หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 8 แล้วครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

Re: นิตยสาร ตีนถีบ เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 4 แล้ว

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

a_apiwat เขียน:ชักเยอะ...เออ อีกหน่อยครับ พอดีเมื่อเดือนก่อนผมซื้อพ็อกเก็ตบุ๊คเล่มหนึ่งมาอ่าน เป็นเรื่องของนักข่าวมิตชนคนหนึ่ง เค้าปั่นจักรยานจากจีนเดินทางกลับมา กทม. อ่านแล้วก็รู้สึกกระตุ้นความฝันเล็ก ๆ ของเราดี..แต่ที่บอก เพราะอยากให้คุณเหนียวได้อ่าน จะได้เป็นแนวทางในการเขียนหนังสือด้วย มันมีรายละเอียดและมุมมองอีกเยอะที่จะเอามาเป็นแนวความรู้ในการเขียน...ยังไงถ้าอยากลองอ่าน บอกมานะครับ วันไหนเข้ามาในเมืองผมจะแวะไปให้ถึงมือเลย หรือถ้าไม่มีเวลาเข้ามา ส่งที่อยู่มาก็ได้ครับ เดี๋ยวผมส่งให้ทางไปรณ๊ย์...อยากให้ลองอ่านดูจริง ๆ ครับ..
พี่ a_apiwat บอกชื่อ หนังสือ และ ร้านมาก็ได้ครับ ผมจะไปหาซื้อ มีพี่ที่เมืองจีน อยากอ่านเหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

อ่านกันให้สนุกนะครับ
คนบางจัก
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0890463029
Bike: Merida TFS 100D

Re: นิตยสาร ตีนถีบ เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก ที่มาปั่นจักรยานโชว์ความกากด้วยกัน ออกมาเล่มที่ 4 แล้ว

โพสต์ โดย คนบางจัก »

หวังว่าวันหนึ่งคงได้ไปร่วมทริปด้วยได้ไหมครับตอนนี้ปั่นอยู่คนเดียว
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

คนบางจัก เขียน:หวังว่าวันหนึ่งคงได้ไปร่วมทริปด้วยได้ไหมครับตอนนี้ปั่นอยู่คนเดียว
ไม่มีปัญหาครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง มาสนุกด้วยกันครับ
เดือนกุมภา ผมกำหนดไปเจ็ดคตครับ
วันเสาร์ที่ 9-10 หรือ เสาร์ที่ 23-24 กพ สองเสาร์นี่แหละ
เสาร์ใดเสาร์หนึ่ง
เพราะสมาชิกกำลังแลกวันอยู่ครับ
เตรียมตัวได้เลยครับ ว่าแต่สนใจเป็นพระเอกแบบเสือหิดด้วยป่าวครับ
กะลังหาพระเอกเล่ม 5 อยู่ :lol: :lol: :lol:
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: panasonic mountain cat

โพสต์ โดย a_apiwat »

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:24, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับ ช่วงนี้ผมคงไปปั่นด้วยไม่ได้แน่ ๆ มีปัจจัยหลายอย่างที่ไม่สะดวก...เอาไว้มีโอกาสจะอธิบายให้ฟัง แต่..อยากบอกว่าทริปคุณเหนียวนี้สเปคในใจผมเลย (ไอ้ที่ว่าสเปคหมายถึงทริปการเดินทางนะครับ อย่าพึ่งเข้าใจผิดว่าเป็นตัวคุณเหนียว..แฮ่)
แหมนึกว่าอยากเป็นยอดชาย
ปั่นแบบเรื่อย ๆ ทริปสั้น ๆ (ที่จริงมีความฝันอยากปั่นทริปยาว ๆ ลงใต้แต่คงไม่มีโอกาสนั้น) ช่วยเหลือกัน ที่สำคัญกางเต้นนี้โดนใจสุด ๆ (ในชีวิตไม่เคยสักครั้ง ทั้งที่อยากม๊วกกกก) อ้อ..ชวนลูกสาวชาวบ้านเค้าไปปั่น รับผิดชอบเค้าดีดีหน่อยนะครับ เดี๋ยวคุณพ่อคุณแม่เค้ามาว๊ากกกก..เข้าให้
กะลังชวน ไม่รู้ไปด้วยป่าว น่ารักด้วย แต่เค้ายังไม่เคยอ่านหนังสือผม ผมไม่ให้อ่านหรอก เดี๋ยวเค้ารู้

สำหรับเรื่องหนังสือพรุ่งนี้จะส่งไปให้ครับ ตอนแรกว่าจะส่งวันนี้แหละ แต่ติดธุระนิดหน่อย ส่ง EMS วันเดียวน่าจะได้...ยังไม่บอกชื่อหนังสือครับ เพราะตั้งใจจะให้ เผื่อจะได้เป็นบุณคุณ เวลาผมมีโอกาสไปปั่นด้วยจะได้รำเริบบุญคุณได้เต็มที่..555 หวังผล
555ได้เลยครับ จะจัดให้เต็มที่
..พรุ่งนี้ส่งแล้วจะมาบอกอีกทีครับผม
อ้อ..ผมชื่อ เอ ครับ.....เรียกสะยาวเลย....
ขอบคุณครับพี่เอ

ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0190610
team: 000000
Bike: 000000

โพสต์ โดย ต้อง »

งานการไม่ทำน๊ะคร๊าบบบบบบบบบบบ :lol: :lol: :lol: ไอ้เราก็นึกว่ายุ่ง เห็นตอนกลางวันเงียบหาย ที่ใหนได้นั่งตอบกระทู้แฟนคลับนี่เอง แต่ถึงยังไงก็ขอขอบพระคุณแฟน ๆ ทุกท่านที่ติดตามหนังสือน๊ะคร๊าบ และขอให้จำเริญ จำเริญ กันถ้วนหน้า แล้วเป็นเจ้าคนนายคน ร่ำรวยญาติมิตรและเงินทองกันเลยทีเดียว.......... สาธุ ................... :mrgreen:
a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:25, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:
ต้อง เขียน:งานการไม่ทำน๊ะคร๊าบบบบบบบบบบบ :lol: :lol: :lol: ไอ้เราก็นึกว่ายุ่ง เห็นตอนกลางวันเงียบหาย ที่ใหนได้นั่งตอบกระทู้แฟนคลับนี่เอง แต่ถึงยังไงก็ขอขอบพระคุณแฟน ๆ ทุกท่านที่ติดตามหนังสือน๊ะคร๊าบ และขอให้จำเริญ จำเริญ กันถ้วนหน้า แล้วเป็นเจ้าคนนายคน ร่ำรวยญาติมิตรและเงินทองกันเลยทีเดียว.......... สาธุ ................... :mrgreen:
อ่านแล้วได้อานิสงส์ขนาดนี้เลยเหรอครับ...เดี๋ยวจะอ่านมันทุกวันเลย...555สาธุ สาธุ 55555

ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้ว รบกวนถามอะไรสักหน่อยดิครับ!!!!
- ใส่อีแตะปั่นระยะทางไกล ๆ ไม่มีปัญหาอะไรบ้างเหรอครับ..Teenไม่พองหรือเดี้ยงเหรอครับ?????
ไม่พอง ไม่เดี้ยงครับ พวกผม ถึก บ้านนอกคอกนา หมาเรียกพี่ เต็มที่ก็ดำครับ ที่เหลือ รอระยะเวลา มะเร็งผิวหนังฟักตัว
ส่วนอุบัติเหตุที่เกิดกับเท้าเรา พวกผมปั่นไม่เร็วครับ อุบัติเหตุล้มก็มีบ้าง แต่เป็นเพราะ เราเรื่มต้นปั่น เดี่ยวนี้ไม่มีแล้วครับ
ด่ากันจนจำขึ้นใจแล้วครับ ว่าหยุด เลี้ยว ชะลอ ให้สัญญาณตลอด ใครไม่ให้สัญญาณ จับขึงพรืด เอายอดอ้อยถูตูด
เสือหิดล้มบ่อยสุด ล้มแล้วมึน นั่งเฉย นั่งรอรถมาสอย จนเพื่อนๆตะโกนบอกให้รีบลุกขึ้น โชคดีไม่มีรถตามครับ

- ผมเคยปั่นไปดูไฟกับพี่กลุ่มหนึ่งอย่างที่เคยบอกไป เห็นพี่คนหน้าเค้าจะคอยชี้บอกให้ระวังหลุมหรือสิ่งกีดขวาง หรือไม่เค้าก็โบกขอทางเวลาจะเลี้ยว..แต่ไม่เคยรู้ว่าต้องมีคนคุมท้ายด้วย แล้วคนท้ายขอทางคันหน้าจะรู้เหรอครับ อันนี้ งง ไม่ค่อยเข้าใจจริง ๆ ครับ??? พอดีไม่เคยออกทริปไปไหน..รบกวนแนะนำ อธิบาย แถลงไข แจกแจ้ง..แก้โง่ให้ผมสักนิดส์.....!!!!!
คนท้ายขอทางคันหน้าจะรู้เหรอครับ อันนี้ งง ไม่ค่อยเข้าใจจริง ๆ ครับ
ผมก็ งง กับคำถามครับ ทีมผม คนท้าย จะต้องตามคันหน้าครับ คนท้ายขอทางคันหน้าเป็นไปไม่ได้ เพราะคนท้ายต้องตามหัวหน้าทีมครับ
ถ้าหัวหน้าทีมพาไปตายก็ตายหมดยกลำครับ

คนท้ายของทีมผมมีหน้าที่ดังนี้ครับ
1. เมื่อหัวหน้าทีม จะเลี้ยว จะเลี่ยงทาง จะเบี่ยงทางเพราะรถขวาง หรือเจอทางแยก
คนท้าย ต้องมองสถานการณ์ให้ออกก่อนว่า ข้างหน้ามีแยก สิ่งกีดขวาง อย่างไร ข้างหลัง มีรถตามมายังไง
แล้วคนคุมท้ายก็เบี่ยงรถตัวเองออกมาจากทีมก่อน เพื่อกันรถที่เร็วกว่าจักรยานวิ่งตรงครับ (ถ้าเราเบียงออกมาทันที รถมันไม่รู้จะชมเราครับ)
เมื่อคนท้ายกันได้แล้ว ก็โบกมือให้รถที่ตามหลังเรามา ช้าลง หรือ เบี่ยงออกไปอีกนิด เพื่อกันลมดูดจากรถใหญ่
รอให้หัวหน้าทีมให้สัญญาณว่าจะเลี้ยว หรือเบี่ยงทาง พอหัวหน้าทีม มองหน้า คนคุมท้าย คนคุมท้ายก็ตะโกนว่า ออกได้ เลี้ยวได้
ทีนี้หัวหน้าทีมก็เบียงรถ หรือ เลี้ยวเป็นคนแรก ลูกทีมก็ตามจนครบหมดครับ
ถ้าไม่ได้สัญญาณว่าออกได้จากคนคุมท้าย หัวหน้าทีมจะไม่ออกครับก็ต้องชะลอหรือ จอดจนกว่าจะแน่ใจ
ก็มีเหตุการณ์ไม่เข้าใจในสัญญาณกันบ้างแต่ก็ค่อยๆปรับกันไปครับ เพราะผมบอกกับทีมว่า
ถ้าไปแล้ว ไม่ปลอดภัย ไม่ทำตามกฏ ผมไม่ไปด้วยครับ ทุกคนมีความเห็นตรงกัน ปลอดภัยมาก่อน
แต่ทีมผมไม่ค่อยใส่หมวกครับ(อย่าว่ากันครับ ของแบบนี้)
2.เมื่อปั่นตามๆกันเป็นปกติ แต่รถเยอะ และวิ่งเร็ว คนคุมท้าย มีหน้าที่ โบกขอทางรถที่มาชิดกับ ทีมเราเกินไปครับ
โดยคนคุมท้ายจะเบียงออกจากทีมไปทางขวา ประมาณ 1 ช่วงแขน
และตามหลังทีม ประมาณ 5 เมตร
ดังรูปนี้ครับ

:mrgreen: หัวหน้าทีม
:lol: สมาชิก

.......................:mrgreen: คนคุมท้าย

ส่วนทีมอื่นผมไม่รู้จัดรูปแบบยังไงครับ

อันนี้ไม่ได้ถาม!!!! แต่ผมอยากบอก...ผมชอบชื่อตอน "หนองแค อย่างอแง ให้ได้ยิน" ฟังแล้วคล้องจองได้ฟิวส์ดี

เสือต้นอายุ 18 ปี น้ำหนัก 90 โล เป็นลูก สท จังปวัดปทุมธานี ครับ เป็นเด็กฝึกงานของผม พวกผมหลอกให้ซื้อจักรยานมาปั่น
ไปค้างขุนด่าน เด็กที่เอาแต่เล่นเกมส์ ไม่ออกกำลังกาย พวกผมพาไปกลับ เขื่อนขุนด่าน 200 กว่าโลได้
พ่อ แม่ เสือต้น เค้าภูมิใจมาก ที่ลูกชายได้ ปั่นลุยแบบเถื่อนๆ ดิบๆ แบบลูกผู้ชายกับพวกผม
ส่วนหนองแค เสือต้นไม่พร้อม แถมต้องรีบกลับเพื่อทำธุระแทนพ่ออีก
ก็เลยชื่อเรื่องว่า อย่า งอ แง ให้ได้ยิน เสือต้นไม่ งอแงครับ บอกว่า พี่ผมปั่นไม่ไหวแล้ว จบเลย
ไม่มีอาการ งอแง โวยวาย แค่บอกว่า ผมปั่นไม่ไหวแล้ว ที่เหลือเป็นปัญหาของพวกพี่แล้ว

แต่ชอบตอนจะโดนรถบรรทุกนรกจะเหยียบ เกือบตายดันเอามาคุยกันสะสนุกเลย 555..อ้อ
ทีมผมต้องไม่เครียดครับ แค่ปั่นก็เหนื่อยแล้ว เราตั้งปฏิภาณว่า ปั่นอย่าเครียด เครียดอย่ามาปั่น เอาฮากันอย่างเดียว
ถ้าล้อเล่นกันไม่ได้ อากาศร้อน ฝนตก เครียดกันเอง รอบหน้า ผมกะต้อง ไม่ชวนปั่นครับ
ไม่เครียดกันเองนะครับ แต่พร้อมจะเครียดคนอื่น 5555

อ่านมาทั้งหมดผมชอบทริปบางแสนที่สุดครับ ไม่เห็นโง่ตรงไหน (ไม่ได้แย้งเสือหนึ่งนะครับ แค่เป็นทัศนคติส่วนตัว) อะไรลุย ๆ ลำบากมาก ๆ ผมว่ามันสะใจดี..
5555 เสือหนึ่งมันไม่ซ้อมแถมกินเหล้าก่อนปั่นอีก แหกกฏของทีม เลยออกอาการ บ่น
นี่พอได้ยินว่า บางแสน ขี้หดตดหายแล้วครับ

หวังว่าสักวันคงมีโอกาสได้ไปแจมด้วยสักทริป...แต่ไม่เอาแบบเสือหิด ปรสิตนะคร๊าบบบบ..เป็นผมโดนแบบนี้กระโดดกัดหูตัวเองตายไปเลยดีกว่า สาว ๆ เห็นรูปเข้าเอาไปล้อยันลูกยันหลานเลย..อะจ๊ากกกก
ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับที่จะได้ร่วมทริ๊ปกัน
เป็นแบบเสือหิด ก็ดีนะครับ พี่เอ สาวๆสงสาร หลายคนด่าผม เค้าบอกว่า ผมไปทำร้ายจิตใจมันเกินไป
ผมบอกว่า ทีมผม ลงสนามแล้วต้องพร้อม ถ้าพี่เอ ลงสนามเมื่อไร ก็ต้องพร้อมแบบเสือหิตนะครับ
5555555

ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอกราบขอบพระคุณ พี่เอ_ ที่ยังคงจะติดตามหนังสืออยู่ครับ :P :P :mrgreen:

ถาม - ใส่อีแตะปั่นระยะทางไกล ๆ ไม่มีปัญหาอะไรบ้างเหรอครับ..Teenไม่พองหรือเดี้ยงเหรอครับ?????
ตอบ - โดยปกติส่วนตัวของผม และ เสือเหนียว เราใส่รองเท้าแตะเป็นเรื่องพื้นฐานในการปั่นจักรยานอยู่แล้วครับ ( แต่ถ้าเป็นงานจักรยานใหญ่ ๆ หรือไปกับชมรมอื่นเราก็ใส่ให้เหมือนชาวบ้านเค้าครับ เพื่อเป็นเคารพวัฒนธรรมของที่นั้น ๆ ) และรองเท้าแตะที่เราเลือกใช้ไม่จำเป็นต้องแพงครับ ( ของผมซื้อมา 99 ครับ ) แต่พื้นรองเท้าต้องไม่ลื่นเมื่อเวลาโดนเหงือของเราเอง สวมใส่ครั้งแรกในขณะลองนั้น จะต้องรู้สึกถึงความสบายอย่างเต็มที่ครับ ส่วนวัสดุของรองเท้าชนิดนั้นต้องเบา ต้องทำจากยางหรือโฟมยางที่ไม่ซึมซับน้ำเท่านั้น ไม่ควรมีฟองน้ำ หรือผ้ามาเป็นวัสดุร่วม เพราะ เมื่อเหงื่อออกจะได้ไม่อับชื้นครับ ไอ้ส่วนที่ว่า ตรีนจะพองหรือไม่นั้น ก็ต้องขึ้นอยู่กับความเคยชินครับ แต่มีสาเหตุหลัก ๆ อยู่ 2 อย่าง ที่ผมและเสือเหนียวใส่รองเท้าแตะปั่นจักรยานครับ คือ
1. ต้องการบอกเพื่อน ๆ ในกลุ่ม หรือ ชาวจักรยาน ให้ได้รับรู้ว่า " ฐานะของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เราจึงหาจุดกึ่งกลางความเสมอภาค โดย คนที่จะมาปั่นจักรยานกับเราไม่จำเป็นจะต้องอัพรถแพง ๆ มีชุดหล่อ ๆ เต็มยศใส่ เราก็มาปั่นร่วมกันได้ครับ "
2. ถ้าใส่รองเท้าผ้าใบ เมื่อเวลานอนในเต๊น " เหม็นteenตัวเอง นอนไม่หลับ เวียนหัวครับ " :lol: :lol: :lol:

ถาม - เห็นพี่คนหน้าเค้าจะคอยชี้บอกให้ระวังหลุมหรือสิ่งกีดขวาง หรือไม่เค้าก็โบกขอทางเวลาจะเลี้ยว..แต่ไม่เคยรู้ว่าต้องมีคนคุมท้ายด้วย แล้วคนท้ายขอทางคันหน้าจะรู้เหรอครับ อันนี้ งง
ตอบ - นั่นคือ ผม กับ เสือเหนียว จึงออกกฎต่าง ๆ ออกมาในการปั่นกับกลุ่มเราครับ เพราะมันจำเป็นมากที่จะต้องปั่นเข้าขากันก่อนที่จะออกเดินทางไกล ๆ ครับ
ผมบอกวิธีการทำขบวนเดินทางแบบคร่าว ๆ น๊ะครับ
1. ผู้นำทาง - เป็นผู้เชี่ยวชาญในเส้นทางนั้น ๆ มองถึงความอันตรายด้านหน้า และจะต้องตัดสินใจในการให้สัญญานต่าง ๆ
2. ผู้ร่วมทาง - ดูคนหน้าเสมอ และทำตามทุกประการไม่ว่าคนหน้าจะทำเช่นไร
3. ผู้ปิดท้าย - ทำเหมือนผู้นำทาง ต่างก็เพียงแค่ไปอยู่ด้านหลังและมองทั้งขบวนไปจนถึงด้านหน้า แล้วคอยกันรถที่จะเข้ามาด้านหลัง แต่จะมีความสามารถพิเศษอีกอย่างนึงที่สำคัญครับ คือ จำเป็นจะต้องอ่านท่าทาง หรือ รู้ใจกับผู้ทำทางเสมอ เมื่อผู้ปิดท้าย เห็นลักษณะต่าง ๆ ในการขี่ของผู้นำทาง เราจะต้องมองออกว่าผู้นำทางคิดอะไร ( สิ่งนี้จำเป็นต้องปั่นเข้าขากันก่อนครับ ) เช่น เมื่อผู้นำทาง จะเบี่ยงออกขวาในขณะที่มีทางคับขัน ผู้นำทางจะต้องชะลอความเร็ว แล้วเอี้ยวหัวไปมองข้างหลัง ต่อจากนั้น ผู้ปิดท้ายจะมองเห็นว่าข้างหน้าต้องการอะไร แล้วจึงค่อยพยายามเบี่ยงรถของตนเองออกไปด้านข้างเพื่อที่จะคอยกันรถที่จะเข้ามาด้านหลังให้กับขบวน หลังจากนั้น คนปิดท้ายจะส่งสัญญานว่า " ไป " เมื่อทางสดวก ผู้นำทางจึงค่อย ๆ เบี่ยงรถของตนเพื่อที่จะนำพาขบวนทั้งขบวนเบี่ยงออกไปอย่างปลอดภัยครับ

.................. ปล บางทีพวกผมอาจจะเล่นกันแรง ๆ แต่ก็มีกฎมากมายที่ต้องเคารพกันตลอดเวลา แต่นั่นก็เพื่อความปลอดภัยของผมเอง .... เฮ้ย :!: ... ของทีมครับ .....55...... :lol: :lol: :lol:

.......................... ถ้ามีโอกาศขอเชิญชวนน๊ะครับ ............................... ( ยังค้นหาพระเอกในเล่ม 5 อยู่ครับ )
ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ

แหมมมมมมม เสือเหนียว งานการไม่ทำอีกและ..................... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:25, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ต้อง เขียน:แหมมมมมมม เสือเหนียว งานการไม่ทำอีกและ..................... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
แหมคุณต้อง....อย่าให้ผมฟ้องผู้จัดการนะคร๊าบบบบบบ

a_apiwat เขียน:ส่งหนังสือให้แล้วนะครับ ประมาณ 10 โมงกว่า ๆ ถ้าไม่ได้รับบ่ายวันนี้ก็น่าจะพรุ่งนี้แน่นอนครับ...อ่านแล้วจะส่งต่อให้พี่ที่เมืองจีนเลยก็ได้ครับ ผมซื้อมาจากงานหนังสือที่ศูนย์สิริกิตเมื่อสองเดือนก่อน ถ้าคุณเหนียวหรือคุณต้องชอบ คราวหน้ามีงานผมจะซื้อมาฝากอีกที (ในกรณีที่อ่านแล้วส่งต่อให้พี่ที่เมืองจีนนะครับ) แต่ถ้าไม่ได้ส่งก็เก็บไว้เป็นมุมมองในการเขียนหนังสือก็ดีครับผม....
ขอบคุณพี่เอมากมายมหาศาลครับ ผมเก็บไว้อยู่แล้ว อีกเล่มก็ซื้อให้พี่เค้าไป
ของที่บุคคลใดบุคคลหนึ่งให้ด้วยความเต็มใจ และยินดี จะเอาไปให้คนอื่นได้ไงครับ
ต้องเก็บไว้เป็นที่ระทึก :lol: :lol: :lol:

สำหรับคำตอบที่คุณทั้งสองตอบ..ขอบอกว่า..อ่านแล้วตะลึงนิดส์ นิดส์..พึ่งรู้นะครับว่ากฏเกณฑ์การปั่นจักรยานเพื่อความปลอดภัยมันเยอะขนาดนี้ ผมว่ามันไม่ต่างกับการขับรถอื่น ๆ เอาสะเลย..ฟังแล้ว ทึ่ง อึ้ง เสียว...ว๊าบบบบบบบบบ
ทริ๊ปลุงโทหัดมือใหม่ก็ดีครับ มีกฏระเบียบที่ต้องปฏิบัติในการปั่นให้ปลอดภัยครับ

แต่หลาย ๆ ข้อที่ตอบอ่านแล้วฮากลิ้งเหมือนในหนังสือที่คุณเขียนเลยแฮะ..สงสัยมันจะเข้าจิตวิญญาณพวกคุณแล้วละมั่ง!!!!!!
555 แถวบ้านผมเรียกสันดานครับ
อ้อ..ไอ้เรื่องที่ถามแล้วคุณ งง ผมเองก็ยัง งง กับคำถามเหมือนกัน...ก็อย่างที่บอกว่ามือใหม่ซึ้ดซี้ด ยังไม่เคยออกรอบกลับใคร เคยไปกับพี่กลุ่มหนึ่งแล้วมาเจอคู่หูขวางนรกอย่างคุณทั้งสอง เลยออกแนวสับสน...แต่ตอนนี้ I C แย้วววววววว..ขอบคุณหลายสำหรับความกระจ่างแจ้งจางปาง!!!!!

เรื่องรองเท้าแตะ 99 บาท ของคุณต้อง ผมว่าแพงนะครับ..ของผมอาศัยไปหาเอาตามศาลาวัดเวลาเค้ามีงาน คนมันมั่ว ๆ เล็งคู่งาม ๆ ที่เราชอบ แล้วก็ปร้าดเข้าสวมเดินออกมาเฉย เฉย..ถูกกว่าเยอะ (แต่ต้องเป็นคนมีใจรักที่จะท่องนรกตอนตายหน่อยนะครับถึงทำได้เยี่ยงนี้..ฮา)
ท่องนรกไม่ใช่เรื่องยากครับ5555
แต่คุณต้องนอกจากจะเงินน้อยแล้วยังโง่อีก ซื้อมาได้ 99 บาท
ผมซื้อมา 69 บาทที่เชียงใหม่ ถนนคนเดิน อะไรสักอย่าง ถูกกว่าตั้งเยอะ
ใช้มาปีกว่าและ ว่าจะขึ้นไปซื้อมาอีก ถูกมากมาย

เรื่อง รองเท้าผ้าใบ เห็นด้วยจริง ๆ ครับ ผมใส่ปั่นแล้วตากแดดไว้ทุกวัน ยังเหม็นกลิ่นTeeNตัวเองตลอดเลยแก้ไม่หาย..ถ้าไม่เชื่อจะเอาไปให้ดมยื่นยันว่าเหม็นจริง ๆ ไม่แพ้TeeNคุณต้อง 555555 ต้องพิสูจน์ คุณต้องไม่ได้เหม็นแค่ teen ครับ มีโอกาสเล่มหน้าจะเล่าให้ฟัง

อ้อ..(อีกที) ขอชมว่าพวกคุณนี้เจ๋งสุด ๆ กล้าหลอกลูกชาย สท เชี่ยว...เสี่ยงต่อการโดนลูกปืนเจาะสมองจริง ๆ ดีนะ คุณพ่อคุณแม่เค้าปลื้ม ม่ายงั้น...ไม่อยากคิด!!! ก็ไม่รู้ว่ามันเป็นลูก สท ปทุม เห็น ติ๋มๆ หงิมๆ มารู้อีกที พ่อมันให้ลูกน้องมาส่ง มันบอกลูกน้องพ่อ

อีกอย่าง..อันนี้จากใจ..อ่านหนังสือและฟังการตอบคำถามของพวกคุณแล้ว เหมือนคนต๊อง ๆ ตลกโป๊กฮาไปเรื่อย...แต่หลาย ๆ คำตอบมันกลับบอกแง่มุมของความเป็นคนที่จิตใจดีดีของพวกคุณปน ๆ อยู่เยอะเลยแฮะ ผิดคลาด....55555
พี่เอไม่รู้หรอกว่า พวกผม โดนอะไรมาบ้าง ฮือๆๆๆๆๆ ชีวิตจริงไม่ได้ตลก แบบนี้หรอก 555555555
เล่มหน้ามีโอกาสจะคายความลับอันน่าขมขื่นของผมกะเสือต้อง ว่าน่าสมเพช เพียงใด 55555

เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้แล้วนะครับ ลายมือสวยดี
ไฟล์แนบ
DSCN0364_resize.JPG (118.59 KiB) เข้าดูแล้ว 495 ครั้ง

a_apiwat
ขาประจำ
ขาประจำ

...
แก้ไขล่าสุดโดย a_apiwat เมื่อ 30 ส.ค. 2014, 11:26, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

a_apiwat เขียน:ครับผม..แล้วเอาที่อยู่ผมมาโชว์ทามมายเนี่ย..เออพี่ผมลืมจริงๆ ว่าเอาที่อยู่พี่เอมาโชว์ เดี๋ยวหนุ่มๆกลัดมันย่องเข้าไปหาตอนกลางคืน .เดี๋ยวใคร ๆ ก็แห่มาขอ..มีแค่เล่มเดียวนะครับ..ว่าแต่ทำไมได้รับหนังสือช้านักครับ ส่ง EMS นะนั้น!!!!!! หนังสือมาวันเสาร์ครับ แต่ไม่มีคนอยู่บ้าน เมื่อวานปั่นไปเอาที่ไปรษณีย์มาครับ (กะลังนั่งคิดว่าจะ PM ไปถามอยู่เชียว) แต่ได้รับสะทีก็ดีแล้ว...ได้แล้วก็อ่านด้วย (แต่อย่าอ่านในเวลางานให้คุณต้องเห็นนะครับ ผมอ่ะ เก็บงำความลับเสือต้องไว้เยอะ มันไม่กล้ากะผมหรอก เดี๋ยวผมฟ้องเมียมัน ชีวิตจบเลย เดี๋ยวเอามาประจานว่าอู้งานอีก ผมจะพลอยตกเป็นผู้สมรู้ร่วมคิด..อะจ๊ากกก) อ่านแล้วอย่าลืมเอามาพัฒนาหนังสือที่เขียนด้วยอ่านแล้วครับตอนที่ 1 ผมว่าจะลองเขียนแนวพี่เค้าบ้าง จะลองดูครับ ไม่รู้จะทำได้ไหม สำนวนผมมันเป็นสันดานแล้วครับ แต่แปลนๆงานเขียนสไตล์นี้แล้วครับ คนตามอ่านจะได้ติดเยอะ ๆ สำนักพิมพ์ทั้งหลายจะได้แห่กันมาขอลิขสิทธิ์ แต่รวยแล้วอย่าพึ่งเลิกทัวร์ริ่ง เพราะเดี๋ยวไม่มีประสบกาม เอ่ย การณ์ มาเขียนหนังสือเล่มต่อ ๆ ไปอีก.....เยอะอีกแหละ ลืมตัว แต่ไม่ใช่วัวลืมTEEN นะคร๊าบบบบ
เอ่อ..มีลิ้งของคนที่เค้าอ่านหนังสือเล่มนี้เหมือนกัน พึ่งเปิดเจอ เค้าไปทัวร์ริ่งเมืองจีนมา ลองเปิดดูดิครับ เค้าเอาหนังสือมาโพสหลายเล่มอยู่ มีเล่นนี้ด้วย..!!
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=597811 เข้าไปดูแล้วครับ คนนี้ก็เขียนน่าอ่านมาก ต้องก๊อปมาอ่าน ขอบคุณนะครับ ว่าแต่พี่เอมีอะไรกะเมืองจีนป่ะเนี่ย 555อ้อ..แต่คุณเหนียวอ่านแล้วไม่ต้องเกิดแรงบันดาลใจถึงกับจะไปทัวร์ริ่งเมืองจีนอย่างเค้านะครับ เอาแค่ไปบางแสนแล้วไข่ เอ่ย ขาไม่เดี้ยงเหมือนคราวที่แล้วก็โอเคแย้ววววววว....ไม่ได้ดูถูกนะครับ แค่เยาะเย้ยเพื่อความสะจายยยยย 555555 ผมกะลังคิดอยู่ว่า จะเที่ยวยังไงดี 55555

ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”