อยากปั่นด้วยครับ

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

Re: อยากปั่นด้วยครับ

โพสต์ โดย bird_ »

สายสมุทรสงครามยินดีต้อนรับครับ :mrgreen:

TKT ด้วยครับ...สมาชิกตลอดชีพ :D
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
เอกBBT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike joy
Bike: Klein AND TREK Go To The Future

โพสต์ โดย เอกBBT »

สาขาบางบัวทองยินดีต้อนรับครับ...............ว่าแต่ TKT เนี่ย = อะไรครัฟฟฟฟฟฟฟ วิล สมิธ งงจริงๆ :D
รับรีทัชออกแบบชิ้นงานโฆษณา ตามlinkด้านล่างนะคร๊าฟ

http://retouchra.blogspot.com/2014/07/b ... t.html?m=1
jook
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชัยพฤกษ์ ซอย 13 กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jook »

^^
..
:?:
พอ.. ครับ
pla_tong
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

เอกBBT เขียน:สาขาบางบัวทองยินดีต้อนรับครับ...............ว่าแต่ TKT เนี่ย = อะไรครัฟฟฟฟฟฟฟ วิล สมิธ งงจริงๆ :D

Trekking Thai http://www.trekkingthai.com/
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

อาทิตย์ลองไปด้วยกันมั้ยล่ะคะ :?:
เอกBBT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike joy
Bike: Klein AND TREK Go To The Future

โพสต์ โดย เอกBBT »

WJ เขียน:
เอกBBT เขียน:สาขาบางบัวทองยินดีต้อนรับครับ...............ว่าแต่ TKT เนี่ย = อะไรครัฟฟฟฟฟฟฟ วิล สมิธ งงจริงๆ :D

Trekking Thai http://www.trekkingthai.com/
อ๋อออออออ...............อย่างนี้นี่เอง :cry:
รับรีทัชออกแบบชิ้นงานโฆษณา ตามlinkด้านล่างนะคร๊าฟ

http://retouchra.blogspot.com/2014/07/b ... t.html?m=1
straven
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0851316856

โพสต์ โดย straven »

วันอาทิตย์นี้เกรงว่ายังไม่พร้อมอ่ะครับ ขอซ้อมอีกซักหน่อยดีก่าครับ ขอบคุณมากครับที่ชวน ทางกลุ่มซ้อมกันอังคารกะพฤหัสแถวสาย1ใช่ไหมครับ ประมาณกี่โมงครับจะได้กะเวลาไปซ้อมช่วงนั้น คือไม่ค่อยมั่นใจขี่คนเดียวครับ วันก่อนเพิ่งโดนรถชนมา
jook
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชัยพฤกษ์ ซอย 13 กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jook »

^^
โดนรถชนมา โอ้วว์!!

จักรยานเป็นอะไรมากมั๊ยครับ

.
.
:roll:
พอ.. ครับ
pla_tong
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

^
ห่วงจริงเลยนะ....
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

jook เขียน:^^

.
.

เปลี่ยนคันไปแล้ว :mrgreen: คนไม่เป็นไร ;)

เอ๊ะ ถามเราป่าววะ :lol:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

straven เขียน:วันอาทิตย์นี้เกรงว่ายังไม่พร้อมอ่ะครับ ขอซ้อมอีกซักหน่อยดีก่าครับ ขอบคุณมากครับที่ชวน ทางกลุ่มซ้อมกันอังคารกะพฤหัสแถวสาย1ใช่ไหมครับ ประมาณกี่โมงครับจะได้กะเวลาไปซ้อมช่วงนั้น คือไม่ค่อยมั่นใจขี่คนเดียวครับ วันก่อนเพิ่งโดนรถชนมา
หายเร็วๆ ขยันซ้อมแล้วกันค่ะ จะได้มาปั่นด้วยกัน ;)
skythai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฺBikeJoy Nakhonsithummarat
Bike: Giant

โพสต์ โดย skythai »

WJ เขียน:

.
.

เปลี่ยนคันไปแล้ว :mrgreen: คนไม่เป็นไร ;)

นั้นดิ ... ไม่ได้ถามพี่มั้ง 55+ :D :D :D
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ

skythai เขียน:
WJ เขียน:

.
.

นั้นดิ ... ไม่ได้ถามพี่มั้ง 55+ :D :D :D

กลัวเจ้าตัวจะลืมเข้ามาตอบ เลยเจือกมาตอบแทน :mrgreen:

เจ้าตัวเค้าพึ่งเปลี่ยนจักรยานจากจามิสไง แบบว่าเจอกันกะเจ้าของทู้แล้ว :lol:
skythai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฺBikeJoy Nakhonsithummarat
Bike: Giant

โพสต์ โดย skythai »

เอ๊ะ ถามเราป่าววะ :lol:[/quote]

นั้นดิ ... ไม่ได้ถามพี่มั้ง 55+ :D :D :D[/quote]

กลัวเจ้าตัวจะลืมเข้ามาตอบ เลยเจือกมาตอบแทน :mrgreen:

เจ้าตัวเค้าพึ่งเปลี่ยนจักรยานจากจามิสไง แบบว่าเจอกันกะเจ้าของทู้แล้ว :lol:[/quote]

ครับผม ... อิอิ แซวนิ 55+ แล้วไปทำล้อมายังครับ เท่าไหร่ โอเคมั้ย
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ

skythai เขียน:เปลี่ยนคันไปแล้ว :mrgreen: คนไม่เป็นไร ;)

เจ้าตัวเค้าพึ่งเปลี่ยนจักรยานจากจามิสไง แบบว่าเจอกันกะเจ้าของทู้แล้ว :lol:

ครับผม ... อิอิ แซวนิ 55+ แล้วไปทำล้อมายังครับ เท่าไหร่ โอเคมั้ย

เซ็ง :evil:

ลองขึ้นล้อเอง ไม่ได้ เพราะนิปเปิ้ลมันสั้น เนื่องจากปีกดุมเดิมเล็กกว่าปีกดุมใหม่ทำให้ต้องไขว้ซี่ลวดห่างขึ้น พอห่างขึ้นทำให้ซี่ลวดเหมือนสั้นกว่าเดิม เราทำแล้วนิปเปิ้ลมันรูดเพราะจับเกลียวซี่ลวดได้น้อย เลยส่งไปแสงเพชร ทำมา 2 ล้อโดนไป 350 ใช้อุปกรณ์ของเราหมด :evil:

กลับมาลองเช็คดู อ้าวไหง ล้อไม่ได้เซนเตอร์วะ ล้อน้าเบี้ยวไปราว 2 มม. แต่หลังเบี้ยวไปเกือบเซนต์ ไม่เป็นไรเราแก้ได้ เพราะแสงเพชรขึ้นล้อมาทีไรเป็นแบบนี้ทุกที :twisted: :twisted: เอาล้อหน้ามาแก้ก่อน พอเริ่มไขปรับนิปเปิ้ลก็รูดเลยเพราะนิปเปิ้ลจับเกลียวซี่ลวดแค่นิดเดียว งานเข้าดิ ปัญหาเดิมที่เจอตอนทำเองเลย

เดี๋ยวลองเอาล้อหลังมาดูดิ๊ ล้อหลังมีอาการนี้อยู่ 6 ซี่ ลองปรับเซนเตอร์ดูก็พอปรับได้ ตอนนี้ยังไม่รูด เลยปรับไปจนเสร็จเดี๋ยวค่อยมาลองว่าขี่แล้วมันจะรูดมั้ย ถ้ารูดก็ค่อยว่ากัน

โทรถาม 8 ไรดาร์ ว่ามีนิปเปิ้ลยาวกว่าปกติมั้ย เค้าบอกมีเลยเอาล้อหน้าไปทำ ขอบคุณท่านเจี๊ยบด้วยที่กรุณามารับไป โดนค่านิปเปิ้ลไปตัวละ 6 บาท ล้อหน้า + นิปเปิ้ล 24 ตัว + ค่าแรง + ซื้อนิปเปิ้ลมาเผื่ออีก 26 ตัว โดนไปอีก 500 :twisted:

เมื่อวานลองเอามาขี่ มีเสียงไรเหมือนอะไรหลุดๆซักอย่าง ยิ่งขี่ยิ่งดัง ลองจับทุกอย่างมันก็แน่นดี ขี่ไปขี่มานึกได้ว่าน่าจะเฟืองหลังหลุด เลยเข้าไปวัดมะพร้าวเตี้ยลองไขเฟือง เอ๊ะ มันก็แน่นนี่หว่า แต่พอลองจับเฟืองใหญ่ อ้าว แมร่งหลวม แต่เฟืองเล็กแน่น สรุปว่าโม่ใหม่ยาวกว่าเดิมประมาณ 2 มม. แสงเพชรใส่เฟืองมาโดยไม่ได้เช็คจุดนี้ เลยต้องหาแหวนมารองด้านในแล้วค่อยไขเฟืองเข้าไปใหม่ ขอบคุณท่านลุงสำหรับแหวนและเครื่องมือ

สรุปว่าต่อไปทำเองหมดดีกว่า สบายใจ

เฮ้อ พิมพ์ซะยาวเลยโว๊ย :lol:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”