ป้าตุ๊BJ ชวนหลานมาคุยมีและไม่มีสาระตรงนี้...เดือนตค.-พย.-ธค.ค่ะ

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานมาคุยมีและไม่มีสาระตรงนี้...เดือนตค.-พย.-ธค.ค่ะ

โพสต์ โดย WJ »

เพ้งครับ เขียน:ท่าน wj ดูกีตาร์ตัวนี้ให้หน่อย เห็นถูกดี ราคา/คุณภาพ เป็นยังไง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=425039

เอาไว้ดีดเล่นขำๆน่ะได้ แต่ระดับท่านเพ้งครับแล้วผมว่ามองข้ามไปดีกว่ามั้ง นอกจากจะซื้อแจกคนอื่นก็ว่าไปอย่าง :idea:

เสียงคงพอๆกันทุกตัวแต่ปัญหาอื่นๆมันอาจจะไม่เท่ากัน เช่น คอมีปัญหามั้ย เฟรตสึกหรือยัง พวกอุปกรณือิเลคโทรนิคคร่อกแคร่กแล้วยัง โยกแล้วเพี้ยนหรือแค่ดันแล้วเพี้ยนมั้ย ไม่นับว่าคอเล่นถนัดมั้ยนะ :oops:

ออก พอลรี๊ดสมิธ ไพรเวทสต๊อค ไปเล๊ย :mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
jook
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ชัยพฤกษ์ ซอย 13 กทม.
ติดต่อ:

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานมาคุยมีและไม่มีสาระตรงนี้...เดือนตค.-พย.-ธค.ค่ะ

โพสต์ โดย jook »

wj แจ๋วจริงครับ

.. :P
พอ.. ครับ
pla_tong
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

ไอ้ตัวที่แนะนำอ่ะ เอาจักรยานไปแลกซัก 2-3 คันจะได้มามั๊ยหนอ

กะไว้ว่าเอามาเล่นขำๆดูก่อน ยังไม่ได้ไปแบบซีเรียสอะไร ฝีมือยังแค่กอไก่ขอไข่ ดูในคลิปเสียงมันพอได้อยู่ แต่คิดว่าคงเพราะได้แอมป์เทพช่วยไว้เยอะ
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

เพ้งครับ เขียน:ไอ้ตัวที่แนะนำอ่ะ เอาจักรยานไปแลกซัก 2-3 คันจะได้มามั๊ยหนอ

กะไว้ว่าเอามาเล่นขำๆดูก่อน ยังไม่ได้ไปแบบซีเรียสอะไร ฝีมือยังแค่กอไก่ขอไข่ ดูในคลิปเสียงมันพอได้อยู่ แต่คิดว่าคงเพราะได้แอมป์เทพช่วยไว้เยอะ

สเปฯ 2 คัน "เอาอยู่" :lol:

ถ้าตามที่ว่าก็พอได้อยู่ ลองต่อซัก 4500 ได้ก็ดีนะ ;)
ToEy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Uttayarn
Bike: Klein, Cervelo, Ridley

โพสต์ โดย ToEy »

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับ ขอให้ชาวBJทุกคนมีความสุข สุขภาพแข็งแรง คิดเรื่องอะไรขอให้สมปราถนา คิดเงินได้เงินคิดทองได้ทอง และขอให้ชาวBJ รอดพ้นจากภัยร้ายต่างๆทั้งหลายทั้งปวง........

ส วั ส ดี ปี ใ ห ม่ 2 5 5 5.......... ;)
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

ToEy เขียน:สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับ ขอให้ชาวBJทุกคนมีความสุข สุขภาพแข็งแรง คิดเรื่องอะไรขอให้สมปราถนา คิดเงินได้เงินคิดทองได้ทอง และขอให้ชาวBJ รอดพ้นจากภัยร้ายต่างๆทั้งหลายทั้งปวง........

ส วั ส ดี ปี ใ ห ม่ 2 5 5 5.......... ;)

สาธุ :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

Teey เขียน:
เพ้งครับ เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:ป้าไปก่อนนะคะ....อาทิตย์นี้ไม่เปิดทริป....เพราะมีโครงการกลับไปศูนย์อพยพวันเสาร์ที่ 31....อาจไปค้าง....แต่ต้องดูอาการของลุงหน่อยก่อน...ลุงเกิดป่วยซะนี่....ยังไงพรุ่งนี้เช้าจะเข้ามาดูทู้ค่ะ :mrgreen:
ลุงป่วยอีกแล้วเหรอ
ป่วยการมุ้งมั้ง หดเตียงเหลือ 3.5 ฟุต นอนสกิดกันทั้งคืนดิ้นไม่ออก

แล้วพี่ตี๊ล่ะสกิดกันทั้งคืนเปล่า :lol:

หรือว่าขอบอ่าง :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
เสี่ยวภูธร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847-9505-20
team: พังโคนทีม
Bike: CHALLENGER
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสี่ยวภูธร »

สวัสดีปีใหม่ 2555 ขอให้มีเงิน มีทอง
สุขภาพแข็งแรง อย่าเจ็บ อย่าจนทุกคนครับ...
ไฟล์แนบ
page.jpg (119.06 KiB) เข้าดูแล้ว 348 ครั้ง
เสือห้าภาค ปั่นทั่วทิศ มิตรทั่วไทย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=5730
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

ขอบคุณครับ..... :D
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
angeloves
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy
Bike: wheeler เก๊าเก่า

โพสต์ โดย angeloves »

เพิ่งกลับจากโคราชนึกว่าจะมีทริปไปไหนกัน ลุงดันไม่สบายซะนิหาไวๆนะครับ สวัสดีปีใหม่พี่น้องBjทุกๆคนร่ำรวยถูกหวยกัยถ้วนหน้านะ :mrgreen:
Pom คอฟฟี่.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8512478
team: อู่ทอง
Bike: คันเดิม ๆ

โพสต์ โดย Pom คอฟฟี่. »

รูปภาพ

สวัสดีปี 2555 ครับป้าตุ๊และสมาชิกทีม ไบค์จอยทุกท่าน
ปั่นขำๆ ให้กินอิ่ม นอนหลับ และมีกำลัง สู้ สู้
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

WJ เขียน:
เพ้งครับ เขียน:ไอ้ตัวที่แนะนำอ่ะ เอาจักรยานไปแลกซัก 2-3 คันจะได้มามั๊ยหนอ

สเปฯ 2 คัน "เอาอยู่" :lol:

ถ้าตามที่ว่าก็พอได้อยู่ ลองต่อซัก 4500 ได้ก็ดีนะ ;)
จัดไปเรียบร้อยแล้ว ต่อเหลือ 4 พัน

สเตปต่อไป ฝากหา effect ซักตัวดิ แนว overdrive หรือ distortion ดี พวกนี้ของมือสองหาได้ที่เวบไหน
SONY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-453-88789
team: หวานเย็น
Bike: GOKA - GARYFISHER

โพสต์ โดย SONY »

พวกเราพี่น้องหวานเย็น ขอส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่
[youtube]YnsexjeaVMo&feature=player_embedded[/youtube][youtube]1YfytzvlqkA&feature=related[/youtube]
ขอให้พี่น้องสมาชิก Bike Joy ทุ่กๆท่าน มีแต่ความสุขความเจริญ คิดสิ่งใดให้สมดั่งใจทุกประการ สุขภาพพลานามัยแข็งแรง
มีเงินทองใช้ไม่ขาดมือ กิจการงานขอให้รุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นนะครับ สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านครับ :) :) :)
ไฟล์แนบ
304.jpg (74.73 KiB) เข้าดูแล้ว 321 ครั้ง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

สวัสดีปีใหม่หลานๆของป้าทุกฅนนะคะั ขอให้ทุกฅนมีความสุข :D ....ความทุกข์ทั้งปวงที่ยังสิงอยู่ในใจเราตอนนี้ ขอให้มันผ่านไป....สุขหรือทุกข์อยู่กับเราไม่นาน มันมาแล้วมันก็ผ่านไป....อยู่กับปีใหม่ที่กำลังจะมาถึงดีกว่าค่ะ อยู่กับปัจจุบันให้ดีที่สุด :D
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

เสี่ยวภูธร เขียน:สวัสดีปีใหม่ 2555 ขอให้มีเงิน มีทอง
สุขภาพแข็งแรง อย่าเจ็บ อย่าจนทุกคนครับ...
ขอบคุณนะคะ ขอให้พรที่ส่งมา กลับไปสู่ผู้ให้ด้วยค่ะ :D
แก้ไขล่าสุดโดย ป้าตุ๊BJ เมื่อ 30 ธ.ค. 2011, 16:33, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”