สวัสดีปีใหม่ เสือเฒ่าฯเฮฮามกราฯ'56ครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: สวัสดีปีใหม่ เสือเฒ่าฯเฮฮามกราฯ'56ครับ

โพสต์ โดย ArtKorat »

วันนี้ผมจะไปดูที่วัดก่อนว่าขาดเหลืออะไรบ้างจะได้พกไปด้วย จะติดแค่เรื่องที่อาทิตย์หน้าอาจมีงานเข้ามาเยอะแต่เนื่องจากว่ามันยังเป็นต้นปีดังนั้นผมคิดว่าลูกน้องคงจะเอาอยู่ โดยผมจะประชุมฝากงานไปให้แต่ละคนก่อน ผมจะได้ไปปฏิบัติธรรมได้อย่างสบายใจไม่ต้องเป็นกังวนอีก วันนี้ก็รู้สึกตื่นเต้นแล้วว่าเราจะอยู่ได้ครบวันหรือไม่อย่างไร แต่ถึงขั้นนี้แล้วคงจะไม่มีคิดถอยหลังอีก อย่างไรเสียผมจะทำให้สำเร็จเป็นหนึ่งทางแห่งความท้าทายของชีวิต ต้องขอบคุณพี่ต้อมที่ลากหมูน้อยอย่างผมไปกินข้าวได้ :lol: :lol: :lol:

ทริปนี้เจ็บใจตรงที่ไม่สามารปั่นจนจบได้ผมจะมาสอบซ่อมอีกครั้งคงจะมาคนเดียวกระมัง เพราะว่าจะให้คนมารับเอาจักรยานมาด้วย จะได้ง่ายต่อผมหน่อย วันที่13จะได้จัดเต็มวันซักหน่อย ผมว่าจะเอาแค่หอมปากหอมคอ จะปั่นจากเนิน"อะไรว่ะ"(ผมตั้งชื่อให้เนินชัน20เปอร์เซ็นต์ตอนที่เลี้ยวซ้อยจะไปอ.น้ำหนาว) จากนั้นผมก็จะไปเรื่อยๆผ่าน "สันเขาเขางูเลื้อย" (ผมตั้งชื่อให้เขาที่ไต่ไปเรื่อยๆจนถึงทางแยกที่กินข้าวนั่นแหละ) จากนั้นผมจะเริ่มสอบซ่อมวัดใจซักหน่อยจะปั่นเนิน"ใครว่ะพูด"(เปอร์เซ็นต์เดียวแบบนี้ต้องความเร็ว30อัพ) แล้วก็จะไปเรื่อยๆจนถึงปากทางขึ้นภูเรือเป็นอันจบทริปวันที่13 นอนค้างอีกคืนแล้วก็กลับโคราชวันจันทร์ที่14)

หุ หุ หุ สอบซ่อมเส้นทางเดิมเลยอ่ะครับ ไม่รู้ว่ารอดหรือเปล่านะแต่เส้นทางแบบนี้ตัวใครตัวมันอยู่แล้วนิ ใครอยากมาก็มารับผมที่วัดแล้วจัดไปเน้อ ซ้ำสำหรับคนสอบตก สอบใหม่สำหรับคนที่คิดว่าคะแนนยังไม่ดี :lol: :lol: :lol:
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

Re: สวัสดีปีใหม่ เสือเฒ่าฯเฮฮามกราฯ'56ครับ

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ปั่นคนเดียวระวังนะครับบอส :lol: :lol: :lol: ขนาดผมปั่นหลายคนยังเอาไม่อยู่เลยครับ ฮ่าๆๆ เพื่อนผมเจ้า POLAR ยังไว้ใจไม่ได้เลยครับ ฮาร์ทเรทมันยังไม่ร้องเตือนเลย แต่ผมดันเตือนคัวเองก่อน ฮ่าๆๆ เตือนว่าไม่ไหวแล้ว รีบโบกรถ รีบโบกรถ เฟืองยังใช้ไม่หมดเลย เสียดายจังดันแรงหมด :lol: :lol: :lol: :lol: ว่าก็ว่าเถอะนะ เห็นเค้าขึ้นรถกันจัง พอผมขึ้นรถถึงได้รู้ ว่ามันสบายอย่างนี้นี่เอง แฮะๆ แถมหลับอีกต่างหาก ฮ่าๆๆๆๆ
รูปประจำตัวสมาชิก
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

รูปสวยจริง สวยเวอร์เล๊ย
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

ชอบรุปนี้มากเลยครับ เหมาะแก่การ ทำแต่งภาพ ไปอวยพรปีใหม่ตามห้องของชมรมอื่นๆ (แต่ผมทำไม่เป็น :lol: ) สวัสดีปีใหม่ พี่ๆน้องๆทุกท่าน ขอบคุณเฮียอาร์ท ที่จัดทริปนี้เป็นของขวัญแก่คนรักการปั่นเช่นพวกเรา พี่ๆน้องๆที่ร่วมทริป พี่ไทยรัฐ และพี่เบริด ที่ดูแล จนกลับถึงที่พักโดยปลอดภัย ขอให้ปีนี้เป็นแห่งความสุขสำหรับทุกๆคน คิดสิ่งใดสมปราถนา อยากออกมาปั่นก้อขอให้ได้ออกมาปั่นสมดังใจ ไร้ซึ่งอุปสรรคปัญหาใดๆ กันทุกท่านนะครับ ;)
ไฟล์แนบ
IMG_0502_zps74c3c2e6.jpg (108.64 KiB) เข้าดูแล้ว 163 ครั้ง
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
team: Deep Team
Bike: TREK Only

โพสต์ โดย ธนะชัย »

:) :) สวัสดีปีใหม่ 2556 พี่-น้อง สมาชิกชาวเสือเฒ่าและสมาชิก PCS ทุกๆท่านครับ ในโอกาสดีปีใหม่นี้ขออวยพรให้ทุกๆท่านมีความสุขและความเจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงานและกิจการต่างๆมีแต่ความโชคดี มีทองล้นถัง มีเงินล้นถุง ไม่เจ็บ ไม่จน มีสุขภาพที่ดีและแข็งแรงตลอดไป ขอให้พบแต่สิ่งดีๆมีมงคลตลอดไปครับ. :D :D :D
รูปภาพ
E 22 OYU
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

เสือรถพ่วง เขียน:ขอให้บอสปฏิบัติธรรมอย่างมีความสุข (ความสุขวันแรก ของต้นปีงู) สาธุ โมทนาบุญด้วยนะครับบอส แล้วก็ขอให้น้องๆ ที่ไปปั่นรับแสงปีใหม่ ที่ มทส มีความสุขกับอากาศหนาวๆ ของยอดภูมอ ด้วยนะครับ เสียดายจังเลย ความสุขที่บนภูเรือ ผมเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆ มีความสุขกันมาก (ความสุขแฝงด้วยความทรมาน) บางคนก็อยากจะออกมาร่วมวงสนทนา แต่ก็ไม่มีแม้แต่.....แรงที่จะออกมา...คนที่นั่งอยู่ที่ร่วมวง ก็มีอันต้องเป็นไป ไอ้ตัวผมก็ยังอยากจะอยู่ร่วมวง กับน้องๆและพี่ๆ แต่ร่างกายมันไม่เอื้อ เพราะว่าเฟืองผมมันเหลือ แต่แรงผมมันไม่เหลือ ฮ่าๆๆๆๆๆ ผมสังเกตุเห็นแววตาของบอสแล้ว ผมเดาได้เลยว่าบอส ต้องมีความสุขมากๆ ในวันนั้น (แถมด้วยตอนดึกยังมีการไปตั้งวงสนทนาธรรม ที่ร้านอาหารบนภูเรืออีก ฮ่าๆๆ) ผมกับเฮียอ้อ เสียดายจังเลยไม่ได้ไปร่วมวงสนทนาธรรมด้วย ไม่งั้น ผมว่าทริปนี้สุดยอดจริงๆครับ เดี๋ยวมาต่อใหม่นะครับ มีอะไรเด็ดๆ กว่านี้อีกเยอะ เดี๋ยวไว้มีเวลา จะมาร่วมสนทนาธรรมด้วย เอ๊ย...ไม่ใช่ จะมาสรุปบรรยายทริปนรก (ทริปนรกผมตั้งเองนะครับ) คนอื่นไม่เกี่ยว นรกของผมจริงๆครับ มันได้ค้นหาชีวิตที่แท้จริง ที่คนอื่นและอีกหลายคน ไม่สามารถมองเห็น ฮ่าๆๆๆๆ
:lol: :lol: :lol: น้าต้อม เฟืองเหลือ แรงไม่เหลือ

ไม่เป็นไรครับ แค่ได้ปั่นด้วยกันก็สุขสนุกสนานแล้วครับ :D :D :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:วันนี้ผมจะไปดูที่วัดก่อนว่าขาดเหลืออะไรบ้างจะได้พกไปด้วย จะติดแค่เรื่องที่อาทิตย์หน้าอาจมีงานเข้ามาเยอะแต่เนื่องจากว่ามันยังเป็นต้นปีดังนั้นผมคิดว่าลูกน้องคงจะเอาอยู่ โดยผมจะประชุมฝากงานไปให้แต่ละคนก่อน ผมจะได้ไปปฏิบัติธรรมได้อย่างสบายใจไม่ต้องเป็นกังวนอีก วันนี้ก็รู้สึกตื่นเต้นแล้วว่าเราจะอยู่ได้ครบวันหรือไม่อย่างไร แต่ถึงขั้นนี้แล้วคงจะไม่มีคิดถอยหลังอีก อย่างไรเสียผมจะทำให้สำเร็จเป็นหนึ่งทางแห่งความท้าทายของชีวิต ต้องขอบคุณพี่ต้อมที่ลากหมูน้อยอย่างผมไปกินข้าวได้ :lol: :lol: :lol:

ทริปนี้เจ็บใจตรงที่ไม่สามารปั่นจนจบได้ผมจะมาสอบซ่อมอีกครั้งคงจะมาคนเดียวกระมัง เพราะว่าจะให้คนมารับเอาจักรยานมาด้วย จะได้ง่ายต่อผมหน่อย วันที่13จะได้จัดเต็มวันซักหน่อย ผมว่าจะเอาแค่หอมปากหอมคอ จะปั่นจากเนิน"อะไรว่ะ"(ผมตั้งชื่อให้เนินชัน20เปอร์เซ็นต์ตอนที่เลี้ยวซ้อยจะไปอ.น้ำหนาว) จากนั้นผมก็จะไปเรื่อยๆผ่าน "สันเขาเขางูเลื้อย" (ผมตั้งชื่อให้เขาที่ไต่ไปเรื่อยๆจนถึงทางแยกที่กินข้าวนั่นแหละ) จากนั้นผมจะเริ่มสอบซ่อมวัดใจซักหน่อยจะปั่นเนิน"ใครว่ะพูด"(เปอร์เซ็นต์เดียวแบบนี้ต้องความเร็ว30อัพ) แล้วก็จะไปเรื่อยๆจนถึงปากทางขึ้นภูเรือเป็นอันจบทริปวันที่13 นอนค้างอีกคืนแล้วก็กลับโคราชวันจันทร์ที่14)

หุ หุ หุ สอบซ่อมเส้นทางเดิมเลยอ่ะครับ ไม่รู้ว่ารอดหรือเปล่านะแต่เส้นทางแบบนี้ตัวใครตัวมันอยู่แล้วนิ ใครอยากมาก็มารับผมที่วัดแล้วจัดไปเน้อ ซ้ำสำหรับคนสอบตก สอบใหม่สำหรับคนที่คิดว่าคะแนนยังไม่ดี :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: น่าไปซ้ำอีกสักรอบจริงๆ เสียดายช่วงนั้นไม่ว่างครับ หุหุ^^ ;)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณเฮียอาร์ตมากครับสำหรับทริปโหดมันส์ฮาส่งท้ายปีและภาพถ่ายสวยๆ
:D :D :D

ป.ล.
- รอชมภาพต่อนะครับ :D
- ทริปนี้ต้องขอบคุณพี่ไทยรัฐและพี่ธงชัยด้วยครับที่คอยดูแลพวกเราทุกคนเป็นอย่างดี :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

บ่ายนี้จะลงโพรไฟล์เส้นทางการปั่นทัวร์ออฟภูเรือทั้งสองวันให้ชมกันครับ :D
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

อะไรกันเจ้าจอม REQEST ทริปนรกยังไม่หายเหนื่อยเลย....จะวางแผนทริปใหม่อีกแล้วเหรอ :lol: :lol: :lol: สงสัยต้องไปยื่นใบลาออก..จาก สถาบัน กอ.ศอ.นอ.ซะแล้ว (แต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าจะอนุมัติหรือเปล่านะ) :lol: :lol: :lol:
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อตะกี้...แวะไปหาเจ้าเสมริ์ฟ...ตัวน้อย..มองหาตั้งนาน..ที่ไหนได้ ไปนั่งซักผ้าอยู่ในห้องน้ำ.. :lol: :lol: :lol: เจ้าเสมริ์ฟ ไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อยเลย ตอนเช้ายังชวนกันออกไปปั่น..รับแสงตะวันแรกแห่งปีอีก...
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

:lol: :lol: :lol:
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ดูแต่ละคนท่าทางจะมันส์มากกก เห็นแล้วอิจฉาจริงๆๆๆๆๆๆ :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

โพรไฟล์เส้นทางชุมแพ-น้ำหนาว-ภูเรือ 30 ธ.ค. 2555 :D

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ลองนับดูละกันนะครับว่าเปรียบเหมือนขึ้นเขาใหญ่กี่ลูก :lol: :lol: :lol: ;)

xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

อุ๊อีแม่เจ้า :lol: :lol: :lol: :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”