิดใช้งาน App Garmin Connect แล้วเปิดใช้โหมด Live Track แล้ว share ลิ้งไปที่หน้า Facebook
ปัญหาที่พบคือ เมื่อกดลิ้งตามที่ปรากฎในหน้า Facebook มีแผนที่ปรากฎขึ้น แต่ไม่มีสัญลักษณ์ที่แสดงตำแหน่ง
ปัจจุบันของเราเลย เลยไม่ทราบว่าตัวเราอยู่ตำแหน่งไหนแล้ว รวมถึงความเร็ว รอบขา ค่าต่างๆ ไม่มีการแสดงโชว์เลย
อยากทราบว่า สามารถแก้ไขตรงไหนได้บ้างครับ .... ขอบคุณครับ
การเชื่อมต่อ BT กับ Garmin หลุดหรือเปล่าครับ
Merida Thailand by Cyclesport --> Krich Merida Thailand--> Merida Thailand Fanclub
nut2720nut
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0932974594
team: อยู่โรงบาลกรุงเทพคร๊าบ หาเพื่อนปั่นพร้อมที่ปั่นด้วยนะคร๊าบ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม
Bike: Gary fisher wahoo09 ขาวๆ อวบๆ คร๊าบผม อิอิ
ตำแหน่ง: อยู่มหาลัยคริสเตียน นครปฐม คร๊าบผม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nut2720nut »

ปมว่าเรื่องlive track ไม่เห็นเค้าจะแก้เลยนะครับ เห็นหลายคนแชร์ผมกดเข้าไปก้อดูได้แต่จุดเริ่มต้นบ้าง แต่ไม่ขยับไม่มีข้อมูลให้เราเห็นเลย น่าจะรีบแก้ไขในจุดนี้เร็วๆหน่อยเพราะเป็นoptionชูโรงแต่กลับทำไม่ดีซะงั้น ส่วนของผมก้อเป็นครับเวลาปั่นๆอยู่ดีๆความเร็วก้อตกมาที่1บ้าง3บ้างแล้วก้อขึ้นไปใหม่ บางทีปั่นๆอยู่hrหาย รอบขาหาย ต้องกดเซฟปิดเปิดแล้วเริ่มใหม่ อัพตัวล่าสุดก้อยังเป็น ส่งไปเคลมเค้าบอกว่าเครื่องไม่เป็นปัญหา อ่าวแล้วคือเป็นปัญหาที่อะไรทำไมไม่แจ้งก้อไม่ีู้บอกแต่ว่าเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ กำจิงๆ รอดูของกลับมาผมจะเช็คดูว่ายังเป็นอยู่รึเปล่า
Mourinhooo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-9331461
Bike: S-Work New Tarmac
ตำแหน่ง: ต.ท่าเรือ อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี

โพสต์ โดย Mourinhooo »

510 ดู Max HR ยังไงครับ
แล้ว HR to go คืออะไรครับ
ID Line : Mourinhooo
somchai khanchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817200178
team: ชมรมจักรยานสมุทรปราการ
Bike: Kuota,gary fisher,kuwahara,khsf20r451,neo bike..

โพสต์ โดย somchai khanchai »

ขอเก็บข้อมูล เพิ่ง เบิก 510 มา
ThaNanSak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869637278
team: No
Bike: Giant XTC 29er
ตำแหน่ง: 635 หมู่ 1 ถ. บ้านหน้าควนลัง-บ้านพรุ ต.ควนลัง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90114

โพสต์ โดย ThaNanSak »

ขอเก็บไว้เป็นแนวทาง ขอบคุณครับ
เสือเอก 2 ทะเล
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

8-)
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RAWAI Criterium Team. Phuket.

โพสต์ โดย Cycling B®y »

:D
▄▀▄▀ รายงายสด ผลการแข่ง พร้อมวีดีโอ การแข่งจักรยานโปรทัวร์ https://www.facebook.com/groups/183810108467489/ ▄▀▄▀
__________________________________________________________________________________
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”