บทสรุป....เขาค้อเอ็กซ์ตร้าท้วร์คลาสสิค

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
aun_db
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850022204

Re: บทสรุป....เขาค้อเอ็กซ์ตร้าท้วร์คลาสสิค

โพสต์ โดย aun_db »

จัดได้ดีครับ ขอให้สวนธน จัดอีกทุกๆปี( สุดยอด )จะได้ให้นักปั่นได้ทดสอบตัวเอง
ไฟล์แนบ
DSC_1013-640.jpg (39.13 KiB) เข้าดูแล้ว 1900 ครั้ง
nature
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: -

Re: บทสรุป....เขาค้อเอ็กซ์ตร้าท้วร์คลาสสิค

โพสต์ โดย nature »

ลงแข่งเช่นเดียวกันครับ...http://www.bicycletripthai.com/index.php?topic=140.0
สานนท์ RBS
สมาชิก
สมาชิก
team: SAWASDEE HOTEL-BIKE STATION-RBS นครปฐม
Bike: Bianchi-Nirone 7 C2C

โพสต์ โดย สานนท์ RBS »

สุดยอดจริง ๆ เลยครับพ่อใหญ่ของเรานี่ ผมอุตส่าดูดตั้งแต่ต้นทางเผลอเดี๋ยวเดียวหายไปเลย เจอกันอีกครั้งบนเขาโน่น ปีหน้ารอกันบ้างนะครับ
พ่อใหญ่ LRT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LRT Love Riding Thailand
Bike: S-WORKS

โพสต์ โดย พ่อใหญ่ LRT »

ขอบพระคุณพ่อ LDV รูปหล่อ ที่นำรูปของผม (ซึ่งหมดสภาพ) มาให้ดู โชคดีที่ไม่ไปถ่ายตอนเข็นขึ้นเขา ไม่งั้นมีเด็ดยิ่งกว่านี้ :mrgreen: :mrgreen:
..................................................
อาเสี่ยนุนี่แกตาดีและช่างสังเกตุจริง ๆ ผมทั้งดื่มทั้งดูดน้ำจากกระบอกน้ำ และจากที่มันไหลลงมาจากหัว ดูซิ.....มันยังไม่พออีก ยืนฉี่บนรถจักรยานเพลิน ๆ เสี่ยกุ้งก็ประกาศไมค์แซวอีก เลยฉี่ได้แค่ครึ่ง ๆ กลาง ๆ เก็บ.....แทบไม่ทัน :lol: :lol:
...................................
ส่วนพ่อสานนท์รูปหล่อก็ใช่ย่อยซะที่ไหนหละ มีหยิกมีแซวตลอดทาง ปีหน้าเจอกันแน่นอน สานนท์แข่ง ผมขี่มอร์ไซค์ ขอเป็นกรรมการดีกว่า ป่านนี้ยังไม่หายเหนื่อยเล้ยยยยยยยยยยยยย :P :P
LRT Love Riding Thailand
maxmax
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย maxmax »

พ่อใหญ่สวนธน เขียน:ขอบพระคุณพ่อ LDV รูปหล่อ ที่นำรูปของผม (ซึ่งหมดสภาพ) มาให้ดู โชคดีที่ไม่ไปถ่ายตอนเข็นขึ้นเขา ไม่งั้นมีเด็ดยิ่งกว่านี้ :mrgreen: :mrgreen:
:P
รูปภาพ

จัดให้ตามคำขอครับพ่อใหญ่ ..รูปจาก แม่ต่าย พระราม 4 ครับ 555

ปีหน้าผมจะไปล้างแค้นบนเขาอีกที ...ปีนี้คิดมากไปหน่อย เลยวืด หมด ..แค้นตาแม้นจริง ๆ .. :mrgreen: :mrgreen:

พ่อไหญ่ไม่ต้องไปเป็นกรรมการหรอกครับ ปั่นกันอีกปีเหอะ ...อย่างน้อยปีนี้ก็เข็นเร็วกว่าผมละน่ะ ครับ ... :lol: :lol: :lol:
ทีมงานสวนธนGoldCity
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนธน Gold City

โพสต์ โดย ทีมงานสวนธนGoldCity »

ผลการแข่งขัน Overall

หน้าที่1
รูปภาพ
หน้าที่2
รูปภาพ
มาสายยังดีกว่าไม่ได้มา
ชมรมจักรยานสวนธนGoldcity

เพจชมรมจักรยานสวนธนโกลด์ซิตี้
https://www.facebook.com/suanthongoldcitycyclingclub/
เพจทริปจักรยานประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหิน
https://www.facebook.com/bkkhuahintrip/
พ่อใหญ่ LRT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LRT Love Riding Thailand

โถ่เอ้ยยย.............เสือmaxmax ผมอุตส่าห์ให้สินบนแม่ต่ายแล้วนะว่าอย่าเอารูปผมตอนเข็นขึ้นเขามาโชว์ในกระทู้นี้ เสือmax ก็ยังมาจัดให้อีก เดี๋ยวตีก้นลายเลย :D :lol: :mrgreen:
.....มีคำแนะนำสำหรับผู้ที่จะลงแข่งปีหน้า ให้ใส่รองเท้าผ้าใบปั่นขี้นเขา เพราะคุณสมบัติของมันคือ สามารถเข็นจักรยานได้เร็วกว่ารองเท้าจักรยานทั่ว ๆ ไป :P :P
...................................
ขอบคุณน้องบีสำหรับผลการแข่งขัน ถูกต้องแล้วจ๊ะ......มาสายยังดีกว่าไม่มา :mrgreen:
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PraRam 5-1+(7- 2)
Bike: Look 486

โพสต์ โดย P'Ter »

ต้องขออภัยพ่อใหญ่ด้วยนะครับ รับปากไว้แล้ว.... เบี้ยวอีกตามเคย..

ไม่งั้นพ่อใหญ่ต้องมีคนจูงเป็นเพื่อนอีกคนแน่ๆ...
รูปภาพ
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
P'Ter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PraRam 5-1+(7- 2)
Bike: Look 486

โพสต์ โดย P'Ter »

พ่อใหญ่สวนธน เขียน:โถ่เอ้ยยย.............เสือmaxmax ผมอุตส่าห์ให้สินบนแม่ต่ายแล้วนะว่าอย่าเอารูปผมตอนเข็นขึ้นเขามาโชว์ในกระทู้นี้ เสือmax ก็ยังมาจัดให้อีก เดี๋ยวตีก้นลายเลย :D :lol: :mrgreen:
.....มีคำแนะนำสำหรับผู้ที่จะลงแข่งปีหน้า ให้ใส่รองเท้าผ้าใบปั่นขี้นเขา เพราะคุณสมบัติของมันคือ สามารถเข็นจักรยานได้เร็วกว่ารองเท้าจักรยานทั่ว ๆ ไป :P :P
:

ปีหน้าที่เชิงเขาให้มีStation เปลี่ยนรองเท้า เปลี่ยนล้อ เปลี่ยนเฟือง หวีเผ้าหวีผมให้เรียบร้อย ก่อนขึ้นเขา ท่าจะดีไม่น้อย... เหมือนแข่งไตรฯ ไง...
Ride for L I V E !!!.......................
......................Live for R I D E !!!

---------------------------------------------------------------------------------------------------
พ่อใหญ่ LRT
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่เป็นไรครับพี่ปีเตอร์ ถ้าพี่ไม่ไปแข่ง ผมไม่อยากให้ไปหรอก เพราะเลนซ์ซูมของพี่ มันถ่ายภาพได้ชัดมาก ๆ กลัวมีภาพชุดตอนเดินอยู่กลางเขาน่ะครับ :P :P
LLL
สมาชิก
สมาชิก
Bike: khs, specialize, wheeler, chuang, trek

โพสต์ โดย LLL »

หายเหนื่อยแล้ว.....มาขอบคุณทีมงานสวนธนด้วยอีกคน ตั้งแต่เฮียจุ้ย พ่อใหญ่ สมหมาย โบ๋ แจน................และทีมบริการน้ำ ที่ทำหน้าที่ได้อย่างยอดเยี่ยม การควบคุมเส้นทางตลอด 260 กม.ทำได้อย่างมีประสิทธิภาพ นับว่าประสบความสำเร็จในการจัดงานเป็นอย่างยิ่ง.....หวังว่าทีมงานก็คงจะหายเหนื่อย หายเครียดกันแล้วนะครับ ในบ้านเราขณะนี้ก็มีแต่รายการนี้แหละที่ถือว่า เป็น CLASSIC RACE ที่สุดแล้ว เสื้อเหลืองและเสื้อแดง ของรายการนี้ ดูแล้วมีคุณค่าดี เพราะกว่าจะได้กันก็ต้องฝ่าฟันอุปสรรคกันแทบขาดใจ......ขอขอบคุณมากนะครับ และหวังว่าปีหน้าจะได้เห็นรายการนี้ต่อไป......
maxmax
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย maxmax »

P'Ter เขียน:
พ่อใหญ่สวนธน เขียน:โถ่เอ้ยยย.............เสือmaxmax ผมอุตส่าห์ให้สินบนแม่ต่ายแล้วนะว่าอย่าเอารูปผมตอนเข็นขึ้นเขามาโชว์ในกระทู้นี้ เสือmax ก็ยังมาจัดให้อีก เดี๋ยวตีก้นลายเลย :D :lol: :mrgreen:
:

ปีหน้าที่เชิงเขาให้มีStation เปลี่ยนรองเท้า เปลี่ยนล้อ เปลี่ยนเฟือง หวีเผ้าหวีผมให้เรียบร้อย ก่อนขึ้นเขา ท่าจะดีไม่น้อย... เหมือนแข่งไตรฯ ไง...

ผมว่า ขอเป็น station กินข้าวมื้อกลางวันก่อนด้วยดีกว่าครับ ...ไม่ไหว เลี้ยงข้าวกล่องเดียว ไห้ปั่นตั้ง265 โล :lol: :lol: แวะกินไห้อิ่ม ย่อยไห้เรียบร้อย แล้วค่อยยิงขึ้นเขากันครับ ...32 โล เท่านั้นเอง :mrgreen: :mrgreen: ...ปีนี้อ๊วกออกมาแต่น้ำ ครับ ...ไม่ผ่านเลย ..ไม่ไหว ๆ 555
Peak RAMA4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0956269756
Bike: ตรา จาระเข้

โพสต์ โดย Peak RAMA4 »

ทีมงานสวนธนGoldCity เขียน:ผลการแข่งขัน Overall

หน้าที่1
รูปภาพ
หน้าที่2
รูปภาพ
มาสายยังดีกว่าไม่ได้มา

พ่อใหญ่สวนธนและทีมงานสวนธนGoldCity .....
จาก List Over all ขาดคนสุดท้ายไป 1 คนหรือเปล่าครับ...

****เข้าช้ายังดีกว่าไม่ได้มาแข่ง****
****เข้าช้าแต่ก็ถึงเส้นชัย****
"ทนฺโต เสฎฺโฐ มนุสฺเสสุ ในหมู่มนุษย์ ผู้ที่ฝึกตนดีแล้ว เป็นผู้ประเสริฐที่สุด "
jes
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek8900, specialized SL2, specialized SL3

โพสต์ โดย jes »

รูปภาพ

รูปภาพ

มีภาพมาช่วยยืนยันครับพ่อใหญ่ฯ ว่ายังมีนักแข่งเข้าเส้นอีกท่านครับ
Peak RAMA4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0956269756
Bike: ตรา จาระเข้

โพสต์ โดย Peak RAMA4 »

ขอบคุณ jes ที่ช่วยเอารูปมายืนยัน
"ทนฺโต เสฎฺโฐ มนุสฺเสสุ ในหมู่มนุษย์ ผู้ที่ฝึกตนดีแล้ว เป็นผู้ประเสริฐที่สุด "
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”